ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

[เล่าสู่กันฟัง] เรื่องที่โรงเรียน

วันนี้ที่โรงเรียนผมเจอ 2 วิชา อีกอย่างวันนี้เป็นวันเรียนวัดสุดท้ายของภาคเรียนที่ 2

: มีอยู่ว่าผมถามคำถามอาจารย์ แต่ได้คำตอบแบบเกรียนๆกลับมา

เกรียนที่1 - วิชาคณิตศาตร์ : อาจารย์ติวข้อสอบให้ทุกคนในห้อง อาจารย์บอกว่า ''มีอะไรให้ยกมือถาม''
    : แล้่วมีโจทย์ข้อนึงผมไม่เข้าใจ เลยยกมือถามอาจารย์ด้วยความอยากรู้
    : แต่อาจารย์กลับบอกกลับมาว่า '' แล้วทำไมไม่ฟัง '' ???

เกรียนที่2- วิชาสังคมศึกษา : เมื่อถึงวิชานี้ทีไรผมมักจะไม่กล้าถาม เพราะถามปุ๊บอาจารย์ก็จะบอกว่า ''มานี่''
    : แต่วันนี้อาจารย์นัดสอบและส่งงาน
    : หลังสอบเสร็จ แลกกระดาษตรวจเสร็จ ผมก็เดินเอางานไปส่งกับเพื่อนๆ เกือบจะทั้งห้อง
    : คำตอบที่เจอคือ ''มาส่งอะไรตรงนี้'' รอหมดคาบนู้น - -* (กำแล้วไม่บอกตู)

แล้วอันนี้แถม : งานวิชาสังคมศึกษานัดส่งงานใครไม่ส่งติด ''ร.''เขาสั่งตั้งแต่ ปีที่แล้วเดือน พฤศจิกายน (เป็นรายงานส่วนตัว)
    ทำ 3-4 เดือนไม่เสร็จกัน แต่เหลือเชื่อ เสร็จ ! ภายในคืนเดียว

วันนี้มาเพียงเท่านี้แหละครับ

... " JOKERGAMETH " ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ชีวิตวัยเรียนก็งี้

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    ครับผมก็เคยเจอ มีครูอยู่ที่โรงเรียนคนหนึ่งโหดมาก เวลาพูดว่า "มีใครไม่เข้าใจตรงนี้บ้าง"
    ไม่มีใครยกมือสักคน ครูเลยบอก"ดีมาก เข้าใจกันทุกคนแล้วนะ ทีนี้ครูจะให้งานละ"
    แต่พอครูให้งานมา ลอกกันทั้งห้องเลย - -' ใหนว่ามันเข้าใจแล้วไง
    ปล.จขกท.เพิ่งสอบเหรอครับ ผมจนปิดเทอมตั้งนานแล้ว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    ลานเซ็นสุดๆ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    คุณครู ก็มีทั้งดี ไม่ดี ทั้งตั้งใจมาเป็นครู และไม่ได้ตั้งใจมาเป็นครู

น่าเศร้าที่ ไม่ใช่ทุกคนที่จะสอนได้อย่างดี ได้อย่างเข้าใจ และสบายใจ

เราก็ต้องรับมือกับเรื่องราวเหล่านี้ต่อไป .. และขอให้ มันผ่านไปด้วยดี..

ปล.ลายเซ็น ผมจ้องอยู่นาน 555+
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawatp อ่านกระทู้
    ครับผมก็เคยเจอ มีครูอยู่ที่โรงเรียนคนหนึ่งโหดมาก เวลาพูดว่า "มีใครไม่เข้าใจตรงนี้บ้าง"
    ไม่มีใครยกมือสักคน ครูเลยบอก"ดีมาก เข้าใจกันทุกคนแล้วนะ ทีนี้ครูจะให้งานละ"
    แต่พอครูให้งานมา ลอกกันทั้งห้องเลย - -' ใหนว่ามันเข้าใจแล้วไง
    ปล.จขกท.เพิ่งสอบเหรอครับ ผมจนปิดเทอมตั้งนานแล้ว
    ฮ่าๆ...พูดเองเออเองเลยน่ัะ

ปล.ยังไม่สอบครับ ผมสอบวันที่ 1 , 5 , 10 มีนาคมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloudgigvery อ่านกระทู้
    คุณครู ก็มีทั้งดี ไม่ดีทั้งตั้งใจมาเป็นครู และไม่ได้ตั้งใจมาเป็นครู

น่าเศร้าที่ ไม่ใช่ทุกคนที่จะสอนได้อย่างดี ได้อย่างเข้าใจ และสบายใจ

เราก็ต้องรับมือกับเรื่องราวเหล่านี้ต่อไป .. และขอให้ มันผ่านไปด้วยดี..

ปล.ลายเซ็น ผมจ้องอยู่นาน 555+
    ขอบคุณสำหรับคำชม ลายเซ็นครับ

... " JOKERGAMETH " ...

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อาจารย์ กวนตีนมีเยอะครับ อย่างวิชาคณิตอย่างนี้ เป็นเหมือน จขกทเลย ถามดีๆ ****ชอบกวนตีน 555

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ผมกดเข้ามายังไม่ได้อ่านนะ ฮาลายเซ็น ของคุณมาก 5555555555555555
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    โอ๊ย อย่าคิดมากเลยคับ อาจารย์เค้ารับมือเด็กหลายรูปแบบ

ก็ต้องเข้าใจอาจารย์เค้าหน่อยนะคับ

ปล.ผมก็เคยเจอเหมือนกัน อาจารย์บอกว่า "ใครสงสัยให้ถามได้"
    แต่พอถามออกไปก็เจอคำตอบแบบเดียวกันเลย "แล้วทำไม่ฟัง" (แล้วคุณท่านบอกว่าถามได้ทำไมฟร้า)

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    นานมากแล้ว โรงเรียนผม ใกล้หมดชั่วโมงเรียนแล้ว จารก็จะบอกว่า มีไรยกมือถาม

ผมด้วยความที่ไม่เข้าใจ จึงยกมือถาม แต่จารย์กลับบอกว่า ก็ถามเพื่อนเธอซิ

สรุป ให้ ตู ยกมือถามเพื่อให้ อาจารย์หักหน้าผมงั้นเร้อะ

ผมจึงเป็นปมด้อย ในทุกวันนี้ไม่กล้าจะถามมาก 555

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ฮาลายเซ็นท่านมากเลยครับ 555555

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ physicxza อ่านกระทู้
    ลานเซ็นสุดๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เดี๋ยวนี้ครูงี้เยอะครับ555
    เคยเจอแบบครูบอกใครสอบตกบังคับเรียนพิเศษกับครู(2000บาทนะจ๊ะ)แต่เพื่อนได้8เต็ม10ดันโทรไปหาพ่อว่สอบตก กว่าจะเคลียร์ได้555
    ยังไม่นับครูเป็นแฟนนักเรียนะ--"

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    แต่ผมนี่ไม่กล้าถามเลยครับ ครูประวัติศาสตร์ดุมาก ไม่เข้าใจแต่ไม่กล้าถามอ่ะ กลัว พูดตรงๆ - -

เวลาครูถามทั้งห้องไม่มีใครกล้าตอบเลย ตอบผิดแล้วโดนด่า (แต่ไม่ตอบก็โดนด่าอยู่ดี กำ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawatp อ่านกระทู้
    เด็กก็นะครับ แล้วทำไมไม่ยกมือถามครับ โทษจานอย่างเดียวก็ไม่ถูก 555+