ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218

ยายผม เส้นเลือดในสมองแตก

เหตุเกิดตอนบ่ายวันนี้(ผมอยู่ที่โรงเรียนอยู่) เพื่อนบ้านเล่าให้ฟังว่า เห็นยายผมล้มลงหน้าบ้าน มีอาหารชักแขนซ้ายไม่ขยับ อวก พูดไม่ชัด เพื่อนบ้านเลยพายายผมไปโรงพยาบาล ตอนนี้อยู่ ICU นอนอยู่ ผมทราบข่าวนี้ ผมตกใจมากๆตอนนี้ผมเครียดมากๆ เพราะพรุ้งนี้ต้องสอบ o-net อีก จะเอาอะไรไปสอบ หมอบอกอาจจะไม่เป็นเหมือนปกติ ใครที่เคยเจอแบบผมบอกหน่อยว่าเป็นยังไงมั่งครับ ต้องรับมือยังไงมั่งครับ ยายผมจะรอดมั้ยครับ

ทุกวันนี้ผมก็เครียดมามากพอแล้ว มาเจอเรื่องแบบนี้ผมแทบจะเส้นเลือดแตกไปอีกคนแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่ตอบนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    o-net สอบ ไป เเล้วไม่ใช่หรอครับ - - *

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ครับผมเจอเหตุการณ์แบบนี้หลายคนแล้วที่ผมรู้จัก ขอให้ทำใจเผื่อไว้ก็ดีนะครับชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน อาจจะรอดก็ได้นะครับแต่อาจจะไม่เหมือนเดิม พ่อผมยายเขาเส้นเลือดสมองแตกแต่ยายผมรอดมาได้จากนั้นพ่อผมพอยายเดินออกกำลังกายทุกวันตื่นตี5มาพายายไปออกกำลังกายพายายไปเดินรอบสนามฟุตบอล ขอให้คุณยายสู้ๆนะครับเมื่อหายแล้วออกกำลังนิดหน่อยละค่อยๆนะอย่าหักโหมเหนื่อยก็พัก สู้ๆครับ จขกท.เอาใจช่วยนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seasonedz อ่านกระทู้
    ครับผมเจอเหตุการณ์แบบนี้หลายคนแล้วที่ผมรู้จัก ขอให้ทำใจเผื่อไว้ก็ดีนะครับชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน อาจจะรอดก็ได้นะครับแต่อาจจะไม่เหมือนเดิม พ่อผมยายเขาเส้นเลือดสมองแตกแต่ยายผมรอดมาได้จากนั้นพ่อผมพอยายเดินออกกำลังกายทุกวันตื่นตี5มาพายายไปออกกำลังกายพายายไปเดินรอบสนามฟุตบอล ขอให้คุณยายสู้ๆนะครับเมื่อหายแล้วออกกำลังนิดหน่อยละค่อยๆนะอย่าหักโหมเหนื่อยก็พัก สู้ๆครับ จขกท.เอาใจช่วยนะ

ผมขอขอบคุณนายจากใจจริงๆมากนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อยู่ชั้นอะไรครับ

อย่าไปเครียดเลยครับ อริยสัจ4 เวียนว่ายตายเกิด(ยังไงชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไปครับ)
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ผมอยู่ ม.3 สอบ o-net รวมครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ผมเครียดมากเลยครับ มีใครมีความรู้เรื่องนี้มั่งครับ

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ผมเป็นกำลังใจให้ครับสู้ต่อไป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้อาการคุณยายเป็นยังไงบ้างครับ?

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    O-NET พรุ่งนี้เหมือนกันครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    o-net ม3 พรุ่งนี้ผมสอบเหมือนกันครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อาจจะเป็นอัมพาตไปครึ่งซีกนะคับ แขนขาอ่อนแรงขยับไม่ได้ ถ้าเป็นมากอาจจะช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ต้องใช้รถเข็น
    กินข้าว เข้าห้องน้ำ แต่งตัว ต้องมีคนดูแลตลอดเวลา แย่สุดๆก็เป็นเจ้าหญิงนิทรานอนติดเตียงตลอดเวลา
    ถ้าเป็นไม่มากจะแค่อ่อนแรงแต่พอหยิบจับอะไรได้บ้าง ทำกายภาพบำบัดอาจจะดีขึ้นกลับ
    มาใกล้เคียงเดิมคับ ..เป็นกำลังใจให้คับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ทำใจดีๆไว้ครับชีวิตเรายังต้องก้าวต่อไป ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกมากมาย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    เป็นกำลังใจให้ครับผมเข้าใจเพราะไม่มีชอบเห็นคนในครอบครัวตายเเละอีกอย่างตาผมก็ตายเพราะไอ้เส้นเลือดในสมองเหมือนกันเมื่อเดือนที่เเล้ว
    When The rich wage war is the poor who die

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ผมขอบคุณทุกๆคนมากเลยครับ ยายผมต้องหายแน่ๆเลยครับ

อาการ: ยังอยู่ในห้อง ICU อยู่พูดแล้วฟังรู้เรื่อง ตอนนี้จะย้ายไปโรงบาลพระนั่งเกล้าครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ถ้ายายคุณอาการดีขึ้นแล้วหมอให้กลับมาบ้าน ผมอยากจะให้ท่านดูแลแกดีๆ ให้แกมีความสุข อย่างยายผมแกไม่ได้เป็นอะไรมาก จู่ๆ แขนแกชา ทำอะไรไม่ได้หมอบอกเส้นประสาทเสื่อม แกเดินได้แต่ต้องมี วอคเกอร์ มาพยุง แต่แกไม่มีแรงลุกขึ้น ถึงแกจะไม่เหมือนก่อนแต่แกมีความสุขที่จะแบบ ยิ้มแย้ม เวลามีคนมาเยี่ยม อยากบอกไว้อย่างคนแก่ อย่าให้แกเครียดครับ สู้ สู้ นะครับ

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ขอให้คุณยายหายจากโรคไวๆ เเล้วก็ขอให้กลับมาสุขภาพเเข็งเเรงขึ้นมากกว่าเดิม นะคะ

ดูเเลท่่านด้วยนะคะ