ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Post รบกวนผู้เรื่องเกี่ยวกับเรื่อง bios หน่อยครับ

คือว่ารบกวนผู้รู็ช่วยบอกค่าต่างๆของ bios ให้หน่อยได้ไหมครับ เพราะรู้สึกว่าคอมของผมเนี่ยจะแรงได้อีก และตอนนี้รู้สึกคอมผมจะกินไฟมากครับ ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ จะได้ปรับได้
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รายละเอียดระดับนั้นเหมาะสำหรับนัก OC แล้วครับ
    ลองหาอ่านเอาตามเว็บ overclock เลย
    มันลึกมาก แถมไม่ได้บอกสเป็คเครื่องไว้อีก บอกยากครับ
    แต่ละรุ่น บอร์ด+ชิพใช้ไฟไม่เท่ากัน ตัวคูณต่าง บัสต่าง แรมก็ต่างอีก
    สำคัญตรง PSU กำลังไฟพอจ่ายให้อุปกรณ์ในเครื่องท่านหรือไม่?
    จุดประสงค์ของการ OC เพื่ออะไร?
    OC แล้วเครื่องมีความเสถียรหรือไม่? ได้ความแรงมาคุ้มรึเปล่า? แด๊กไฟมากไปมั๊ย?
    คำถามพวกนี้ ท่านต้องพิจารณาเอาเอง
    ถ้าคิดว่าไม่คุ้ม ก็คงต้องอัพเกรดอุปกรณ์บางอย่าง หรือเปลี่ยนใหม่กันยกเครื่องเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    82
    ขอบคุณน่ะครับ ที่ให้บอกสเป็ึคคอมนี่ ต้องบอกอะไรมั่งหรอครับ หรือไม่ก็ช่วยส่งเว็บ overclock มาหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับที่ตอบกระทู้ผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    http://www.overclockzone.com <--- เว็บคนไทยเลยนะนั่น พลาดกันได้ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    82
    ขอบคุณมากๆครับ