ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    1

Post ขอวิธีแก้ปัญหา svchost หน่อยครับ

คือว่าตอนลง windows แรกๆ ไม่เยอะขนาดนี้นะครับ พอสัก2-3อาทิตย์เริ่มมาเรื่อยๆ ผมลงwindows เดือนละ 2 ครั้งเลย มันเป็นอยู่เรื่อยๆ ไม่รู้จะแก้ยังไงอ่ะครับ เวลาเล่นเกมส์ แรกๆตอนลงwindowsใหม่ๆตัว svchost มีน้อยหรือมีแต่อันเดียว หลังๆมามันมาจากไหนไม่รู้ครับ เยอะมาก เวลาเล่นเกมส์แล้วจะกระตุกๆ หน่วงๆ เล่นไม่ได้เลย ใครพอมีวิธีแก้ก็ช่วยหน่อยนะครับ คือไม่อยาก backup ข้อมูล ลงwindows ใหม่ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ของผมลงมาหลายเดือนละมีตั้ง 12 ตัวไม่เห็นเป็นไรเลยนิ
    อย่าเครียดครับ ยิ้มเข้าไว้ หัวใจจะได้แข็งแรง

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ไม่ผิดปรกติ มันเป็น service ของวินโดวส์
    ส่วนที่บอกเล่นเกมส์แล้วกระตุกไม่น่าจะเกี่ยว ต้องดูปัจจัยอื่นประกอบอีกทีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมก็มีคับ เป็น10เหมือนกัน

นอกเหนือนั่นอาจจะเป็นเกมมี่มันค้างอยู่ เช่น batman ผมเป็นอยู่บ่อยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    notebookผมเป็นเหมือนsvchostนี่แหละครับที่ทำงานสูงมาก แล้วnotebookมันช้ามากๆเลยอ่ะไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือน

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    1
    ก้อคือลงwindows แรกมันน้อยๆ เล่นเกมส์ลื่นดี พอมันมาเยอะเกมส์เริ่มกระตุกอ่า แฟชไดร์ ก้อไม่เคยเสียบ งงจิงๆ