ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

เน็ต TOT ไม่ติด 1 ชั่วโมงครับ

เพิ่งติดเอง เป็นเพราะอะไรครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    มันเน่า เปลี่ยนเถอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เน็ตTOT เกรียนมานานแล้วครับ
    ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเถอะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    TOT สงขลาดีนะ เดียวนี้ไม่ค่อยหลุด สปีดเว็บนอกก็ไม่บลอค อย่างแจ่ม (แต่ผมใช้ AIS - -)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    TOT สงขลาดีนะ เดียวนี้ไม่ค่อยหลุด สปีดเว็บนอกก็ไม่บลอค อย่างแจ่ม (แต่ผมใช้ AIS - -)
    บ้านผมกลับกันเลย ทั้งช้าหลุดบ่อย
    ปล.กทม.

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ของผมดับไปตอนเย็นประมาณ 30 นาทีถึงใช้ได้ (กินข้าวรอ) ชื่อก็บอกอยู่แล้ว TOT
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ก็แล้วแตาสถานที่นะของผมใช้อยู่ที่บ้านนอก นอกเมืองขอนแก่นยังไม่ค่อยหลุดเลยเดือนครั้งประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผม 7 bm ติดตั้งได้เดือน แรงทุกวัน

愛してるよ.
    กล่าวขอบคุณ
    493
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    ผม 7 bm ติดตั้งได้เดือน แรงทุกวัน
    ว่าจะติดวันอาทิตย์นี้อยู่ครับ เอ๊ะ bm ไม่ใช่ mb หรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมไม่มีปัญหานะครับ ส่วนใหญ่ที่หลุดมันเกิดจากโมเดมร้อนเกินไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ผม TOT เชียงราย สบาย เร็วๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    สำหรับผมนะ ยังใช้อยู่ แต่จะบอกว่า " แม้ง ห่วย แตก
    ห่วยตรงไหนผมใช้800-900kb ตลอดไม่เคยหลุดถ้าจะหลุดก็นานทีหลุดประมาณ 1 เดือนหลุดทีนึง แต่หลุดแค่30 นาทีแค่นั้นเองแล้วก็กลับมาปกติอีกอย่างผมแรงตลอดเพราะศูนย์อยุ่หน้าบ้าน ถ้าเนตเค้าห่วยแตก เค้าคงไม่สร้างเครือข่ายToT ทุกเครือข่ายดีเท่ากันหมดอยุ่ที่การรับสัญญาน+อื่นๆหรือจะเถียง เพราะผมแรงดีตลอดไม่มีหลุด

คุณ นั้นและที่ ห่วย!!!!!!!!!! แตก บ้านรับสัณญาญ เนตได้ไม่ดีมา โทษ เครือข่าย อีก สร้างได้แบบเขาป่าวล่ะ!!!!!!!!!!!!! ไม่พอใจก็ไม่ต้องต่อเนตเล่นครับ จบ!!!!!!!!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 29th February 2012 เมื่อ 15:38

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เรื่องเน็ต มันแล้วแต่บุญแต่กรรมที่ทำกันมา อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ห่วยตรงไหนผมใช้800-900kb ตลอดไม่เคยหลุดถ้าจะหลุดก็นานทีหลุดประมาณ 1 เดือนหลุดทีนึง แต่หลุดแค่30 นาทีแค่นั้นเองแล้วก็กลับมาปกติอีกอย่างผมแรงตลอดเพราะศูนย์อยุ่หน้าบ้าน ถ้าเนตเค้าห่วยแตก เค้าคงไม่สร้างเครือข่ายToT ทุกเครือข่ายดีเท่ากันหมดอยุ่ที่การรับสัญญาน+อื่นๆหรือจะเถียง เพราะผมแรงดีตลอดไม่มีหลุด
    เหมือนกัน ไฟเขียวตลอด

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมปกติไม่เคยล่ม จริงๆนะใช้งานมา2ปีกว่าละ

กล่าวขอบคุณ
    12
    หมั่นไส้ Arbadius'z ว่ะ!!!!!!!!!!!!!! มาด่าเครือข่ายเค้า เปิดค่ายเนตเองเลยดีมั้ย

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้

คุณ นั้นและที่ ห่วย!!!!!!!!!! แตก บ้านรับสัณญาญ เนตได้ไม่ดีมา โทษ เครือข่าย อีก สร้างได้แบบเขาป่าวล่ะ!!!!!!!!!!!!! ไม่พอใจก็ไม่ต้องต่อเนตเล่นครับ จบ!!!!!!!!!!!!!!!!
    อูววว ลืม ต่อว่า สาย ห่วยแตก 555555 มีปัญหากับสายบ่อยครับ ขออภัย ต้องแจ้งเด้อ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    หมั่นไส้ Arbadius'z ว่ะ!!!!!!!!!!!!!! มาด่าเครือข่ายเค้า เปิดค่ายเนตเองเลยดีมั้ย
    ขอโทดครับๆ ผมลืมคำว่า สาย (มีปัญหากับสายบ่อยๆ)

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    มันอยู่ที่ระยะห่างจากจุดส่งด้วยครับตอนก่อนผมเซ็งมาก 1mb รอเข้า google 30 วิ = = ตอนนี้มาตั้งข้างบ้านเต็มสปีดครับ 7 Mb ได้ 7 กว่าๆด้วย
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมกล้าท้าเลยไห้มาบ้านผมแล้วมานั่งเล่น เน็ต บ้านผมสัก1 เดือน ไม่มีหลุด แรงตลอด24 ช.ม ครับ หลุดบ้างแต่น้อยครับ 1 เดือนหลุด 1-2 ครั้งเอง หลุดก้หลุดแค่30 นาทีครับ ศูนย์อยุ่หน้าบ้านสบายๆครับ มันมีปัจจัยหลายอย่างน่ะครับที่หลุดอ่ะ อาจอยุ่ที่ทางเซิฟเวอร์ของ ผุ้ไห้บริการเองด้วย ว่าช่วงนั้น คนเล่นกันเยอะ มั้ย ปรับปรุงระบบต่างๆหรือป่าว ถ้าจะไห้บอกหมดมันมีหลายอย่างครับ อย่าไปโทษ เน็ตเลยครับ มันเหมือนกันหมดล่ะ ถ้ามันไม่ดีจิง มันต้องไม่ดีทั้งประเทสครับ นี่ บางคนดีแรง---บางคนเน่า ตํ่า อยุ่ที่การรับสัญญาญมากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมกล้าท้าเลยไห้มาบ้านผมแล้วมานั่งเล่น เน็ต บ้านผมสัก1 เดือน ไม่มีหลุด แรงตลอด24 ช.ม ครับ หลุดบ้างแต่น้อยครับ 1 เดือนหลุด 1-2 ครั้งเอง หลุดก้หลุดแค่30 นาทีครับ ศูนย์อยุ่หน้าบ้านสบายๆครับ มันมีปัจจัยหลายอย่างน่ะครับที่หลุดอ่ะ อาจอยุ่ที่ทางเซิฟเวอร์ของ ผุ้ไห้บริการเองด้วย ว่าช่วงนั้น คนเล่นกันเยอะ มั้ย ปรับปรุงระบบต่างๆหรือป่าว ถ้าจะไห้บอกหมดมันมีหลายอย่างครับ อย่าไปโทษ เน็ตเลยครับ มันเหมือนกันหมดล่ะ ถ้ามันไม่ดีจิง มันต้องไม่ดีทั้งประเทสครับ นี่ บางคนดีแรง---บางคนเน่า ตํ่า อยุ่ที่การรับสัญญาญมากกว่าครับ
    มานั่งเถียงกันแบบนี้ผมว่า มันไม่เกิดอะไรขึ้นมาหรอกครับ เดี่ยวคนนี้บอกไห้เปลี่ยนๆ คนนี้ใช้True ก็บอกเน่าอีก พอใช้ToT ก็บอกเน่า 3BB ก็เน่าอีกผมเจอประจําอ่ะพวกนี้ ลองคิดก่อนครับปัญหาเกิดจากอะไร ไม่งั้นเถียงกันไม่มีวันจบครับ หาว่าค่ายนั้นโน้น เน่า เห้อ!!!!!!!!!!!!!!!!

1 ปัญหาจากmodam เก่าไปมั้ย รับสัญญาญดีหรือป่าว

2 การรับส่งสัญญาญของศูนย์อินเตอร์เน็ต ถ้าบริเวณพื้นที่ๆเราอยุ่ไกลจากศูนย์ความเร็วจะไม่คงที่ช้าบ้างเร็ว บ้างโหลดไม่ได้บ้าน ต่างจังหวัดนี่บางภาคก็เป็น แต่ของผมเหนือ ไม่มีปัญหาครับ

3 ปัญหาทางเซิฟเวอร์ของผุ้ไห้อินเตอร์เน็ต+เว็บไซค์ กําลังปรับปรุงอยุ่

4 ลองโทรไปเช็คที่ศูนย์ ดูไห้เค้าแก้ไขไห้ครับ อาจดีขึ้นมาบ้างเพราะบางค่ายถ้าไม่ยํ้ามันๆอาจลืมก็ได้ แต่ของผมToT ขอไรไปรอๆอย่างเดียวมันก็ทําไห้เองครับอยุ่ที่ว่าจะใช้เวลาทํากี่วัน ช้าหรือเร็ว แค่นั้นเอง

นี่ล่ะครับปัญหาสําหรับคนชอบเถียงว่าค่ายเนต เน่า ทําไมโหลดไม่แรง ลองอ่าน 1-4 ข้อดูก่อนน่ะครับก่อนจะโทษค่ายเน็ตว่าเน่า ขอบคุณครับ เดี่ยวมีคนมาเถียงอีกผมเลยขอสรุปไห้ ยาวหน่อยแต่คงมีประโยชน์น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 29th February 2012 เมื่อ 18:14

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมใช้ ToT อยู่ก็ดีนะ แต่ผมอยากไปใช้ True มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผมใช้ TOT ก็ดีนะความเร็ว 6mb แต่ด้านบริการจะ สู้ของ ทรูไม่ได้เลย เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ ทรู
    อย่างว่าของรัฐวิสาหกิจ จะสู้บริการของ เอกชนได้อย่างไร
    จากประสบการณ์การใช้งาน
    ทรู 6mb
    ความเร็ว 8/10
    ด้านบริการ 7/10

TOT
    ความเร็ว
    8/10
    ด้านบริการลูกค้า
    0/10

TOT พอได้เบอร์ก็ขอเน็ต ต้อวรอไป 2อาทิตย์ แล้วต้องรอช่างมาปล่อยสัญญาณ อีก 3 วัน ให้ช่างจัมฟ์พอร์ต ไรไม่รู้ให้อีก ส่วนทรูโทรวันนี้พรุ่งนี้ช่างมาส่งโมเด็มถึงบ้าน
    ใช้งานได้เลยต่างกันราวฟ้ากับเหว

สาเหตุที่เน็ตไม่ติดผมเคยเป็น เขาบอกว่าเป็นที่คู่สาย แบบว่ายกหูโทรศัพท์ก็มีสัญญา ตุ๊ดๆๆๆ สายไม่ว่าง แล้วก็โทรเข้าไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 29th February 2012 เมื่อ 18:35

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ผมใช้ TOT ก็ดีนะความเร็ว 6mb แต่ด้านบริการจะ สู้ของ ทรูไม่ได้เลย เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ ทรู
    อย่างว่าของรัฐวิสาหกิจ จะสู้บริการของ เอกชนได้อย่างไร
    จากประสบการณ์การใช้งาน
    ทรู 6mb
    ความเร็ว 8/10
    ด้านบริการ 7/10

TOT
    ความเร็ว
    8/10
    ด้านบริการลูกค้า
    0/10

TOT พอได้เบอร์ก็ขอเน็ต ต้อวรอไป 2อาทิตย์ แล้วต้องรอช่างมาปล่อยสัญญาณ อีก 3 วัน ให้ช่างจัมฟ์พอร์ต ไรไม่รู้ให้อีก ส่วนทรูโทรวันนี้พรุ่งนี้ช่างมาส่งโมเด็มถึงบ้าน
    ใช้งานได้เลยต่างกันราวฟ้ากับเหว

สาเหตุที่เน็ตไม่ติดผมเคยเป็น เขาบอกว่าเป็นที่คู่สาย แบบว่ายกหูโทรศัพท์ก็มีสัญญา ตุ๊ดๆๆๆ สายไม่ว่าง แล้วก็โทรเข้าไม่ได้
    เวลาขอเนต อัพเนต 2 อาทิตย์ประมานนี้ เค้าถึงแจ้ง sms มาบอกครับตอนผมแจ้งไป 7 mb จาก 6mb ก็ต้องรอประมาน 2 อาทิตย์ ด้านบริการ อาจช้า ครับแต่ เนต หลุด ของผมแทบไม่มี แรงตลอด 24 ช.ม

มีส่วนครับ เวลาหลุดนี่ เพราะคุ่สายทาง ค่ายเขาจริงๆบางที คนโทรไป ศูนย์เยอะ ไม่ก็บริการลูกค้าไม่ทัน คนเยอะเกินไป ก็มีส่วนเนตหลุด แต่ของผม แทบจะไม่เจอหลุดเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ส่วนมากเป็นที่เครือข่ายอย่างสายชำรุดเสียมากกว่างะ เราก็รู้ๆๆกันระบบสายTOTห่วยสุดละดูง่ายๆๆที่เสาไฟหน้าบ้านงะรุงรังเต็มไปหมดอย่างค่ายอื่นเขาใช้สายใยแก้วกันหมดละ นีแหละปัญหา1ที่ทำให้TOTเนตไม่สเถี่ยน ปล ของผมเร็วมาตะลอดพอช่วงนี้เริ่มเน่าละกลางวันปล่อยมา10เมคพอตอนกลางคืนพี่ท่านลดเนตเหลือ6เมค(ดูจากค่าโมเดมADSL