ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455

วิธีเซ็ตจอย XBOX 360 ในเครื่อง PC จากเกม BATTLEFIELD3 ปุ่มใหนใช้ทำอะไรบ้างครับ

คือผมนำจอย XBOX360 มาต่อกับPCเพื่อเล่น BATTLEFIELD3 เเต่ผมไม่เคยเล่นเกมยิงด้วยจอย ไม่ทราบว่า ถ้าเทียบกับคีย์บอร์ดเเล้ว จอย XBOX360 ตั้งค่ายังไงครับ ทั้งเดิน ทั้งหัน วิ่งเร็ว ยิง กระโดด หมอบ
    ใครเล่นอยู่ ช่วยบอกทีครับว่า ปุ่มใหนใช้ทำอะไร เพราะมันให้เซ็ตใหม่อ่ะครับ
    ทำรูปจอยเเล้วโยงก็ได้ครับ ว่าปุ่มใหนทำอะไรครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

พอดีมีเครื่อง XBOX360 เเต่ไม่มีเกม เลยเอามาเล่นในคอมเเทน อยากฝึกใช้จอย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ใช้จอยไม่ทันกินหรอกครับ ผมก็ซื้อจอยมาหวังจะเอามาขับเจ๊ท ไปๆมาๆ เม้ากับคีบอร์ดไวกว่าเยอะ

จนตอนนี้ จอยฝุ่นแทบเกาะแล้วครับ

เวลาวิ่งก็ อนาล็อกซ้าย กดลงไปแล้วเลื่อนขึ้น
    ยิงปืนก็ R2 เล็ง L2 มั้งครับ ท่าจำไม่ผิด จำได้แค่นี้

ส่วนปรับปุ่ม เข้าในออฟชั่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ใช้จอยไม่ทันกินหรอกครับ ผมก็ซื้อจอยมาหวังจะเอามาขับเจ๊ท ไปๆมาๆ เม้ากับคีบอร์ดไวกว่าเยอะ

จนตอนนี้ จอยฝุ่นแทบเกาะแล้วครับ

เวลาวิ่งก็ อนาล็อกซ้าย กดลงไปแล้วเลื่อนขึ้น
    ยิงปืนก็ R2 เล็ง L2 มั้งครับ ท่าจำไม่ผิด จำได้แค่นี้

ส่วนปรับปุ่ม เข้าในออฟชั่นได้เลยครับ
    ฉันใช้จอย ขับเจ็ท ขับ ฮ. ขับลงไปเรียบบนถนน ได้แทนรถถังเลยหล่ะย๊ะ - ละก็ตูม

เวลาอยุ่บนอากาศยาน ผมถนัดใช้จอยมากกว่า แต่บางจังหวะ ถ้าขับไล่พวกเจ็ทเมพๆ ก็ต้องใช้เม้าช่วยยิงอยุ่ดีแหละ ไม่งั้นยิงไม่ทัน
    ถ้าเป็นทหารราบ จะได้เปรียบตรงที่เรามี aim assint แต่ก็ช่วยไม่มากอยุ่ดี ถ้าฝ่ายตรงข้ามบังคับด้วยเม้า
    เรื่องปุ่มไหนทำอะไน ดูในออฟชั้นเลยดีกว่ามันเยอะ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    คือผม จะปรับปุ่มให้มันเหมือน XBOX น่ะครับ ใครเล่นใน XBOX ช่วยมาบอกกันหน่อยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ก็ดูในออฟชั่นอย่างที่เขาบอกไง ในเกมมันก็มีบอกหมดละ
    เสียบจอยไปมันก็ค่าเีดียวกันกะxbox ทั้งหมดแหละ ก็แค่เข้าไปดูในออฟชั่นว่าปุ่มไหนทำอะไร แต่ถ้าเล่นในคอม พวกปุ่มที่โช จะไม่โชเป็นสัญลักษณ์ของ xbox

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Matizano อ่านกระทู้
    ฉันใช้จอย ขับเจ็ท ขับ ฮ. ขับลงไปเรียบบนถนน ได้แทนรถถังเลยหล่ะย๊ะ - ละก็ตูม

เวลาอยุ่บนอากาศยาน ผมถนัดใช้จอยมากกว่า แต่บางจังหวะ ถ้าขับไล่พวกเจ็ทเมพๆ ก็ต้องใช้เม้าช่วยยิงอยุ่ดีแหละ ไม่งั้นยิงไม่ทัน
    ถ้าเป็นทหารราบ จะได้เปรียบตรงที่เรามี aim assint แต่ก็ช่วยไม่มากอยุ่ดี ถ้าฝ่ายตรงข้ามบังคับด้วยเม้า
    เรื่องปุ่มไหนทำอะไน ดูในออฟชั้นเลยดีกว่ามันเยอะ
    ลายเซ็นท่านสุดยอดมาก 55+เห็นแล้วฮามาก