ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

สอบถามเรื่อง เมม ของ psp คับ

คือพึ่งซื้อ psp มื สอง บอร์ด สวรรค์ มาคับ แต่เมม ที่ได้มาเปงเมมปลอม จาเปลี่ยนเมมคับ จาต้อง ทำอย่างไงบ้างคับ คือตอนที่ต่อ psp กับคอม มานมีโฟลเดอร์ เต็มไปหมดเลย เลยยังไม่กล้าทำไรมากอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gravitycore อ่านกระทู้
    คือพึ่งซื้อ psp มื สอง บอร์ด สวรรค์ มาคับ แต่เมม ที่ได้มาเปงเมมปลอม จาเปลี่ยนเมมคับ จาต้อง ทำอย่างไงบ้างคับ คือตอนที่ต่อ psp กับคอม มานมีโฟลเดอร์ เต็มไปหมดเลย เลยยังไม่กล้าทำไรมากอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ
    ก็ไปร้านที่เขาขาย psp อ่ะครับ ก็บอกเขาไปว่า สมมุติจะเอา mem 4 gb แท้ ก็ถามเขาว่ามีไหม มีก็ซื้อเลย ตอนซื้อมา ใน mem จะไม่มีโฟเดอร์อะไรเลย แ้ล้วเราก็ Format mem แล้วโฟเดอร์ก็จะมาให้เอง แต่บางร้านเขา ก้ format ให้เลยครับ ผิดพลาดอะไรก็ขอโทดด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุงมากคับ ได้เวลาเสียตังแล้วเรา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คือว่า เมม 4 GB= 900
    เมม 8 GB=1200
    เมม 16 GB=1400 หรือ 1600
    แนะนำเป็นเมมที่มีแถบแดงครับ ผิดพลาดก็ขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย But_IT : 27th July 2011 เมื่อ 19:01

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

เรื่องของเมมโมรี่นั้นลองซื้อใหม่ดูนะครับ แต่บอกเขาด้วยว่าของแท้ หรือซื้อกับร้านพี่ joker ก็ได้ >>คลิ๊ก โดยเรามีวิธีเช็คได้ครับ ว่าอันไหนของแท้ ของปลอม คือ

-ไปที่ Game > Memory Stick กดปุ่ม สามเหลี่ยม จะขึ้นเมนูด้านข้าง จะมีคำสั่ง information ให้กดเข้าไปนะครับ
    ถ้าบรรทัด MagicGate = Supported คือ ของแท้
    MagicGate = Unknown คือ ของปลอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooRs108 : 27th July 2011 เมื่อ 20:37

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อีกหนึ่งทางเลือกครับ ผมซื้อกับ ร้านขายพวกอุปกรณ์ คอมพิวเตอร์จะได้ถูกกว่าร้านขายเกมส์โดยตรง ผมซื้อ sandisk 8gb มา699 เวลาเสียบเข้าไปเช็ค ขึ้น magic gate เหมือน sony ครับ

แนะนำว่าให้ใช้เครื่อง psp format เมม เลยนะครับ จะได้ไม่ งง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ถามหน่อยว่า ของแท้กับของปลอม มันต่างกันตรงไหนครับ เรื่องประสิทธิภาพ นะ
    สำหรับผมถ้าดูภายกนอกนะ ของปลอมพลาสติกจะอ่อนก่าวของแท้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าน่าจะเป็นที่ อายุการใช้งานมั่งครับ แล้วก็พวกปัญหาที่น่าจะตามมา มากกว่านะครับ