ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: K63 กับ H100

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1

K63 กับ H100

มันจะใส่กันได้ไหมครับเคสผม K63 มันมี พัดลม 14 เซน ด้านบน 2 ตัว แต่ H100 มัน 12 เชน
    ถ้ามัรใส่ไม่ได้ มีวิธีโมไมครับ
    CPU:i5 2500k / MB:Asus P8Z68-V PRO GEN3 / Ram:G SKILL SNIPER 8 GB/ VGA:Asus GTX 570 DirectCu II / Air Cooler:Mega halem Black Series

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เคสมิดทาวน์พวกนี้ส่วนมากมันมักจะติดตรงขอบเมนบอร์ดด้านบนและที่ติดอีกส่วนหนึ่งก็คือแรมครับ
    คนที่ใช้ h100 ส่วนมากก็จะเลี่ยงโดยการเอาหม้อน้ำไปติดไว้ด้านบนเคสโดยโดยถอดโครงด้านบน
    ของเคสออกหรือวางหม้อน้ำไว้ที่ด้านล่างของเคส(ตรงช่องว่างที่ต่อจาก PSU ไง)หรือไม่ก็วางตั้งขึ้น
    ตรงข้างหลังช่องใส่ DVD Drive แต่มีอีกวิธีนึงครับได้ผลแน่นอน 100% คือเปลี่ยนเคสใหม่แม่มเลย 555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    1
    แล้วเคสผมจะพอใสอยากนี่ได้ไหมครับ

ลืมบอกเคสผมหน้าตาเปนอย่างงี่
    CPU:i5 2500k / MB:Asus P8Z68-V PRO GEN3 / Ram:G SKILL SNIPER 8 GB/ VGA:Asus GTX 570 DirectCu II / Air Cooler:Mega halem Black Series

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bagza147 อ่านกระทู้
    แล้วเคสผมจะพอใสอยากนี่ได้ไหมครับ

รูปดูไม่รู้เรื่องเลย อะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bagza147 อ่านกระทู้

ใส่ได้ครับ ส่วนใหญ่ก็เอาหม้อนั้สไว้บนเคสกัน อาจจะต้องโมนิดหน่อย (k62 ต้องโม แต่ไม่รุ้เหมือนกันต้องโมอะไร อาจะเป็นรูน็อตมันเยืิ้องกันหรือยังไง ไม่แน่ใจ) แต่พัดที่ติดหม้อนํ้าไม่น่าจะติดแรมนะครับ เพราะเคสหัวมันก็สูงอยู่

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    1
    สรุปไส่ได้นะครับๆๆ จะได้หยอดกระปุก อิอิ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ถ้าจะติดหม้อน้ำข้างในก็ต้องมีโมเคสกันสักหน่อย โดยจะต้องเจาะเคสให้พอดีกับรูยึดหม้อน้ำของ H100
    (H100มันจะมีรูยึดให้ตรงกลางอยู่แล้ว)และก็จะต้องหาประกับสำหรับยึดหม้อน้ำกับเคสเข้าด้วยกัน
    เจาะรูเพื่อใส่น๊อตก็น่าจะโอแล้ว แต่ถ้าเคสเล็กไปก็เจ๊งแน่เพราะถึงความกว้างจะได้แต่ส่วนสูงมันอาจจะไปชน
    เมนบอร์ดหรือแรมได้

ที่เห็นนี่เป็นเคส Nzxt Phantom ที่ผมใช้อยู่ ตรงแกนด้านบนก็จะมีรูเพื่อใช้สำหรับยึดหม้อน้ำอยู่แล้ว
    (เหมือนรู้ว่ากรูจะใส่ H100) และอุปกรณ์ของเคสที่แถมมาอีกอันหนึ่งคือตัวประกับที่ใช้สำหรับยึด
    หม้อน้ำและเคสไว้ด้วยกัน (โคตรเจ๋ง) ผมก็เลยไม่มีปัญหาเรื่องติด H100 ใส่เคส

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    1
    ลุง Paripari อยู่แถวไหนอ่ะ จะเอาคอมไปซ่อม

กล่าวขอบคุณ
    162
    1
    แล้วผมจะต่ออย่างงี่ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=75QAn...a4FAAAAAAAAAAA

นาทีที่ 19.45
    เคสผมพัดลมจะอยู่ข้างนอกคลายเคส cm690II