ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385

ไขข้อสงสัยเหตุไฉนไยเกมหนุกๆถึงไม่ลงPC

หลายคนคงเคยเห็นเกมนั้นน่าเล่นเกมนู้นน่าเล่นแต่กลับดันไม่ลงPCซะงั้น ยกตัวเอง Metal Gear Solid,Unchated ,Gear Of War(ภาค1ลงPC),God Of War บลาๆ วันนี้ผมFreedomBlood จะมาไขข้อสงสัยวาทำไมมันถึงไม่ลงPCทำไมมันไปลงConsoleหมด ปัจจัยที่เกมไปลงConsole มีดังนี้
    1.เกมเกมนั้นเป็น EX(exclusive)
    ความหายก็คือค่ายเกมทำสัญญาว่าจะทำเกมลงเฉพาะเครื่องนั้นๆไม่ลงเครื่องอื่นเป็นเวลา..ปี ยกตัวอย่างเกมที่เป้นEXของPS3 ก็คือ Unchated,God Of War ของ Xbox360 ก็คือ Halo,Gear Of War เป็นต้น ทำให้เกมที่เป็นEX ไม่สามารถพอตมาลงPCได้นั้นเอง
    2.เพราะต้องการให้มีเกมดึงดูด
    เพราะเครื่องConsole นั้นจำเป็นต้องมีเกมไว้ดึงดูดผู้เล่นให้มาเล่นเครื่องของตน ลองคิดดูถ้าเกมทุกเกมลงPCหมดจะมีใครกันที่ไปซื้อเครื่องConsole คนก็ไปซื้อ PC กันหมดเพราะสามารถใช้งานได้หลากหลายตั้งแต่ ดูหนังโป๊ไปยันทำงาน แต่Console ทำได้แต่เล่นเกมและฟีเจอร์อื่นๆอีกนิดหน่อย
    3.ปัญหาการละเมิดลิขสิทธิ์ของPCมีเยอะ
    ข้อนี้นั้นรู้ๆกันดีเพราะเว็บนี้ก็เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนอันดับต้นๆของไทยเลยก็ว่าได้ แต่ของConsoleนั้นถึงมีการละเมิดแต่ก็ไม่เท่าPC เพราะConsole นั้นการจะเล่นเถื่อนนั้นมีขั้นตอนที่ยุ่งยากกว่าPC
    4.เพราะconsoleเป็นเครื่องเล่นเกม
    เดิมทีPCนั้นไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อเล่นเกม แต่Console นั้นถูกออกแบบมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ เพราะฉนั้นต้องเข้าใจจุดนี้ด้วย

ทั้งนี้ทั้งนั้นเกมPCก็มีเกมดีๆมากมายให้เล่น แถมภาพสวยกว่าConsole เยอะแยะ Pc สามารถนำมาทำงานต่างๆ แถมการใช้งานนั้นหลากหลายกว่าConsole เยอะ เพราะฉนั้นอย่าได้บ่นว่าPC ลูกเมียน้อย บลาๆ เพราะมันไม่ถูกซะทีเดียวหรอก สุดท้ายใครอยากเล่นเกมดีๆ เกมสนุกๆที่ไม่มีลงPC ก็หาซื้อ Console มาเล่นซะ ผมคิดว่าราคามันก็สมเหตุสมผลของตัวมันเอง ลองๆทบทวนดูว่าราคาสเปคPCที่คุณเล่นอาจจะราคาแพงกว่าราคาConsole 1 เครื่องเสียด้วยซ้ำ สุดท้าย(รอบ2)ถ้าท่านตัดสินใจว่าจะซื้อ Console แต่ไม่รู้ว่าจะเอาเครื่องไหนดีนะเรอะ ผมขอแนะนำเลยว่าให้ซื้อ PS3 เหตุผลน่ะเรอะ ไม่มีหรอกเพราะผมเป็นนแฟนบอยPS3

เครดิตไม่มีนะครับเพราะผมเขียนเอง ถ้าจะนำไปแจกจ่ายต่อโปรดให้เครดิตผมเพราะผมเป็นคนเขียน ไม่ต้องให้เครดิตเว็บเพราะเว็บไม่ได้ช่วยผมเขียน
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมเล่นแต่ PC เกมแท้ก็ซื้อตอนลดราคาพร้อมๆกับ จขกท.แหละ 555

คอมตอนนี้หมดไป 3 หมื่นแล้ว คงได้ PS3+จอไปนานแล้ว แต่ที่เอาคอม เพราะไม่ได้เล่นเกมอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ตัวผมเองเมื่อก่อนเล่นแต่ console ตั้งแต่ ยุค rockman 1 นู่นเลย

แต่ทุกวันนี้จับแต่ PC Console ได้เล่นแค่ตอนไปเยี่ยมเพื่อนที่บ้าน นอกนั้น ก็ไม่ได้ มีโอกาสจับ เลย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เมื่อก่อนชอบ PS มากกว่า PC น่่ะ แต่เมื่อมีการวิวัฒนาการ แผ่นเกมส์ เฉพาะบางเกมส์จำเป็นต้องเล่นด้วยเครื่อง บางเครื่อง อย่างเช่น เกมส์นี้ต้องเล่นด้วย Xbox เกมส์นี้ต้องเล่นด้วย Will และบางเกมส์ก็เล่นด้วย Ps3 แล้วแต่ค่ายเกมส์เค้าจะไป ไอเราก็อยากเล่นหมดอะน่ะ แต่งบ + เวลา ไม่พอที่จะเล่นได้หมด

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    สำหรับผมภาพสวยกว่านี่ไม่ต้องการหรอก เอาจริงๆไอ้เกมที่มันลงทุกแพลตฟอร์ม PCก็สวยกว่านิดนึงเอง เล่นๆไปแทบไม่รู้สึก

ขอแค่มีเกมดีๆเยอะๆก็พอ ผมเป็นพวกเสพติดเกมแนว ACTION กับ J-RPG ซึ่งหาได้อยากในPC

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ผมว่ายังไง PC ก็ดีกว่าอะนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ผมก็เห็นด้วยนะครับ เกม ps3 ที่ทำมาโดยตรงมันทำมาดีทุกเกมเลย ทำไมกันนะ....
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    พอดี ผมอยากได้ PS3 เเต่ PC ก็หมดไป 40000