ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

[Acoustic]~Acoustic-Guitar&Fingerstyle Club~[รวมพลคนอคูสติก]^^

กำลังปรับปรุงกระทู้อยู่ครับ^^

ขอต้อนรับสู่

Acoustic Guitar & Fingerstyle Club

เเหล่งรวมของเหล่าผู้ที่ชื่นชอบดนตรีเบาๆเเละนักดนตรีทั้งหลาย

จุดมุ่งหมายที่ตั้งกระทู้นี้:
    อยากรู้จักเพื่อนๆชาว JKG ที่ชอบฟังเเละเล่นดนตรีเเนว Acoustic ไม่ว่าจะเป็นการ Cover ร้องเพลงหรือการเล่นเพลงเเนว Fingerstyle เพื่อที่จะได้เเบ่งปันความรู้หรือเทคนิคต่างๆรวมถึงนักดนตรีเเมพๆในบอร์ดนี้ด้วย ;P สำหรับใครที่สนใจจะเข้าร่วมกลุ่มก็ลงชื่อได้เลยครับ
    ขั้นตอนในการลงชื่อ:

ชื่อ: อยากจะบอกชื่อจริงหรือนามเเฝงก็ได้ครับเเล้วเเต่สะดวก

เเนวเพลงที่ชอบเล่น:

กีตาร์-เครื่องดนตรีที่ใช้[ระบุรุ่นเเละยี่ห้อด้วยยิ่งดี]:

เพลงที่ชอบที่สุด[1 เพลง]:

นักดนตรี Acoustic ที่ชอบ:

เเนะนำตัวเอง

ชื่อ: Yoshi_k [นามเเฝง]

เเนวเพลงที่ชอบเล่น: Fingerstyle

เตรื่องดนตรีที่ใช้: Taylor 314ce

เพลงที่ชอบ: Snow Dance - Depapepe

นักดนตรีที่ชอบ: Sungha Jung

เรามาเริ่มทำความรู้จักกับดนตรีอคูสติกต่างๆกันดีกว่า

ดนตรีเเนว Acoustic

เป็นดนตรีที่ใช้เรื่องดนตรีที่มีเสียงเป็นธรรมชาติ ฟังเเล้วสบายหู ส่วนมากเครื่องดนตรีพวกนี้จะมีเสียงที่ค่อนข้างเบา เวลาเล่นในงานใหญ่ๆจึงต้องใช้เครื่องขยายเสียงช่วยให้เสียงดังขึ้น ดนตรีประเภทนี้จะมีเครื่องดนตรีหลักๆคือ กีตาร์ โปร่ง-คลาสสิค เปียโน กลอง เเละเบส

Fingerstyle

คือเทคนิคการเล่นกีตาร์โปร่งโดยใช้นิ้ว โป้ง ชี้ กลาง นาง ในการดีด หรือที่เรียกว่า การเกา นั่นเอง ศิลปินที่เราคุ้นหูคุ้นตาในดนตรีเเนวนี้คือ Sungha Jung นั่นเอง

ในการเล่น Fingerstyle ก็จะมีเทคนิคย่อยๆเเยกออกไปเพื่อให้เพลงดูมีเอกลักษณ์เเละสนุกสนานมากขึ้นเช่นการ Tapping, Nail Attack รวมถึงการเล่นเเบบ Andy Mckee

~รวมคลิป Cover ของชาว JKG~ [ใครสนใจก็โพสไว้เลยครับเดี๋ยวผมจะเอาลงให้]

~มาโชวว์กีตาร์ของตัวเองกันดีกว่า:~

ของผม Taylor 314ce

~รายชื่อสมาชิค~

Yoshi_k[Mute]
    บอย[eswc2011]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MuTe : 29th February 2012 เมื่อ 00:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    คลิปวีดีโอของศิลปินต่างๆ
    ~Sungha Jung~

~Kotaro Oshio~

~Ulli boegershausen~ [อ่านว่าไงฟะ -*-]

Depapepe

~Jason Mraz~

~Taylor Swift~

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MuTe : 29th February 2012 เมื่อ 00:18

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    เอ่อ ผม ชื่อบอยนะ ชอบแนว ACOUSTIC , Thrash metal , metalcore กีต้าร์ที่ใช้ก็ กีต้าร์โปร่ง KIMUS ถูกๆแต่เสียงใช้ได้ครับแค่สายไม่ค่อยดี กีต้าร์ไฟฟ้า ยี่ห้อ Baracuda รุ่น Love Rock Standard

กล่าวขอบคุณ
    4
    กี่ตาร์ Acoustic ที่นิยมใช้ก็จะมีอยู่หลากหลายยี่ห้อด้วยกัน

เริ่มต้นด้วย Yamaha ที่เป็นกีตาร์โปร่งคู่บ้านคู่เมืองเราเลยคือ F-310

Takamine

Fender

Taylor

Gibson

อันสุดท้ายสำหรับเเฟนๆ Sungha คงรู้จักกันดี Lakewood [ที่ไทยไม่ค่อยมีขายเพราะมัน เเพงมาก ]

ลืมๆ Martin

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MuTe : 29th February 2012 เมื่อ 00:20

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    -*-เช่นกันครับทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    4
    หมวด -*- มาได้ไง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมไม่กล้าโชว์เลย 555 ผมไม่ได้ hi end แต่ ผมใช้ของ low end ถ้ามี คลิบ ฝึก ระดับเบสิค เอามาโพสให้ดูหน่อยนะครับ อยากหัดเล่นแบบง่ายๆ เหอะๆ เล่นไม่ค่อยเป็น ^^

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    ผมไม่กล้าโชว์เลย 555 ผมไม่ได้ hi end แต่ ผมใช้ของ low end ถ้ามี คลิบ ฝึก ระดับเบสิค เอามาโพสให้ดูหน่อยนะครับ อยากหัดเล่นแบบง่ายๆ เหอะๆ เล่นไม่ค่อยเป็น ^^
    ไม่เป็นไรครับ ขอให้มีใจรักก็พอเเล้ว ^^

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    บ้านผมมี Martin อยู่ตัวนึง ไม่ได้เล่นแล้วล่ะ มันพังซะแล้ว TT

กล่าวขอบคุณ
    4
    เใครมีอะไรจะเเบ่งปันก็โพสไว้ได้เลยนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    มาแบบงงๆ Betagen!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ชื่อ จ่าเฉย [นามแฝงจ๊ะ]
    อายุ ย่าง20
    กีต้าร์ที่ใช้ Yamaha-F310 พึ่งเล่นได้ปีกว่าๆเอง แต่คอกีต้าร์ร้าวแล้ว ทำตกบ่อย
    แนวดนตรีที่ชอบ Strumming<หรือเขาเรียกว่า Rythm หว่าา??>
    เพลงที่ชอบ ฝุ่น ,ไม่ใช่มนุษย์,แอบชอบ,สักวันหนึ่ง
    นักดนตรีที่ชอบ พี่เป้ อารักษ์
    ^^