ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ดูหนังออนไลน์

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159

กินช็อคโกแลตแล้วอ้วนใหมครับ

คือผมอยากอ้วนผมกินช็อคโกแลตหมดไปวันละเปนร้อยทุกวัน ผมอยากรู้ว่า กินช็อคโกแลต แล้วอ้วนใหมอะครับบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ไม่นะผมกินตั้งเยอะก็ไม่อ้วนนะ

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,290
    Blog Entries
    1
    เบาหวานจะกินเอาสิครับ

ถ้าอยากจะอ้วนแบบสุขภาพดี ผมแนะนำ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ แล้ว ออกกำลังกายทุกวัน วันล้ะ 20-30 นาที แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ

อะไรที่มันมากไป มันก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    น้ำตาล แป้ง บ่อเกิดแห่งคความอ้วนครับ อยากอ้วนไปทำไม ถ้าอยากน้ำหนักขึ้นไม่จำเป็นต้องอ้วนครับ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ถ้าอยากน้ำหนักขึ้นก็กินโปรตีนเยอะๆ พวกเนื้อสัตว์มีไขมันรวมด้วยนิดหน่อยก็ได้ เพื่อเสริมสร้างกล้ามเนื้อ และออกกำลังกาย ถ้าคุณกินช๊อคโกแลตอย่างนั้นไม่ทันอ้วนก่อนหลอกครับ เบาหวานมันจะมาก่อน หุ่นขี้กล้างๆ แนะนำให้ฟิตเนสครับ บริหารร่างกายเฉพาะส่วน รับรอง1เดือนเริ่มเห็นผลครับ

กล่าวขอบคุณ
    544
    หืมม ผมกินพวกเนื้อพร้อมกับข้าวทุกวันเหละครับ ^^ แต่ก็ยังไม่อ้วน คือ ขา ผมเล้กอะครับ ผมเลยคิดว่าถ้าผมอ้วนกว่านี่คงขาเท่าคนปกติทั่วไป ( ขอผมเล้กมากจริงๆ เพือนเรียก ขาตะเกียบเลย = =) ผมก็ไม่ได้เปนโรคอะไรนะครับ

แล้ว เรื่องกินอาหารครบ5หมู่ ออกกำลังกาย บลาๆๆ พวกนี่ผมรู้มาตั้งนานนนนนแล้ว ลองทำแล้วด้วย ปีนึงก็เท่า่เดิม ไม่อ้วนขึ้นเลย แม่ผมยังแซวเลย ว่ากินมากกว่าคนอื่นทำไมแกแห้งอย่างงี่ ( ย้ำว่าผมไม่ได้เปนโรคอะไรเลย)

เลยอยากปรึกษา วิธี ทำให้ ขาใหญ่ขึ้น อะครับ ขอแค่ ขา ก็พอ 55

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    เบาหวานจะกินเอาสิครับ

ถ้าอยากจะอ้วนแบบสุขภาพดี ผมแนะนำ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ แล้ว ออกกำลังกายทุกวัน วันล้ะ 20-30 นาที แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ

อะไรที่มันมากไป มันก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละ
    ที่คุณบอกไม่ได้ช่วยให้อ้วนครับแต่รับรองสุขภาพดีครับ
    แต่อยากน้ำหนักขึ้นหรือครับ ก็ทานให้ท้องอิ่ม เต็มที่
    กินพวก ของทานเล่นบ่อยๆครับ อ้วนแน่
    แต่ถ้าให้ดีออกกำลังกายบ้างแต่ให้ออกเบาๆแทน
    คือ วอร์มร่างกาย 5 นาทีพอครับ แค่ให้รู้สึกว่าเริ่มเหนื่อย
    ก็พอ

มันเป็นที่พันธุกรรมด้วยครับ เพราะเพื่อนผม อ้วนแต่ลงพุง
    แต่แขนขาเท่าเดิมครับ (เหมือนเท่งอะครับ)
    จริงๆ แต่แข็งแรงสุขภาพดีก็พอครับ อื่นๆ ก็ไม่ต้องใส่ใจมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ryobaman : 29th February 2012 เมื่อ 13:37

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryobaman อ่านกระทู้
    ที่คุณบอกไม่ได้ช่วยให้อ้วนครับแต่รับรองสุขภาพดีครับ
    แต่อยากน้ำหนักขึ้นหรือครับ ก็ทานให้ท้องอิ่ม เต็มที่
    กินพวก ของทานเล่นบ่อยๆครับ อ้วนแน่
    แต่ถ้าให้ดีออกกำลังกายบ้างแต่ให้ออกเบาๆแทน
    คือ วอร์มร่างกาย 5 นาทีพอครับ แค่ให้รู้สึกว่าเริ่มเหนื่อย
    ก็พอ

มันเป็นที่พันธุกรรมด้วยครับ เพราะเพื่อนผม อ้วนแต่ลงพุง
    แต่แขนขาเท่าเดิมครับ (เหมือนเท่งอะครับ)
    จริงๆ แต่แข็งแรงสุขภาพดีก็พอครับ อื่นๆ ก็ไม่ต้องใส่ใจมาก

ไม่น่าเป็นที่พันธุ์กรรมนะครับ สำหรับผมอะ พ่อแม่ผมก็หุ่นเท่าคนปกติ ผมอยากทราบท่าออกกำลัง กายทีทำให้ ขาใหญ่ขึ้นอะครับ ผมขอเดาคราวๆนะ กินให้มีไขมันที่ขาเยอะๆ แล้วออกกำลังกายทำให้ไขมัน เป็นกล้ามที่ขา ผมพอเข้าใจ แต่ผมติดอยู่ที่ กินแล้วขาไม่ใหญ่ขึ้นเลย อาหารที่ผมกินก็ เนื้อสัตว์ ขนม ข้าว ขนมปัง นมจืด กินทุกวัน ขนมกินเล่นบ่อยมาก แต่ก็ไม่อ้วน ทำไงดี - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เหมือนเรปบนๆอะครับ
    ทั้งอ้วน + เบาหวาน แล้วอีกอย่างได้ไขมันเพิ่มมาเยอะเลยครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,180
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,248
    กินให้ตาย ตัวก็เท่ากระดูกครับ ผมอ่ะ