ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

ลือเปิดตัว "iPhone" รุ่นใหม่ 5 กันยายน , ขายทั่วโลก 5 ตุลาคม

ขึ้นชื่อว่าเป็นสินค้า Apple ทั้งที โดยเฉพาะ iPhone ย่อมมีข่าวลือออกมาแบบไม่ขาดสาย จากโรงงานผลิตชิ้นส่วนบ้าง คนโน้นคนนี้พูดบ้าง แต่รอบนี้น่าสนใจหน่อย เพราะข้อมูลมาจากผู้บริหารอาวุโสของ "Swisscom" โอเปอร์เรเตอร์รายใหญ่ในสวิสเซอร์แลนด์ ซึ่งอ้างว่าทาง Apple ได้แจ้งกำหนดการต่างๆ เกี่ยวกับ iPhone รุ่นใหม่กับเครือข่ายรายใหญ่ทั่วโลกแล้ว โดย "iPhone 4S/5" จะเริ่มวางจำหน่ายใน US วันที่ 5 กันยายน และทั่วโลก 5 ตุลาคมนี้ อย่างไรก็ตาม รายละเอียดอื่นๆ นั้นยังคงคลุมเครืออยู่เช่นเดิม

น่าติดตามว่าจะมีข่าวลือเกี่ยวกับ "iPhone" อะไรออกมาอีกนะครับ ถ้าไม่เบื่อไปซะก่อน : )

ที่มา : Pocketnow via iPhoneItalia

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อยากได้ ถ้าเข้าไทยจะซื้อเลย +.+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เดี้ยวพอได้ 4s มา พอตัวใหม่ออกมา ก็อยากได้กันอีก เฮ้อ

ตอนนี้ผมเลิกวิ่งไล่ตามและ มือถืออ่ะ ตามยังไงก็ไม่ทันหรอก

พอใจในสิ่งที่มีดีกว่า โคตรมีความสุขเลย

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้
    เดี้ยวพอได้ 4s มา พอตัวใหม่ออกมา ก็อยากได้กันอีก เฮ้อ

ตอนนี้ผมเลิกวิ่งไล่ตามและ มือถืออ่ะ ตามยังไงก็ไม่ทันหรอก

พอใจในสิ่งที่มีดีกว่า โคตรมีความสุขเลย
    เป็นความคิดที่ดีมากครับ พวกที่ใช้ iphone 4 ตอนนั้นคนอื่นก็คงมองว่ามัน"เชย"แล้วสิ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    - -*
    ยังไม่เคยใช้สักรุ่นเลยอะ Iphone เคยเล่นแต่ของเพื่อน ผมว่ามันใช้แล้วดูหรูดีนะ แต่ราคามัน- -*
    ตอนนี้ก็รอ Nokia n9 อยู่นะ รัก Nokia แต่ชอบจอ Samsung - -*
    Rio De Janeiro ?

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    พอของใหม่มา ของเก่าๆก็ต้องราคาลดลงตามไปด้วย อย่างipad 2มา ipad1 ลดไป 3000บาท มันทำให้คนงบน้อยก็สามารถแตะของมือหนึ่งได้ถึงแม้จะไม่ไช่เวอร์ชั่นใหม่ก็ตาม ส่วนพวกคนรวย มันทำอะไรก็ไม่ผิดครับ มันอยากจะเอาiphoneปาหัวหมา หรือจะเผาไอโฟน อะไรก็ชั่งเขาไป เขาอยากได้ไช้ไอโฟน5 เขาก็ซื้อไว้ เราไม่ซื้อก็ไม่เป็นไร โนเกีย1000กว่าบาท ก็โทรได้ ไม่กินแบท ตกหลายๆทียังปกติ คนเห็นก็ไม่กล้าขโมย(ก็มันไม่แพง) - -*

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เหอะๆ!!! อย่าไปตามเหอะ เทคโนโลยีน่ะ ไม่ทันหรอกกกก...!!!

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    คนที่มี iP4 ถ้าไม่ติดว่ากลัวเชยตอน iP5 ออก มันก็ใช้ได้อีกยาวเลยนะ
    สเปคกลางๆไม่ต่ำ แต่ไม่หวือหวา ผู้ใช้ที่ไม่ยึดติดกับอะไร จะมีความสุขกับมันมากที่สุด
    เพราะสิ่งที่ iPhone ทำได้ดีที่สุดก็คือ User Experience นี่แหละ (ตอบแบบสาวกไปมั้ยเนี่ย)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อยากรู้ราคาที่แท้จริงอ่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หวังว่าราคาคงคล้ายตอนiphone 4ออกใหม่ๆนะ

จะได้ถอยมากับเขาบ้าง + +

กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ยังไม่เคยมีซักรุ่นเลย 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เทคโนโลยีมีให้พัฒนา ถ้าไม่พัฒนาก็ไร้ค่า

ก็เหมือนเทคโนโลยีในประเทศไทยนั้นแหละไม่ยอมพัฒนา ค่อยแต่ย่ำเท้าอยู่กับที่รอมีผลประโยชน์ก่อนถึงพัฒนา

ตัวอย่างง่ายๆในประเทศไทย 3G มีมาประมาณ 5ปีแล้วแต่ประเทศไทยพึ่งมี 3G(แต่เป็น3Gกระจอกง่ะ 3.1 Mbต่างจังหวัด- 7.2 Mbในกรุงเทพ ประเทศอื่นเขา28.8 Mb กันแล้วในUK)

หวังให้ iphone พัฒนาต่อไป ตอนนี้เป็น OS5 แล้วอยากใช่ไวๆๆจัง ^^

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่ค่อยเชื่อข่าวลือเท่าไหร่

เพิ่งจะซื้อ phone 4 ได้ไม่นาน เซง

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    โอ้วมันจะมาแล้ว 555
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตกลงข่าวไหนจะจริงแน่ ต้องรอดู

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไอ้ที่ว่านี้คือ i phone 5 หรา

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    เหมือนกับ ipad อะ ตอนแรกผมมี ipad เพื่อนก็มองผมว่าไฮโซ พอ ipad2 ออกมานะแหละ ดูเชยไปเลยเรา - -
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    คน ใช้ Iphone เยอะ แล้ว

มา ใช้ nokia 3310 ดี กว่า

ไม่ มี คนใช้ เลย-*-

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เดี๋ยวนี้ผมว่า iPhone มันโหลไปแล้วนะครับ หันไปทางไหนก็มีแต่คนใช้ iPhone กะ BB

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ถ้าไม่มีข่าวลือไม่ใข่apple