ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393

การเป็นคนโสดเนี๊ยะ คุณคิดยังไงกับมัน...

"ผมผิดหวังมาจากความรัก หลายครั้งหลายคา จนหมดหวัง หมดแรง หมดใจ ทำให้ความคิดหนึ่งพรุดขึ้นมา เราคงไม่มีคู่ของเราแล้วหล่ะ

และจากนั้น ผมก็มีความหวังใหม่ผมเจอรักใหม่ ทำให้ชีวิตผมชื่นบาน แต่สุดท้ายก็ต้องผิดหวังอีก เพราะว่าเขามีแฟนแล้ว ผมเลยหมดหวัง

หมดทุกอย่าง แม้ใจจะหวัง แต่พอมาคิดๆ จะเศร้าไปทำไม ในเมื่อชีวิตคนเราไม่จำเป็นจะต้องผูกมัดไว้กับใครหนึ่งคน ไม่ต้องเช็ก BB ไม่ต้อง

เช็ก โทรศัพท์ ไม่ต้องมานั้งเช็ก Facebook ไม่ต้องมานั่งคิด เรื่องนู้นเรื่องนี้ให้ปวดหัว ทำให้ชีวิตลั้นล้า เราอยากจะรักใครก็ได้ ออกไปไหน

ก็ได้ ไม่ต้องมีคนมาโทรถามตลอดทุกนาที ว่าอยู่ไหน อยู่กับใคร อยู่ที่ไหน เมื่อผมคิดได้ผมก็ลุกขึ้นมาอีกครั้ง โดยมีทัศนคติที่เปลี่ยนไป

ผมไม่ต้องมานั่งเศร้ากับความรักความผิดหวัง อกหัก ร้องไห้กับความรัก เพราะผมไม่ได้คิดที่ผูกมัดใครง่ายๆ ผมจะไม่สนใจว่าใคร จะรัก

หรือไม่รัก เพราะผมไม่ได้รักเขาคนเดียว ผมจะไม่ยืดเยื่อ กับความรักที่ไม่มีทางเป็นไปได้ เพราะ เขามีเจ้าของ เพราะ เขาไม่รัก เพราะเขาไม่สนใจ

และผมจะไม่ยุ่งกับผู้หญิงที่เขามีเจ้าของ หรือแทรกกลางเป็นมือที่สาม เพื่อจีบ แต่จะยุ่งก็ต่อเมื่อทำความรู้จักเป็นเพื่อนหรือรู้จักกันไว้เท่านั้นที่ผมต้อง

ทำแบบนี้เพราะผมเชื่อว่า ผมอาจเคยทำอะไรแบบนี้มาแล้วก็ได้ ผมเลยต้องมาโสดอยู่แบบนี้ แต่ถึงยังไง ผมก็ยังไม่สิ้นหวัง กับความรัก ว่าจะมีใครสักคน

มาเป็นเจ้าของ เพียงแต่ตอนนี้ ผมเปลี่ยนความคิด เพราะ มันทำให้ผมมีความสุข มากกว่าที่ผมจะจมปักหลักปักฐาน อยู่ในความสิ้นหวัง"

ต้องขอบคุณ คนที่เข้ามาอ่าน และเพลงที่ให้กำลังใจอย่าง "อกหัก" และ "circle" ด้วย เพราะผมฟังเมื่อไหร่มันได้กำลังใจมากขึ้นทุกที เวลาที่เราอกหัก สิ้นหวังในความรัก หรือว่าทุกข์ใจในเรื่องรัก หากใคร

ยังโสดอยู่ คุณอาจเปลี่ยนวิธีคิดก็ได้เพื่อให้คุณ อยู่บนโลกอย่างมีความสุข แต่ไม่ใช่ว่าให้คุณอยู่แบบไม่มีแฟนดีกว่านะ แค่เปลี่ยนวิธีคิด ให้ตัวเองผ่อนคลาย รู้สึกอิสระ และกล้าที่จะจีบสาว กล้าที่จะลุกสู้กับ

ความสิ้นหวัง และกล้าที่จะ ยืนอีกครั้ง แม้จะล้มลงก็ไม่กลัว และ อีกคลิปหนึ่งที่ทำให้ผมเปลี่ยนวิธีคิดก็คือ รายการ VRZO ตอน มีคู่VS โสด มันทำให้ผมรู้ความคิดของคนโสด และก็มาปรับใช้ครับ

"หากใครยังโสดอยู่ หรือยังไม่มีคู่ ก็ขอให้มีคู่เร็วๆนะครับ รักกันจวบนิรันด์ อย่าได้มีสิ่งใดขัดขวาง ขอให้รักพวกคุณยั่งยืน"

แต่ถ้าหากคุณยังกังวล อย่าไปกังวลเลยครับ การเป็นคนโสดใช่ว่าไม่ดีซะหน่อย หากคุณเหงาก็ออกไปสนุกข้างนอกหากคุณเศร้าก็ออกไปเที่ยวกับเพื่อน

และบอกกับตัวเองว่าซักวันมันจะต้องเจอไม่แน่คุณอาจได้เจอกับคนที่ดี ดีกว่าคนหลายๆคนที่ เค้ามีกันก็ได้ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 010555 : 29th February 2012 เมื่อ 22:45

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เป็นโสดทำไมอยู่ไปให้เศร้าเหงาทรวง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขอโทษด้วยครับ ถ้าจะบอกว่าไม่ได้อ่านหมด (มันยาว 555)

ไม่มีอะไรจะพูดมากครับ แค่อยากบอกว่า ความรักมันเป็นสิ่งที่ดีครับ เป็นสิ่งที่เราควรมีให้กัน

แต่ถ้าใจไม่ตรงกัน ก็ไม่ผิดที่ใครทั้งนั้นครับ ความรักเป็นส่วนนึงของชีวิตที่ต้องมี แต่ไม่ใช่ทั้งหมด

ขอแค่เราให้ความจริงใจกับใครซักคน ซักวันต้องมีคนๆนึงที่เห็นค่าของมันแน่นอน

และคนที่เห็นความสำคัญนั้น ก็คือคนที่เราควรมอบให้กับเขาครับ

ตอนรักใคร เราก็คาดหวังกับเขามากเป็นธรรมดา อยากให้เขารักตอบ , อยากให้เขารักเราตลอดไป ฯลฯ

แต่ก็ต้องปล่อยวางแหละ เพราะความสุขมันไม่ได้อยู่กับเราไปตลอดครับ

อย่าคิดมากครับ ต่อให้เราไม่เหลือใคร ก็ยังมีครอบครัวอยู่ดีครับ

และถ้าโชคร้ายไม่มีใครอีก ขอให้เราเองเป็นกำลังใจให้ตัวเองครับ

รักตัวเองให้เป็นก่อนครับ ถึงไปรักคนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cero-Minds : 1st March 2012 เมื่อ 13:58

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    การเป็นคนโสดเนี่ยมันเหงามากมายเหลือล้นเกินจะบรรยาย

เวลาเห็นคนอื่นมีคู่มันเหมือนมันคิดว่าคนอื่นทำไมมีได้ทำไม่เราไม่มีว่ะคิดไปคิดมากก็อยากตายแบบไม่อยากอยู่บนโลกนี้เลยอะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    โสดสบายคับ ไม่ต้องเช็ค bb เ็ป็นไรที่โคตรโล่งจริงๆ มีเวลาทำอย่างอื่นเยอะแยะ แต่ถ้่าเลือกได้ก็ขอมีแฟนดีกว่าคับ T_T เพิ่งแห้วไปช่วงปลายปีเหมือนกัน
    การเป็นคนโสดเนี่ยมันเหงามากมายเหลือล้นเกินจะบรรยาย

เวลาเห็นคนอื่นมีคู่มันเหมือนมันคิดว่าคนอื่นทำไมมีได้ทำไม่เราไม่มีว่ะคิดไปคิดมากก็อยากตายแบบไม่อยากอยู่บนโลกนี้เลยอะ
    ผมว่ามีเพื่อนก็แก้เหงาได้ละนะ อยู่กะเราตลอดไม่มีเลิกกันด้วย

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    จะโสดก็ดีไม่โสดก็ดีคับ สําหรับผมไม่โสดดีกว่าอิอิ ผมก็เคยโดนทิ้งคับ ตอนนี้มีใหม่เเล้ว55555+
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ผมก็คนนึงนะโสดมานานมากๆๆๆ เลยหละ จนเดี๋ยวนี้มันไม่รู้สึกอะไรหละ เพราะมันโสดนานเกินไปมั้ง เห็นคนนู้น คนนี้บอกว่าดีอย่างนู้นอย่างนี้

แต่สุดท้ายแล้วผมว่ามันก็แค่คำปลอบใจก็เท่านั้นแหละ ยังไงๆ ก็อยากมีแฟนกันอยู่ดี แต่ก็นะ ผมมันยังไงก็ได้อยู่แล้วเหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อายุเท่าไรแล้วครับนี่ ถึงคิดแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    สุขที่อิสระ แต่ก็เหงาที่ไม่มีใคร
    ว่างเปล่า

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กระทู้แรกที่ผมโพส เมื่อบอร์ด love,health ถูกสร้างขึ้น

คือผมบอกว่า ผมเบื่อความรักและจะไม่รักใครอีก

แต่จนมาถึงวันนี้ก็ดูดิ ลูก 3 หลาน 4 555

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    เป็นคนโสดดีอยู่อย่าง คือ อิสระเสริเต็มที่กับชีวิตอยู่โดดเดียวเดียวดาย ไม่ต้องมีไรผูกมัด+ไม่เสียเงินค่าโทร เป็นเรื่องปกติของผมแล้วละตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คำว่าโสดมีได้ไม่เกิน 20 ปีหรอก ^ ^
    Hi~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เอานี้ไปดูสะนะครับ หากไม่มีใครเราต้องเดินด้วยลำพังของตัวเอง

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน แต่บางทีก็เหงา..น่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    กระทู้แรกที่ผมโพส เมื่อบอร์ด love,health ถูกสร้างขึ้น

คือผมบอกว่า ผมเบื่อความรักและจะไม่รักใครอีก

แต่จนมาถึงวันนี้ก็ดูดิ ลูก 3 หลาน 4 555
    นับถือครับพี่
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    คู่ครอง คือจิ๊กซอ ชิ้นสุดท้ายที่สำคัญ ซึ่งจะหายากหน่อย บางทีเจอเหมือนจะใส่ได้ แต่ก็ใส่ไม่ได้เพราะล๊อกไม่ตรงนิดเดียว ก็ต้องเลิกกันไป แต่ก็อย่าใช้สายตาเป็นตัวตัดสิ่นอยากเดียวเพราะเราต้องเป็นคน "ลอง" เอง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ caribbean อ่านกระทู้
    อายุเท่าไรแล้วครับนี่ ถึงคิดแบบนี้
    อยากถามเหมือนกัน

พูดซะเหมือนว่า จะตายวันตายพรุ่ง

อายุเท่าไหร่แล้วครับมาคิดแบบนี้??

ผมก็โสดนะตอนนี้ โสดมา 3 ปี จะ 4 ปีละ

ตั้งแต่เข้าปี 1 มาจนตอนนี้เรียนจะจบแล้วยังไม่มีแฟนซักคน

จนเพื่อนในคณะคิดว่าผมเป็นเกย์หมดแล้วเนี่ย อย่าไปแคร์ๆ การโสดก็มีส่วนดีของมัน อยากทำไรก็ทำ อยากกินไรก็กิน เวลาจะไปไหนกับเพื่อนไม่มีมารคอหอยมาขัดด้วย

อยากเมาแค่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องโทรขอ จนดึกจนดื่นเสียเวลา

หรือไม่ถ้าแค่เหงาก็หาคนคุยๆไว้ดิ ตอนนี้ผมก็ทำอยู่ คุยๆ จีบๆ หยอดๆไปเรื่อยๆ แต่อย่าไปหวังมากนะ อารมณ์เหมือนเรื่อยๆไป ยิ่งถ้าเค้าดูแหย่ๆเรา ยิ่งต้องเรื่อยๆใหญ่เลย

น้ำเซาะหินทุกวัน หินมันยังกร่อน เป็นกำลังใจให้ๆๆ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    เป็นโสดดีมากครับ

สบายดีครับ ไม่ต้องคิดกังวลอะไรมากเวลามีแฟน เรื่องเหงา เรามีเพื่อนอยู่เคียงข้าง ครับ*

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

บร๊ะเจ้าา ลูก3 = =" นับถือเป็น อาจารย์ปู่ 555#

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ไม่คิดอะไรมากนะ

โสดก็เฉยๆ

แต่แบบว่า มันไม่เคยมีคู่เว้ย T 0 T
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    "โสดไม่ใช่เรื่องแย่ แต่มันก้ไม่ใช่้เรื่องดี" ^^
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    คนโสดน่ะ มันแค่เหงาเวลาเห็นใครเดินควงกัน เท่านั้นแหละ คนโสดจะคุยกับใครก็ไม่ผิด จะ ติ๊ดๆ กับใครก็ไม่ผิด ถ้าเขาไม่มีผะะวั อยู่แล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เป็นคนโสดสบาย ครับ-0- ไม่ต้องยึดติด กับ ใคร มีความสุขไปวันๆ(เฉพาะตัวผมนะ คน อื่นผมไม่ ทราบครับ)แต่ก็เคยมีแฟนมาก่อน แต่ผมเลิกแล้ว เพราะรำคราณ(ชอบหึง)
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    โสดก็สนุกดีอยากทำอะไรก้อทำได้หมดอยากไปกะใครก็ไปได้หมด แต่ขอเสียคือพอตื่นเช้าขึ้นมาก็ต้องเหงาอยู่คนเดียวเหมือนเดิม ตามสไตล์คนโสด
    ปล.อย่าโสดเลย มีแฟนอะดีแล้ว

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    การเป็นโสดก็มีข้อดีของมันน่ะ

แต่สภาพจิตใจ มันไม่เหมือนเดิมหรอก

ต่อให้พูดได้เต็มปากได้ว่า ชินแล้ว ไม่เท่าไหร งั้นๆ ผ่านมันมาได้แล้ว แต่จริงๆในใจ

ทุกคนคงรู้ดีล่ะว่าเป็นยังไง เหมือนกับแผล ที่ไม่ได้ใส่ยาแล้วไม่มีวันหายนั้นล่ะ

ถ้าแผลมันหายเมื่อไหร่ วันนั้นเราคงมีความสุขที่สุดในชีวิตเพราะเราอาจเจอคนที่ใช่

แต่ ตอนนี้ บอกได้คำเดียวว่า "โสด" 5555+
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: