ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation ช่วยผมด้วยครับ psp เปิดเครื่องไม่ได้

อาการของ psp 2000 คือ ตอนแรกเปิดเครื่อง ไฟเขียวออก แต่จอไม่ติดครับ แล้วก้อปิดเครื่องไม่ได้ ทีนี้ผมถอดแบตออก ซักพ้กแล้วใส่ใหม่ ปรากฎว่ายังไม่ทันเปิดเครื่องไฟเขียวก็ติด แต่หน้าจอไม่ออกเหมือนเดิม ปิดก้ไม่ได้ ลองกี่ครั้งก็เป็นเหมือนเดิม (แค่ใส่แบต ไฟเขียวก้ออกละ ) ผมลองอิกวิธี คือลองถอดแบตออกแล้วเสียบที่ชาร์ทเปิดเครื่องดู อ้าว ทีนี้เปิดติดครับ จอก็ออก เล่นได้ด้วย ผมจึงเอาแบตใส่ ตอนเอาใส่ไม่ปิดเครื่องนะครับไส่ไปเลย เเล้วถอดที่ชาร์ทออก เครื่องก้อยังเล่นได้อยู่ ทีนี้ ผมปิดเครื่องเเล้วเปิดใหม่ เป็นเหมือนที่กล่าวมาข้างต้นอิกละครับ รบกวนท่านผู้รู้ช้วยตอบกระทู้ผมทีครับว่าจะแก้ยังไงดีครับ ช่วยด้วยยยยยยยยยย!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วยหน่อยนะครับ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    แบตอาจจะเสื่อม ครับผมก็เป็นบ่อยๆ เล่นๆอยู่เครื่องดับซะงั้น

ปล.ไม่ได้แตะ psp มาปีกว่าล่ะ - -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    Blog Entries
    2
    แบตเสื่อมครับ ซื้อแบตเปลี่ยนใหม่เลยครับ ถ้า ก๊อปก็ 400-800 แท้ก็ 800-1200

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณ มากนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองซื้อเเบตมาใส่ครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 807
    เท่าที่ฟังดูก็ยังแปลกๆนิดๆนะครับ ง่ายๆเลยนะครับก่อนที่จะซื้อแบตมา ลองถอดแบตแล้วเสียบสายชาตร์ดู แล้วลองกดเปิดเครื่องดู ถ้าไฟเขียวขึ้นแต่ภาพไม่ขึ้นแสดงว่าไม่ได้เป็นที่แบตหลอกครับอาจจะเป็นที่เครื่องแล้วลองดูครับ ถ้าไม่ได้ยังไง ลองเข้าไปสอบถามได้ที่นี่นะครับ

http://www.facebook.com/Preechagames
    หรือโทรมาสอบถามได้ที่ 02-6420029