ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

Question การลงภาพ คลิป และ ลิงค์ ในบอร์ด + เรื่อง ใส่ลายเซ็น / ชื่อ VIP (น้ำตาล) / ใส่ ไตเติ้ล

อยากทราบวิธี..
    1.ลงรูปในเวปบอร์ด
    2.ลงรูปในลายเซ็น
    3.ลิ้งค์ข้อความ

ขอแบบละเอียดๆครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ลงรูปในบอร์ด

1. ตรงกรอบการตอบกระทู้ด้านล่างเราจะมีรูปต้นไม้ที่เราไว้ใช้เลือกใส่รูปในบอร์ด

2. เรากดเข้าไปแล้วก็นำ url มาใส่ตามภาพ

ถามว่า url นำมาจากไหน คำตอบคือ เราต้องนำภาพที่เราต้องการจะใช้ ไปฝากกับ เว็บฝากภาพต่างๆ เช่น upic.me photobucket เป็นต้น ที่ได้ file นามสกุลที่ support ตามภาพ แนะนำว่า เลือกพวก Direct Link จะเป็นแบบที่นิยมใช้สุด

ลงรูปลายเซ็น

1. เหมือนกับรูปในบอร์ดทุกอย่าง

แต่บางคนจะยังไม่มีตัวเลือกนี้ คนที่มีตัวเลือกนี้ต้องเป็นระดับ Elite Member หรือที่เราเรียกกันง่ายๆ ชื่อสีน้ำตาล แบบนี้ครับ

คลิป

1. ตรงนี้ขอเพิ่มเติมเพื่อให้มันครอบคลุมแล้วกันครับ ไม่ต่างอะไรกับรูปเลยครับ ทุกอย่างขึ้นกับ url

กดแล้วใส่ url ของ clip ที่ต้องการเหมือนกับรูป เพียงแต่ต้องเป็น url ของเว็บฝาก วิดิโอ อย่างที่เรารู้จักมากที่สุด เช่น youtube เป็นต้น

2. แนะนำว่าก่อนลงคลิปควรจะเช็คด้วยการ ใช้งานขั้นสูง แล้วกด แสดงตัวอย่างการเปลี่ยนแปลง เพื่อดูว่าคลิปเราใช้ได้หรือไม่

ลิงค์

1. ลิงค์นั้นการทำมันไม่ยุงยากเหมือนรูป แค่นำ url ต้องการมาใส่ในคำสั่งนี้ ก็ได้ url ที่เป็นลิงค์

แต่ส่วนใหญ่ไม่นิยม เท่าไหร่ เพราะยังไงตอนตอบไป ระบบบอร์ดมันก็แปลงเป็น url ให้อยู่แล้ว แต่ลิงค์นั้นมันสามารถนำไปใช้ให้ อะไรก้ได้เป็นลิงค์ เช่น

ลิงค์อักษร

1. คลุมดำ อักษรที่เราต้องการให้เป็นลิงค์

2. แล้วใช้คำสั่ง link เลือก url ก็จะได้การคลอบลิงค์อักษร

ลิงค์ภาพ

1. เหมือนกับลิงค์อักษร เราต้องมีภาพในบอร์ดเราก่อน แล้วเราก็คลุมดำภาพของเรา

2. ใส่ลิงค์ด้วยคำสั่ง url ก็จะได้ลิงค์ภาพ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728

เรื่อง ใส่ลายเซ็น / ชื่อ VIP (น้ำตาล) / ใส่ ไตเติ้ล

จากที่ดูหมวดนี้มา ก็จะพบปัญหาคือ

..1. ใส่ลายเซ็นยังไง
    ..2. ชื่อน้ำตาลเมื่อใหร่
    ..3. เปลี่ยนไตเติ้ล (คำบรรยายใต้รูป) ยังไง

จากที่ผมดูๆมานะครับ ก็จะมีกระทู้ประเภทนี้เยอะมากเลยนะครับ ถามเเบบซ้ำๆ ซากๆ เหมือนเดิมตลอด
    ก็จะมาบอก ให้ชี้เเจ้งเเถลงใข กันในนี้นะครับ เมี๊ยว!!

------------------------------------------------------------------------------------------

มาเรื่องเเรกกันก่อนนะครับ
    ..เรื่อง ลายเซ็น

ลายเซ็นครับ ก็จะเเบ่งออกเป็น 2 อย่างคือ
    ..1. ตัวอักษร หนังสือ
    ..2. รูปภาพ

ในเรื่องของการใส่ลายเซ็นนั่น ถ้าเป็นตัวอักษร หนังสือ ก็สามารถทำได้เลยนะครับ ไม่ต้องรอให้ ชื่อของเราเป็น VIP (ชื่อน้ำตาล)
    โดยวิธีทำก็คือ

..1. ไปที่ แผงควบคุมของผู้ใช้งาน

..2. เลือก เเก้ใขลายเซ็น ตรงเเถบด้านซ้ายมือ

..3. หลังจากข้อ 2 เเล้ว ก็สามารถใส่ลายเซ็นเป็นตัวอักษร เมื่อเสร็จเเล้วกด บันทึกลายเซ็น
    ..4. ข้อควรจำ การใส่ลายเซ็นนั้น มีการจำกัดข้อความ ไม่ให้ยาวเกินไปด้วยนะครับ เมี๊ยว!!

------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนการใส่ลายเซ็นเเบบ รูปภาพ ก็สามารถทำได้เช่นกัน เเต่เงือนใขคือ ต้องเป็นชื่อ น้ำตาล เเล้วเท่านั้น
    โดยวิธีทำคือ

..1. ไปที่ แผงควบคุมของผู้ใช้งาน

..2. เลือก เเก้ใขลายเซ็น ตรงเเถบด้านซ้ายมือ

..3. หลังจากข้อ 2 เเล้ว ก็นำ ลิงค์รูปภาพ ที่เราอัพโหลดมาวางได้เลยเมี๊ยว!! เมื่อเสร็จเเล้วก็กด บันทึกลายเซ็น

..4. ข้อควรจำ
    ..4.1. สามารถใส่ รูปภาพ เเละ ตัวอักษร ด้วยกันได้
    ..4.2. การใส่ลายเซ็นนั้น มีการจำกัดข้อความ ไม่ให้ยาวเกินไปด้วยนะครับ เมี๊ยว!!
    ..4.3. รูปภาพที่ท่าน นำมาทำเป็นลายเซ็น ต้องมีขนาดไม่ใหญ่จนเกินไป ด้วยนะเมี๊ยว!!

มาต่อด้วยกันเรื่อง ชื่อ VIP (ชื่อน้ำตาล)

..ในหัวข้อนี้ ท่านที่เพิ่งสมัครสมาชิก ต้องมี กระทู้เเล้วอย่างน้อย 300 กระทู้ เเละ ต้องมีอายุอย่างน้อยมาเเล้ว 3 เดือน ในกรณีที่มีการปั้มกระทู้เนียน เพื่อให้ได้มาซึ่ง 300 กระทู้นั้น จะไม่มีสิทธิ์ได้รับการเปลี่ยนระดับจาก ธรรมดา เป็น VIP
    โดย คำนี้ ได้หยิบยืมมาจากท่าน Joker Admin ของเรานั่นเอง

วิธีดูว่า ครบ 300 กระทู้ เเล้วหรือยัง?

..- เมื่อเรา โพสต์อะไรไป ก็จะมีข้อความเเล้ว รูปของเรา อยู่ในกระทู้นั้นๆ ก็สามารถดูได้จาก ใต้ข้อมูล ของเรา

วิธีดูว่าครบ 3 เดือน เเล้วหรือยัง?

..- ใช้วิธีเดียวกับการดูกระทู้ขอตนเอง เเล้ว บวก ลบ คูณ หาร กันเอาเองนะครับ เมี๊ยว!!

เรื่อสุดท้าย คือการใส่ ไตเติ้ล

ในส่วนนี้ก็ต้องขอบอกว่า ท่านสามาถเปลี่ยนได้หลังจากเป็น VIP (ชื่อน้ำตาล) เเล้วเท่านั้น
    โดยวิธีทำคือ

..2. เลือก Edit Profile ตรงเเถบด้านซ้ายมือ

..3. เลือกหัวข้อ ไตเติ้ลส่วนตัวของผู้ใช้งาน ใส่ข้อความได้เลย เมื่อเสร็จเเล้วก็กด บึนทุกข้อมูลที่เปลี่ยนแปลง

ทั้งหมดนี้ก็คือปัญหา หลักที่มักมีคนมาถามใน หมวดนี้นะครับ
    ก็ช่วยอ่านก่อนจะไปถามใครสักนิดนึงนะครับ เมี๊ยว!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 17th April 2012 เมื่อ 17:12
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวผมจะลองดู ^^
    เป็นกำลังใจต่อไปนะครับ +1
    แพล่บบบๆๆๆๆ !! ~~

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ่าวยังไม่โดนปกหมุดอีกเหรอ ? =w=
    SUCK JKG !!!!

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ปักหมุดเลยครับ จะได้ไม่ถามซ้ำซากอีก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    กำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยว่าเมื่อไหร่จะชื่อน้ำตาล

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    Mod ปักหมุดโล้ดครับ
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เป็นอย่างนี้นี่เอง แต่ก่อนใส่ลายเซ็นเป็นภาพได้ แต่ตอนนี้ใส่ไม่ได้ เพราะช่วงหนึ่งเว็บล่ม แล้วให้สมัครใหม่ เลยไม่รู้ว่ามี VIP (ชื่อน้ำตาล) แบบนี้นั่นเอง

~บุคคลนิรนามในบอร์ด~
    ......!! ฟุเนี้ยว!
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆด้วยนะครับ นะแง่ม~
    แง่ม แง่ม!!.. แง่ม ฟุเนี้ยววว >.,<

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ขอบคุณ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ขอบคุณครับ กำลังสงสัยอยู่พอดี
    “Win or lose, fight's not over. Till someone's on the mat.”

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ขอบคุณคร้าบ กำลังสงสัย~~

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อยู่มานาน ไม่เคยรู้เลย 555

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ทำไมเรา300กระทู้แล้วยังไม่สีน้ำตาลเลยเเหะ - -*

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloud14 อ่านกระทู้
    ทำไมเรา300กระทู้แล้วยังไม่สีน้ำตาลเลยเเหะ - -*
    รอสักระยะนึงนะครับ
    ระบบอาจจะไม่ได้ตั้ง Auto ไว้ อาจจะต้องรอการยืนยันจาก Admin นะครับ
    ซึ่งตอนนี้ทาง ทีมงาน คงจะ สาดน้ำสงกรานต์อยู่มั่งครับ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    Roger that!!!

Tags for this Thread