ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569

โอ่ยย ย จะช่วยมันไงดีเนี่ยย ย !

คือเรื่องเป็นงี้ ใน บรรดาเพืิ่อน ๆผมที่สนิท มี 3คน ส่งยาอ่ะนะ มันไปโกงยา เหตุผลเพราะ มันทำหายเลยต้องโกง เพราะต้องเอาไปส่งอีกพวก แล้วอีกคนที่พอจะช่วยมันได้ ก็ไม่กล้าออกบ้านเพราะสายตรวจจะออกตรวจเยอะ อีกคนก็โดนตีเข้า รพ. มันโดนไล่ฆ่าอยู่นิ่ครับ มันโทรมาหาผม บอกว่า บอย ***ต้องกูนะเฮ้ย กูโดนฆ่าแน่*** ผมถาม ***อยู่ไหนวะ มันบอกอยู่บ้านผมเลยบอกไปว่า เออ เดี๋ยวกูคุยให้ อย่าเพิ่งกลัว แล้ว***จะเลิกทำมั้ย ? มันไม่ตอบผมเลย ตัดสายไป ไม่รู้จะช่วยไงดี ฝ่ายที่มันไปโกงก็ พวกพี่ ๆผม == " แต่ไม่รู้ฝ่ายนั้นจะยอมป่าวเพราะผมไม่ค่อยได้ออกไปแว้นแล้ว เพราะผมไปปั่นฟิกเกียร์แล้วว = =" เลยไม่ค่อยได้แว้น ผมจะปล่อยมันหรือช่วยดีหว่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    ฝ่ายที่โดนโกงกับคุณรู้จักกันใช่ไหมครับ

ลองคุยกันก่อน คุยดีๆนะ

แล้วบอกให้เพื่อนเลิกด้วย

บาปหนัก+อกตัญญูบุพการีย์ = ตกนรกทั้งเป็น

ผู้ที่มีส่วนรู้เห็นด้วยได้บาปเท่าต้นเหตุ
    ครับ ผมก็ไม่ค่อยอยากยุ่งกัีบสังคมแย่ ๆแบบนี้หรอก แต่มีเหตุการณ์ที่ต้องให้ยุ่งตลอดครับ = =" ผมจะลองคุย ๆกะพวกนั้นดู ถ้ามันไม่ยอมก็คงต้อง ให้เพื่อนผมคนนั้นมามันกราบแล้วล่ะ = =" ผมพยายามให้มันเลิกหลายครั้งแล้วแต่****ไม่เลิกสักที ผมเกือบได้ตีกับมันเพราะเรื่องแบบนี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ก็โลกด้่านมืดเป็นยังนี้แหละ เอะอะไรก็ฆ่า ไม่รู้ใจมันถึงสำหรับ คำว่า ฆ่า รึปล่าวเห็นส่วนใหญ่ก็แ่ค่เข้า รพ
    ผมอยากแนะนำว่า ให้เพื่อนคุณพกปืนเอาไว้ครับ เหตุสุวิสัยอะไรจะได้ป้องกันตัวได้ หรือไม่ให้ไปแจ้งความไว้ก่อนเลยครับ

แล้วสารภาพกับตำรวจไปสะ (ถ้าตำรวจไว้ใจ้ไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งเลยครับตรงนี้ไม่ค่อยแนะนำเท่าไร) หรือไม่ก็ให้เพื่อนของคุณ
    ลองปรึกษาพ่อแม่ดูครับแล้วให้ย้ายบ้านหนีไปสะ เพื่อประโยชน์ของตัวมันเอง แล้วให้เลิกด้วยนะ

แต่ส่วนใหญ่คงไม่ใช้วิธีแบบนี้กันหรอกจิงไหม
    งั้นอยากแนะนำว่า ให้คุณช่วยไปคุยให้ทางนั้นหน่อยจะดีกว่า โลกด้านมืดถึงกราบตีนก็ไม่รู้จะได้อะไร ก็คงหัวแตกเหมือนเดิมแหละครับเพราะทางนั้นเค้าก็โมโหมากด้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อย่าไปยุ่ง ไม่งันตัวเอง นั้นล่ะ ที่จะเดือดร้อน เงินมันไม่มีพี่ ไม่มีน้อง ไปหักของเขา ก็ต้องโดน เป็นเรื่องปรกติ

การรักเพื่อน หรือจะช่วยเหลือ เลือกที่ช่วยในเรื่องดีๆ หรืออะไรที่จะไม่ทำให้ตัวเอง ต้องซวยไปด้วย ชีวิตวัยรุ่น มันเลือกได้ จะอยู่ด้านสว่าง หรือด้านมืด ของสังคม และที่สำคัญ

ถ้าเพื่อนของนาย เป็น นักเลง เป็นลูกผู้ชายมากพอ ทำอะไรลงไป ก็ต้องเตรียมตัวให้พร้อม กับสิ่งที่จะตามมา เหมือนปาก้อนหินลงน้ำ มันก็จะเกิดระลอกคลื่นตาม

นี้ไม่ใช่การทิ้งเพื่อน เพราะสิ่งที่เกิดขึ้น เพื่อนทำตัวเอง ตัดใจซะ เพราะถ้าช่วย1ครั้ง ย่อมมีครั้งที่2 และ 3 ตามมา

ด้วยความเป็นห่วง เห็นว่าเป็นคนบอดร์เดียวกัน ผมก็แค่ คนที่มี คนรู้จัก มากเกือบ 200คน ใน3จังหวัด แต่มีคนที่เรียกว่า เพื่อน แค่ 4 คน

ขอให้โชคดีกับการตัดสินใจ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ciaza อ่านกระทู้
    ก็โลกด้่านมืดเป็นยังนี้แหละ เอะอะไรก็ฆ่า ไม่รู้ใจมันถึงสำหรับ คำว่า ฆ่า รึปล่าวเห็นส่วนใหญ่ก็แ่ค่เข้า รพ
    ผมอยากแนะนำว่า ให้เพื่อนคุณพกปืนเอาไว้ครับ เหตุสุวิสัยอะไรจะได้ป้องกันตัวได้ หรือไม่ให้ไปแจ้งความไว้ก่อนเลยครับ

แล้วสารภาพกับตำรวจไปสะ (ถ้าตำรวจไว้ใจ้ไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งเลยครับตรงนี้ไม่ค่อยแนะนำเท่าไร) หรือไม่ก็ให้เพื่อนของคุณ
    ลองปรึกษาพ่อแม่ดูครับแล้วให้ย้ายบ้านหนีไปสะ เพื่อประโยชน์ของตัวมันเอง แล้วให้เลิกด้วยนะ

แต่ส่วนใหญ่คงไม่ใช้วิธีแบบนี้กันหรอกจิงไหม
    งั้นอยากแนะนำว่า ให้คุณช่วยไปคุยให้ทางนั้นหน่อยจะดีกว่า โลกด้านมืดถึงกราบตีนก็ไม่รู้จะได้อะไร ก็คงหัวแตกเหมือนเดิมแหละครับเพราะทางนั้นเค้าก็โมโหมากด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toevtoev อ่านกระทู้
    อย่าไปยุ่ง ไม่งันตัวเอง นั้นล่ะ ที่จะเดือดร้อน เงินมันไม่มีพี่ ไม่มีน้อง ไปหักของเขา ก็ต้องโดน เป็นเรื่องปรกติ

การรักเพื่อน หรือจะช่วยเหลือ เลือกที่ช่วยในเรื่องดีๆ หรืออะไรที่จะไม่ทำให้ตัวเอง ต้องซวยไปด้วย ชีวิตวัยรุ่น มันเลือกได้ จะอยู่ด้านสว่าง หรือด้านมืด ของสังคม และที่สำคัญ

ถ้าเพื่อนของนาย เป็น นักเลง เป็นลูกผู้ชายมากพอ ทำอะไรลงไป ก็ต้องเตรียมตัวให้พร้อม กับสิ่งที่จะตามมา เหมือนปาก้อนหินลงน้ำ มันก็จะเกิดระลอกคลื่นตาม

นี้ไม่ใช่การทิ้งเพื่อน เพราะสิ่งที่เกิดขึ้น เพื่อนทำตัวเอง ตัดใจซะ เพราะถ้าช่วย1ครั้ง ย่อมมีครั้งที่2 และ 3 ตามมา

ด้วยความเป็นห่วง เห็นว่าเป็นคนบอดร์เดียวกัน ผมก็แค่ คนที่มี คนรู้จัก มากเกือบ 200คน ใน3จังหวัด แต่มีคนที่เรียกว่า เพื่อน แค่ 4 คน

ขอให้โชคดีกับการตัดสินใจ

ผมไปคุยมาแล้ว ทางนู้นบอกไม่ยอม เพื่อนผม ก็ กูจะสู้ก็ไำ้ด้วะ ถ้ามันสู้ผมก็จะสู้ข้างมันครับ ฝั่งนู้นก็คงมีแค่ 20-50 คน พวกผมก็ ไม่เยอะแค่ 40กว่า ๆ ถ้าจะสู้ก็เต็มที่ครับ รอเปิดศึก พวกนั้นแว้น พวกผม Mcแต่ก่อนผมแว้น เดี๋ยวนี้ Mc , Fixed gear
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eswc2011 : 3rd March 2012 เมื่อ 16:39

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เป็นชายกลาง ซวยที่สุด555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    สมองคิดได้แค่นี้

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เป็นชายกลาง ซวยที่สุด555
    รู้งี้ไม่ยุ่งกะมันดีกว่าพี่ = ="

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    สมองคิดได้แค่นี้
    เป็นคุณ จะไปบอกตำรวจหรอครับ ไอ้พวกหัวปิงปองช่วยไรได้ ช่วยคุ้มครองเพื่อนผมหรอไง เออ คุ้มครอง ตอนที่เพื่อนผมอยู่ในสถานพินิจ เหอะ ถ้าไปบอกตำรวจแล้วเรื่องดีขึ้น กะแก้เองแล้วดีขึ้น ผมเลือกแก้เอง เพราะผมไม่อยากโดนเรียกว่า ทรยศเพื่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คุ้มแล้วเหรอ เพื่อเอาชีวิตไปแลกกับ ยา ?? ประเด็น ของหายใช่ไหม??

เขาต้องการอะไร ?
    แน่นอนคุณเอาของ หรือเงินทองผมไปคุณก็ต้องคืนผม กับกันถ้าผมเอาตังคุณมาเป็นแสนๆ แล้วไม่คืนคุณจะรู้สึกยังไง..

สิ่งแรกก็ควรรับผิดชอบ ?
    -ให้เขาสำนึกกับการกระทำที่ประมาท หรืออะไรก็แล้วแต่ (เพื่อนคุณนะ)

สิ่งที่สองช่วยกันหาทางแก้ไข
    เราได้เปรียบเพราะรู้จัก ทั้งสองฝ่าย ใช้สิ่งนี้ให้เป็นประโยชน์สิ

ลองไปคุยว่า ให้ชดใช้อะไรได้บ้าง ลองยื่นข้อเสนอให้เขาไปก่อน เช่น เอาของไปจำนำก่อนได้มั๊ย? ถ้ามีเงินหรือยา จะรีบไปเอาให้ อะไรก็ว่าไป

เราก็ไปหาเงิน เช่น กู้ จำนำสิ่งของ ทำงานเพิ่ม ฯลฯ หาได้มาก็เอาไปใช้เขาเสีย เรื่องมันก็จบ. ไม่เห็นจำเป็นต้องไป ตีกันเลย บ้านผมมีปืนหลายกระบอก แต่ไม่เคยออกมาใช้ ก็เพราะ ใช้แค่ปาก ก็เป็นอาวุธที่ดีที่สุดแล้ว

ก็เรามันผิดจิงๆนิ ของหาย แต่ก็ต้องรับผิดชอบเป็นธรรมดา...ถือว่าซวยไป

ประเด็นคือว่าจะ คืนเขา หรือไม่ตังหาก ไม่ใช้ จะตี หรือ ไม่ตี หรือ จะช่วย หรือไม่ช่วย

ชีวิต คนเรามีค่ามากกว่าสิ่งของเงินทองนะครับ ถึงไม่มีสิ่งของเงินทองเราก็ยังอยู่ได้เลย ไม่เห้นจำเป็นจะต้องกลัวที่จะ ชดใช้คืนเขา เลยนี่ครับ หาใหม่เมื่่อไหร่ก็ได้ พอโตมา คุณจะพูดเรื่องแค่นี้ เด็กๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เออลืมอีกอย่าง ถ้าคิดช่วยเพื่อน ก็หาของมีค่าของเราหรืือเงิน ไปให้เพื่อนด้วย
    ถ้าเขาไม่มีจริงๆ ถือว่าช่วยได้แล้วล่ะครับ

แก้ปัญาหาให้ถูกจุดนะ...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phillips อ่านกระทู้
    คุ้มแล้วเหรอ เพื่อเอาชีวิตไปแลกกับ ยา ?? ประเด็น ของหายใช่ไหม??

เขาต้องการอะไร ?
    แน่นอนคุณเอาของ หรือเงินทองผมไปคุณก็ต้องคืนผม กับกันถ้าผมเอาตังคุณมาเป็นแสนๆ แล้วไม่คืนคุณจะรู้สึกยังไง..

สิ่งแรกก็ควรรับผิดชอบ ?
    -ให้เขาสำนึกกับการกระทำที่ประมาท หรืออะไรก็แล้วแต่ (เพื่อนคุณนะ)

สิ่งที่สองช่วยกันหาทางแก้ไข
    เราได้เปรียบเพราะรู้จัก ทั้งสองฝ่าย ใช้สิ่งนี้ให้เป็นประโยชน์สิ

ลองไปคุยว่า ให้ชดใช้อะไรได้บ้าง ลองยื่นข้อเสนอให้เขาไปก่อน เช่น เอาของไปจำนำก่อนได้มั๊ย? ถ้ามีเงินหรือยา จะรีบไปเอาให้ อะไรก็ว่าไป

เราก็ไปหาเงิน เช่น กู้ จำนำสิ่งของ ทำงานเพิ่ม ฯลฯ หาได้มาก็เอาไปใช้เขาเสีย เรื่องมันก็จบ. ไม่เห็นจำเป็นต้องไป ตีกันเลย บ้านผมมีปืนหลายกระบอก แต่ไม่เคยออกมาใช้ ก็เพราะ ใช้แค่ปาก ก็เป็นอาวุธที่ดีที่สุดแล้ว

ก็เรามันผิดจิงๆนิ ของหาย แต่ก็ต้องรับผิดชอบเป็นธรรมดา...ถือว่าซวยไป

ประเด็นคือว่าจะ คืนเขา หรือไม่ตังหาก ไม่ใช้ จะตี หรือ ไม่ตี หรือ จะช่วย หรือไม่ช่วย

ชีวิต คนเรามีค่ามากกว่าสิ่งของเงินทองนะครับ ถึงไม่มีสิ่งของเงินทองเราก็ยังอยู่ได้เลย ไม่เห้นจำเป็นจะต้องกลัวที่จะ ชดใช้คืนเขา เลยนี่ครับ หาใหม่เมื่่อไหร่ก็ได้ พอโตมา คุณจะพูดเรื่องแค่นี้ เด็กๆ
    ฝั่งนั้นมีแต่พวก ขี้คุกนะครับ ผมไปคุยยังเสียว ๆเลย ขนาดรู้จักอ่ะแล้วเพื่อนผมจะรอดหรอ ผมไปคุยทุกทางแล้วฝั่งนั้น****ไม่ยอม

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ยังไงก็ไม่รอดครับ ถึงหาของไปคืนเค้าใด้คุณแน่ใจหรอ ว่าคุณจะรอดคนพวกนี้ถึงจะฆ่าคนก็ไม่รู้อะไรอยู่แล้ว ขี่หลังเสือแล้วลงไม่ใด้ครับ นอกจากจะหนีไปไกลๆอาจจะรอดมอบตัวก็ไปตายในคุกอยู่ดี

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แจ้งตำรวจเป้นคนให้เบาะแสหรือยอมมอบตัวจะลดโทษอยู่แล้วครับ ถ้าอายุยังไม่ถึง 18 ปีแค่เข้าสถานบำบัด
    และที่สำคัญ ระวังโดนเก็บครับ
    ยังไงผมแนะนำให้บอกเพื่อนมอบตัว น่าจะปลอดภัยที่สุด เพราะเขาจะมืเสื้อกันกระสุนให้ มีคนคุ้มกัน ตามกฏหมายน่ะนะ

ผมจะบอกว่า 40-50 แต่คาดว่าคงอาวุธครบมือครับ ไม่ต่ำกว่า Ramington M870 แน่ๆ บางคนอาจมีอาวุธเถื่อน อาวุธสงคราม
    และผมคิดว่า สำหรับพวกนี้ คงไม่ต่ำกว่า 50 คนครับย้ำว่าอาวุธครบมือแน่ๆ

ถ้ายังไงเพื่อน จขกท กู่ไม่กลับเรื่องนี้จริงๆ อยากให้จขกท ถอยห่างจากเขาบ้างครับผมเชื่อว่า จขกท ยังมีคนที่รักและรอคอยจขกท กลับมาบ้านทุกวันครับ
    ขอให้ไม่มีใครเป็นอะไรไปนะครับ

เรื่องแบบนี้ เป็นกรณียกเว้นครับ คืนก็ตาย ไม่คืนก็ตายครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    แจ้งตำรวจเป้นคนให้เบาะแสหรือยอมมอบตัวจะลดโทษอยู่แล้วครับ ถ้าอายุยังไม่ถึง 18 ปีแค่เข้าสถานบำบัด
    และที่สำคัญ ระวังโดนเก็บครับ
    ยังไงผมแนะนำให้บอกเพื่อนมอบตัว น่าจะปลอดภัยที่สุด เพราะเขาจะมืเสื้อกันกระสุนให้ มีคนคุ้มกัน ตามกฏหมายน่ะนะ

ผมจะบอกว่า 40-50 แต่คาดว่าคงอาวุธครบมือครับ ไม่ต่ำกว่า Ramington M870 แน่ๆ บางคนอาจมีอาวุธเถื่อน อาวุธสงคราม
    และผมคิดว่า สำหรับพวกนี้ คงไม่ต่ำกว่า 50 คนครับย้ำว่าอาวุธครบมือแน่ๆ

ถ้ายังไงเพื่อน จขกท กู่ไม่กลับเรื่องนี้จริงๆ อยากให้จขกท ถอยห่างจากเขาบ้างครับผมเชื่อว่า จขกท ยังมีคนที่รักและรอคอยจขกท กลับมาบ้านทุกวันครับ
    ขอให้ไม่มีใครเป็นอะไรไปนะครับ

เรื่องแบบนี้ เป็นกรณียกเว้นครับ คืนก็ตาย ไม่คืนก็ตายครับ
    อ่อ ผมไม่กังวลอาวุธครับ พวกนี้อย่างมากก็ สนับมือ , ประแจ จริง ๆมันไม่เถื่อนหรอกครับพวกนี้แค่มันเล่นยา ผมรู้จักพวกนี้ดีครับ แต่ผมก็พยายามไม่ให้เกิดเรื่องอยู่ครับ ส่วนเพื่อนผม ผมว่าจะไปพบพ่อแม่มันอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ถ้ายังติดอยู่ลองเปรี่ยนอย่างเช่น ติดเหล้าเป็นติดโค้ก ติดยาเปรี่ยนเป็น เมนทอส

ปล.ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีคับ

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    ถ้ายังติดอยู่ลองเปรี่ยนอย่างเช่น ติดเหล้าเป็นติดโค้ก ติดยาเปรี่ยนเป็น เมนทอส

ปล.ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีคับ
    Thx kubbb

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ถ้า คุณมีเรื่อง มันจะไม่จบแค่นั้นครับ

คุยก็ไม่ได้แล้ว ผมว่าทางเดียว ที่เหลือ คือหนีไปไกลๆสะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ผมกะพวกเกือบทั้งหมดที่ไม่ได้ไปทริปวันนี้ลองไปคุยกะเพื่อน อีก 2คนที่เหลือละครับ มันบอก เออ กูจะเลิกแต่พวก***อย่าทิ้งกู2คนละกัน ผมก็เออ เพื่อนกันไม่ทิ้งกัน ผมว่างี้เลยพากันไปกินนม แล้วก็แยกกันกลับครับ เหลืออีกคนนึงที่มีปัญหาตอนนี้แค่มันออกบ้านยังไม่กล้าเลย = =" พรุ่งนี้ผมจะไป คุยกะพ่อแม่ที่บ้านมันดู บอกให้มันเข้า ม.1 มาอยู่ รร ผม ผมจะติวสอบให้มันเอง (เห็นงี้ผมก็ใช้ได้นะสอบเข้า รร ผมได้ที่ 7 ) ยังไงก็ต้องให้มันเลิกให้ได้ แต่ถ้าทำทุกทางแล้วมันยังไม่ดีขึ้น ก็คงต้องทิ้งแล้วล่ะครับ ที่ผมทำขนาดนนี้เพราะ ผมว่าเสียชื่อตระกูลมัน เสียชื่อครอบครัว คิดดูถ้ามันโดนจับ ญาติ พ่อ,แม่ พี่น้อง จะเป็นขี้ปากชาวบ้าน โดนเฉพาะตัวมันเอง ที่จะหนัีกสุด สังคมประนาม ไม่ยอมรับ ไม่มีงานทำ เพราะ เคยเลวทรามมาก่อน ผมเลยต้องช่วยดันมันเท่าที่ทำได้ เพราะมันคือ 1ในครอบครัว Mc พวกผมครับ D ขอบอกว่าถ้าญาติหรือเพื่อนของท่าน เป้นแบบนี้แนะนำให้ช่วยนะครับ ไม่ว่าจะร้ายขนาดไหนมันก็ยังเป็นเพื่อนครับ อย่างน้อยเราก็ดีใจที่ได้ช่วยมัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้
    ถ้า คุณมีเรื่อง มันจะไม่จบแค่นั้นครับ

คุยก็ไม่ได้แล้ว ผมว่าทางเดียว ที่เหลือ คือหนีไปไกลๆสะ
    หนีไม่ได้ละครับ หนีไปก็ไม่รู้ไปอยู่ไหน ตายห่า.... สู้ครับ พวกผมจะช่วยมันเอง ไม่มีวันทิ้งครับ อนาคตมันต้องดีครับ ผมเชื่องั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Carbillo อ่านกระทู้
    อย่าไปแลกเลยครับ มีเรื่องก็เจ็บตัว นึกถึงคนที่รักคุณไว้ พ่อแม่อะครับ ถ้าคุณเป็นอะไรขึ้นมาท่านจะเสียใจแค่ไหนทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของคุณเลย มันไม่คุ้มกันหรอกครับ
    อ่อ ผมพอคุยได้ให้ จับคู่เดี่ยวเลย ไม่มีอาวุธ นอกจากหมัด เรื่องนี้ผมมั่นใจ เพราะ พวกที่ดูดม้านี่ แรงไม่มีกันอยู่แล้ว ยิ่งพวกนี้กินเหล้ากันแทบทุกวัน พวกผมก็ไม่ค่อยกินครับ ม้าสิ่งเสพติดร้ายแรงนิ่ไม่แตะ มีบางคนครับที่ยังสูบยาอยู่ กินเหล้าบ้างแต่ผมไม่ค่อยกินครับ กินแต่ เปปซี่ = =" กระดูกพรุน 555 กะกิน นมปั่นน น(ลูกเจ้าของร้าน น่ารัก><) ผมมั่นใจครับ ชนะแน่ถ้าจับคู่เดี่ยว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eswc2011 : 3rd March 2012 เมื่อ 23:08

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ยังไงก็ระวังตัวหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Carbillo : 3rd March 2012 เมื่อ 23:11 เหตุผล: กดผิด

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    นี่เหรอทางแก้ไขนาย จับคู่เดี่ยว

ทีหลังก็อย่าคบเพื่อนเลวๆ แล้วกัน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

คิดถึงพ่อถึงเเม่มุง บ้าง นะเขาเปนห่วงมุงอยู่หรือไม่เขาไห้มุงเปนห่วงอยุ่ อย่าโง่เพื่อนยามลำบากมันก็มาหามุงพอมุงลำบากมันเคยมาหามุงบ้างไหม อย่าโง่ที

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    นี่เหรอทางแก้ไขนาย จับคู่เดี่ยว

ทีหลังก็อย่าคบเพื่อนเลวๆ แล้วกัน
    หรือจะยอมเสียเงินที่ไม่อาจใช้ได้หมด ? หรือจะยอมโดนตำรวจดับอนาคตของเพื่อน ? ถึงจะเลวแค่ไหนแต่ก็ยังเป้นเพื่อน ยามผมลำบาก มันก็ช่วยผมทุกเรื่อง พอมันลำบากผมช่วยมันครั้งนี้ทดแทนได้หลายครั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 090902083 อ่านกระทู้

คิดถึงพ่อถึงเเม่มุง บ้าง นะเขาเปนห่วงมุงอยู่หรือไม่เขาไห้มุงเปนห่วงอยุ่ อย่าโง่เพื่อนยามลำบากมันก็มาหามุงพอมุงลำบากมันเคยมาหามุงบ้างไหม อย่าโง่ที
    แล้วคุณ คุณ คุณ! หาเพื่อน ๆดีได้แค่ไหนเชียว เพื่อนที่ไม่ว่าผม จะ โมโหแค่ไหน อารมย์ร้อนแค่ไหน จะโดนใครตี รถพังกลางทาง เพื่อนร่วมทางที่ช่วยกันได้ตลอด ที่ผ่านมาเวลาผมลำบากมันก็ช่วยผม คราวนี้ถึงเวลาตอบแทนเพื่อนแล้วครับ ผมไม่เคยทำอะไรเดือดร้อนพวกผู้ใหญ่หรือ หัวปิงปองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ใจเย็นนะครับ ผมว่านะครับ ไปสารภาพกับตำรวจเลย (เอาที่คิดว่าไว้ใจได้) เอาบนโรงพักเลยนะครับ

ผมเชื่อว่ามันคงต้องมีการลดโทษบ้างแหละ ไม่มาก็น้อย

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    จขกท. ดูเเล้วเป็น คนดีนะ ครับ อืม..เคส นีไม่รุจะพูดไงดี

พา พวก + เเม่ม เลย !! ฮาๆ ล้อเล่น ครับ

ลองบอกให้เพื่อนคุณเก็บตัวเงียบ สัก 2-3 ปีพวกนันอาจจะยอม รามือ ก็ได้นะครับๆ

เเต่ก็ระวัง ตัวคุณด้วย เพราะ ถ้าเผือ มันไม่เจอเพื่อน คุณ จขกท. อาจจะ ซวย ตาม นะ ครับๆ เพราะพวกนีมันเซ้นสายตํารวจเยอะๆ มันอาจจะให้ตํารวจเรียกตัวคุณไปเเล้ว ก็ ขู่ว่า ถ้าไม่ยอม บอกทีอยู่เพื่อน มัน อาจจะ ..... กับคุณก็ได้นะครับ เตือนด้วย ความหวังดี

ยังไงก็ระวังตัว ด้วย

ป.ล อีกทางเลือก นึง เลิก คบ คนนีเลย ครับเเต่ ถ้ายังยืนยันคําเดิมก็ไม่เป็นไร ครับ! เพราะ ผมรู้ว่าการรักเพือนมันเป็นยังไงเเต่...รักตัวเองเเละพ่อเเม่ด้วยนะครับ เค้า ยังคิดถึงคุณอยู่ ผมไม่อยากเจอ คนใน JKG ลง ข่าวหน้า หนึ่ง = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bave233 : 4th March 2012 เมื่อ 00:54

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    ใจเย็นนะครับ ผมว่านะครับ ไปสารภาพกับตำรวจเลย (เอาที่คิดว่าไว้ใจได้) เอาบนโรงพักเลยนะครับ

ผมเชื่อว่ามันคงต้องมีการลดโทษบ้างแหละ ไม่มาก็น้อย
    โอยยย ตายห่าครับ คนที่เรียน คณะเดียวกันพี่ผม ก็โดนครับ เจอเลยไม่ใจดีครับ ผมเลยต้องเลี่ยงทางนี้ครับ ตอนแรกผมก็คิด ๆแล้วว่าควรมั้ย แต่ว่าคงไม่ดีครับ กลัวเพื่อนเสียอนาคตไป เพราะผมเชื่อว่ามันต้องกลับใจถ้าไม่อยาก ******'

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    จขกท. ดูเเล้วเป็น คนดีนะ ครับ อืม..เคส นีไม่รุจะพูดไงดี

พา พวก + เเม่ม เลย !! ฮาๆ ล้อเล่น ครับ

ลองบอกให้เพื่อนคุณเก็บตัวเงียบ สัก 2-3 ปีพวกนันอาจจะยอม รามือ ก็ได้นะครับๆ

เเต่ก็ระวัง ตัวคุณด้วย เพราะ ถ้าเผือ มันไม่เจอเพื่อน คุณ จขกท. อาจจะ ซวย ตาม นะ ครับๆ

ยังไงก็ระวังตัว ด้วย
    ครับ ขอบคุณครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆอาจจะทำงั้นแหละครับ สัก2-3พวกมันอาจลืมน่ะครับ