ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starzerobenz อ่านกระทู้
    ให้ 3 คำ
    ไทย เละ แน่

อีกไม่นานคงมีสงครามโลกครั้งที่ 3 ซึ่งทั้งโลกโจมตีไทยประเทศเดียวแล้วแหละ
    แ่ค่เสื้อคงไม่ทำให้ เขาเกลียดเรามากขนาดนั้นหรอก

เอาเรื่องจริง ขอโทษคำเดียวก็จบ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    เหอะ ใหญ่โตแล้ว มาม่าชามใหญ่เลย -_-!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    บ่นเห้ไรกัน ....

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    5555 ประเทศมันก็มีเสื้อลายฮิตเล่อ เหมือนกันหล่ะว้าๆๆ
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ใส่ ก่อน เลย !

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    โอ้โหๆๆ " 0.0
    " World Sky "

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เฉยๆนะเรื่องผ่านมานานมากแล้ว ถ้าใครยึดติดไม่รู้จักปล่อยวางก็จะเป็นทุกข์

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    สมมุติคนที่เขามาฆ่า "พ่อ" ของคุณมาคุยกับคุณ มีคนมายกย่องเขาในฐานะวีรบุรุษ "ผู้ฆ่าพ่อเรา" คุณจะรู้สึกยังไง?
    มันอยู่ที่ยุคสมัยนะผมว่า เเนวคิดใครเเนวคิดมัน อีกอย่างถึงจะไม่ได้ฆ่าล้างโคตรอย่างฮิตเลอร์...เเต่กว่าประเทศไทยเราจะมีเอกราชมาได้ทุกวันนี้ วีรชนรุ่นหลังของเราก็ฆ่าพ่อฆ่าญาติของศัตรูไปเเล้วกี่คนล่ะครับ
    ผมไม่เคยรู้สึกยินดีหรือนับถืออะไรฮิตเลอร์หรอกนะครับ เเต่อะไรที่มันผ่านไปเเล้วก็ขอให้มันผ่านไปเถอะ คิดถึงเเต่อดีตไปมันก็ปวดใจเปล่าๆ เพราะอนาคตจากนี้ต่อไปของโลกสิน่ากลัวกว่า บนจิตใจของคนที่ตกต่ำลงได้ขนาดนี้

อ้อ อีกอย่างนะ จะว่ายังไง เวลามันผ่าน คนเรามันก็ต้องโตขึ้นอ่ะนะ ไอ้การอ้างอิงประเภท เเขวะ จิก กัดนี่มันยังไงนะ มันน่าเบื่ออ่ะ ผมเองก็ไม่อยากเถียงกับใครในนี้เท่าไหร่หรอก ผมผ่านจุดนั้นมาเเล้วอ่ะนะ
    เพราะเมื่อก่อนดราม่ามันไม่ค่อยมี อะไรๆที่พูดกันมันเลยน่าสนุกเเปลกใหม่ดี เเต่เดี๋ยวนี้มันเกลื่อนเเล้วครับ จะทะเลาะกันเหมือนเด็กเพิ่งโตเเถวๆนี้ทำไม อะไรที่ทำมาก่อนเค้าเเล้วรู้ว่ามันไม่ดี ก็เลิกซะเหอะ มาถกกันเเบบคนมีวุฒิภาวะดีกว่า สบายใจดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ผมเห็นว่าควรจะใช้คำว่า "เถียงกันแบบปัญญาชน" จะดีกว่านะครับ เพราะคนมีวุฒิภาวะ ก็ใช่ว่าจะเป็นปัญญาชนเสมอไปนะครับ
    อ่าา ตามนั้นก็ได้ครับ เเต่เป็นปัญญาชนมันก็ลำบากเหมือนกันนา เป็นสามัญชนกันดีกว่าไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nevermercy : 5th March 2012 เมื่อ 00:24

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    เดี๋ยวสกรีนเสื้อเป็นลาย กัดดาฟี ซะเลย 5555#

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ศาสนา คือ ความเชื่อ แต่ ฮิตเลอร์ คือสิ่งที่มันเกิดขึ้นจริงในประวัติศาสตร์ ลองไปศึกษาเรื่องเกี่ยวกับ สงครามโลกครั้งที่ 2 ดู แล้วจะรู้ถึงความโหดร้ายของมัน

ปล. เีรื่องล้อเลียน ศาสนา ฝรั่งเขาก็ล้อของเขาเหมือนกัน ขำๆ ไม่เห็นเขาจะคิดมากอะไรเลย คนที่เจริญทางปัญญาแล้ว เขาจะแยกแยะได้นะ ผมว่า

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nevermercy อ่านกระทู้
    มันอยู่ที่ยุคสมัยนะผมว่า เเนวคิดใครเเนวคิดมัน อีกอย่างถึงจะไม่ได้ฆ่าล้างโคตรอย่างฮิตเลอร์...เเต่กว่าประเทศไทยเราจะมีเอกราชมาได้ทุกวันนี้ วีรชนรุ่นหลังของเราก็ฆ่าพ่อฆ่าญาติของศัตรูไปเเล้วกี่คนล่ะครับ
    ผมไม่เคยรู้สึกยินดีหรือนับถืออะไรฮิตเลอร์หรอกนะครับ เเต่อะไรที่มันผ่านไปเเล้วก็ขอให้มันผ่านไปเถอะ คิดถึงเเต่อดีตไปมันก็ปวดใจเปล่าๆ เพราะอนาคตจากนี้ต่อไปของโลกสิน่ากลัวกว่า บนจิตใจของคนที่ตกต่ำลงได้ขนาดนี้

อ้อ อีกอย่างนะ จะว่ายังไง เวลามันผ่าน คนเรามันก็ต้องโตขึ้นอ่ะนะ ไอ้การอ้างอิงประเภท เเขวะ จิก กัดนี่มันยังไงนะ มันน่าเบื่ออ่ะ ผมเองก็ไม่อยากเถียงกับใครในนี้เท่าไหร่หรอก ผมผ่านจุดนั้นมาเเล้วอ่ะนะ
    เพราะเมื่อก่อนดราม่ามันไม่ค่อยมี อะไรๆที่พูดกันมันเลยน่าสนุกเเปลกใหม่ดี เเต่เดี๋ยวนี้มันเกลื่อนเเล้วครับ จะทะเลาะกันเหมือนเด็กเพิ่งโตเเถวๆนี้ทำไม อะไรที่ทำมาก่อนเค้าเเล้วรู้ว่ามันไม่ดี ก็เลิกซะเหอะ มาถกกันเเบบคนมีวุฒิภาวะดีกว่า สบายใจดี
    ผมเห็นว่าควรจะใช้คำว่า "เถียงกันแบบปัญญาชน" จะดีกว่านะครับ เพราะคนมีวุฒิภาวะ ก็ใช่ว่าจะเป็นปัญญาชนเสมอไปนะครับ
    ชอบกินไข่เจียว

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starzerobenz อ่านกระทู้
    ให้ 3 คำ
    ไทย เละ แน่

อีกไม่นานคงมีสงครามโลกครั้งที่ 3 ซึ่งทั้งโลกโจมตีไทยประเทศเดียวแล้วแหละ

ปัญญาอ่อน !!
    SLIPKNOT FAN CLUB

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พรรคนาซีกับจอมเผด็จการฮิตเลอร์ในความคิดของคนไทยบางส่วน

แต่ในความเป็นจริง (ใครสนใจหาดูได้ในยูทูปครับ มีอีกเพียบ)

ไม่แปลกเลยที่โดนฝรั้งติเอา เป็นการกระทำที่ช่างไร้เดียงสาจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 5th March 2012 เมื่อ 01:11

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    -*- ผมก็ไม่ได้อะไรนะ ถ้าฝรั่งเอารูปไทยโดนน้ำท่วมมาทำเป็นเสื้อใส่ล้อเรียนคนไทยก็โมโหเหมือนกันไม่ใช่หรอ

เพราะเหตุการณ์พวกนี้ล้วนมีแต่การสูญเสียทั้งนั้น

ขอโทษนะครับอาจจะคิดไม่ตรงใจใครแต่อย่าว่าผมเลยก็แค่แสดงความคิดเห็น

ยังไงผมก็เป็นคนไทยรักคนไทยนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เสียดายไอพวกยิวไม่หมดไปจากโลกนี้ยังเหลือมาถึงปัจจุบัน คนชาตินี้ขอบอกเลยว่านิสัยเห็นแก่ตัว เอารัดเอาเปรียบ ชอบต่อรองมาก น่าจะขอบคุณฮิตเลอเสียด้วยซ้ำไป เสียดายน่าจะฆ่าล้างโครตไปให้หมด ขอโทษนะครับถ้าพูดแรงไป แต่พอดีผมเจอชาวต่างชาติมาเยอะมากเลยรู้...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monopoly อ่านกระทู้
    เสียดายไอพวกยิวไม่หมดไปจากโลกนี้ยังเหลือมาถึงปัจจุบัน คนชาตินี้ขอบอกเลยว่านิสัยเห็นแก่ตัว เอารัดเอาเปรียบ ชอบต่อรองมาก น่าจะขอบคุณฮิตเลอเสียด้วยซ้ำไป เสียดายน่าจะฆ่าล้างโครตไปให้หมด ขอโทษนะครับถ้าพูดแรงไป แต่พอดีผมเจอชาวต่างชาติมาเยอะมากเลยรู้...
    คนเราทุกคนไม่ควรไปตัดสินใครว่าควรตายไม่ควรตายนะครับ เพราะคนเราทุกคนก็ไม่ได้เเบ่งออกอย่างชัดเจนนะว่าใครดีใครเลว เราต่างก็มีด้านดีๆหรือเลวๆด้วนกันทั้งนั้น

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เข้าใจดีการเอาสิ่งที่คนคนนึงไม่ชอบมาล้อเลียน กับบางคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอาจเห็นเป็นเรื่องขำขัน
    แต่กับคนอีกกลุ่ม มันไม่ใช่เรื่องล้อเล่น ล้อเล่นอะไรน่าจะนึกถึงกาละเทศะบ้าง อย่าเห็นเรื่องใหญ่คนอื่นเป็นเรื่องล้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

Red face

เด๊่ยว รัฐจัดตั้ง การศึกษาใหม่ เพิ่มวิชาประวัติศาสาตร์โลก สอนเรื่อง ฮีตเลอร์ ก่อนแน่เลย

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monopoly อ่านกระทู้
    ก็จริงนะครับ ชาวยิวนี่นิสัยการค้าก็ไม่ค่อยต่างจากคนจีนเท่าไร

บางทีอาจจะหนักกว่าจีนซะด้วยซ้ำ

ถึงพวกยิวเขาจะมีนิสัย พฤติกรรมทางการค้า ที่เอารัดเอาเปรียบ เห็นแก่ได้ ชอบกลั่นแกล้งคู่ค้าของกิจการตัวเอง

ชอบไซโค ชอบปั่นเศรษฐกิจ ชอบหวังกำไร โดยไม่นึกถึงกิจการอื่นแล้วก็เถอะ

เขาก็เป็นคนเหมือนกันแหละครับ ถึงจะเป็นกลุ่มคนที่น่ารังเกียจก็ตาม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nevermercy อ่านกระทู้
    คนเราทุกคนไม่ควรไปตัดสินใครว่าควรตายไม่ควรตายนะครับ เพราะคนเราทุกคนก็ไม่ได้เเบ่งออกอย่างชัดเจนนะว่าใครดีใครเลว เราต่างก็มีด้านดีๆหรือเลวๆด้วนกันทั้งนั้น
    นายต้องลองไปทำธุรกรรมการค้า กับพวกชาวยิว

แล้วจะรู้+เข้าใจเอง ว่าคนยิวเขาเป็นยังไง และทำไมคนถึงเกลียดยิว

เอาแค่นี้แหละ โตไปถ้ามีทรัพย์พอก็ลองไปทำการค้ากับยิวดูละกัน

ผมพูดให้คุณเข้าใจเฉยๆนะ ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ก็จริงนะครับ ชาวยิวนี่นิสัยการค้าก็ไม่ค่อยต่างจากคนจีนเท่าไร

บางทีอาจจะหนักกว่าจีนซะด้วยซ้ำ

ถึงพวกยิวเขาจะมีนิสัย พฤติกรรมทางการค้า ที่เอารัดเอาเปรียบ เห็นแก่ได้ ชอบกลั่นแกล้งคู่ค้าของกิจการตัวเอง

ชอบไซโค ชอบปั่นเศรษฐกิจ ชอบหวังกำไร โดยไม่นึกถึงกิจการอื่นแล้วก็เถอะ

เขาก็เป็นคนเหมือนกันแหละครับ ถึงจะเป็นกลุ่มคนที่น่ารังเกียจก็ตาม

นายต้องลองไปทำธุรกรรมการค้า กับพวกชาวยิว

แล้วจะรู้+เข้าใจเอง ว่าคนยิวเขาเป็นยังไง และทำไมคนถึงเกลียดยิว

เอาแค่นี้แหละ โตไปถ้ามีทรัพย์พอก็ลองไปทำการค้ากับยิวดูละกัน

ผมพูดให้คุณเข้าใจเฉยๆนะ ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด
    ถ้าอย่างนั้นผมว่า พวกเกาหลีก็ไม่ต่างกัน แถมยังชอบโกงอีกด้วย เรื่องการค้ามันมีแบบนี้ทุกที่แหละครับ ไม่ใช่แค่ยิวอย่างเดียว แม้แต่คนไทยเองก็ยังมีเลย คุณเอาเรื่องแค่นี้ไปตัดสิน
    ความคงอยู่คงของเผ่าพันธุ์เขาได้อย่างไร คุณรู้หรือเปล่าสมัยนั้นถ้าฮิตเลอร์ชนะสงคราม ยิวถูกกำจัดไปหมดสิ้น แล้วเป้าหมายต่อไปคือ เผ่าพันธุ์ไหนที่จะถูกกวาดล้างต่อ คุณรู้หรือเปล่า
    ฮิตเลอร์คลั่ง ผิวขาว ตาสีฟ้า ผมสีทอง ถ้าไม่อยู่ในลักษณะนี้ ถือว่าเป็นพลเมืองชั้นสองหมด แล้วถ้าเป็นแบบนั้นคุณคิดว่าประเทศฝ่ายเอเชียจะเหลือรอดเหรอครับ ตรองดูให้ดี

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    พวกต่างชาติมันคงไม่รู้หรอกว่า ทำไมสงครามโลกครั้งที่1 เยอรมันถึงแพ้ และทำไม ฮิตเลอร์ถึงทำ สงคราม ประชาชนเยอรมันเรียกฮิตเลอร์ ว่า" วีรบุรุษ" เพราะปลดปล่อยจากสนธิสัญญาที่โคตรจะโกง กับต่างชาติที่มองฮิตเลอร์ว่า"เจ้าตัวปัญหา" ผมว่าต่างชาติที่เกลียดก็ตรงที่ฆ่าชาติยิว ทำไมฮิตเลอร์ฆ่าชาวยิว ??เคยสงสัยกันไหมครับ

คือ สมัยสงครามโลกครั้งที่1 เยอรมันแพ้สงคราม เพราะไม่มีเงินทำสงคราม ทำไมไม่ถึงไม่มีเงิน เพราะนักธุรกิจส่วนใหญ่เป็นชาวยิว และมีการจัดตั้งกลุ่มธุรกิจชาวยิวในเยอรมันซึ่งมีผลต่อประเทศเป็นอย่างมากเพราะนักธุรกิจชาวยิวมีจำนวนมากและเหมือนว่าเป้นตัวกำหนดเศรษกิจในประเทศเยอรมัน พอไม่มีเงินทำสงครามเลยทำให้เยอรมันแพ้ พอแพ้เสร็จ มันก็เป็นเรื่องธรรมชาติแบบที่เรียกร้องกันสุดๆ คือทำสนธิสัญญา เหมือน ที่ฝรั้งเศสทำกับเรา แต่ของเยอรมันโดนทั้งประเทศ ห้ามทุกอย่างเกี่ยวกับการทหาร ไม่มีทหารก็เหมือนไม่มีรั้ว และอีกอย่างถ้าประเทศไหนแพ้สงครามยิ่งในตะวันตกแล้ว มันจะอัปอายมาก ฮิตเลอร์เลยทำสงครามเพื่อกู้หน้า แต่พอหลังฮิตเลอร์มีอาการ "คลั่งอำนาจ" เลยประกาศสงครามโลก ผลที่ออก ประเทศเยอรมันเหลือแค่ไม่กี่จังหวัดจากเดิน

สรุป ยิวทำให้เยอรมันแพ้สงครามโลกครั้งที่1 และสร้างความอัปอาย ทำไมยิวถึวไม่ให้กู้เงินเหรอ ง่ายๆครับ มันกลัว ขาด ทุน!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย communism : 5th March 2012 เมื่อ 10:41

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ถ้าอย่างนั้นผมว่า พวกเกาหลีก็ไม่ต่างกัน แถมยังชอบโกงอีกด้วย เรื่องการค้ามันมีแบบนี้ทุกที่แหละครับ ไม่ใช่แค่ยิวอย่างเดียว แม้แต่คนไทยเองก็ยังมีเลย คุณเอาเรื่องแค่นี้ไปตัดสิน
    ความคงอยู่คงของเผ่าพันธุ์เขาได้อย่างไร คุณรู้หรือเปล่าสมัยนั้นถ้าฮิตเลอร์ชนะสงคราม ยิวถูกกำจัดไปหมดสิ้น แล้วเป้าหมายต่อไปคือ เผ่าพันธุ์ไหนที่จะถูกกวาดล้างต่อ คุณรู้หรือเปล่า
    ฮิตเลอร์คลั่ง ผิวขาว ตาสีฟ้า ผมสีทอง ถ้าไม่อยู่ในลักษณะนี้ ถือว่าเป็นพลเมืองชั้นสองหมด แล้วถ้าเป็นแบบนั้นคุณคิดว่าประเทศฝ่ายเอเชียจะเหลือรอดเหรอครับ ตรองดูให้ดี
    ทำไมผมจะไม่รู้ว่า ประวัติศาสตร์ฮิตเลอร์มีเป้าหมายอะไร ผมก็อ่านมา ผมอ่านทั้งสื่อฝั่งสัมพันธมิตร ท้งฝ่ายอักษะเลยละ

ผมก็มีหนังสือพวกนี้ แล้วกรุณาอย่าถามคนอื่นด้วยคำว่า "คุณรู้หรือเปล่า??" แบบนี้มันไม่ให้เกียรติกัน

ผมแค่พูดถึง พฤติกรรมทางการค้าของชาวยิวเฉยๆ ซึ่งเกาหลีมันเทียบกันไม่ได้ คุณต้องไปอ่าน Textbook กลยุทธ์ทางเศรษฐศาสตร์ของกลุ่มชนต่างๆดู

แล้วจะรู้ว่า ยิวนี่แหละ คือที่สุดในเรื่องของการค้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    พวกต่างชาติมันคงไม่รู้หรอกว่า ทำไมสงครามโลกครั้งที่1 เยอรมันถึงแพ้ และทำไม ฮิตเลอร์ถึงทำ สงคราม ประชาชนเยอรมันเรียกฮิตเลอร์ ว่า" วีรบุรุษ" เพราะปลดปล่อยจากสนธิสัญญาที่โคตรจะโกง กับต่างชาติที่มองฮิตเลอร์ว่า"เจ้าตัวปัญหา" ผมว่าต่างชาติที่เกลียดก็ตรงที่ฆ่าชาติยิว ทำไมฮิตเลอร์ฆ่าชาวยิว ??เคยสงสัยกันไหมครับ

คือ สมัยสงครามโลกครั้งที่1 เยอรมันแพ้สงคราม เพราะไม่มีเงินทำสงคราม ทำไมไม่ถึงไม่มีเงิน เพราะนักธุรกิจส่วนใหญ่เป็นชาวยิว และมีการจัดตั้งกลุ่มธุรกิจชาวยิวในเยอรมันซึ่งมีผลต่อประเทศเป็นอย่างมากเพราะนักธุรกิจชาวยิวมีจำนวนมากและเหมือนว่าเป้นตัวกำหนดเศรษกิจในประเทศเยอรมัน พอไม่มีเงินทำสงครามเลยทำให้เยอรมันแพ้ พอแพ้เสร็จ มันก็เป็นเรื่องธรรมชาติแบบที่เรียกร้องกันสุดๆ คือทำสนธิสัญญา เหมือน ที่ฝรั้งเศสทำกับเรา แต่ของเยอรมันโดนทั้งประเทศ ห้ามทุกอย่างเกี่ยวกับการทหาร ไม่มีทหารก็เหมือนไม่มีรั้ว และอีกอย่างถ้าประเทศไหนแพ้สงครามยิ่งในตะวันตกแล้ว มันจะอัปอายมาก ฮิตเลอร์เลยทำสงครามเพื่อกู้หน้า แต่พอหลังฮิตเลอร์มีอาการ "คลั่งอำนาจ" เลยประกาศสงครามโลก ผลที่ออก ประเทศเยอรมันเหลือแค่ไม่กี่จังหวัดจากเดิน

สรุป ยิวทำให้เยอรมันแพ้สงครามโลกครั้งที่1 และสร้างความอัปอาย ทำไมยิวถึวไม่ให้กู้เงินเหรอ ง่ายๆครับ มันกลัว ขาด ทุน!!
    เยอรมันโดนประเทศผู้ชนะสงครามสูบทรัพยากรไปเยอะมาก จนน่าสงสารเลยล่ะครับ ไม่แต่เฉพาะการคุกคามทางทหารนะครับ

ทางด้านเศรษฐกิจเขาก็โดนสนธิสัญญาแวร์ซายส์คุกคาม ทั้งค่าปฏิกรรมสงครามอันมหาศาล

รวมถึงต้องส่งเหมืองถ่านหิน(หรืออะไรสักอย่างนี่แหละผมจำไม่ค่อยได้ละ) เป็นค่าชดใช้ให้ต่างชาติด้วย

ทั้งการเสียดินแดนอาณานิคม

ผมว่าถ้าเทียบกับทางเอเชียแล้ว ก็คล้ายๆ ชาวจีนที่เข้ามาในไทยแบบมาตัวเปล่าๆ แล้วค่อยๆสร้างตัวจนรวยกว่าคนไทยนั่นแหละครับ

ขนาดรัสเซียเองยังโดนจีนเข้าไปตีตลาดบ้างเลยครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    พอเถอะครับ เราไม่ใช่คนในประวัติศาสตร์ เราไม่รู้สึกหรอกครับ เฉยๆเถอะอย่าต่อว่ากันเลย อีกอย่างมันกลายเป็นแฟชันไปแล้วเราก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ

*^ เริ่มต่อประวัติศาสตร์กันซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อย่าเหมารวมเหยียดเชื้อชาติอื่นเลยครับ

ถ้าวันนึงเราไปเที่ยวต่างประเทศ แล้วต่างชาติมาเหมาด่าว่าพวกคนไทยดินแดนมิจฉาชีพ เข้างานไม่เคยตรงเวลา เอาสบายเข้าว่า

ทั้งๆที่นั่นไม่ใช่ความผิดของเราแม้แต่นิด เราก็คงไม่พอใจเหมือนกัน

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ต่างคนก็ต่างไม่เข้าใจกันครับ
    ฝรั่งเค้าไม่เข้าใจวัฒนะธรรมเรา
    เราก็ไม่เข้าใจวัฒนะธรรมของฝรั่ง

โทษใครไม่ได้หรอก