ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

คือผมจะซื้อ Router กับ wifirouter อะครับแนะนำหน่อย

คือผมใช้เน็ต 6 mb ของ 3bb อยู่นะครับ
    แล้วผมจะย้ายคอมไปไว้ห้องนอน ผมเลยจะซื้อ router ใหม่อะครับ
    คือ SmartAX MT880 นี่ยังมีขายอยู่หรือป่าวครับแล้วจะไปซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่
    และช่วยแนะนำ wifirouter ที่เหมาะกับเน็ตผมให้ด้วยนะครับ เอ่อ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี่

รูปของ smartAX MT880 คุ้นๆอะปล่าว มันจะมีขายที่ไหนอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    CISCO ........

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ผมจำรุ่นไม่ได้นะแตแนะนำก็มี

Cisco ราคาค่อนข้างสูงหน่อย แต่ก็แจ่ม
    Zyxel รุ่นนี้ ผมคิดว่าก็ดีไกล้ๆกับ Cisco แต่มันแฮ้งเพราะเรื่องของความร้อนบ่อยมาก ถ้าอยู่ในห้องไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าเป็นพวก Outdoor ไม่ไหว
    Linksys ราคาไม่แพงมากนัก ส่วนใหญ่จะเป็น AP และสามารถอัพFW ได้หลากหลาย อย่าง DD-WRT หรือ Tomato ผมใช้รุ่นนี้อยู่บอกได้เลยครับ ว่าทนดี
    Asus ใช้งานง่ายเพราะ FW เป็นภาษาไทย
    TP-link ราคาย่อมเยา คุณภาพก็ถือว่า ดีอยู่นะเพราะผมใช้คู่กะ Linksys WRT54GL

ของ Huawei อย่าไปเอามาใช้เลย คุณภาพแย่มากมาย บางทีก็ดีบางทีก็เน่า แล้วแต่ดวง ผมก็เคยใช้ smartAX MT880 จะบอกว่า เน่าบ่อยมาก --"

Edit

ถ้าจะซื้อเร้าเตอร์ใหม่ ผมแนะน้ำเอาเป็นเร้าเตอร์ไวไฟ เลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องเดินสายไรมากมาย ซื้อมาก็ใส่ User กะ Pass ที่ทาง3bb ให้มาแค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว เออแต่อย่าลืมล๊อก ไวไฟด้วยนะ เดียวข้างบ้านแอบใช้ วิธีเซ็ต อ่านตามคู่มั่วเลยครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 4th March 2012 เมื่อ 20:05

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    แล้วของเดิมไปไหนครับ มีไหม ไม่มีขายต่อเอาไหม(ถามนะยังไม่ประกาศขาย)
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อันเดิมมีอยู่ครับแต่จะซื้ออีกอันครับเพราะผมจะเอาคอมผมเข้าไปไว้ในห้อง และเอาอีกเครื่องไว้ห้องเดิมก็เลยอยากจะซื้อเพิ่มอีกสักเครื่องก็เลยอยากรู้ว่ามันขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่
    แล้วท่าไปที่ 3bb มันจะมีขายให้เราเลยหรือปล่าวอะ ไม่อยากไปถามเองเราไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เดี๋ยวหน้าแตก

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ผมมีของ 3bb เลย ไม่ได้ใช้ ยกเลิกไปแล้ว
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold