ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง ลงโฆษณา ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    Blog Entries
    10

Exclamation [PC Thai] เกมส์ ก้านกล้วย : ผจญภัย (Khan Kluay : The Adventure) [DEMO]

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    * - บางเวลาเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ไม่สามารถโหลดได้ - *
    * - Sometimes server the work hard can not be loaded. - *

เกมส์ ก้านกล้วย : ผจญภัย (Khan Kluay : The Adventure) : จากช้างน้อย สู่พญาช้างพลาย การผจญภัยได้เริ่มขึ้นเมื่อช้างน้อยก้านกล้วย ได้ออกเดินทางตามหาพ่อที่หายไป และตลอดเส้นทางอันยาวไกล เขาได้เจอะเจอกับเหตุการณ์ต่างๆ และมิตรภาพแท้ที่ทำให้เค้าเติบโตขึ้นเป็นช้างหนุ่มเชือกสำคัญในประวัติศาสตร์ไทย ในฐานะผู้สร้างวีรกรรมบนสมรภูมิสงครามยุทธหัตถี ก้านกล้วย จากลูกช้างป่าแสนซุกซน ที่ตั้งใจจะออกตามหาพ่อที่หายไปตั่งแต่เค้ายังไม่เกิด แล้วในที่สุดก็ขึ้นสู่การเป็น พระคชาธารแห่งสมเด็จพระนเรศวร นั่นก็คือ ช้างศึกคู่บารมีแห่งสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ผู้สร้างเกียรติประวัติสูงสุดให้แก่ช้างไทย ในการช่วยกอบกู้เอกราชของชาติไทยจากอริราชศัตรู หลังจากชัยชนะในสงครามยุทธหัตถี สมเด็จพระนเรศวร ได้พระราชทานนามใหม่ในฐานะ เจ้าพระยาปราบหงสาวดี ชบาแก้ว ช้างสาวเพื่อนสนิท ก้านกล้วย ผู้ทำให้ก้านกล้วยรู้จักกับมิตรภาพและความรัก ผู้ที่คอยให้กำลังใจและ อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของก้านกล้วย ...

ที่มาของข้อมูล : Zest Interactive Online Store

System Requirements (ความต้องการของระบบ) :

Minimum System Requirement (ขั้นต่ำ) :

CPU : Intel Pentium4 1.0 GHz or AMD Athlon/Duron 100% equivalent CPU

Memory : 512 MB RAM

Hard Disk Space : 1.94 GB Free

Graphic Card : NVidia Geforce FX 5200 64 MB or better

DirectX : DirectX version 9.0c

Recommend System Requirement (ที่แนะนำ) :

CPU : Intel Pentium4 2.0 GHz or Higher

Memory : 1.0 GB RAM or Higher

Hard Disk Space : 1.94 GB Free

Graphic Card : NVidia Geforce 6200 / ATi Radeon 9200 or better

Program Requirement :
    เนื่องจาก โปรแกรม /เกมส์ ที่ท่านกำลังจะ ดาวน์โหลด ต่อไปนี้ เป็นโปรแกรม ที่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ โปรแกรม Microsoft DirectXครับซึ่งถ้าใครที่ยังไม่มี ก็ขอให้ดาวน์โหลดไปไว้ประจำเครื่องได้เลยนะครับ เรียกได้ว่า ดาวน์โหลดกันครั้งเดียว ไม่ต้องดาวน์โหลดอีกเลยครับผม ...

Note : เกมส์นี้ มีคุณสมบัติเป็น DEMO Version !! นะครับ ทางผู้พัฒนา เกมส์นี้ เขาให้ท่านใช้กันได้ ในบางด่าน (Levels) นะครับ หากท่านต้องการที่จะเล่นเกมส์นี้ต่อแบบตัวเต็มๆ ท่านจะต้องติดต่อกับทางผู้พัฒนา โปรแกรม นี้ เพื่อสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ Zest Interactive Online Store นะครับผม...

Scripts ดีๆ ควรมีไว้ติดเครื่อง + ข้าม adf.ly
    *Scripts are good & How to Skip adf.ly

>>> Download <<<

ไฟล์ไหนติดรหัสให้ใส่ : s4muraiz
    บีดอัดแบบ ระดับ-ดีที่สุด ใส่ Recover Record 10% ไฟล์เสียซ่อมได้
    ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

กด Like เพื่อเป็นกำลังใจให้ s4muraiz

Like

= 1 Like
    ((กด Like วันละครั้ง รักตายเรย ))

>>> Facebook S4MuRaIz <<<
    ไปช่วยกันกด Like ใน Facebook ผมกันหน่อยนะๆ ใครอยากได้อะไร อยากรู้เรื่องไหน โพสที่กระดานได้เลย จัดให้แน่นอน !!

โปรแกรม,เกมส์ ของผม
    หาเงินแบบผมเปลี่ยนลิ้งค์ให้เป็นเงินง่ายๆ
    รายละเอียด พร้อมหลักฐาน
    คลิกที่ MY CENTER ด้านล่าง

* แสดงความคิดเห็นกันสักนิดนะครับ Thank You ...
    มีปัญหา อยากสอบถามอะไร โพสตอบกระทู้ได้เลยนะครับ !?

ถูกใจ ช่วยกันโหวต อย่าลืมกด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 13th August 2012 เมื่อ 16:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    2,992
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,325
    ภาพสวยงามดีครับ ไม่ต่างกับตอนทำหนังเลย อยากเห็น หนังการ์ตูน Animetion 3D ที่เสมือนจริงของประเทศไทยบ้างจัง ไม่ก็เกม -..-

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    สนับสนุนเกมส์ไทยกันหน่อย แล้วอย่าลืมอุดหนุนเขาละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    Demo เคยเล่นล่ะอยากได้ตัวเต็มอ่ะน่าจะเอามาแจกเหมือน ต้มยํากุ้งน่ะเหอๆ

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    653
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,144
    สนับสนุนเกมส์ไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    เกมส์ไทยครับ อุดหนุนหน่อย