ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    Blog Entries
    10

Exclamation [PC Thai] เกมส์ ก้านกล้วย : ผจญภัย (Khan Kluay : The Adventure) [DEMO]

* - บางเวลาเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ไม่สามารถโหลดได้ - *
    * - Sometimes server the work hard can not be loaded. - *

เกมส์ ก้านกล้วย : ผจญภัย (Khan Kluay : The Adventure) : จากช้างน้อย สู่พญาช้างพลาย การผจญภัยได้เริ่มขึ้นเมื่อช้างน้อยก้านกล้วย ได้ออกเดินทางตามหาพ่อที่หายไป และตลอดเส้นทางอันยาวไกล เขาได้เจอะเจอกับเหตุการณ์ต่างๆ และมิตรภาพแท้ที่ทำให้เค้าเติบโตขึ้นเป็นช้างหนุ่มเชือกสำคัญในประวัติศาสตร์ไทย ในฐานะผู้สร้างวีรกรรมบนสมรภูมิสงครามยุทธหัตถี ก้านกล้วย จากลูกช้างป่าแสนซุกซน ที่ตั้งใจจะออกตามหาพ่อที่หายไปตั่งแต่เค้ายังไม่เกิด แล้วในที่สุดก็ขึ้นสู่การเป็น พระคชาธารแห่งสมเด็จพระนเรศวร นั่นก็คือ ช้างศึกคู่บารมีแห่งสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ผู้สร้างเกียรติประวัติสูงสุดให้แก่ช้างไทย ในการช่วยกอบกู้เอกราชของชาติไทยจากอริราชศัตรู หลังจากชัยชนะในสงครามยุทธหัตถี สมเด็จพระนเรศวร ได้พระราชทานนามใหม่ในฐานะ เจ้าพระยาปราบหงสาวดี ชบาแก้ว ช้างสาวเพื่อนสนิท ก้านกล้วย ผู้ทำให้ก้านกล้วยรู้จักกับมิตรภาพและความรัก ผู้ที่คอยให้กำลังใจและ อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของก้านกล้วย ...

ที่มาของข้อมูล : Zest Interactive Online Store

System Requirements (ความต้องการของระบบ) :

Minimum System Requirement (ขั้นต่ำ) :

CPU : Intel Pentium4 1.0 GHz or AMD Athlon/Duron 100% equivalent CPU

Memory : 512 MB RAM

Hard Disk Space : 1.94 GB Free

Graphic Card : NVidia Geforce FX 5200 64 MB or better

DirectX : DirectX version 9.0c

Recommend System Requirement (ที่แนะนำ) :

CPU : Intel Pentium4 2.0 GHz or Higher

Memory : 1.0 GB RAM or Higher

Hard Disk Space : 1.94 GB Free

Graphic Card : NVidia Geforce 6200 / ATi Radeon 9200 or better

Program Requirement :
    เนื่องจาก โปรแกรม /เกมส์ ที่ท่านกำลังจะ ดาวน์โหลด ต่อไปนี้ เป็นโปรแกรม ที่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ โปรแกรม Microsoft DirectXครับซึ่งถ้าใครที่ยังไม่มี ก็ขอให้ดาวน์โหลดไปไว้ประจำเครื่องได้เลยนะครับ เรียกได้ว่า ดาวน์โหลดกันครั้งเดียว ไม่ต้องดาวน์โหลดอีกเลยครับผม ...

Note : เกมส์นี้ มีคุณสมบัติเป็น DEMO Version !! นะครับ ทางผู้พัฒนา เกมส์นี้ เขาให้ท่านใช้กันได้ ในบางด่าน (Levels) นะครับ หากท่านต้องการที่จะเล่นเกมส์นี้ต่อแบบตัวเต็มๆ ท่านจะต้องติดต่อกับทางผู้พัฒนา โปรแกรม นี้ เพื่อสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ Zest Interactive Online Store นะครับผม...

Scripts ดีๆ ควรมีไว้ติดเครื่อง + ข้าม adf.ly
    *Scripts are good & How to Skip adf.ly

>>> Download <<<

ไฟล์ไหนติดรหัสให้ใส่ : s4muraiz
    บีดอัดแบบ ระดับ-ดีที่สุด ใส่ Recover Record 10% ไฟล์เสียซ่อมได้
    ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

กด Like เพื่อเป็นกำลังใจให้ s4muraiz

Like

= 1 Like
    ((กด Like วันละครั้ง รักตายเรย ))

>>> Facebook S4MuRaIz <<<
    ไปช่วยกันกด Like ใน Facebook ผมกันหน่อยนะๆ ใครอยากได้อะไร อยากรู้เรื่องไหน โพสที่กระดานได้เลย จัดให้แน่นอน !!

โปรแกรม,เกมส์ ของผม
    หาเงินแบบผมเปลี่ยนลิ้งค์ให้เป็นเงินง่ายๆ
    รายละเอียด พร้อมหลักฐาน
    คลิกที่ MY CENTER ด้านล่าง

* แสดงความคิดเห็นกันสักนิดนะครับ Thank You ...
    มีปัญหา อยากสอบถามอะไร โพสตอบกระทู้ได้เลยนะครับ !?

ถูกใจ ช่วยกันโหวต อย่าลืมกด

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 13th August 2012 เมื่อ 16:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ: