ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465

ระหว่าง Cod Mw3 กับ Battlefield 3 ซื้อของแท้ อันไหนดีกว่ากัน

ผมกำลัง เลือกอยู่ครับ เอาไว้เล่นกับฝรั่ง
    : Bless or Death :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    Battlefield 3 หากชอบTeamwork หากชอบลุยเดี่ยวก็MW3

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Battlefield 3 ครับผมเล่นอยู่มันมาก

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ตอนนี้แนะนำ MW3 แน่นอนครับ
    เพราะว่า BF3 MP ตอนนี้ "เริ่มเน่าแล้วครับ"

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    Battlefield 3 = เน้นทีมเวิร์ค,แมพกว้าง,มียานพาหนะให้ขับ,ถล่มตึกได้

Modern Warfare 3 = เน้นใช้ทักษะึความไว,เทพคนเดียวก็พาทีมชนะได้,แมพเล็กหากันเจอได้ง่ายๆ,มีระบบ Kill Streak,ไม่กินสเปค

แต่เอาจริงๆวินาทีนี้คงต้อง Battlefield 3 แหละครับ ราคาถูกกว่า (แบบกล่อง)

ปล.ผมแฟน CoD นะครับ ที่ไม่อยากให้ซื้อก็เพราะกลัวท่านซื้อมาแล้วผิดหวัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pritada007 อ่านกระทู้
    BF3 ครับ MW3 จากที่ีเล่น alter แล้วรุสึกว่ามันจะยึดคิดกะ คิลสตีค เล่นแล้วเครียดโปรเยอะ ใครเก่งก็เก่งเวอร์
    ใครอ่อนก็ไม่ได้เกิดกันเลย !
    อย่าเอามาตรฐาน alter มันตัดสินกับของแท้สิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    หลังจากที่เล่น MW3 แท้บ้านเพื่อน

โปรเกลื่อนครับ
    แย่จัง... ผมเล่นจน Prestige 2 หรือราวๆ 151 ชั่วโมง ไม่เคยเจอโปรเลยแม้แต่ครั้งเดียว

ส่วนใหญ่เจอแต่ Akimbo ซึ่งน่ารำคาญน้อยกว่าพวก Hack นิดหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Earth's Bassist : 5th March 2012 เมื่อ 22:32

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ถ้าชอบkillเยอะๆก็CoDอ่ะครับ
    แต่ถ้าเน้นสมจริงหน่อยก็BF3ครับผมเล่นอยู่มันส์ได้โล่(วิ่งหลับกระสุนมันทีเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    คนเลือก Bf3 โง่
    คนเลือก Mw3 โง่
    คนเลือก Mw3 , Bf3 ฉลาด ๆ

My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    หลังจากที่เล่น MW3 แท้บ้านเพื่อน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้

งั้น ผมก็ฉลาดสินะ ซื้อแท้ทั้ง 2 เกม

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    กระทู้มาม่า

ผมแนะนำ BF ดีสุดด สมจริงดี . . . หรือ ใครจะเถียง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้

ผมก็ฉลาดด้วยล่ะ ซื้อมันทั้ง 2 เกม ^^

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    BF3 เล่นถึงเวล 30 เบื่อละ

MW3 เล่นไปเรื่อยๆ ไม่น่าเบื่อ

ความเห็นส่วนตัว ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aspirineth : 5th March 2012 เมื่อ 22:23

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้

แต่ถ้าเทียบความ*****กของการใช้โปรทั้ง 2 เกมผมว่า BF รู้สึกเจ็บมากกว่านะครับ ถึงรูปแบบโปรจะคล้ายแต่ถ้าโดนยิงหัวตอนขับรถถังนี่มันฮาไม่ออกนะครับ ฮ่าฮ่า

ปล.แนะนำ Battlefield ต้องลองเองครับแล้วจะรู้ว่ามันสุดยอดแค่ไหน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Till The Death Of Me อ่านกระทู้
    แต่ถ้าเทียบความ*****กของการใช้โปรทั้ง 2 เกมผมว่า BF รู้สึกเจ็บมากกว่านะครับ ถึงรูปแบบโปรจะคล้ายแต่ถ้าโดนยิงหัวตอนขับรถถังนี่มันฮาไม่ออกนะครับ ฮ่าฮ่า

ปล.แนะนำ Battlefield ต้องลองเองครับแล้วจะรู้ว่ามันสุดยอดแค่ไหน

เล่น BF3 เดือนนึงเจอโปรสองครั้ง

กดออกจากเกม ทั้งสองครั้ง คุ้มครับ !!!
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    พอๆ เลือกเถียงกัน ผมซื้อมาเเล้วทั้ง 2 เกมเนี่ย เล่นได้เเปปเดียวก็เบื่อละเเทบจะไม่ได้เเตะเลยเอามาประดับบ้านสะงั้น

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมซื้อแท้ทั้ง 2 เกม บอกได้ว่า......

BF3 ครับ
    เพราะ MW3 แม้งทำระบบหาเซิฟยุ่งยาก น่าลำคาญ เจอแต่ห้องปิงแดง เซ้ง
    บางทีกว่าจะหาห้องดีๆ ปิงเขียวเล่นได้ เกือบครึ่ง ช.ม. = =" และห้องพวก: ยึดธง วางบอม ป้องกันธง วิ่งชิงธง คิวคอนเฟิร์ม ดรอปโซน กว่าจะหาห้องพวกนี้ปิงเขียวได้ โครตยาก!!!
    เจอแต่ ปิงแดงๆทั้งนั้น
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ไม่เคยเล่น MW3 ..

ฉะนั้น ผมแนะนำ BF3 ครับ ..

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    BF3 ครับ 12345

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    BF3 เล่นถึงเวล 30 เบื่อละ

MW3 เล่นไปเรื่อยๆ ไม่น่าเบื่อ

ความเห็นส่วนตัว ....

มีผมติดด้วย 5555 ส่วนตัวผมเลือก BF3 ครับ MW3 เน้นบู๊ดังที่คห. ด้านบนคอมเม๊นท์เอาไว้ BF3 เน้น Teamwork ซึ่งผมได้ลงแข่ง

Battlefield 3 Friendly Leauge มันส์มาก (โปรโมทนิดนึง) 555

กล่าวขอบคุณ
    822
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markkingza11 อ่านกระทู้
    มีผมติดด้วย 5555 ส่วนตัวผมเลือก BF3 ครับ MW3 เน้นบู๊ดังที่คห. ด้านบนคอมเม๊นท์เอาไว้ BF3 เน้น Teamwork ซึ่งผมได้ลงแข่ง

Battlefield 3 Friendly Leauge มันส์มาก (โปรโมทนิดนึง) 555
    ที่เอาภาพมาลงเพราะจะให้ดู เพื่อนมีตั้งเยอะ วันๆเล่นไม่กี่คน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็ให้ bf3 อีกหนึ่งเสียงนะ

จริงๆผมชอบแนวลุยบู๊สไตล์ cod นะ แต่ถ้าว่ากันด้วยเรื่อง ความสมจริง teamwork ที่เด่นๆเลย คือความสมดุล ของ bf3
    ผมว่าระบบคลาส/อาวุธ ทำออกมาได้สมดุลดีมาก ไม่เหมือน mw3 ที่มีปืนทำลายความสมดุลแบบ akimbo
    ที่ชอบที่สุดคือ ระบบ bullet drop กะโหมด rush อะครับ

ส่วน mw3 ถ้าอยากเล่นก็ลอง alter หรือ teknogod ก็ได้ จากที่ลองเล่นมาผมว่าเล่นเถื่อนหนุกกว่าแท้อีกนะ ถ้าคุณไม่คิดมากเรื่องโดน hackerยิง คือถ้าคุณซื้อ mw3 มาเล่นแท้ แล้วเนทออกนอกไม่ดีจริง จะเล่นได้แต่โหมด tdm เพราะโหมดอื่นหาห้องยากคนเล่นน้อย ถึงมีห้องให้เรา ปิงเราก็ไม่ดี
    ถึงจะมี dedicate ก็จริงแต่เป็น unrank แถมคนไม่มี (ไม่รู้ตอนนี้จะมีคนเล่นกันหรือยัง dedicate ใน steam)
    แต่ที่ผมบอกเถื่อนหนุกกว่าเพราะ มันเป็น dedicate เนี่ยแหละ หมดปัญหาเรื่องปิง/หาห้อง/ได้เล่นหลายโหมด แต่เสียอย่างเดียวเรื่อง hack

ปล. ผมก็ซื้อทั้ง2เกม โดยรวมๆก็สนุกกันคนละแบบ
    ปล2. เหมือนเห็นผ่านๆว่า ตอนนี้ dedicate ใน steam ของ mw3 มีแบบเป็น ranked server แล้วหรอ?
    ถ้ามีจริงจะได้เอามาลงเล่นใหม่ -..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 6th March 2012 เมื่อ 00:05

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    Bf3 เชียร์เกมนี้ -0- 5555555555555555555
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    822
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    ผมก็ให้ bf3 อีกหนึ่งเสียงนะ

จริงๆผมชอบแนวลุยบู๊สไตล์ cod นะ แต่ถ้าว่ากันด้วยเรื่อง ความสมจริง teamwork ที่เด่นๆเลย คือความสมดุล ของ bf3
    ผมว่าระบบคลาส/อาวุธ ทำออกมาได้สมดุลดีมาก ไม่เหมือน mw3 ที่มีปืนทำลายความสมดุลแบบ akimbo
    ที่ชอบที่สุดคือ ระบบ bullet drop กะโหมด rush อะครับ

ส่วน mw3 ถ้าอยากเล่นก็ลอง alter หรือ teknogod ก็ได้ จากที่ลองเล่นมาผมว่าเล่นเถื่อนหนุกกว่าแท้อีกนะ ถ้าคุณไม่คิดมากเรื่องโดน hackerยิง คือถ้าคุณซื้อ mw3 มาเล่นแท้ แล้วเนทออกนอกไม่ดีจริง จะเล่นได้แต่โหมด tdm เพราะโหมดอื่นหาห้องยากคนเล่นน้อย ถึงมีห้องให้เรา ปิงเราก็ไม่ดี
    ถึงจะมี dedicate ก็จริงแต่เป็น unrank แถมคนไม่มี (ไม่รู้ตอนนี้จะมีคนเล่นกันหรือยัง dedicate ใน steam)
    แต่ที่ผมบอกเถื่อนหนุกกว่าเพราะ มันเป็น dedicate เนี่ยแหละ หมดปัญหาเรื่องปิง/หาห้อง/ได้เล่นหลายโหมด แต่เสียอย่างเดียวเรื่อง hack

ปล. ผมก็ซื้อทั้ง2เกม โดยรวมๆก็สนุกกันคนละแบบ
    ปล2. เหมือนเห็นผ่านๆว่า ตอนนี้ dedicate ใน steam ของ mw3 มีแบบเป็น ranked server แล้วหรอ?
    ถ้ามีจริงจะได้เอามาลงเล่นใหม่ -..-
    Dedicated Server ของแท้ ผมเล่นแต่เซิฟ สไน ฝรั่งเทพ สไนเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    - - คำถามโลกแตกจริงๆว่าไหมซื้อสองอย่างเลยง่ายดีส่วนตัวเชียทั้งสองอัน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    medal of honor: warfighter ครับ