ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ถามเรื่องความจุ iphone ครับ

คือ ผมมีแพลนว่าจะซื้อiphone 4s (ไม่ใช่ตอนนี้หรอกฮ่าๆ)คือ ผมเป็นคนชอบถ่ายรูป เล่นเกมแต่บ้าพักเดียวก็เบื่อไม่ค่อยได้เล่น อยากรู้ว่า

1.app iphone เวลาเราลงเนี่ยมันกินพื้นที่เยอะมั้ยครับ (ต่อ 1 app โดยประมาณ) พวกเกมส์ด้วยนะครับ
    2.ถ้าอย่างผม 16 Gb พอจะลงแอป กับเกม ฯลฯ ได้ประมาณไหน

รบกวนผู้รู้ชี้แจงทีครับ

ขอบคุณครับ
    CalVaDoS

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    1.ขนาดของApp มีตั้งแต่ 10 Mb ถึงเป็น หลายGb ก็มีนะครับ แต่ส่วนใหญ่ พวกที่เป็นหลาย Gb จะเป็นเกมหนักๆ
    ข้อ2. แล้วแต่ท่านจะจัดสรร นะครับส่วนนี้เพราะบางคนก็ลงเพลงบ้างอะไรบ้าง แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นของเพื่อนมา ใส่App ทุกอย่างรวมกันได้ประมาณ 6-7 หน้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    ผมใช้ไอโฟน 4 32gb อยู่ครับ ความจุไม่ใช่ปัญหาหรอกครับถ้าคุณไม่ได้ดูหนัง anime หรือ jailbreak แล้วบ้าโหลดแอพไม่เลิก เรื่องเล่นเกมคนใช้ไอโฟนจะรู้กันดีครับ แต่ก่อนพอได้เกมมาใหม่ๆเล่น****ทั้งวัน เดียวนี้แทบไม่ได้แตะเลยครับ มีไว้ให้เพื่อนเล่นอย่างเดียว - - เรื่องถ่ายรูปก็โอเคครับกล้องชัด ของผม 5mp เองเลยต้องยืมเพื่อนมาใช้ แต่เวลาคุยกับ siri นี่ต้องกระแดะหน่อยนะ ไม่งั้นมันฟังไม่รู้เรื่อง
    สุดท้ายขอบอกว่า ถ้าซื้อมาเล่นเกมอย่าซื้อเลยครับ มันทำได้มากกว่านั้นเยอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป็นเหมือนกันครับ เเรกๆเห็นของเพื่อนอยากเล่นสนุก เเต่พอใช้เองมันไม่ค่อยเกิดอารมณ์อยากเล่นเท่าไหร่เลย มีไว้เล่นเน็ท ฟังเพลง ถ่ายรูป + ให้เพื่อนยืมเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    1.ขนาดของApp มีตั้งแต่ 10 Mb ถึงเป็น หลายGb ก็มีนะครับ แต่ส่วนใหญ่ พวกที่เป็นหลาย Gb จะเป็นเกมหนักๆ
    ข้อ2. แล้วแต่ท่านจะจัดสรร นะครับส่วนนี้เพราะบางคนก็ลงเพลงบ้างอะไรบ้าง แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นของเพื่อนมา ใส่App ทุกอย่างรวมกันได้ประมาณ 6-7 หน้า
    ขอถามต่อนิดนึงครับ ถ้าเป็นแอปใช้งาน(ที่ไม่ใช่เกมส์) ขนาดจะถึง Gb มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    CalVaDoS

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมใช้ 4s อยู่ กล้องชัดมาก วิดีโอก็ถ่ายแบบ 720p รึป่าวไม่แน่ใจ ถ่าย3-5นาที 500+ mb
    แต่เกมส์ลงไว้เล่นแปปเดียวก็เบื่อ แต่ส่วนใหญ่เพื่อนมัเอาไปเล่น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CalVaDoS อ่านกระทู้
    ขอถามต่อนิดนึงครับ ถ้าเป็นแอปใช้งาน(ที่ไม่ใช่เกมส์) ขนาดจะถึง Gb มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าเป็นApp ใช้งานพวกกล้องหรือsocial network ต่างๆมากมาย มีขนาดไม่ถึง 100MB หรอกครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เกมแบบไหนครับ ถ้า ธรรมดา ก็ 2-3MB เองแต่ถ้า อย่าง PES ก็ 100 กว่า MB เลย ถ้าจำไม่ผิดนะ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: