ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

>>คือผมอย่างแจ้งความกับทาง ICT เรื่องไอ่ Markro69olo <<

คือผมอยากจะแจ้งความเกี่ยวกับไอ่ Markro69olo ครับ กับทาง ICT อะครับ ต้องควรทำอย่างไรบ้างครับ

คือผมทนไม่ไหวแล้วครับ อย่างน้อยก็ช่วยทำอะไรซักอย่างเถอะครับ ผมไม่รู้เหมือนกันนะว่ามีใครแจ้งความเรื่องนี้ไปแล้ว

แต่ที่แน่ๆทุกวันนี้ไอ่ Markro69olo มันก็ยังคงมีพฤติกรรมทรามๆอยู่เหมือนเดิม คืออย่างว่ากันเลยนะ ผมก็รู้อยู่ว่าคนแบบนี้มันมีเยอะในสังคมออนไลน์

แต่สำหรับไอ่คนนี้มันไม่ไหวจริงๆครับมันเกินไปอะ เพราะมันสร้างความเดือดร้อน และก่อกวนชาวบ้านเค้าไปทั่วเลย ซึ่งผมก็เคยโดนเหมือนกัน แต่ผมดูเชลแนลมันทุกๆวัน

มันก็ยังคงทำพฤติกรรมแบบนี้ไม่เคยเปลี่ยน ดังนั้นถือว่าเห็นแก่สังคมหน่อยครับ ช่วยๆกันหน่อย อย่ามัวแต่นอนนิ่งดูดาย

ปล.ส่วนใครที่ยังไม่รู้จักไอ่ Makro69olo จิ้มลิงค์ข้างล่านี่นะครับ

http://www.google.co.th/#hl=th&sclie...w=1241&bih=567

ส่วนนี่เชลแนลของมันครับ ลองเข้าไปประจานความระยำของมัน

http://www.youtube.com/user/Makro69olo

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ไม่เห็นมี ความเป็น มา ..เลย ครับ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    เข้าใจละครับ มันคือเกรียน เกรียนคีบอร์ด ซะด้วย

ไล่ด่า ใน YouTube ไปเรื่อย

ก็ไม่เข้าใจมันเหมือนกัน ว่าทำไปได้อะไร

แต่ให้ทำไงได้ละครับ ICT มันทำแป๊ะ ไรไม่ได้หรอก [ขนาดเว๊บหมิ่นมันยังไม่แบนเลย]
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ napushi อ่านกระทู้
    ไม่เห็นมี ความเป็น มา ..เลย ครับ
    งั้นผมจะอธิบายให้ฟังนะครับ คือ ไอ่ Markro69olo เนี่ยมันเป็นเกรียนในยูทูปคนหนึ่งครับ มันแย่ตรงไหนเหรอครับ ก็เพราะไอ่นี่วันๆมันไม่ทำอะไรนอกจากโพสด่าคลิปคนอื่นเค้าไปทั่วไงครับ
    ซึ่งครั้งหนึ่งผมก็เคยโดนเหมือนกัน ผมก็เข้าใจนะว่าคนแบบนี้มันมีเยอะในสังคมออนไลน์ แต่สำหรับไอ่นี่มันเกินไปจริงๆ ครับ เพราะมันด่าคลิปทุกอย่างที่มันเข้าไปดู แล้วส่วนใหญ่ในตอนนี้คลิปที่มันด่า
    จะเป็นคลิปที่เกี่ยวกับดนตรี เพลง ซึ่งมันเข้าไปดูคลิปไหนมันก็ด่าหมด ซึ่งทุกวันนี้มันก็ยังทำพฤติกรรมเดิมๆอยู่ทุกวัน ปล่อยไว้ไม่ได้ครับ

สำหรับบางคนอาจจะคิดว่าเรื่องนี้มันไร้สาระ แต่สำหรับผมแล้วผมคิดว่าถ้าเราไม่เริ่มจากจุดเล็กๆของสังคม มัวแต่ปล่อยให้คนแบบนี้มันได้ใจ อีกหน่อยคนแบบนี้มันก็จะเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆเพราะมันเห็นว่าเราไม่ใส่ใจ
    ไม่ทำอะไรมัน แบบนี้สังคมจะเป็นยังไงล่ะครับ คิดเอาเองละกัน คิดซะว่าเห็นแก่สังคมเถอะนะครับช่วยๆกันหน่อย

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ๋อ เห็น ละ ครับ - -.

มัน....(...ส้...)...... มาก

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    มันก็แค่คนบ้ากากๆ ที่อยากเป็น someone ในอินเตอร์เน็ตอะครับ มันไม่กล้าออกจากรูหรอกครับ อีกอย่างกรณีนี้ถ้าไม่มีโจทย์ฟ้องหมิ่นประมาทมันก็ทำอะไรไม่ได้ครับ ส่วน ไอซีทีนั้น ท่านอย่าไปหวังเลยครับว่าจะทำอะไรได้ แค่เว็บหมิ่นยังปิดไม่ไหวเล้ย เอาเป็นว่าสืบเจอแล้วยำตรีนมันน่าจะได้ผลที่สุดครับ

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ก็แจ้งเลยครับ ผมจะรอดูว่าICT มันจะทำยังไง แต่ในใจผมคิดไว้ละว่าต้องเป็นแบบ...

สู้ๆนะครับ จะติดตามเรื่องราวนะครับ

http://123.242.139.201/main.php?file...ndex_complaint

ผมก็ไม่รู้คุณจะแจ้งมันหัวข้อไรนะครับเพราะหัวข้อหยาบคายอะไรพวกนี้มันไม่มีถ้าจะแจ้งแบบนั้นคงต้องส่งเมล์ไปหาเลย

= = พยายามเข้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    933
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ก็คนมันยากดัง (ในทางทีแย่ทราม)
    ไอนี่มันเปลียนรูปไปเลือยนะระวังตีหัวผิดคน

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เอ๊ะ คนนี้เขาเล่นJKGด้วยหรอ?

นี้ข้อมูลของMakro69oloครับ เห็นข้างๆในแชแนลมันครับ

เว็บไซต์:http://www.jokergameth.com/board/memb...

เกี่ยวกับตัวฉัน:

อัคคเดช สกุลวงศ์
    รหัสนักศึกษา 115410725013-0
    คณะ: ศิลปกรรมศาสตร์
    สาขาวิชา: ดุริยางค์สากล
    สถานศึกษา:มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาวิชาดุริยางค์สากล

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    เอ๊ะ คนนี้เขาเล่นJKGด้วยหรอ?

นี้ข้อมูลของMakro69oloครับ เห็นข้างๆในแชแนลมันครับ

เว็บไซต์:http://www.jokergameth.com/board/memb...

เกี่ยวกับตัวฉัน:

สถานศึกษา:มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาวิชาดุริยางค์สากล
    คุณมันก็ทำได้แค่นี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    คุณมันก็ทำได้แค่นี้แหละ
    คุณก็เอาชื่อมันแจ้งความสิครับ

แล้วที่บอกมานี่หมายความว่าไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    คุณก็เอาชื่อมันแจ้งความสิครับ

แล้วที่บอกมานี่หมายความว่าไงครับ?
    ผมไม่รู้นะ แต่รู้สึกว่าผมจะโดนมันเล่นซะแล้วสิเหอะๆ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    แจ้งเลยครับ คนแบบนี้อยู่ไปก็ไร้ความหมาย

... " JOKERGAMETH " ...

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    มันเคยบุกมาเว็บเราใช่มั๊ย ???

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    แจ้งไปทางคลองหกเลยครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ๋อไอปัญญาหมาสมองกระบือ นี้หรอ ชอบเทียวด่าคอมเม้นด่าเขาไปทั่ว อย่างงี้มันต้อง ถอน!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมไม่รู้นะ ว่ามันไปเอามาจากไหน ผมว่ามันน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับพวกแฮกเกอร์

แต่นี้มันคือข้อมูลจริงๆของผม ที่มันเอาไปขึ้นที่แชลแนลมัน

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ปล่อยมันไปเหอะ คิดซะว่ามันมีปัญหาทางบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โรคจิตแน่ไอ้คนนี่ มือไม่พาย เท้าราน้ำขัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้นะ ว่ามันไปเอามาจากไหน ผมว่ามันน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับพวกแฮกเกอร์

แต่นี้มันคือข้อมูลจริงๆของผม ที่มันเอาไปขึ้นที่แชลแนลมัน
    อ้าว มันเอาข้อมูลคุณไป?

งี้ก็แอบอ้างนะสิครับ แจ้งความเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathsteb อ่านกระทู้
    ปล่อยมันไปเหอะ คิดซะว่ามันมีปัญหาทางบ้าน
    ผมไม่ยอมครับ ค้องมีซักอย่างที่ทำอะไรมันได้ เพราะมันทำได้ถึงขนาดนี้แสดงว่ามันไม่ธรรมดาแล้ว

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    แจ้งความครับ เอาชาแนลของมันกับหลักฐานให้ตำรวจดูเลย
    ปล.ตำรวจจะรับหรือปล่าว --* (เอาเงินยัดเลยตำรวจมันเห็นแก่เงิน)

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อืม เอาข้อมูลของคนอื่นเอามาใส่ของตัวเองแบบนี้ละเมิดสิทธิ์กันละคับ แจ้งได้เลย!!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    แจ้งความครับ เอาชาแนลของมันกับหลักฐานให้ตำรวจดูเลย
    ปล.ตำรวจจะรับหรือปล่าว --* (เอาเงินยัดเลยตำรวจมันเห็นแก่เงิน)
    555+ ดีครับสันบสนุน

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อันนี้เป็นกลางนะ.....จะแจ้งเขาข้อหา ???? กรณีใน YouTube มันเปิดกว้างแสดงความคิดเห็น...ถ้าแสดงไม่เข้าท่า...เจ้าของ YouTube ก็ลบความคิดเห็นนั้นได้ไม่ใช่หลอ

จะว่าหมิ่นประมาทก็ไม่น่าจะได้เพราะ ไม่ได้ระบุ ชื่อ นามสกุล.....ช่วยตอบด้วยจะแจ้งความในข้อหาอะไร (เขาทำอะไรให้ จขกท เดือดร้อน เป็นผู้เสียหายในเรื่องอะไร...จะแจ้งความต้องระบุให้ชัด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 6th March 2012 เมื่อ 12:26
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G