ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เมื่อช้าวเห็นตัวอย่างละ ลากยากมาก ลากไม่ค่อยไปด้วย
    ปล.มาสอนเนี่ยครูใช้เป็นกันหมดยัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จะว่า จีน อย่างเดียวก็ไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่สินค้าที่ดูห่วย ๆ มักจะอยู่ภายใต้การควบคุมของจีน ส่วนสินค้าที่ดีถมไปก็มีเยอะ

เพราะปัจจุบันบรรษัทข้ามชาติส่วนใหญ่มีฐานการผลิตที่จีนทั้งนั้นแหละครับ และอยู่ภายใต้การควบคุมจากบรรษัทเหล่านั้น

ง่าย ๆ คือ สินค้าจะออกมาดี อยู่ที่การควบคุมการผลิตครับ ที่พี่จีนของบางชิ้นทำห่วยก็เพื่อลดต้นทุนการผลิต

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ยังดีกว่าเงินภาษีหายไปป่าวโดยเราไม่ได้อะไร จ้างโรงงานผลิตมีชื่อเสียงดีกว่าไปจ้างโรงงานอะไรก็ไม่รู้ ส่วนเรื่องแจกIphone 4 ให้ ส.ส. ไม่แปลกเพราะก่อนหน้านั้นแจก Notebook ให้คนละเครื่องอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ซื้อของจีนเท่ากับเผาเงินทิ้งเล่นรู้ๆกันอยู่ว่าคุณภาพของประเทศจีนเป็นยังไง

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ถ้ามองในแง่ดีนะคับ มันเป็นการฝึกให้เด็กมีความรับผิดชอบนะคับ ถ้าหายก็ต้องมีการปรับกันเกิดขึ้นแหละคับผมว่านะ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    โทรศัพท์ SAMSUNG S3600 ของผมยัง ผลิตที่จีนเลยครับ ของแท้ด้วยนะครับ ย้ำว่าแท้
    จีนเค้าก็ผลิตของดีๆ ก็มีนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    เชื่อ สิครับ พวกซื้อสั่งของไร แบบนี้ เหอะๆ มี คอรัปชั่น แน่นอน!!! ของบ 2พันล้าน แต่จ่ายจริง 1500 ล้าน

แล้วที่เหลือ 500 ล้าน ...??

อย่าลืมสิครับ ประเทศไทย เศรษฐกิจแบบผสม น่ะครับ ไม่ใช่ เศรษฐกิจแบบ วัตถุนิยม
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    เชื่อ สิครับ พวกซื้อสั่งของไร แบบนี้ เหอะๆ มี คอรัปชั่น แน่นอน!!! ของบ 2พันล้าน แต่จ่ายจริง 1500 ล้าน

แล้วที่เหลือ 500 ล้าน ...??

อย่าลืมสิครับ ประเทศไทย เศรษฐกิจแบบผสม น่ะครับ ไม่ใช่ เศรษฐกิจแบบ วัตถุนิยม
    นึกว่า สังคมนิยม

... " JOKERGAMETH " ...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    แล้วเราก็จะได้เห็นเด็กเอามาปาใส่หัวกัน55555

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    แล้วเราก็จะได้เห็นเด็กเอามาปาใส่หัวกัน55555
    แน่นอนเวลาทะเลาะกับเพื่อน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    คนบางคนก็อคติกับสินค้าจีนเกินไป โทรศัพท์ไอโฟนก๊อปปี้ by จีน ของเพื่อนผม ใช้มา 4 ปี ทำตกพื้น เปียกฝน ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
    ส่วนของผม ยี่ห้อ S....ng เช็คข้อมูลเครื่องบอก Made in Korea ใช้แค่ปีเดียว ส่งศุนย์ไปแล้ว 2 รอบ ตอนนี้จอแสดงผลเพี้ยนอีก

สองครื่องนี้ราคาต่างกันครึ่งนึง = =

พวกที่มีปัญหากับสินค้าจีนเยอะๆ ก็เพราะไม่รู้จักเลือก ไปเอาพวกสินค้าราคาถูกเวอร์เกินจริงมาใช้ พอมีปัญหาก็เหมาว่าสินค้าจีนห่วยหมด
    (แฟลชไดรฟ์ 8 กิ๊ก อันละ 80 บาทงี้ แค่เห็นราคาก็รู้แล้วว่าโดนหลอกขาย)
    ถ้าได้ลองใช้สินค้าจีนที่ราคาปกติ ผลิตโดยบ.ที่เชื่อถือได้ คุณภาพมันก็ไม่แพ้พวกสินค้าตะวันตกที่เราบูชาๆกันเลย เผลอๆดีกว่าอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 7th March 2012 เมื่อ 12:29

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เห้อ คนไทยมองโลกแคบจังนะครับ ของที่ผลิตที่จีนใช่ว่าจะไม่ดี พวกท่านลองดูคอมของตัวเองซิว่าผลิตที่ไหน cpu ผมก็ผลิตที่จีน การ์ดจอ ก็จีน psu ก็จีน
    จีนทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    เก็บเงินไว้ใช้ หนี้ดีกว่าไม