ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 26

กีต้าร์ที่สะพานพุทธตัวละ 999 คุณภาพเป็นไงบ้างครับถ้าซื้อมาหัดเล่นจะคุ้มไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

คือผมอยากหัดเล่นกีต้าร์แต่ก็มีงบไม่มาก-*-และก็ไม่อยากเดือดร้อนพ่อแม่ด้วย

เลยอยากถามว่า ตัวละ999ที่ห้อยขายอยู่ที่สะพานพุทธ ถ้าใช้ฝึกเล่นโอเคไหมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    ถ้าจะฝึกก็โอเคนะ แต่ราคาต่ำมากกกก มือ 2 ป่าวเนี๊ย แล้วสภาพเป็นไงมั่ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    มันเป็นใหม่ๆเงากริบเลยอ่าครับ ยังไม่เคยสัมพัสเลย

เห็นมีคนบอกว่าราคา500-1000ต้นๆอาการจะเป็นงี้อ่าครับ

1. สะพานสายมักจะสูงมากเล่นยาก
    2. ตั้งสายให้คีย์มาตรฐานไม่ค่อยได้ สายจะตึงมาก หรือ อาจจะขาดไปเลย
    3. เสียงห่วยแตกมาก
    4. เสียงมักจะเพี้ยนเมื่อเลย flet ที่ 5ไป

แต่ที่สะพานพุทธไม่รุ้เป็นแบบนี้ไหม เหมือนตัวจะเล็กๆนะครับ แต่ไม่ใช่อาคูเลเล่นะครับ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ถ้าจะฝึกก็เอาราคาน้อยๆ ไปแหละครับ ดีแล้ว เผื่อเกิด ไม่อยากเล่นจะได้ไม่ต้องเสียดายมาก แต่ถ้าซื้อมาแล้ว คุณภาพมันน้อยมากก็อย่าดีกว่าครับ (ขอเจ้าของร้านเค้า ลองดูก่อนครับ ชอบไม่ชอบก็ต่อยว่ากันอีกที)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ชอบไม่ชอบก็ต่อยว่ากันเลยหรอครับ

555+ล้อเล่นครับ งั้นเดียวผมซื้อมาลองเล่นดีกว่า ยังไงใจก็อยากเล่นแล้วงะ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    หาเพื่อนที่เล่นเป็นไปด้วยสิครับ ให้มันแนะนำ กีตาร์ตัวเก่าผม 850 มั้ง ใช้มานานแล้ว ถ้าผมไม่ทุบ หย่อง คงไม่แตก 5555 เสียงก็ใช้ได้อะ
    แต่กีตาร์ราคาถูกมักจะพบปัญหาเรื่องเฟรทสูง และ สายเพี้ยนรายเพลง ก็ถ้าคิดว่าชอบแล้ว ผมว่าคุณซื้อ YAMAHA F- อะไรเนี่ยแหละ
    เสียงฟังได้ดูดีสุดแล้วละ ราคาประมาณ 3500 เวลาเล่นจะได้มีความสุข 5555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    Yamaha สิครับ 4800 ตัวบาง เสียง นุ่น นิ่ม

เล็กดีครับ ขนาด ใหญ่กว่า อากูเลเล่ ครึ่งหนึ่ง

เล็กกว่ากีต้า ธรรมดา ครึ่งหนึ่งครับ

เหมาะสำหรับ ฝึก ด้วย ถ้าจะให้ดี บอกทางร้านเขาใส่สายไฟฟ้าโปร่ง ครับ ได้ไม่ต้องเจ็บนิ้ว

(ของบ้านผมก็1400) ครับ เล่นจนทุกวันนี้ ถูคอต่ำใส่สายกีต้าโปร่ง-ไฟฟ้า เสียงเลยไม่เพี้ยน ไม่เจ็บนิ้วด้วยครับ
    ผักบุ้งซัง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ลงทุนกับมันสักหน่อย ได้เล่นง่ายๆ เล่นแล้วไม่ท้อ เล่นแล้วมีกำลังใจ

แนะนำ ห้ามใส่สายไฟฟ้าน่ะครับ ถ้าหัดเล่น หัดสายโปร่งไปเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ เดียวผมจะลองพิจรณาดูอีกที คือตอนนี้อยากเล่นมันมาก+ใจร้อน

แต่ถ้าทนอีกนิดเก็บค่าขนมอีกหน่อยอาจจะได้ดีๆก็ได้ ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กีต้าร์ตัวแรกของผม ผมเลือก yamaha มือสองนะครับ 1350 เก็บเงินเอง 1,100 อีก 250 แม่จ่ายให้

ถ้าจะเลือกมือ 1 ถูก ๆ ลองหามือ 2 มียี่ห้อไหมครับ แค่แนะนำเฉย ๆ นะ เพราะไม้กีต้าร์ยิ่งเก่าเสียงมันจะยิ่งเข้าที่

ถ้าจะเอามือ 1 แบบไม่เดือดร้อนพ่อแม่ แนะนำพวกยี่ห้อ future นะครับ เสียงดี ราคาถูก

แต่ถ้าจะเลือกมือ 2 ก็ขอแนะนำ ว่าให้ดูตรงคอกีต้าร์ครับ คอต้องไม่โก่ง ระยะห่างระหว่างสายกับคอกีต้าร์ต้องไม่เยอะเกินไป ทดสอบง่าย ๆ ทำเหมือนกดคอร์ดกีต้าร์ แล้วกดลงไปใน บาร์ท้าย ๆ (เกือบถึง body) ดูว่าใช้แรงเยอะ จดกดได้ไหม กีต้าร์มือ สอง คอมันจะโก่ง บางตัวจะกดไม่ได้เลยครับ
    แล้วก็คออีกนั่นแหละ มันมีหลายประเภท มีทั้งคอใหญ่ คอเล็ก หรือคอแข็ง (อันนี้เหล้า ไม่เกี่ยว) ก็ลองจับ ๆ ดูก็พอครับ ว่าถนัดอันไหน
    แล้วก็ดูรอบ ๆ ตัวกีต้าร์ ต้องไม่มีรอยปะ รอยติดกาว หรือรอยหัก เพราะซื้อมาแล้วจะอยู่ไม่ทน แปบเดียวก็พัง (ไม่นับรอยถลอกนะ รอยถลอกไม่เกี่ยวกับเสียง แต่เกี่ยวกับความพอใจ )
    แค่นี้แหละ ครับ แนะนำอีกนิดหนึ่ง เวลาลอง อย่าไปอายครับ เราเล่นเป็นหรือไม่เป็นก็ช่าง ลองให้พอใจเลยครับ เอานิ้วแหย่ ๆ ลองกดดู กดไหวไหม ใช้แรงเยอะไปรึเปล่า เพราะเราเล่นทีไม่ได้เล่นแค่ 1-2 นาทีนะครับ เล่นเป็นชั่วโมง ยิ่งตอนฝึกต้องเล่นกันเป็นวันทีเดียวเลย ถ้าใช้แรงกดเยอะไป อย่าไปซื้อครับเปลี่ยนตัวอื่นดีกว่า