ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ตึกหมุนแห่งมหานครดูไบ ( Rotating Tower )

ตึกหมุน( Rotating Tower ) แห่งมหานครดูไบ( Dubai )เป็นตึกที่ออกแบบตามแนวคิด ไดนามิก ทาวเวอร์ ( Dynamic Tower ) หรือตึกที่สามารถเคลื่อนไหวตามแนวคิดของสถาปนิก เดวิด ฟิชเชอร์ ( David Fisher รูปด้านซ้ายมือ) ที่จะทำให้เจ้าของห้องพักทั้ง 200 ห้องสามารถแบ่งบันวิวของตนเองกับสมาชิกภายในตึกจากการที่ ตึกสามารถหมุนรอบ 360 องศา ในระยะเวลา 24 ชั่วโมง โดยพลังที่ใช้ในการหมุนนั้นได้มาจากกังหันลมที่แทรกตัวระหว่างชั้น ที่จะแปลงพลังงานลมเป็นกระแสไฟฟ้าและจากเซลสุริยะ ( Solar Cell ) ที่อยู่บนดาดฟ้าแต่ละชั้นที่จะแปลงพลังงานแสงอาทิตย์มาเป็นพลังงานไฟฟ้าจึงทำให้ตึกหมุน ( Rotating Tower ) ไม่เป็นเพียงตึกสูงธรรมดา แต่เป็นตึกพลังงานสะอาด ส่วนราคาห้องพักก็มีตั้งแต่ 3 ล้าน - 30 ล้านเหรียญสหรัฐ ไม่เพียงแต่ตึกที่สามารถหมุนได้เท่านั้น แต่ทุกห้องพักสามารถนำรถยนต์ขึ้นไปจอดหน้าห้องพักได้จากลิฟท์ที่ติดต้ังอยู่แกนกลางของอาคาร

รูปโมเดลจากคอมพิวเตอร์ว่าอาคารจะออกมารูปร่างหน้าตาอย่างไร

รูปบรรยากาศภายในห้องพัก

รูปจะเห็นได้จากระหว่างชั้นจะแทรกตัวอยู่ด้วยใบพัดสีขาวที่จะรับแรงลมเพื่อนำไปผลิตเป็นกระแสไฟฟ้าและดาดฟ้าแต่ละชั้นจะเป็นเซลสุริยะ เพื่อช่วยผลิตกระแสไฟฟ้าจากแสงแดด

รูปแปลนห้องพักสำหรับขาย จะมีลิฟท์สำหรับนำรถมาจอดที่หน้าห้องพัก

รูปแปลนห้องพักโรงแรมที่จะอยู่สูงจากแบบ Villa ขึ้นไป

รูประบบลิฟท์ในส่วนโรงแรม(ด้านซ้ายมือ) และส่วนห้องพักสำหรับขาย(ด้านขวามือ) จะเห็นว่าแบบห้องพักสำหรับขายนั้นมีลิฟท์สำหรับนำรถยนต์ ขึ้นมาจอดหน้าห้องพัก

รูปการก่อสร้างจะทำการหล่อแกนกลาง Core ด้วยแบบหล่อคอนกรีตแบบเคลือนตัวได้ ( Slip Form ) เพื่อหล่อแกนกลาง แล้วใช้เครน ( Crane ) ที่ติดตั้งไว้ที่ส่วนบนของอาคาร ทำการยกชิ้นส่วนสำเร็จรูปขึ้นมาประกอบโดยประกอบห้องพักหนึ่งชั้นกับใบพัดสลับไปมา

อ้างอิง

หมายเหตุ : จขกท. เองก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่าปัจจุบันนี้เจ้าตึกที่ว่ามันมีจริงรึไม่น่ะครับ(แต่คิดว่ายังนะ)

Credit : http://wowboom.blogspot.com/2008/09/blog-post_1146.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ชักจะโหดเกินไปแล้วตึกนะนั้น
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    ซี๊ดซ๊าดดดด 5555+

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    คืนละ 3 ล้าน นับว่าไม่เท่าไหร่นะ ถ้าเทียบกับคุณภาพ
    กว่าจะเสร็จก็อีกนานครับ และมันยังเป็นแค่แนวคิด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 717
    มันเสร็จแล้วไม่ใช่หรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดเลยอะ *-*

Tags for this Thread