ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ช่วยด้วยคราฟขอวิธีหลีกเลี่ยงหน่อยครับ

คือเพื่อนผม คนหนึ่งผมพึ่งทราบเมื่อเช้าว่ามันเป็นเกย์แล้วมันบอกว่า ชอบผมเมื่อเช้า อ่าทำไงดี ผมไม่เอาเกย์อ่า*0* ผมพยายามห่างมัน มันก็พยายามมาเข้าใกล้ผม ง่า-0- เมื่อเช้ามันบอกผมมา

อ๊ากทำยังไงดี ผมไม่ใช่เกย์และผมก็ไม่เอาเกย์อ่า ถ้าแฟนรู้ผมว่าคงกลายเป็นเรื่องใหญ่อีกแน่เลยขอช่วยที่คราฟ*0* ไม่อยากยุ่งกับมันส์ง่าครับ ช่วยหน่อยครับT_T

ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เพราะเพื่อนเป็น เกย์ แล้วจะมาหลบหน้าก็ไม่ใช่เรื่องครับ เพราะเพื่อนผมมันก็เป็นเหมือนกัน

แต่เพื่อนผมมันไม่ใช่แค่ เกย์ เลย ระดับมันน่าจะเรียก กระเทยทีมชาติ แต่ผมก็ยังพูดคุยกับมันปกติ เพราะว่ามันเป็น เพื่อน ผมนี่ล่ะครับ

ลองคิดดูดีๆก่อนครับ เพื่อนคุณอาจจะแค่หยอกไก่ให้คุณนั่งปวดเฮดอยู่บ้านเล่น แต่ถ้ารู้ตัวว่ามีเจ้าของแล้วก็เงียบๆไว้ครับ มันชอบเราแล้วไง

เราคิดกับมันแค่ เพื่อน ก็ทำตัวกับมันเหมือนปกติก็พอ ยิ่งหลบหน้า เหมือนยิ่งสร้างปัญหา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อ่านหัวกระทู้นึกว่า คราฟของใน minecraft
    คุยกับเขาตรงๆเลยครับ
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    สู้ครับ ยิ่งหนียิ่งถาโถมเข้ามาใส่

กล่าวขอบคุณ
    228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minoritanz! อ่านกระทู้
    เพราะเพื่อนเป็น เกย์ แล้วจะมาหลบหน้าก็ไม่ใช่เรื่องครับ เพราะเพื่อนผมมันก็เป็นเหมือนกัน

แต่เพื่อนผมมันไม่ใช่แค่ เกย์ เลย ระดับมันน่าจะเรียก กระเทยทีมชาติ แต่ผมก็ยังพูดคุยกับมันปกติ เพราะว่ามันเป็น เพื่อน ผมนี่ล่ะครับ

ลองคิดดูดีๆก่อนครับ เพื่อนคุณอาจจะแค่หยอกไก่ให้คุณนั่งปวดเฮดอยู่บ้านเล่น แต่ถ้ารู้ตัวว่ามีเจ้าของแล้วก็เงียบๆไว้ครับ มันชอบเราแล้วไง

เราคิดกับมันแค่ เพื่อน ก็ทำตัวกับมันเหมือนปกติก็พอ ยิ่งหลบหน้า เหมือนยิ่งสร้างปัญหา
    คือผมก็คิดแค่เพื่อนผม แต่มันดิ ผมไม่ทราบ -0- ไม่ว่าไม่หยอกหรอกครับ -0- ขอบคุณที่ให้ที่ให้คำปรึกษา
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    - - เหมือนกันเลยประสบปัญหาเดียวกันหาทางออกไม่เจออยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่รู้สิครับ เข้าใจความรู้สึกนะ
    แต่เกย์มันก็คนนะครับ คุณก็คุยกับเค้าเหมือนเพื่อนปกติแหละครับ อย่าไปหนี

แต่ก็ทำให้เค้ารู้ว่า เค้าเป็นเพื่อนเรานะยังงั้นดีกว่ารึเปล่าครับ

" Simple Plan "

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ผมก็เคยโดนบอกชอบนะ ก็ไม่เห็นเป็นไรนิครับเลย บอกไปเลยเป็นเพื่อนกันดีกว่าประมาณนี้ ถ้าตามมาจนทนไม่ไหวก็บอกเลย ดอทกับกุป่าว****ดดดดด(ขออภัยที่ใช่คำหยาบ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    กรณีนี้ ผมต้องขอบอกคุณก่อนว่า ยังดีที่ทราบครับ
    เพราะว่าเราได้ป้องกันถูก แก้โดย ไม่อยู่กับ คนๆนี้ 2 ต่อ 2
    ไม่คุยกันทางอื่น เช่น msn facebook หรืออื่นๆ ที่เป็นส่วนตัว
    แล้วที่สำคัญ พูดแรงๆ ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดสงสารมันแล้ว
    สงสารก็แปลว่ามีใจครับ อย่าเอาไว้
    แล้วบอกแฟนให้ทราบไปเลยครับ บอกเพื่อนๆ คนอื่นๆ ด้วย
    ให้รู้กันเยอะๆ ยิ่งดี แล้วต้องแสดงให้รู้ไปเลยว่า เราไม่ชอบครับ

ผมเคยเจอแบบ แอบมิดสุดๆ โดนสโตเกอร์ด้วย เบื่อมาก เครียด
    โมโหมันมาก คือ 1. มันจะโทรมาเวลาเดิมๆ ทุกวัน แล้วไม่พูด
    แต่มีเสียงสภาพแวดล้อม (บางทีมีเสียง หอบหายใจ)
    2. มีข้อความมา ทาง mail อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วส่งรูป ที่ผมก็งงๆ มาให้(เป็นรูปมือคนครับ วางบนที่ต่างๆ งงไหม??)
    3. พอแฟนผมให้เบอร์อื่นโทรไป ก็จะไม่รับ ผมเคยเอาเบอร์มันไปให้เพื่อน จัดการ
    ก็หายไป เดือนนึง ก็มาอีก แต่เปลี่ยนเบอร์
    4. สรุป ผ่านไป ราว ปีนึง มันก็หายไป แต่ ประมาณ 2 เดือนต่อมา มันก็โทรหาแฟนผม แล้วก็คุยกัน ปรากฎว่าเป็นเพื่อนที่ทำงาน
    มันแอบๆ แล้วแสดงตัวว่ามีแฟนแล้ว เป็นผู้หญิงครับ คิดแล้วยัง แค้นอยู่เลย เคยไปดักตีแต่มันย้ายที่ทำงานหนีก่อน ย้ายบ้านด้วย

สรุป ตัดความสัมพันท์ดีที่สุด ไม่ต้องไปสงสาร หรือเห็นใจ แล้วห้ามอยู่ หรือติดต่อกัน ตามลำพังเด็ดขาด

ขอบคุณครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    เป็นแฟนกับมันซะ จะได้จบๆไป อิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    คำว่าเพื่อนไม่มีอะไรมาหักล้างได้ครับ...ถึงมันจะเป็นเกย์แต่เกย์ก็เป็นคนเหมือนกันครับมีหัวใจเหมือนกัน

ถ้าเค้าชอบคุณแล้วเค้าสบายใจก็ปล่อยเค้าไปเหอะครับเพราะคำว่าว่าเพื่อนมันก็ยังมีขอบเขตของมันอยู่

ไม่มีทางเลยเถิดได้แน่นอนครับ...คุยกันแบบธรรมดาครับจะได้ไม่ได้คิดมากทั้ง2ฝ่าย
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryobaman อ่านกระทู้
    กรณีนี้ ผมต้องขอบอกคุณก่อนว่า ยังดีที่ทราบครับ
    เพราะว่าเราได้ป้องกันถูก แก้โดย ไม่อยู่กับ คนๆนี้ 2 ต่อ 2
    ไม่คุยกันทางอื่น เช่น msn facebook หรืออื่นๆ ที่เป็นส่วนตัว
    แล้วที่สำคัญ พูดแรงๆ ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดสงสารมันแล้ว
    สงสารก็แปลว่ามีใจครับ อย่าเอาไว้
    แล้วบอกแฟนให้ทราบไปเลยครับ บอกเพื่อนๆ คนอื่นๆ ด้วย
    ให้รู้กันเยอะๆ ยิ่งดี แล้วต้องแสดงให้รู้ไปเลยว่า เราไม่ชอบครับ

ผมเคยเจอแบบ แอบมิดสุดๆ โดนสโตเกอร์ด้วย เบื่อมาก เครียด
    โมโหมันมาก คือ 1. มันจะโทรมาเวลาเดิมๆ ทุกวัน แล้วไม่พูด
    แต่มีเสียงสภาพแวดล้อม (บางทีมีเสียง หอบหายใจ)
    2. มีข้อความมา ทาง mail อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วส่งรูป ที่ผมก็งงๆ มาให้(เป็นรูปมือคนครับ วางบนที่ต่างๆ งงไหม??)
    3. พอแฟนผมให้เบอร์อื่นโทรไป ก็จะไม่รับ ผมเคยเอาเบอร์มันไปให้เพื่อน จัดการ
    ก็หายไป เดือนนึง ก็มาอีก แต่เปลี่ยนเบอร์
    4. สรุป ผ่านไป ราว ปีนึง มันก็หายไป แต่ ประมาณ 2 เดือนต่อมา มันก็โทรหาแฟนผม แล้วก็คุยกัน ปรากฎว่าเป็นเพื่อนที่ทำงาน
    มันแอบๆ แล้วแสดงตัวว่ามีแฟนแล้ว เป็นผู้หญิงครับ คิดแล้วยัง แค้นอยู่เลย เคยไปดักตีแต่มันย้ายที่ทำงานหนีก่อน ย้ายบ้านด้วย

สรุป ตัดความสัมพันท์ดีที่สุด ไม่ต้องไปสงสาร หรือเห็นใจ แล้วห้ามอยู่ หรือติดต่อกัน ตามลำพังเด็ดขาด

ขอบคุณครับ
    โหขอบคุณครับแนะนำได้เยี่ยมครับ ผมจะรีบเปลี่ยนเบอร์โทรกับอีเมลล์เลยครับ -0- ขอบคุณมากครับ มันโทรไปหาแฟนผม มันบอกว่า ผมเป็นเกย์กับมัน เวรแฟนผมเลยโทรมาถามผมว่า เป็นเกย์จริงหรอ ดูมันดิ- - ผมก็บอกว่า ไม่นะ ผมจะเป็นเกย์ได้ไงกันละ โดนมันเป่าหูมาให้เลิกกับเราอ่ะดิ - - ถ้าผมเป็นเกย์จริงผมจะทำ อย่างี้อย่างนู๊ดกับ เธอ หรอ - - ตกลงปรับความเข้าใจกับแฟนสักพัก มันก็โทรมาโทรศัพท์อีกเครื่องพอดีเลย มันบอกว่า มันชอบผมจริงๆนะ ผมก็บอกว่าไอเวรอย่าโทรมาหา กูอีก (ขอโทษที่มีคำหยาบนะครับ) - -* และผมก็บอกแฟนว่าอย่าไปเชื่อมัน แฟนผมก็เชื่อผม 50%-50% อ๊าดูดิ๊ T^T ง่าเซ็ง