ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

พี่ๆครับ ผมจะทำใบ สด.9 ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ

คือผม จะไปทำใบ สด.9 อ่าครับ คือต้องเอาอะไรไปบ้างแล้วต้องกรอกอะไรอย่างไรบ้างน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ไปที่อำเภอแล้วก็ไปแผนก***ดีอำเภอ แล้วก็บอกเขาว่าจะมาทำ สด.9 แล้วก็เอาพวกหลักฐานไปคือบัตรประชาชน สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน สำเนาทะเบียบแล้วก็อื่นๆ(อื่นๆคือพวก ใบแจ้งเปลี่ยนชื่อ เป็นต้น) ได้มาแล้วเก็บไว้ให้ดี อย่าให้หาย ถ้าเรียน นศท.(รด.) ก็จะใช้ สด9 ในการนำปลดทหารประจำการ หน่วยฝึก นศท จะบอกลายละเอียดให้อีกทีถ้าไม่เรียน ก็เก็บจนกว่าจะไปเกณฑ์ทหารตอนอายุ 21 ปีครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ไปอำเภอที่อยู่ในทะเบียนแล้วแล้วลองติดต่อสอบถามเค้าดุครับว่าต้องทำอะไรยังไงเค้าจะบอกให้เราเองครับ ผมลืมไปล่ะว่ามีขั้นตอนไรบ้างเคยไปรับเมื่อนานมาแล้ว
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    นั้นสิครับ อยากรู้เหมือนกันกำลังคิดว่าจะไปทำ 555+

ขอความกรุณาด้วยจ้าาาา
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อย่าลืมเอาสมุดเขียวๆเล่มเล็กไปด้วยนะ
    http://www.goodtogifts.com ร้านกิ๊ฟช็อป ของขวัญให้เพื่อน ของขวัญแปลกๆ

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gosol อ่านกระทู้
    อย่าลืมเอาสมุดเขียวๆเล่มเล็กไปด้วยนะ
    อะไรสมุดสีเขียวหรอครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    สมุด สีเขียว เป็น ยังไง ครับ....

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    พวกสูติบัตร ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน ประมานนี้มั้งคับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    สูติบัตร ทะเบียนบ้าน ทะเบียนบ้านพ่อหรือแม่ ถ้าเกิดมีใบเปลี่ยนชื่อหรือนามสกุลก็ต้องเอาไปด้วย (ใช้ตัวจริงทุกอย่างนะครับ เสานำบางที่เค้าไม่ให้ผมโดนมาแล้ว)

ใครที่ต้องทำปีนี้แล้วให้รีบไปทำเลยครับ อย่าปล่อยข้ามปี เดี๋ยวจะโดนปรับ 100 บาทไทย

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ่อ...ขอบคุณ ครับ ...ผม ไม่ได้ ไป เอา 3 ปี ละ 300บาท 5555เซงไม่มี เวลาไป เอา