ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

แนะนำเกม Kingdom Under Fire 2 [PS3, Xbox 360, PC]

Kingdom Under Fire 2 (KUF2) เกมส์แนว Real-time strategy มหากาพย์สงครามแห่งมนุษยชาติ ที่สรรสร้างโดยทีมงาน Blueside และ Phantagram ที่ช่วยกันสร้างประสบการณ์การเล่นเกมส์ที่ยิ่งใหญ่กว่าครั้งใดๆให้เราได้สัมผัสกัน โดยเกมส์ Kingdom Under Fire II ทีมงานผู้สร้างได้ทำการออกแบบ World Map ขนาดใหญ่ที่เชื่อมโยง การต่อสู้การทำสงครามของมหาอาณาจักรที่ยิ่งใหญ่

โดยเกมส์ KUF2 มีให้เราได้เล่นทั้งโหมด offline และ online ที่จะนำผู้เล่นนับพันเข้าทำศึกสงครามพร้อมๆกัน รวมถึง ตัวละครนับหมื่นๆตัวที่พร้อมปรากฎเพื่อเข้าห้ำหั่นกันในฉากสนามรบอันกว้างใหญ่ กับกราฟฟิกอันน่าทึ่ง กับ 3 อาชีพที่ถูกเปิดเผยแล้วคือ Gunslinger, Berserker และ Spellsword ที่จะมาพร้อมกับ Skill ของตัวละครที่สามารถสร้างความเสียหายให้ศัตรูจำนวนมากภายในการจู่โจมเพียงครั้งเดียว และที่สำคัญอีกเรื่องคือเกมส์ KUF 2 ผู้เล่นที่เล่นบน Xbox 360 และ PC สามารถออนไลน์ร่วมกันได้ครับ

GeForce 6600 หรือแล็ปท็อปเกลือๆ ก็สามารถเล่นเกมนี้ได้สบายๆ...

ในปัจจุบันนั้นการพัฒนาเกมใหม่มักจะให้ความสำคัญในเรื่องของสเป็คคอมพิวเตอร์ขั้นต่ำกันเสียมาก แต่ถึงอย่างไรนั้นไอ้คำว่า "ขั้นต่ำ" ของหลายๆ ทีมพัฒนาเกมในปัจจุบันมันก็ยังยืนพื้นกันที่ VGA น้องๆ Geforce 8800 หรือดีกว่านั้นทั้งนั้นแหละ ซึ่งทาง Blueside เองก็ได้ออกมาเฟิร์มชนิดที่ว่าทำเอาช็อควงการเกมออนไลน์ระดับ Hight-Ene กันไม่น้อยด้วยการ ชูว่าเกมของพวกเขานั้นสามารถใช้ VGA รุ่นเก๋าอย่าง Geforce 6600 เล่นได้และไม่ว่าจะเป็นบรรดาโน็ตบุ๊คหรือแล็ปท็อปอื่นๆ ที่ใช้ VGA พื้นๆ ก็สามารถเล่นเกมนี้ได้อย่างสบายๆ !! ซึ่งปกติแล้วทีมพัฒนาเกมจะใช้บคคลากรในการพัฒนาเอนจิ้นของเกมออนไลน์อยู่ที่ประมาณ 2-4 คน เท่านั้น แต่ทาง Blueside นั้นให้ความสำคัญในจุดนี้มากจนถึงขั้นใช้บุคคลากรในการควบคุมและดูแลเรื่องเอนเจิ้นภายในการพัฒนาเกม Kingdon Under Fire II นี้ ถึง 12 คน เลยทีเดียว!!

คาดว่าตัวเกมจะออกสู่ท้องตลาดในรูปแบบ F2P (Free to Play)

แอบแปลกใจนิดๆ ชนิดที่ไม่สามารถทำให้เราเชื่อสนิทใจได้ว่า เมื่อเกม Kingdom Under Fire II นี้ออกสู่ท้องตลาดแล้วจะมีรูปแบบการให้บริการในรูปแบบใดกันแน่?? แต่ทาง Blueside เอง ก็ออกมาเปิดเผยเกี่ยวกับจุดนี้ว่ามีความเป็นไปได้สูงสำหรับรูปแบบการให้บริการเกม Kingdom Under Fire II จะเปิดเป็นแบบ Free to Play แต่ถึงอย่างไรทางทีมงานคงจะมีการออกมายืนยันฟันธงกันอีกครั้งในช่วงที่ตัวเกมสมบูรณ์แบบเตรียมออกสู่ท้องตลาดแล้ว

เกมส์ Kingdom Under Fire II (KUF2) จะถูกผลิตให้กับเครื่อง PS3, Xbox 360, PC และมีกำหนดจำหน่ายภายในปี 2011 นี้ครับ

โดย: billabong11
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peamchery : 25th July 2011 เมื่อ 19:43

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    PCมันต้องใช้สเปค คอมเท่าไหร่ หว่า
    ภาพมันงามแท้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    gเกมส์นี้มันเป็นเกมส์ออนไล หรือ ออฟไลอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จะได้ฆ่ากันตายหรือแลคตายก็ไมู่้รู้555 ถ้าระบบออนไลไม่ดีก็....แน่ๆ

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    โคตรน่าเล่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    AI เยอะแบบนี้สิมัน

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    งดงามมาก

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่าจะกินเสปคเยอะ
    ภาพสวยมากก

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    โหยใช้การ์ดจอ Geforce 6600 แบบนี้ก็สบายๆล่ะสิ ^ ^
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    สวยงามมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ภาพสวยมากๆ ขอให้ลง PC เร็วๆแล้วกัน thanks

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    น่าเล่นโครตๆๆๆๆ
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    AI แข็งมากดูจากเทรนเนอร์แล้ว คงยืนเฉยๆให้เราฟันแล้วจะสนุกได้อย่างไร พอปรับแบบยากสุด ผมว่าก็มาแบบเดิมๆ คือฟันแรงขึ้นและ HP เยอะขึ้น แล้วก็ยังแข็งยืนให้ฟันเหมือนเดิม ข้อเสียเกมส์ที่มี AI เยอะๆ ในฉากเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แนวนี้โคตรชอบ แถมภาพสวยขนาดนี้ๆ รอเล่นเลยๆ
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของไทยภาคแรกเปิดตัวตั้งแต่ปี 2008 จนจะหมดปี 2011 แล้วยังไม่ได้เล่นเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ภาพสวยอะ น่าเล่นๆ