ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: รวม Series Harvest Moon

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้เล่นได้ทั้ง 2 อันละครับ ขอบคุณมากๆครับ back to nature ผมโหลด emu ตัวเก่ามาลองดูเล่นได้ครับ จะเหลือก็แต่แก้ จอยของ animal parade เนี่ยละ 555 เดี๋ยวจะสุ่มดูละกันครับ (ปุ่มมันเยอะจิงๆนะคับ 555) ยังไงก็ขอบพระคุณมากครับ ขอให้ลงเกมดีๆ แบบนี้มาอีกนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โอวว์มีหลายภาคขนาดนี้เลยหรอเนี่ย

ผมเคยเล่นแค่ใน PS1 กะ PS2 เองนะเนี่ย

สงสัยต้องลองเล่นภาคอื่นๆดูบ้างแล้วสิ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    คิดถึงภาค Harvest Moon 64 เคยเล่นตอนเด็กๆบน play 1 T T

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    คิดถึงภาค Harvest Moon 64 เคยเล่นตอนเด็กๆบน play 1 T T
    PS1 มันต้อง Back to Nature ไม่ใช่เหรอครับ ภาพเหมือนกันก็จริง แต่ 64 เก่ากว่าครับ - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Harvest Moon - A Wonderful Life GameCube
    เกมส์เสียครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tamaki785213 อ่านกระทู้
    Harvest Moon - A Wonderful Life GameCube
    เกมส์เสียครับ
    เกมเสีย หรือไฟล์เสีย หรือยังไงครับ
    เกมนี้ถ้าเล่นผ่าน Dolphin Emulator ตัวหนังสือจะมั่วจนอ่านไม่ออก
    ต้องเล่นบนเครื่อง Wii หรือ Game Cube จริง ๆ เท่านั้น ตามที่บอกไปแล้ว

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ต้องลองครับอิอิ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    2
    พอมี บทสรุป harvest moon a wonderful life special edition (PS2) ป่าวเอย หาชื้อไม่ได้เลย

อยากได้แบบครบพร้อมรูปประกอบ ด้วยน๊า หรือ แนะนำ ที่ชื้อ บทสรุปก้อได้ น๊า ขอนคุณจร้า
    การทำสิ่งดีๆก้อคือการแบ่งปันสิ่งที่ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zinzeer อ่านกระทู้
    พอมี บทสรุป harvest moon a wonderful life special edition (PS2) ป่าวเอย หาชื้อไม่ได้เลย

อยากได้แบบครบพร้อมรูปประกอบ ด้วยน๊า หรือ แนะนำ ที่ชื้อ บทสรุปก้อได้ น๊า ขอนคุณจร้า
    ถ้าไม่มีปัญหากับภาษาอังกฤษ ลองเข้าไปดูเว็บนี้ครับ http://www.fogu.com/hm/hmawl/
    ผมว่าดีกว่าบทสรุปบางเล่มเสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ ไม่คิดว่าเกมนี้จะมีหลายภาคขนาดนี้ แล้วจะลองโหลดไปทดลองเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แวะมาขอบคุณคุณโบ๊ตอีกกระทู้ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือตอนนี้ใช้ Dolphin อยุ่ harvest moon magical melody gamecube อ่ะค่ะ
    อยากได้สูตรเกมส์ แล้วก็ บทสรุป พอจะมีไมค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย waffle : 28th September 2011 เมื่อ 14:43

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waffle อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ใช้ Dolphin อยุ่ harvest moon magical melody gamecube อ่ะค่ะ
    อยากได้สูตรเกมส์ แล้วก็ บทสรุป พอจะมีไมค่ะ
    ลองดูอันนี้ครับ http://www.cheathappens.com/show_cheat.asp?id=21457
    ส่วนบทสรุปผมใช้เว็บนี้ประจำ http://www.fogu.com/hm/magical_melody/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boatkung : 28th September 2011 เมื่อ 18:10

กล่าวขอบคุณ
    18
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณมากค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่ทราบว่าเสปคเครื่องผมแบบนี้ใช้โปรแกรม emu wii ได้รึป่าวครับ
    -windows 7 ultimate 32-bit
    -Pentium(R) Dual-Core CPU E6800 @3.33GHz (2CPUs),3.33GHz
    -RAM 2GB
    ส่วนการ์ดจอใช้
    -AMD Radeon HD6450
    เมมโมรี่การ์ดจอรู้สึกว่าจะเป็น 1GB หรือไม่ก็ 512MB น่ะครับ
    -------------ขอบคุณครับ------------

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluemboring อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าเสปคเครื่องผมแบบนี้ใช้โปรแกรม emu wii ได้รึป่าวครับ
    -windows 7 ultimate 32-bit
    -Pentium(R) Dual-Core CPU E6800 @3.33GHz (2CPUs),3.33GHz
    -RAM 2GB
    ส่วนการ์ดจอใช้
    -AMD Radeon HD6450
    เมมโมรี่การ์ดจอรู้สึกว่าจะเป็น 1GB หรือไม่ก็ 512MB น่ะครับ
    -------------ขอบคุณครับ------------
    Dolphin Emulator น่ะ เล่นได้อยู่แล้วครับ แต่จะไหวหรือไม่ไหวต้องไปดูเกมที่เอามาเล่นครับ
    อย่างถ้า Spec นี้ จะเล่น Rune Factory Frontier สบายมากครับ เล่นไม่สะดุด
    แต่ถ้าจะเล่นภาค Animal Parade ส่วนตัวคิดว่าน่าจะไหว เพราะถึง Duo Core แต่ก็ 3 GHz+ (ถ้าเป็น Quad จะดีมาก)
    สรุปคือไม่น่ามีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    OMG!~ ผมเคยเจออะไรเเบบนี้มาก่อนเลย หามาได้ไงเนี่ย ไว้ผมจะอุดหนุนนะครับ ขอบคุณมากครับ

เเล้วก็ถ้ามีวเลาว่างๆ ก็ขอบทสรุปเกม HARVEST MOON DS ด้วยนะครับ ตอนนี้ผมหาใน google

ไม่เจอเลยครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆ นะครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I_♥_AZUSA HOUKAGO TEATIME : 12th October 2011 เมื่อ 21:31

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้บทสรุป rune factory frontier ของ wii มีไม้คับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอสูตร Harvest moon Animal Paradeหน่อยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ว้าวเยอะ จนตาลาย

ขอบคุณมากๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ภาค Little Shop นี่เล่นตามใจเราเลยใช่ไหมค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมก็ไม่รู้อ่ะครับ เพราะเล่นไปน้อยมาก
    แต่เท่าที่ดูคงไม่มีเนื้อเรื่องอะไรมาก อีกอย่าง มันเป็นแค่ Wii Ware ไม่ใช่เกมที่เค้าขายเป็นแผ่นกัน
    คงเน้นเล่นแบบสบาย ๆ น่ะครับ

Tags for this Thread