ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: รวม Series Harvest Moon

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Rune Factory Tides of Destiny พาร์ท1 โหลดไปไฟล์เสียทำไงคะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ซ่อมไฟล์ครับ ดับเบิลคลิก *.rar ที่เสีย ด้วย Winrar ในนั้นมีข้อความอธิบายอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองทำตามที่บอกแล้วนะคะ
    มันขึ้นรูปแบบนี้ก็ไม่เป็นไรใช่ไมคะ

แต่พอลองเล่นแล้วมันขึ้นหน้าจอดำให้อ่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ลองโหลด Part 1 ใหม่ดูนะครับ เพราะไฟล์ผมเช็คแล้วมันไม่เสียนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เป็น PC ทั้งหมดรึเปล่าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ไม่ครับ Harvest Moon ไม่มีภาคไหนทำลง PC
    แต่ทุกภาคในนี้สามารถเล่นบน PC ได้ผ่าน Emulator ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ๋อ ครับ ขอบคุณฮะที่แนะนำ พอดีอยากเล่นเป็น PC อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อยากจะเล่นภาคไหนล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมโหลด Harvest Moon - Animal Parade มาครับเเต่ว่าเล่นกับ Emulator2.0ครับ
    เเต่ว่าเล่นไปเเล้วไม่ค่อยราบรื่นเท่ารัย เลยลบทิ้งไปเพราะมีปัญหาหลายอย่างครับทั้งใส่สูตร์ไม่ได้กับค้างบ่อยๆ
    เลยหาในบร์อดนี้จะโหลดอีกที เพราะว่าภาพสวย ติดใจมากครับ มันจะมีปัญหาอีกไหมครับ ใครเล่นได้ ช่วยตอบผมทีครับ ขอบคุณครับ ชอบมาก ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋เเฟน : 30th October 2011 เมื่อ 21:29 เหตุผล: เขียนผิด

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นู๋เเฟน อ่านกระทู้
    ผมโหลด Harvest Moon - Animal Parade มาครับเเต่ว่าเล่นกับ Emulator2.0ครับ
    เเต่ว่าเล่นไปเเล้วไม่ค่อยราบรื่นเท่ารัย เลยลบทิ้งไปเพราะมีปัญหาหลายอย่างครับทั้งใส่สูตร์ไม่ได้กับค้างบ่อยๆ
    เลยหาในบร์อดนี้จะโหลดอีกที เพราะว่าภาพสวย ติดใจมากครับ มันจะมีปัญหาอีกไหมครับ ใครเล่นได้ ช่วยตอบผมทีครับ ขอบคุณครับ ชอบมาก ^^
    เกมนี้แนะนำให้เล่นกับ Dolphin 3.0 ขึ้นไปครับ
    แล้วก็ภาค Animal Parade นี้กินสเป็กเครื่องสูงมากครับ สเป็กต่ำ ก็อาจจะเล่นไม่ไหวครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=837

กล่าวขอบคุณ
    0
    Dolphin 3.0 ตอนนี้ราบรื่นดีครับ เเต่ว่าเล่นมาได้10วันในเกมส์ครับ จีบสาวหัวใจขึ้นยากจิงๆครับ
    หรือว่าผมเอาของที่เธอไม่ชอบไปให้หรือป่าวอะครับ บทสรุปได้มาเเล้วครับ
    มันมีพวก วิธีจีบ วิธีเลี้ยงสัตว์ให้หัวใจขึ้นเร็วๆ เเล้วก็วิธีปรุงอาหาร ไหมครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกเรื่องนะครับ Dolphin 3.0 64 ใส่สูตร์เงินเเล้วไปติ๊กตรงใช้สูตร์เเล้วครับ เกมไม่รันเลย T^T มันเป็นอะไรหรอครับ
    สูตร์ที่ผมเอามาใช้จากเว็บนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...+Animal+Parade

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นู๋เเฟน อ่านกระทู้
    อีกเรื่องนะครับ Dolphin 3.0 64 ใส่สูตร์เงินเเล้วไปติ๊กตรงใช้สูตร์เเล้วครับ เกมไม่รันเลย T^T มันเป็นอะไรหรอครับ
    สูตร์ที่ผมเอามาใช้จากเว็บนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...+Animal+Parade
    สูตรดังกล่าวใช้กับเกมเวอร์ชัน NTSC ครับ แต่ถ้าคุณโหลด ROM ที่ผมแจกมันจะเป็นของ PAL ครับ จะใช้กันไม่ได้
    แนะนำให้หาสูตรและถามเกี่ยวกับ Harvest Moon Animal Parade ในกระทู้นี้ได้เลยครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=837 จะมีคนช่วยตอยมากกว่ากระทู้นี้ครับ

อ่อ ลืมไป วิธีที่ช่วยให้หัวใจขึ้นเร็วมากขึ้น ต้องใช้วิธี Rub หรือถู ๆ ที่ตัวละครตัวที่ต้องการครับ
    ถ้าเล่นบนเครื่อง Wii เราสามารถทำได้โดยใช้ Wiimote ที่จอย 2 ถู ๆ ที่ตัวละครได้
    แต่ถ้าใช้ Dolphin เราต้องเข้าไปตั้งค่าให้ใช้ จอย 2 ด้วย โดยตั้งให้ใช้จอย 2 ด้วยคีย์บอร์ดและเมาส์ จากนั้นก็เอาเมาส์ถู ๆ ที่ตัวละครที่ต้องการเพื่อ Rub ได้ครับ

อารมณ์ประมาณนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boatkung : 31st October 2011 เมื่อ 23:10

กล่าวขอบคุณ
    0
    Harvest Moon: Animal Parade เวอร์ชัน NTSC กับ เวอร์ชั้น PAL มีความเเตกต่างกันไหมครับ
    เเล้วถ้าผมจะโหลด เวอร์ชั้น NTSC ต้องไปที่บอร์ดไหมหรอครับ ผมอยากใช้สูตร อิอิ ^^
    เวอร์ชั้นPAL ใช้สูตรเสกของไม่ได้เลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมใช้เเป้นพิมพ์เล่นอะครับ ไม่รู้จะไปปรับตรงไหนให้ Rub ได้อะครับ ผมไม่ได้เล่นผ่าน จอยอะครับ ช่วยบอกทีครับ อยาก Rub Rub อิอิ ^^

กล่าวขอบคุณ
    54
    Harvest Moon: Animal Parade เวอร์ชัน NTSC กับ เวอร์ชั้น PAL มีความเเตกต่างกันไหมครับ
    เเล้วถ้าผมจะโหลด เวอร์ชั้น NTSC ต้องไปที่บอร์ดไหมหรอครับ ผมอยากใช้สูตร อิอิ ^^
    เวอร์ชั้นPAL ใช้สูตรเสกของไม่ได้เลย ^^
    ถ้าเครื่องไม่แรงจริง ใช้ NTSC แล้ว Framerate จะตกลงไปอีก จริง ๆ ผมอธิบายไว้แล้ว http://goo.gl/YtCgy
    หาได้ที่ Torrent เลยครับ http://goo.gl/6uEir Seed น้อย แต่ผมเชื่อว่าโหลดเสร็จ เพราะผมก็เคยโหลดมาลองแล้ว แต่ลบไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้อ เข้าใจเเล้วครับ เเต่ว่า ผมจะRubตัวละครยังไงหรอครับ ผมเล่นใช้เเป้นพิมพ์เอาไม่ได้ใช้ จอยอะครับ ตั้งค่าให้ใช้Rubไม่เป้นเลย
    เล่นไม่ใช้สูตรก็ได้ครับ อิอิ ท้าทาย นิดๆ

คอมของพี่ชายผมค่อนข้างเเรงอยู่ครับอยู่ที่
    AMD phenom(th)II x4 555 Processor 3.20 GHz
    RAM 4.00 GB DDR3
    ATI Radeon HD 5770 series

ใช้ EMU 3.0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋เเฟน : 1st November 2011 เมื่อ 18:46

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมตอบเรื่อง Rubbing ในกระทู้นี้แล้วนะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post418426
    ส่วนสเป็กเครื่องนี่ การ์ดจอก็พอได้อยู่นะครับ แต่ CPU ยังช้าครับ เกมนี้ต้อง Core i7 ถึงจะชิวครับ
    แล้วเวลาเล่นเกมนี่ได้ Speed 100% ทั้งเกมเลยรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ผมตอบเรื่อง Rubbing ในกระทู้นี้แล้วนะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post418426
    ส่วนสเป็กเครื่องนี่ การ์ดจอก็พอได้อยู่นะครับ แต่ CPU ยังช้าครับ เกมนี้ต้อง Core i7 ถึงจะชิวครับ
    แล้วเวลาเล่นเกมนี่ได้ Speed 100% ทั้งเกมเลยรึเปล่าครับ
    ได้Speed 100% ครับ เเต่ FPS วิ่งอยู่ที่ 24-30 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    หลักๆเเล้ว เล่น Harvest Moon: Animal Parade ใช้จอยกันทุกคนเลยหรอครับ เเงๆผมใช้เเป้นอยู่คนเดียว เลยใช้ฟังก์ชัน Rubbing ไม่ได้เหมือนคนอื่น T^T
    ผมจะเปลี่ยนมาเล่นจอยเเทนดีไหมน้า มันชินเเป้นเเล้วสิ อิอิ ^^

กล่าวขอบคุณ
    54
    Speed 100% แต่ทำไม FPS ไม่นิ่งละครับ งง ๆ แต่ถ้าเล่นได้ปกติ ก็ยินดีด้วยครับ

หลักๆเเล้ว เล่น Harvest Moon: Animal Parade ใช้จอยกันทุกคนเลยหรอครับ เเงๆผมใช้เเป้นอยู่คนเดียว เลยใช้ฟังก์ชัน Rubbing ไม่ได้เหมือนคนอื่น T^T
    ผมจะเปลี่ยนมาเล่นจอยเเทนดีไหมน้า มันชินเเป้นเเล้วสิ อิอิ ^^
    คุณลองตั้งที่ผมบอกรึยังครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    Speed 100% แต่ทำไม FPS ไม่นิ่งละครับ งง ๆ แต่ถ้าเล่นได้ปกติ ก็ยินดีด้วยครับ
    ตอนนี้ราบรื่นดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับผม เเต่ติดที่ว่า ฟังก์ชัน Rubbing ครับ ผมเอาการตั้งค่ามาจาก

**สำหรับคนที่สับสนในการตั้งค่าปุ่มกดบนคีย์บอร์ดหรือจอย โดยให้โหลดไฟล์ต่อไปนี้** ที่มาจากบอร์ดนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...+Animal+Parade

Dolphin Controller User Profiles

ตัวนี้ครับ โหลดมา เเล้วเเตกเอาไปวางทับตามที่เค้าบอกกHเล่นได้เเต่เเป้นอย่างเดียวเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมโพสไว้แล้ว เข้าไปอ่านสิครับ ทำรูปให้แล้วด้วย เป็นการตั้งค่าเพิ่มเติม
    ไม่เกี่ยวกับ Profile ที่ผมแจก http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post418426

กล่าวขอบคุณ
    0
    เย้ๆได้เเล้วครับ ^^ ขอบคุณครับผม ^^

Tags for this Thread