ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272

มาทำ avatar สวยๆในแบบของคุณกันครับ [เก่าแล้วแต่ยังเจ๋งอยู่]

เป็นเว็ปทำ avatar ที่เก่าพอสมควร แต่ก็ยังเล่นได้เพลินๆครับผม

บางท่านก็อาจจะเคยได้เล่นมาบ้างแล้ว ผมเองก็ถือโอกาสแปะให้สำหรับคนที่สนใจหรือยังไม่เคยเล่นหรืออยากเล่นอีกละกันนะครับ

http://www.tektek.org/dream/

วิธีทำ Avatar

1.กดเข้าเว็ปด้านบนแล้วกดที่ปุ่ม Start
    2.รอเว็ปโหลด (ตรงนี้ใครเน็ตช้าก็อาจโหลดนานนิดนึงนะครับ) จนกระทั้งขึ้นหน้าต่างสร้าง
    3.จะมีแถบ Body Hair Eye Month ซึ่งในแต่ละส่วนจะเลือกแบบได้แค่อย่างละ 1 แบบเท่านั้น
    4.แถบ item สามารถเลือกได้หลายชิ้น แล้วแต่ความสร้างสรรค์ของแต่ละคนเลยครับ เพราะ item ทั้งหมดรวมๆแล้วอยู่ที่ 695 ชิ้น ซึ่งก็ถือว่าเยอะพอสมควรครับผม
    ( item ชนิดเดียวกันเช่นเสื้อ สามารถเลือกมากกว่า 1 แบบได้ซึ่ง item มันจะซ้อนก็ดูดีๆไปอีกแบบในบางครั้ง )
    5.เครื่องหมายหัวลูกศรตรงรูป avatar เป็นการเลือกตำแหน่งการยืนของตัวละคร ( มี 2 แบบ คือ ยืนด้านซ้ายกับด้านขวา )
    6.เมื่อสร้างเสร็จก็กด Save ใต้รูป Avatar เป็นอันจบครับผม ^^

ตัวอย่าง Avatar ที่ผมทำเองครับ

ปล.รูปตัวอย่างที่เอามานี่ผมเอามาขยาย pixel นะครับ รูปจริงที่ได้เล็กกว่านี้

ปล2.ใครที่ทำก็อย่าลืมเอาผลงานมาโชว์กันบ้างนะครับ

ปล3.บอร์ดนี้เป็นบอร์ดใหม่คิดว่าคงยังไม่ซ้ำใครนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 25th July 2011 เมื่อ 19:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: