ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

10 อันดับบันไดที่สวยที่สุดในโลก

ถ้าซ้ำก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

อันดับ 10 Bridge-stair ที่ Traversinertobel (สวิตเซอแลนด์)

สะพานเหนือ Traversinertobel หุบเขาแห่ง Via Mala เป็นโครงสร้างล่าสุดที่ออกแบบโดยวิศวกร Jürg Conzett
    เพื่อแก้ปัญหาช่องเขาที่ต่างระดับกัน มีความยาว 56 เมตร และความสูงที่ต่างกัน 22 เมตรระหว่างปลายที่สองข้าง
    สร้างเป็นแบบรูปแบบของบันได ทำให้ง่ายต่อการเดินข้าม แต่คงน่าหวาดเสียวเหมือนกันนะคะ

อันดับ 9 Vertigo Staircase ที่ QVB Building (ออสเตรเลีย)

ในรูปคือ บันไดหลักใน Grand Queen Victoria Building ในซิดนีย์ ตึกที่รู้จักในชื่อ QVB ออกแบบโดย George McRae
    สร้างเสร็จในปี 1898 สถาปัตยกรรมแบบ Romanesque อันประณีต ดังนั้นรัฐบาลจึงต้องจ้างช่างฝีมือ ช่างก่อ ช่างปูน และศิลปินมากมาย

อันดับ 8 บันไดในร้าน Longchamp (นิวยอร์ก)

ใช้เวลาถึงหก เดือนในการก่อสร้าง บันไดน้ำหนัก 55 ตัน เหมือนริบบิ้นที่ซ้อนกัน ดูเป็นศิลปะประดับตกแต่งได้ดีทีเดียว
    หากคงต้องระวังหน่อยละกันนะค่ะ ใครซุ่มซ่ามอาจมีหัวแตกได้

อันดับ 7 “Umschreibung” ที่ KPMG Building Munich (เยอรมัน)

บันไดที่ออก แบบโดย Olafur Eliasson ถูกเรียกว่า Umschreibung สร้างเสร็จในปี 2004 ในลานของ KPMG ในมิวนิก
    เป็นรูปแบบบันไดที่ดูแปลกตาและไม่เหมือนใคร

อันดับ 6 San Francisco’s Tiled Steps – บันไดโมเสกที่ยาวที่สุดในโลก (สหรัฐอเมริกา)

The 16th Avenue Tiled Steps ตั้งอยู่ถนนสายที่ 16 Moraga ในซานฟรานซิสโก บางทีอาจจะเป็นบันไดโมเสกที่ยาวที่สุดในโลก (163 ขั้น
    ) คิดและสร้างโดย Aileen Barr ชาวไอริช และ Colette Crutcher ศิลปินโมเสกซานฟรานซิสโก ตลอดสองปีครึ่งที่กลุ่มได้พยายามและขออนุญาติรัฐให้อนุมัติโครงการจนสำเร็น ในเดือนสิงหาคม 2005 กระเบื้องทำด้วยมือกว่า 2,000 ชิ้น และกระเบื้องชิ้นเล็กชิ้นน้อยอีกกว่า 75,000 ชิ้น กระจกและสเตนกลาสที่นำมาใช้จนเสร็จ ดูธรรมดาแต่ก็มีมนต์ขลัง เป็นการเล่นลูกเล่นบนพื้นบันไดได้สวยงามทีเดียวค่ะ

อันดับ 5 Staircase ที่ Lello Bookshop (โปรตุเกส)

บันไดขนาด ใหญ่ที่น่าสนใจในร้านหนังสือ Lello ในโปรตุเกส ที่ดูหนักและน่ากลัว บันไดที่เหมือนมีสองช่องแล้วหมุนมารวมกันที่จุดเดียว สีแดงสดดูน่าเกรงขาม และสวยงามในสไตน์ของชาติโปรตุเกสมากๆค่ะ

อันดับ 4 Tulip Staircase ที่ the Queen’s House (อังกฤษ)
    ibcbet
    เป็นบันไดวน เรขาคณิตที่สามารถรับน้ำหนักตัวเองได้แห่งแรกในอังกฤษ เวลาเดินแล้วมองขึ้นไปเหมือนดวงตาสีฟ้ากำลังมองเราอยู่เลยทีเดียว สวยงามมากๆเลยค่ะ

อันดับ 3 Loretto Chapel Staircase (สหรัฐอเมริกา)

Loretto Chapel เป็นโบสถ์ในแซนตาเฟ รัฐนิวเม็กซิโก สหรัฐอเมริกา บันไดวนที่แปลกเป็นงานไม้ที่ได้รับการยอมรับและน่าประทับใจเพราะตรงกลางไม่
    มีอะไรมารองรับ (ส่วนที่รองรับมาเพิ่มในภายหลัง) และไม่ใช้ตะปู ไม่มีการผูกติดกับกำแพงหรือเสาใดๆ ตั้งแต่แรก เดินๆจะหล่นลงมาไหมหนอ

อันดับ 2 Spiral Staircase ที่ Vatican Museum (อิตาลี)

เป็นหนึ่งใน บันไดที่ถูกถ่ายภาพมากที่สุดในโลกและแน่นอนว่าก็ต้องสวยที่สุดด้วยเช่นกัน ออกแบบโดย Giuseppe Momo ในปี 1932 โดยแยกเป็นสอสงเกลียว อันหนึ่งจะทางขึ้นและอีกอันจะเป็นทางลง และมาหมุนรวมกันเป็นเกลียวเดียว ซึ่งเป็นสิ่งที่แทนถึงชีวิตเหมือนเกลียว DNA ดูน่าลึกลับมากเลยเชียวค่ะ

อันดับ 1 Spiral Stair (ออสเตรเลีย)

บันไดวนที่ Garvan Institute ในซิดนีย์ ออสเตรเลีย สร้างออกมาในรูปแบบเกลียวสีขาว มองจากข้างล่างดูน่าเวียนหัวน่าดู ยังไงถ้ามีโอกาสลงไปเดินดูสักรอบสองรอบกันนะค่ะ ว่าจะน่าเวียนหัวเหมือนตอนดูข้างล่างหรือเปล่า

สวยจริงหรือเปล่า ?

Thank เพื่อเป็นกำลังใจเล็กๆน้อยๆน่ะครับ

Credit : Dek-D

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    แต่ละอันสวยมากครับ ... แต่อยากให้มีOptionแบบ ปราสาทฮอกวอทช์ จังเลย

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อันแรกเลย หวาดเสียวดีนะ =O=

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    บันได้ หรือ รถไฟ เหอะว่ะ ไอเวน

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    สวยดีครับ นับถือเลยคนออกแบบ
    SLIPKNOT FAN CLUB

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เดี๋ยวก็เจอบันไดที่ ซีคอน หรอก 555
    SUPERMAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขนมปาปริก้า!?!?!?!!?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,827
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อยากได้มั่งจัง ฮ้าๆๆๆ

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ลงทุนกันไปเท่าไรกับบันได

•ฯ$r-¤Ex-•UPLOAD
    กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,189
    หัวทิ่มเลยขึ้นที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ชอบอันดับ 2 อะ สวยๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    ไม่มีอะไรล้ำไปกว่าจินตนาการของมนุษย์จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อันที่ 1 อ้วก แตกตาย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อันที่ 1 นี้มันยังไงยัง

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ดูแล้ว มึนมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    บ้านผมสวยกว่านี้อีก ห้าๆ ล้อเล่น
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    เหมือนจะเคยฝันเห็นอันนี้อ่ะค่ะ

อย่าเยอะ ......

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ใครขโมยบ้านผมมาเนี่ย
    [TH]<แทนครับ>({BC}