ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727

Lightbulb มาลอง Google Music Beta กันหน่อย!!

Google Music Beta !!

------------------------------------------------------------------------------------------

ท่านผู้ชม เรามีความสุขกับสิ่งนี้มาก หลังจากเปิดตัวมาได้สักระยะแล้ว แต่ด้วยสถานะเบต้าอยู่ มันจึงใช้ได้อย่างจำกัด User เหมือนกรณี Google+ มันคือสิ่งนี้ท่านผู้ชม “Google Music Beta” สำหรับเราผู้ชื่นชอบการเก็บเพลง Bit Rate สูงๆ แล้วเจ้า “Google Music Beta” นั้น เป็นบริการฝากไฟล์เพลงได้กว่า 20,000 เพลง พร้อม Bit Rate สูงที่ 320kbps บนพื้นที่ฟรีๆ กว่า 100GB ที่สามารถเชื่อมต่อ เพื่อเข้าถึงไฟล์เพลงได้หลากหลาย Device ทั้ง Computer , Android แล้ว Streaming ฟังพร้อมกันได้ทีเดียวกว่า 8 อุปกรณ์ ซึ่งตอนนี้เปิดบริการผ่าน invite เท่านั้น แถมจำกัดพื้นที่เฉพาะอเมริกา!! ฉะนั้นเราต้องซิกแซกกันเล็กน้อย!!

ใช้ได้แต่ US หรอเนี่ย!!

1. IP Address ของอเมริกาเท่านั้น จึงจะสามารถขอ Invite จาก music.google.com ได้ เข้าไปที่ 2.hidemyass เพื่อทำการเปลี่ยน IP Address ก่อน ใส่ URL http://music.google.com

อำพลาง IP กันก่อน!!

2. เข้ามายังหน้า music.google.com ผ่าน hidemyass แล้วสามารถ Log in Gmail เพื่อ invite ได้แล้ว!!

Log in Gmail ก่อนทำการส่ง Request

3. ทำการยืนยันตัวตน จากการกรอก หมายเลขโทรศัพท์, อีเมล์ หรือ คำถามที่ตั้งไว้ก่อนในอีเมลล์ผู้ใช้ของคุณ จากนั้น กด Request Invitation เปิดตู้เย็น ดื่มน้ำพรุน แล้วไปนอนสักวันสองวัน แล้วค่อยกลับมาเปิดอีเมลล์ใหม่ เพื่อ Confirm การใช้งาน!

กด Request Invitation แล้วไปนอนซะ!!

4. ผ่านไป 1 วันมีเมล์ invite กลับมาแล้ว Get Started กันเลย!!

เทียบเชิญมาแล้ว!!

5 . เมื่อเข้าใช้งานจะต้องติดตั้ง ปลั๊คอิน Music Manager ขนาดเล็ก สำหรับการอัพโหลดไฟล์เพลงก่อน เมื่อติดตั้งเสร็จ คุณก็สามารถเลือกอัพโหลด Playlist ได้ทั้งจาก iTunes Media Player หรือโฟลเดอร์อื่น กด OK ใช้เวลาน้อยมากสำหรับไฟล์ขนาดใหญ่ แม้แต่ ไฟล์ .flag ก็ใช้เวลาน้อยนิด เสร็จแล้ว Go To Music Player เลย!!

เลือกไฟล์เพื่ออัพ ถ้าเรามี Playlist ประจำ เช่น iTunes หรือ wmp ก็ง่ายใหญ่

6 . เข้ามายังหน้า Music beta แท้จริง ด้านข้างจะเป็นเมนู Library ข้างล่างเป็นเมนู player สำหรับการเล่นเพลง สามารถ Add music เพิ่มได้ด้านบน หรือจะเลือกฟังจาก Library ได้ตามถนัดเลยครับ

มีเพลงมากมายให้ได้ฟัง ตรงนี้แล้วแต่คุณเลือกประเภทเพลงที่ชอบตอนเข้าใช้งานครั้งแรกด้วย เลือกทุกอันไปเลยครับ

7. สำหรับผู้ใช้มือถือแอนดรอย์คุณเข้าไปโหลด แอพฯ Music Beta ติดตั้งแล้ว ก็สามารถฟังเพลงที่อัพโหลดขึ้นไป โดยไม่จำเป็นต้องอัพเพลงลงเมมโมรี่เหมือนเก่าครับ

แอพฯ สำหรับแอนดรอยด์

เพียงแค่นี้คุณก็ลืมเรื่องราวของ ไดร์ฟ ใส่ไฟล์ ขนาดพกพา กระทั่งโปรแกรมเปิดเพลงต่างๆ ไม่ต้องกังวลกับขนาดความจุที่จะไม่พอรองรับไฟล์ จนต้องแปลงไฟล์เพื่อลดบิทเรทลง และไม่ว่าที่ไหน ก็ฟังเพลงโปรดได้ อัพเสร็จก็ Delete ไฟล์ในเครื่องทิ้งไปได้เลย ไม่ต้องไรท์ซีดีด้วยเสียงที่ได้จาก Player ตัวนี้ มันนุ่มๆ อย่างบอกไม่ถูก แม้ฟังจาก หูฟังของเราไปลองกันดูครับ !!

เครดิต: Droidsans by mthai.com
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    น่าใช้แหะ แล้วเมื่อไหร่จะมาเปิดในไทยยยยย TT

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เจอ http://w3.mict.go.th/ เซง

มีใครแก้ได้เปล่า ?
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้

เข้าแคชครับ

แล้วทำตามปกติ
    99

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    Google ครองโลก!!!!

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้

เข้าเว็บโป๊หรอครับ เหอๆ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    รอเข้าไทยละกัน ไม่อยากยุ่งยาก
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    Blog Entries
    1
    เขาทำ ทุกอย่างจริง ๆ เลย พี่ GOOGLE

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    เซ็ง เว็บ proxy จะบล็อกเพื่อ ? - -*

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ใกล้จะครองโลกเข้าไปทุกทีแล้ว
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    น่าสนใจมากครับ สำหรับคนรักเสียงเพลง ^^

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น่าใช้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เทพเลยขอละกัน

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    google จะครองโลกแล้ว 555
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    รอ iCloud ละกัน Google Music ขี้เกียจลอง

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อีกไม่นาน Google จะเป็นมากกว่าเว็บค้นหา

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    เข้าเว็บโป๊หรอครับ เหอๆ
    เว็ปแบบนั้นเข้าได้ปกติตลอดครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ