ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ใครเล่น Shogun2 ขอวิธีลงหน่อยครับ แผ่นแท้ นะ

ผมลงไม่เป้นครับบบบบบบ มันไม่มีให้เลือก ออโต้รัน มีแต่ให้ ลง steam ทำยังไงครับ มันเลยต้องไปโหลดเกมในเว็บซึ่งมันช้ามากกก ทั้งๆที่เรามีแผ่น แต่โหลดไม่เป้นนน T_T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    310
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ใส่ Cd-key ที่ Steam แล้วก็ลงแผ่นครับ จบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คู่มือการลงมีในแผ่นเกมส์ที่ซื้อมาแล้วครับ แต่ขั้นแรกต้องลง steam ก่อน (ต่อเน็ตด้วยครับ) ใครไม่มีเน็ตหมดสิทธิ์เล่นแผ่นแท้ ถ้าไม่เคยสมัครเลยให้เลือก New Accundt พิมพ์ถูกอะปล่าวไม่รู้ เมื่อสมัครแล้ว steam จะรันเกมส์ให้ครับ เขาจะให้ใส่ CD KEY ที่ติดที่กล่องด้านใน เพื่อเปิดใช้งานแผ่นแท้ หลังจากนั้นเกมส์จะติดตั้งเอง ใส่แผ่นสองตามที่เกมส์เรียก เมื่อติดตั้งเสร็จก็ ดับเบิลคลิกที่ Icon shot cut Total War shogun 2 steam จะรันตัวเองเพื่ออับข้อมูลถ้าครั้งแรกเล่นไม่ได้ครับเพราะข้อมูลมันเยอะ เน็ต 6 เมก ประมาณ 5 ชั่วโมงได้ครับ,หลังจากมันอับเสร็จก็ดับเบิลคลิกที่ Icon เดิมครับแล้วเริ่มสงครามได้เลยครับ ตอนนี้เกมส์มีปัญหาเมื่อถึงเลเวลสูง ๆ เกมส์จะค้างหรือไม่ก็เด้งออกหน้าวินโดว์ครับ ทาง Newera ผู้จำหน่ายแจ้งว่าเป็นบั๊กของเกมส์ให้รอผู้ผลิตออก Patch ใหม่มาแก้ครับ เนื่องจากปัญหาเกมส์ไม่ค่อยจะรองรับกับฮาร์ดแวร์ที่หลากหลาย ของผมแผ่นแท้ครับ เล่นถึง คศ.1570 เกมส์เด้งออกเอง เขาแนะนำให้ลองลดความละเอียดของภาพลง มันก็ไม่หาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biothai : 3rd August 2011 เมื่อ 18:45