ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ผมใช้โนเกีย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ผมชอบเกม ของ iOS มากๆ ว่าจะซื้อ iPad ไวเล่นเกม

แต่มือถือ ถ้าคนชอบเดินทาง แบบหลงๆ ผมว่า Android ดีกว่าเยอะ

เสียด้าย เพราะเครื่องที่ใช้ Android ไม่ได้ บังคับ สเป็ค เหมือน iOS เพราะงั้น Code เลยเขียนได้ครึ่งๆกลางๆ

ว่าแต่ iPhone ที่ CPU ให้ SS ผลิต กับ กล้องที่ซื้อจาก Sony มีอะไรเป็นจุดเด่นมั่งอะ ?
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เดิมที Android ถูกออกแบบมาเพื่อ สู้กับ BB ครับ คือ ใช้คีย์บอร์ด กับ แทคบอล ไม่ใช่การทัชสกรีน แต่ภายหลัง IPHONE ออกมา แอนดรอย์จึงปรับกลยุทธ์ เป็น แบบจอสัมผัส แต่ ภาค UI ความต่างก็คือ IOS แยก ประมวลไปเลย 1 เทรด ออกจาก การประมวลผลทั่วๆไป (เหมือนการแยกสมองเป็นสองซีก) มีการวางการประมวลผล UI เป็นแบบ real time คือคุณสัมผัสจอ 1 ครั้งประมวลทันที กับแอนดรอย์ การประมวลผล UI ไม่ได้แยกออกมาแต่แรก คือประมวลผล UI กับ APP อยู่ในระดับเดียวกันมาตลอด (เหมือนคนที่ทำงานทีละอย่าง แต่มีการจัดสรรลำดับงานไว้แล้ว) ทำให้ เห็นได้ชัดในแอนดรอย์ 2.2-2.3 ว่า ANDROID จะแลคกว่า IOS เยอะมาก พอมาถึงยุค ฮันนี่โคม การมาของ DUAL CORE CPU ทำให้ การทำงานของแอนดรอย์เป็น 2 แกนสมอง ทำให้การทำงาน ลื่นขึ้น แต่สถาปัตย์ยังเป็นเหมือนเดิม
    ถามว่าทำไมไม่แก้ไข มันแก้ไม่ได้ครับเพราะจะทำให้ แอพเป็นแสนจะใช้งานไม่ได้

อีกอย่างiOS ด้าน core กับ APP เป็น Native Code คุยภาษาเดียวกัน ไม่ต้องเสียเวลาแปล แต่แอนดรอย์ core เป็น native C ส่วน APP เป็น Manage code (ทำงานบนระบบเสมือน ผ่านภาษา JAVA) ทำให้ APP ต้องมีการแปลเป็นภาษาที่ CORE เข้าใจเสียก่อน ถึงจะทำงานได้ เปรียบเสมือน CORE เป็น ฝรั่ง APP เป็น คนเอเชีย เวลาจะคุยกันต้องมีภาษากลาง ทำให้ระบบล้าช้ากว่า IOS

อีกอย่างทางด้านฮาร์ดแวร์ มันทำงานสถาปัตย์เดียวกันหมดก็คือ ARM ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่ด้าน Screen resolution มันมีหลากหลายมากมาย ทำให้ GOOGLE ต้องออก เฟรมเวริคใหม่ เพื่อปรับเรื่องการรันแอพ กับ หน้าจอที่หลากหลาย ซึ่งต่าง กับ IOS โดยสิ้นเชิง

สิ่งสุดท้ายก็คือ เรื่องของ สิทธิบัตร อาจจะถูกฟ้องได้ ถ้าใช้เทคโนโลยีตรงกัน ทุกวันนี้ Android ก็ถูกฟ้อง ไปหลายคดี
    ทางแก้
    1. เพิ่มประสิทธิภาพ Hardware เพิ่มไปเรื่อยๆ เพื่อลด เรื่องการหน่วง อันนี้เป็นเรื่องของผู้ผลิตฮาร์ดแวร์
    2. แก้สถาปัตย์ ซึ่งการแก้สถาปัตย์ เป็นเรื่องเสี่ยงอย่างมากกับ APP ที่อยู่บนมาร์เก็ต อาจจะทำงานร่วมกับ สถาปัตย์ใหม่ไม่ได้ อันนี้เรื่องของ GOOGLE
    3. ทำใจ... อันนี้เรื่องของ USER
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pronow14x : 16th March 2012 เมื่อ 20:03

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ดราม่าตลอด ใครใฝ่ฝันอันไหนก็จัดอันนั้นหละครับดีที่สุด อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อยากลองใช้จังครับ ถ้ามีสักเครื่องละนะ จะจิ่มให้พังเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    กูว่า.. มันดีเหมือนกันตรงที่มันเป็นโทรศัพท์นะ นอกนั้นยูติตี้ทั้งหมด..

ทำไมเไม่รียกว่า smart camera digital ที่สามารถโทรสัพท์ได้

ทำไมไม่เรียกว่า เครื่องเล่นเกมส์ที่สามารถโทรสัพท์ได้

แปลก! อย่าเรียกโทรสัพท์มือถือเลย แยกกันไปเหอะ 555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมยังใช้ Android 2.3.3 อยู่เลย อัพเป็น ICS เวิร์คไหมครับ (Galaxy SII)
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คนที่บอกใช้NFC คือจะเอาไปใช้ที่ไหนหรอครับ BBผมก็มีNFC ****ยังจะไม่ได้ใช้อะไรเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมเคยเห็นข่าวลือว่า ss3 จะมาเดือนเม.ย.

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    รอครับ SII Android 4.0 ครับ
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    เห็นดี่ทีๆก็อยากได้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    เกิดกิเลสทันหา อยากได้ แต่ไม่มีตัง
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    โทรศัพท์ผมใช้ android แต่ Tablet ผมใช้ iPad
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ของผม โทรศัพท์ nokia เล่นแอฟ ipod 555
    พกไป2 เครื่องหนักเป๋า เหอะๆ
    [IMG][/IMG]

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เอาน่าเดียวก็แก้ไขกันได้ +5555

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ใช้ BADA เหมือน ผม ดิ แล้วจะ รู้ ที่ บอกๆว่าไม่ดี นะ เม่ง ดี โครต แล้ว จริงๆ นั่ง โม เอง มันมาก จน เครื่อง เม่งจะพัง อยู่แล้ว T-T รู้จักกันไหม BADA(ออกทะเลไง)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่ได้กิน 3310 ของผมหรอก

ทนกว่า โทรได้ แค่นี้ก็โอเค

ผมอยากดูหนังผมก็ดูกับTv ที่บ้าน

เล่นเกมก็ PS3

เล่นเว็บก็คอมพิวเตอร์

โทรศัพท์ที่มันทำได้หลายอย่างมันก็เหมือนเป็ด ทำได้ทุกอย่างแต่ไม่ได้กินของ จริง

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แล้วแต่คนชอบ ของงี้มันบังคับกันไม่ได้หรอก ส่วนตัวใช้ iphone 4s เพราะชอบถ่ายรูป

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    แต่ละค่าย ไร้ปุ่มตามกันเรื่อยๆ