ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

Company of Heroes:Modern Combat นี่คือเหตุผลที่เราต้องกลับมาเล่น COH อีกครั้ง

COMPANY OF HEROES : MODERN COMBAT

COH : MC เป็น mod ตัวใหม่ล่าสุดที่พึ่งออกมาในวันที่ 13 มีนาคมนี้เองครับ
    ผมก็ได้ลองสัมผัสมันดูแล้วก็พบว่าเป็น mod ที่ดีมากทีเดียวเพราะไม่ใช่แค่เปลี่ยนยูนิต
    แต่เปลี่ยนธีมของ Coh ไปเลยทีเดียว (จาก WWII มาเป็น MW)
    แถมยังสมดุลมากพอควร (ทุกฝ่ายและทุกสาย สามารถชนะ AI Expert ได้ในเวลาพอๆกัน)
    โดยมีอยู่สองผ่ายครับ คือ USA กับ China ยังเล่น Map ของ Coh ได้อีก (MW ในแผนที่ของ WWII )

จำเป็นต้องมี Coh OF ครับ แนะนำให้ใช้ภาค Tale of Valor ครับ
    สเปคใช้เท่ากับ Coh ภาคปกติ

Video

Download Mod
    Direct Download Full 1.38 GB (แรงพอๆกับ Mediafire)
    http://www.moddb.com/downloads/start/41179/all

Torrent Mod
    http://www.gamefront.com/files/21425...Combat.torrent

ตัวเกมแบบ Torrent

http://isohunt.com/torrent_details/7...es?tab=summary

วิธีโหลด patch v2.602 ลงเกมเสร็จแล้วอย่าพึ่งแครกครับ ต่ออินเตอร์เน็ตแล้วเข้าเกมก่อน มันจะมีหน้าต่างขึ้นมาว่าจะให้ทำการ patch มั้ย ก็ลุยเลยครับ

จากนั้นใช้แครกตัวนี้
    http://www.mediafire.com/?ttn4a9r4a5ydaa2

วิธีลง
    1.ดาวน์โหลดเสร็จแล้วจะได้ Folder ชื่อ ModernCombat
    2.ข้างในจะเจอ ModernCombat.rar แคกไล์ไปที่ Folder ที่ลงเกมไว้ (Ex. D:\Games\THQ\Company of Heroes)
    3.Install เสร็จจะมี Launcher ที่ Desktop กดซะ มีหน้าต่างขึ้นมา กด OK จากนั้น START
    4. ENJOY!!
    5.หากต้องการเล่นภาคเดิมก็สามารถเข้าผ่าน shortcut ของเกมตัวเดิมได้ครับ

ผมเจอบัคบ้างเล็กน้อย ที่เจอมาก็ Sniper ฝ่าย USA พลางตัวไม่ได้ แต่ถ้ามี patch แก้ไขละก็จะเอามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JJ-WarZone อ่านกระทู้
    [IMG]][/size][/IMG]
    [IMG] ][/IMG] ]

ได้และคัรบ ขอบคุณมากลองแล้วเล่นได้

100000000000000เปอเซ็น ครับ ผม patch 2.5000 ได้ครับ

และนี้คือสิ่งที่อยากจะบอกครับ มันเป็นอะไรี่มันมากครับผมลองเล่นอย่างจริงจังดูแล้ว ระบบเกมทำได้สุดยอดเลยทีเดียวแฮ่ะๆสมกับที่รอ
    จากการเล่นทำให้รู้สึกเปลี่ยนไปคือ
    1.AI Support กับเราดีมากแถมยากด้วยครับ แต่กับีมเรามันก็รู้ว่าควรดักตรงไหนทำยังไงหรือวางตำปหน่งยูนิตให้เข้ากับเรายังไงครับ
    2.Hack Data progress ผมงงมาก โดยขโมยข้อมูลการวางยูนิตของเราได้ด้วยคือรู้แผนล่วงหน้านั้นเอง
    3.Tome Hawk ครับแรงได้ใจ
    4.ระบบของกองกำลังแจ๋วมาก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pladook2554 : 18th March 2012 เมื่อ 20:14

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มาแล้วหรือครับ ผมติมตามอยู่ ตอนนี้ 1.0 หรือ beta ครับ

กล่าวขอบคุณ
    307
    มันต้อง patch ตัวไหนหรือป่าว จองผม COH Tale of valor อ่ะจะเล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JJ-WarZone อ่านกระทู้
    มาแล้วหรือครับ ผมติมตามอยู่ ตอนนี้ 1.0 หรือ beta ครับ
    เขาออกตัวเต็มเลยอะครับ ผมเจอบัคบ้างเล็กน้อย ที่เจอมาก็ Sniper ฝ่าย USA พลางตัวไม่ได้

มันต้อง patch ตัวไหนหรือป่าว จองผม COH Tale of valor อ่ะจะเล่นได้ไหม
    ของผมเป็น COH Tale of valor เหมือนกันครับ V2.602 ไม่แน่ใจว่า patch อื่นจะใช้ได้มั้ย แต่ในเว็บเขาบอกว่าเป็น mod ของ Op Front
    เพราะงั้นถ้าว่ากันทางเทคนิคแล้วไม่น่ามีปัญหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pladook2554 : 16th March 2012 เมื่อ 21:47

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้ามี COMPANY OF HEROES ภาคแรกอย่างเดียวได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ocpreh อ่านกระทู้
    ถ้ามี COMPANY OF HEROES ภาคแรกอย่างเดียวได้ไหม
    ถามด้วยคนครับ ว่าใช้ภาคแรกได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    307
    [IMG]][/size][/IMG]
    [IMG] ][/IMG] ]

ได้และคัรบ ขอบคุณมากลองแล้วเล่นได้

100000000000000เปอเซ็น ครับ ผม patch 2.5000 ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ของแท้ mod ได้ปะ- -

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oat099 อ่านกระทู้
    ถามด้วยคนครับ ว่าใช้ภาคแรกได้ไหม
    ไม่ได้ครับ ต้องอย่างน้อยภาคสองครับ OF หรือ patch v2.602 กรญีใช้ภาคแรก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kopapa อ่านกระทู้
    ของแท้ mod ได้ปะ- -
    ได้แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pladook2554 : 16th March 2012 เมื่อ 23:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56402 ใชได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ocpreh อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56402 ใชได้ไหมครับ
    ถามด้วยคนครับ(น่าจะมี BF3 นะจะได้มัน 555+)

กล่าวขอบคุณ
    307

และนี้คือสิ่งที่อยากจะบอกครับ มันเป็นอะไรี่มันมากครับผมลองเล่นอย่างจริงจังดูแล้ว ระบบเกมทำได้สุดยอดเลยทีเดียวแฮ่ะๆสมกับที่รอ
    จากการเล่นทำให้รู้สึกเปลี่ยนไปคือ
    1.AI Support กับเราดีมากแถมยากด้วยครับ แต่กับีมเรามันก็รู้ว่าควรดักตรงไหนทำยังไงหรือวางตำปหน่งยูนิตให้เข้ากับเรายังไงครับ
    2.Hack Data progress ผมงงมาก โดยขโมยข้อมูลการวางยูนิตของเราได้ด้วยคือรู้แผนล่วงหน้านั้นเอง
    3.Tome Hawk ครับแรงได้ใจ
    4.ระบบของกองกำลังแจ๋วมาก

และนี้คือรูป ครับ (อาจดูเป็นรูปบ้านๆต้องขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    115
    น่าจะใช้ได้ครับ เพราะเป็น v 2.5+ ถึงจะ Rip แต่ก็ควรจะได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ com ja อ่านกระทู้
    ถามด้วยคนครับ(น่าจะมี BF3 นะจะได้มัน 555+)
    ผมคิดไปเองรึเปล่า ผมว่าคุณเข้าใจผิดนิดหน่อยน่ะครับ

MW ที่ผมหมายถึงไม่ใช่เกม COD series ครับ แต่หมายถึง สงครามยุคปัจจุบันครับ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pladook2554 : 17th March 2012 เมื่อ 00:48

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    โหลดตัวนี้มา เล่นได้มั้ยครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    หน้าเล่นมากๆ รุ่นโลกปัจจุบัน ดูคลิปมาตั้งนานละไม่รู้ว่ามาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    354
    [/QUOTE]ผมคิดไปเองรึเปล่า ผมว่าคุณเข้าใจผิดนิดหน่อยน่ะครับ

MW ที่ผมหมายถึงไม่ใช่เกม COD series ครับ แต่หมายถึง สงครามยุคปัจจุบันครับ = =[/QUOTE]

ผมว่าแนวอะครับกับภาพด้วย

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    สวดยอดไปเลย ล้วกเพี่ย

กล่าวขอบคุณ
    354
    ขอตัวเกมเวอชั่นที่สนับสนุนหน่อยได้ไหมครับ bit ด้วยก็ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย com ja : 17th March 2012 เมื่อ 01:20

กล่าวขอบคุณ
    2
    อยากได้ตัวเกมส์ COH Tale of valor ที่เป็น v2.602 เลยอะครับโดยไม่ต้องอัฟ patch รบกวนหาให้หน่อยนะครับอยากเล่นมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    มันไม่ปลดล็อคครับทำยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonoye อ่านกระทู้

เป็นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonoye อ่านกระทู้

เข้าเมนูทางขวาได้ปาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ com ja อ่านกระทู้
    เข้าเมนูทางขวาได้ปาวครับ
    เมนูทางขวาเข้าได้ปกติครับ แต่เกมส์ล็อกภารกิจหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    354
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoN_Naja อ่านกระทู้
    เมนูทางขวาเข้าได้ปกติครับ แต่เกมส์ล็อกภารกิจหมดเลย
    กำเลย 55+

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    จขกท. ไม่ต้องบอกผมหรอกน่ะครับ ผมโหลดตั้งแต่แนกแล้ว ม็อดนี่น่ะ ติดตามข่าวสารมันตลอดเลย รู้สึกว่าผมชอบUSA เลือกarmoral warfare ดีกว่าอ่ะ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS