ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

Computers เป็นสิ่งที่สุดยอดไปเลยนะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน

วันนี้, ผมแค่อยากจะมาเล่าความรู้สึกเกี่ยวกับเพื่อนคนโปรดของผมครับ.
    (Ermm... ผมหมายถึงเครื่องใช้ไฟฟ้าโปรดของผมนะครับ)

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ:

คุณคิดอย่างไรกับ Computers บ้างเหรอครับ ?

ผมคิดว่า, Computers สุดยอดไปเลยนะครับ
    เขาสามารถช่วยให้ผมพิมพ์งานเอกสารได้ครับ.
    และผมก็บันทึกข้อมูลที่ผมต้องการจะเก็บไว้เป็นเวลานานบนเขาได้ด้วยละครับ.

Oh Wow!, เขาร้องเพลงได้เหมือนกับคนร้องจริงมากๆเลยนะครับ.
    และเขาก็เล่น Videos ได้ด้วยครับ. นี้หมายถึงผมจะได้ดูหนังและ การ์ตูน บนเขานะครับ

และเขาก็เป็นเครื่องเล่น Games ที่สุดเลยจังเลยครับ, Weee!!

เมื่อ Computers เขาผมได้มีการเชื่อมต่อ Internet แล้วละก็...
    เขาก็เป็นได้ทั้ง ห้องสมุดขนาดใหญ่มากๆสำหรับเลยครับ
    แล้วเขาก็ช่วยให้ผมสามารถพูดคุยกับคุณ และเพื่อนที่อยู่ไกลจากผมด้วยละครับ

ใช่ครับ!, ในวันนี้ ผมก็ยังรู้สึกว่า Computers เป็นเพื่อนที่สุดวิเศษ...
    ถึงแม้ว่าความจริงคือ ผมได้เล่นอยู่กับเขามาเกือบ 20 ปีแล้วนะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าความรู้สึกในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    ครับ สำหรับผมตอนแรกๆมันคือสวรรค์ในจอแก้วเลยทีเดียว(ตอนนี้เป็น LCD หมดแล้ว)

รู้สึกว่าท่านนี้จะใช้ภาษาได้นุ่มที่สุดในบอร์ดล่ะมั้ง ??
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    แต่แถวนี้

คนส่วนใหญ่จะคิดว่า PCเครื่องนึง คือ เครื่องเล่นเกมดีๆนี่เอง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    PC ขาดไม่ได้ครับสำหรับผม!!

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ถ้า ไม่มี คอมพิวเตอร์ พวกเราคงไม่มีรูปร่าง แบบนี้ก็ได้น่ะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ทำไมไม่เล่าว่า 20 ปีที่ผ่านมา มันเป็นยังกับการใช้ Computers เพื่อนที่แสนดีของคุณ มีกี่เครือง ตายจากไปกี่เครื่อง ได้ทำบุญให้เขามั้งไหม? (JK..Bro!)
    Umm..ok just the beginning?
    i'll waitin for next episode, LOL...

ปล.เล่าแค่นี้เหมือนพึ่งเคยรู้จักมันยังไงยังงั้นเลย อิอิกำ (everyone was knew about that thing, what it can do.)

เราชอบทำตัวแต่งต่าง ขออภัย +_+! looking at my sig' and smile...

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ^ ^ ^ ^ ^ ^ ^

อยากดัง -0-

/เผ่นนน
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ใช่ครับ มันเจ๋งมาก คอมเนี่ย
    เป็นสื่งที่สร้างขึ้นมาให้เราใช้เวลาว่างได้เยอะเลย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    มันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มาก แม้กรทั่งการเรียน วันๆจมอยู่กับคอม เกือบ 10 ชม

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คิดถึงท่าน Winnejiro มาจุฟฟที ท่าน ><

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    สำหรับผม ไม่มีเน็ตแล้ว น่าเบื่อมากครับ !!!
    War would end if the Dead could Return

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมขาดมันไม่ได้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    เครื่องช่วย FAP FAP FAP

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    เอาเป็นว่าคอมราคาหมื่นต้นๆก็ทำอะไรได้มากมาย ลองไม่ต่อเน็ตแล้วหาเล่นโปรแกรมที่ติดวินโดวมา จะรู้ว่ามันทำอะไรได้มากมายเชียว

แล้วคอมก็ทำให้ผมบ้า Q

ปล.ทำให้ผมรู้จัก Taylor Swift ด้วย (ไม่เกี่ยวแต่อยากบอก)

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เดี๋ยวนี้คอมต้องสเปคสูงจริง สูงไม่จริงอยู่ไม่ได้
    (นอกเรื่อง)แฮะๆ เราดู จขกท. มาหลายบทความแล้วยัง เขียนทีไรอ่านสนุกทุกทีเลย

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    pc เป็นเครื่องมือทำมาหากินตั้งนานแล้วครับ ^^

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เมื่อก่อนมันคือสุดยอดจิงๆ(รู้สึกเพลิดเพลินกับการคลิ๊กไปคลิ๊กมา) แต่ตอนนี้ถ้าไม่มีเน็ตมันก็ไม่มีความหมายเท่าไหร่แล้ว(สำหรับผมนะ)

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ต้องมี สำหรับสมัยนี้

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    SUCK JKG !!!!

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    มันคือเพื่อนเเละเหมือนเเฟนคนที่สอง XD lolz

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    แทบจะทุกอย่างของผมอยู่ในคอมเลยแหละครับ (แต่ชอบสำนวนการเขียนท่านนี้อะ สงสัยเป็นนักเขียนแหงวิธีการพิมพ์อินดี้ที่สุดในบอร์ดแล้ว)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มันก็เหมือนที่เจ้าของกระทู้ พูดนั้น ละครับ เป็นเพื่อน คนหนึ่ง

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ปัจจุบันนี้เทคโนโลยีและสื่อต่างๆพัฒนาก้าวไกลขึ้นมาก สามารถเข้าถึงผู้บริโภคได้อย่างรวดเร็ว ไม่ว่าจะเป็นอินเตอร์เน็ตที่เข้ามาทำให้เราสามารถสื่อสารพูดคุยกันได้แม้จะอยู่ไกลกันก็ตาม คอมพิวเตอร์สามารถเป็นอะไรได้หลายๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นห้องสมุดเอาไว้ค้นคว้าหาข้อมูล หรือใช้พิมพ์รายงานส่งอาจารย์ แม้กระทั้งใช้เป็นเครื่องเล่นเกมเพื่อความผ่อนคลายในยามว่าง เป็นต้น แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือคอมพิวเตอร์มีทั้งประโยชน์และโทษของมัน ขึ้นอยู่กับว่าผู้ใช้งานนั้นใช้ไปในทางที่เหมาะสมหรือไม่ หากใช้ในทางที่ถูกที่ควรก็จะส่งผลประโยชน์ให้แก่ตัวผู้ใช้เอง หากว่าใช้ไปในทางที่ผิด คอมพิวเตอร์ก็จะกลายเป็นแหล่งอบายมุขต่างๆ เพราะฉะนั้นเราจำเป็นต้องศึกษาและรู้จักวิธีใช้ในทางที่ดี เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์และความคุ้มค่ามากที่สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 18th March 2012 เมื่อ 01:25

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: