ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312

ตกลงใครลอกเรียนแบบใครเนี่ย มาช่วยกันดูหน่อยดี้

ระหว่าง Illslick กับ 2NE1 ใครลอกเรียนแบบใครเนี่ย แต่ผมว่าไออิลมันลอกเรียนแบบนะ เพราะผมเกรียดมัน

บังอาจมาดูหมิ่น ลองไปฟังกันเลยดีกว่า

ใครลอกเรียนแบบใครเหรอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เฮ้ย!! ทำนองเหมือนกันมาก ~

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ผมว่า อิสลิกเรียนแบบ คับ อิสลิกอาจจะเคยฟัง ของเขามาก่อน คนไทยอย่างเราไม่ค่อยมีคนฟัง วง2NE1 หรอกคับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ไม่รู้ครับไม่ใช่แนวผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เขาเรียกว่า Fixtape ครับ รู้จักรึป่าวเอ่ย??

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เค้าเรียกว่า Fixtape ครับ ฮิปฮอปเค้าทำกัน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมกลัวว่ากระทู้นี้จะดราม่า...

Illslick แฟนคลับเค้าค่อนข้างเยอะ เพื่อนๆผมชอบกันทั้งนั้นมีแต่ผมนี่แหละไม่เคยคิดที่จะฟัง

ปล.ส่วนตัวไม่ชอบฟังแนวนี้เลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

^^
    SUPERMAN

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    ได้โปรดขยับขาให้เป็นรูปตัว Mอ้าออกช้าๆ ให้เป็นรูปตัว M อิอิ
    It` My Life ! I HON ,,

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมก็เป็นแฟนเพลงของ Illslick ครับ เขาก็บอกอยู่ว่า Fixtape ฮิปฮอป เขาชอบทำกัน

กล่าวขอบคุณ
    276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ First3lood อ่านกระทู้
    ได้โปรดขยับขาให้เป็นรูปตัว Mอ้าออกช้าๆ ให้เป็นรูปตัว M อิอิ
    อืมๆใช่ ต้องเพลงนี้เลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้

Illslick แฟนคลับเค้าค่อนข้างเยอะ เพื่อนๆผมชอบกันทั้งนั้นมีแต่ผมนี่แหละไม่เคยคิดที่จะฟัง

โดนแน่นอน ช่วยกันไว้อาลัยหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ไม่เคยฟังอะ ทั้ง 2 วงเลย จบ ?
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นแฟนเพลงของ Illslick ครับ เขาก็บอกอยู่ว่า Fixtape ฮิปฮอป เขาชอบทำกัน

Fixtape คืออะไรเหรอครับ ผมไม่รู้อะ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    Fixtape คืออะไรเหรอครับ ผมไม่รู้อะ
    แปลว่าแก้ไขเทป พูด ง่ายๆ คือ แก้ไขเพลง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่ใช่เเนวทั้งคู่เลยครับ เเล้วก็ในกระทู้คุณ อิล นี่ ด่ากันเละเลยครับ ฮะๆ

ก็หวังว่าที่นี่จะไม่ดราม่านะครับ - -a

ปล. คุณอิลหน้าเหมือนเพื่อนผมเลยแฮะ โฮะๆ เหมือนจริงๆ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Illslick ไปเอาดนตรีของ 2NE1 มาครับผม

อีกเพลงก็ ไปเอาของ Tae Yang (Big Bang) มา ปล.นางเอก MV ก็คือ Dara (2NE1)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้

ผมสนใจวงนี้เพราะฟังเพลง รักเมียที่สุดในโลก เลยลองฟังเพลงอื่น สรุปจบครับ ฟังได้แค่เพลงเดียว ฮาาาาา

ปล.ผมชอบฟัง Da Jim มากว่า โย่ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 18th March 2012 เมื่อ 00:49
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    Fixtape คือการนำ Beat ของเพลง เพลงหนึ่ง มาใส่เนื้อร้องใหม่เข้าไปน่ะครับ ง่ายๆ ก็คือ ไปก็อบจังหวะดนตรีเค้ามา แล้วมาใส่เนื้อเพลงของเราลงไปใหม่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อะไรอย่างนี้ละ เพลงของอิลสลิกหลายเพลงละผมเห็นเหมือนเพลงชาวบ้านอะ

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    เค้าเรียก Mixtape ครับไม่ใช่ Fixtape ไม่ใช่ Album ด้วย Fixtape Vol.2 เป็นชื่อ Mixtape ของพี่เค้า
    Mixtape คือการเริ่มต้นของแรปเปอร์ทุกคน คล้ายๆกับการ Cover เพลงของศิลปินทั่วไปนึกไ่ม่ออกก็นึกถึง Room 39 อะ คือจะดังได้ต้องเริ่มจากพวกนี้
    เพราะ 1. Rapper มือใหม่ส่วนใหญ่ยังไม่มีตังซื้อ Synthesizer เพื่อเอามาทำ ทำนองเพลง
    2. HipHop ไม่ได้วัดกันที่ซาวด์ดนตรี มันวัดที่เนื้อเพลงล้วนๆ ไม่วัดเสียงร้องด้วยเพราะงั้นจึงไม่ค่อยจริงจังเรื่องการก๊อปทำนองนัก

พูดง่ายๆคือ Mixtape คือการนำทำนองเพลงอื่นมาทำเป็นเพลงของตัวเองโดยเนื้อหาจะยังไงก็ได้

Rapper ทุกคนในโลกนี้ทำมาหมดแล้วครับดังนั้นมันไม่เรียกว่าลอกเลียนแบบ นะครับ

ปล. ถ้ากลัวดราม่าอย่าพูดด้วยความเกรียน เหตุผลครับเหตุผล !

On Da EastSide Of Da LBC

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    276
    สรุปแล้ว illsilck มีค่ายวงเป็นของตัวเองป่ะ หรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    61
    Oh God !!! 2NE1 นี่ค่าตัวเป็นล้านเลยมั้งรู้สึก -_-
    ส่วนเรื่อง mixtape ผมไม่รู้นะ ถ้าทำขำๆก็คงไม่เป็นไร
    แต่ถ้าพูดกันเรื่องลิขสิทธิ์ เอาของคนอื่นมาทำแบบเชิงพาณิชย์<ออกอัลบั้มขาย> ผมว่าผิดนะ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เห็นเพื่อนมันติดกันงอมแงมเลยอิลๆไรเนี้ย ผมไม่เคยคิดจะฟังอะ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    Illslick ไปเอาดนตรีของ 2NE1 มาครับผม

อีกเพลงก็ ไปเอาของ Tae Yang (Big Bang) มา ปล.นางเอก MV ก็คือ Dara (2NE1)

ผมสนใจวงนี้เพราะฟังเพลง รักเมียที่สุดในโลก เลยลองฟังเพลงอื่น สรุปจบครับ ฟังได้แค่เพลงเดียว ฮาาาาา

ปล.ผมชอบฟัง Da Jim มากว่า โย่ว
    เหมือนผมเลยครับ เริ่มแรกมีความสนใจเพราะ เพลงรักเมียที่สุดในโลก พอลองเพลงอื่นก็ จบเช่นกัน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สรุป จขกท. เข้าใจเรื่องMIXTAPE ยังมีคนบอกตอบให้ฟังเยอะแยะ แต่ไม่เห็นจะตอบว่าเข้าใจเลยซักคำ