ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Post Mass Effect 3 สงครามยังไม่จบ เพราะสงครามใหม่เริ่มแล้ว

หลังจากที่ใครหลายคนได้เล่นเกมส์นี้คงจะรู้ตอนจบกันบางแล้วและคงผิดหวังกันไปตาม ๆ และแน่นอนว่าย่อมมีกลุ่มที่อยากให้เปลี่ยนตอนจบก็รวมถึงผมด้วยละ ตอนจบขอบอกมันไร้เหตุผลจริง ๆ ฮะอะ ไม่มีเฉลยตอนจบหากันเอาเอง ตอนนี้สงครามใหม่มาแล้วนั้นคือ สงครามเปลี่ยนฉากจบ ตอนนี้ทาง bioware ผู้ทำ mass effect 3 กำลังพิจารณา ใครอยากช่วยให้เปลี่ยนฉากจบแบบดีกว่านี้ ดีกว่านี้จริง ๆ ก็ไปที่ร่วมกลุ่มกันได้ที่ facebook ด้านล่างนี้

http://www.facebook.com/DemandABetterEndingToMassEffect3

งครามยังไม่จบอย่าพึ่งนับฉากจบ ตรงนี้ฮา ๆ อย่าคิดมาก

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เอาเข้าไป๊ = = มันก็ดีอะนะแต่ความรู้สึกตอนเล่นใหม่มันจะเป็นยังไงน้อ - -'' เหมือนเห็นอนาคตแล้วกลับมาในอดีตคงขาดความตื่นเต้นอะ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ว่า ละ ว่ามันต้องมี พวก DLC หรือ เเก้ฉากจบ - - ถ้า DLC คงมีคนซื้อกัน มหาศาลเลยทีเดียวเชียว
    SUCK JKG !!!!

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    คง มี ภาค 4 อีก นะ ฮาๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    มันมีจบ 3 แบบค่ะ ( สปอยขั้นรุนแรง )
    แบบแรก สีแดง คือ โดนระเบิดตายทั้งกาแล็คซี่เลย ยานหนีมาได้ตกบนดาวไรไม่รู้แต่พอเปิดประตูยานก็ตัดจบ
    แบบสอง สีน้ำเงิน คือ โดนไฟฟ้าพวกเอเลี่ยนหนีไปหมด และก็คล้ายๆแบบแรกนั้นแหละ แต่คนกับพวกของเราไม่ตาย ( อันนี้ไม่แน่ใจนะ เพราะดูจาก Youtube มันไม่ชัด )
    แบบสาม สีเขียว คือ โดนรังสีไรไม่รู้พวกเอเลี่ยนหนี ยานเราหนีรอดมาได้ตกบนดาวไรไม่รู้แต่พอเปิดประตูมาก็มีพวกเพื่อนเราทั้งหมดๆ ออกมาจากยาน และก็จบ

ทั้งสามแบบนี้เป็นวิธีจบจริงๆ
    แต่ละวิธีจะต้องทำยังไงถึงจบแบบนั้นไปเล่นให้จบเอาเองนะ

พึ่งเล่นจบวันนี้ครั้งแรก เล่นเอางงเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ว่าแล้วสงครามเปลี่ยนฉากจบ -*-
    ถึงกับทรุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ทำตอนจบไว้ไม่เคลียร์ เผื่อไว้ทำภาคต่อ,ภาคพิเศษ ล่ะสิ หรืออาจเป็นซีรีส์ใหม่ที่จะมาต่อยอดจากเดิม หากินได้ต่อ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    ก็ต้องไปอ่านใน นิยายอะครับง่าจบยังไงถ้าตอนจบเป็นแบบเดียวกับนิยาย มันก็ไม่น่าไปเปลี่ยนนะ :S
    ฉากจบเหมือนเอาไว้หากินต่อตามฉบับ EA และรีบเอาเกมออกขายจนไม่ได้เล่น Mass Effect : Team Assault(FPS)

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    เกมส์นี้ก็มันส์ดีน่ะ แต่ผมเพิ่งเคยเล่น ภาค3นี้แหละ ไม่รู้เนื้อเรื่องอะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    มันมีจบ 3 แบบค่ะ ( สปอยขั้นรุนแรง )
    แบบแรก สีแดง คือ โดนระเบิดตายทั้งกาแล็คซี่เลย ยานหนีมาได้ตกบนดาวไรไม่รู้แต่พอเปิดประตูยานก็ตัดจบ
    แบบสอง สีน้ำเงิน คือ โดนไฟฟ้าพวกเอเลี่ยนหนีไปหมด และก็คล้ายๆแบบแรกนั้นแหละ แต่คนกับพวกของเราไม่ตาย ( อันนี้ไม่แน่ใจนะ เพราะดูจาก Youtube มันไม่ชัด )
    แบบสาม สีเขียว คือ โดนรังสีไรไม่รู้พวกเอเลี่ยนหนี ยานเราหนีรอดมาได้ตกบนดาวไรไม่รู้แต่พอเปิดประตูมาก็มีพวกเพื่อนเราทั้งหมดๆ ออกมาจากยาน และก็จบ

แต่ละวิธีจะต้องทำยังไงถึงจบแบบนั้นไปเล่นให้จบเอาเองนะ

พึ่งเล่นจบวันนี้ครั้งแรก เล่นเอางงเลย
    ฉากจบที่ตัวเอกรอดก็มีนะที่ต้องเล่นออนไลน์เอาอ่ะ
    แต่รอดแบบแบบร่องแร่งปางตายแว๊บเดียว แบบว่าไม่ได้ต่างอะไรกับไม่รอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สนุกดี เเต่งง ตอนจบ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถ้าเขาจะเอาตังเดี๋ยวก็มีDLCออกมา

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ฉากจบพระเอกตาย แล้วมันรู้สึกค้างคาใจไง - -*
    ...

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เพิ่งจบเมื่อกี้สดๆ ค่อนข้างชอบแต่ไม่ที่สุด ก็อยากเห็นฉากจบอื่นอยู่

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ไม่งง ไม่สงสัย เข้าใจทุกอย่าง อลังการ ยิ่งใหญ่ แปลกๆ(แบบสีเขียว)

แต่ปัญหาคือ กรูไม่ชอบเลยเว้ยย ตามฉากจบที่ผมฟังมันพูดก่อนให้เลือก คือ

1.ฟ้า(Paragon) = Reaper จะไม่ถูกทำลายแต่ถูกควบคุม ส่วนตัวเอกต้องเสียสละร่างกายเพื่อให้ได้การควบคุม Citadel ไม่ถูกทำลาย
    2.เขียว(Synthesis) = Reaper จะถอยทัพ เผ่าพันธ์มนุษย์จะถูกย้อนกลับไปเริ่มเผ่าพันธ์ใหม่ Citadel ถูกทำลาย
    3.แดง(Renegade) = Reaper จะถูกทำลาย Citadel ด้วย

ซึ่งแต่ละอันไม่ให้ความรู้สึกว่าชนะสงครามเลยซักอัน

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

สปอยต่อเนื่อง
    แล้วแบบสีแดง(แดงนะ ไม่ใช่ส้ม) พวก รีปเปอร์ตายหมด มนุษย์รอดล่ะครับ (เคยเห็นในยูทูป)
    ปล. ผมจบได้แบบสีน้ำเงินนะ

ส่วนวิธีจบ ยิ่งรวบรวมกองทัพได้เท่าไร จะยิ่งทำให้เราเลือกวิธีจบได้มากขึ้นครับ (ผมรวมได้ 3600+ เลือกจบได้ 2 แบบ สีแดงกับสีฟ้า พี่ผมจบได้แบบสีส้มทางเดียว !!??)
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สปอยนะครับ ข้ามไปเลยถ้ายังเล่นไม่จบ

จริงๆ แล้วตอนจบมันเป็นแบบนี้ครับ ไม่มี Renegade หรือว่า Paragon อะไรทั้งสิ้น มันเป็น "Matter of choices" เท่านั้น สีในแต่ละแบบนั้นไม่เกี่ยวกับความดีความเลวอะไรทั้งสิ้น

ความเป็นมาคือ พวก The reapers นี่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อขจัดความวุ่นวายในจักรวาลด้วยการกวาดล้างเผ่าพันธุ์ที่เจริญสูงสุดแล้วปล่อยเผ่าที่เหลือบางส่วนให้ทำการขยายเผ่าพันธุ์กันต่อไป ก่อนจะกลับมาทุกๆ 50000 ปี ไอ้เด็กน้อยเป็นแสงๆ นั่นคือ the solution หรือตัวที่ควบคุมพลังงานทุกอย่างของ the reapers (โดยไม่แน่ว่าคนที่สร้าง the reapers นั้นสร้าง mass relays กับ citadel ด้วย) จนตอนในเกม Shepard เป็น organic คนแรกที่สามารถเข้ามาเผชิญหน้ากับ the solution ได้ the solution จึงถือว่า shepard แสดงถึงความก้าวหน้าเกิน "วิธีการ" ของ the solution จึงปล่อยให้ Shepard เป็นคนตัดสินอนาคต

สีส้ม: เราจะยิงเครื่องส่งพลังงานบางอย่างทำให้พลังงานระเบิดออกไปทำลายจักรกลทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็น Reapers, geth รวมถึง EDI ด้วย ยกเว้นพวก organic (ก็คือมนุษย์ เอเลี่ยนธรรมดาที่ไม่ใช่จักรกล) ถ้าเลือกจบแบบนี้แล้วค่า War assesses สูงพอ (ช่วง 4000 - 5000 โดยไม่จำเป็นต้องผ่าน Multiplayer) ตอนสุดท้าย Shepard จะไม่ตาย จะเห็นร่างอยู่ท่ามกลางซากของ citadel ที่หล่นลงไปในโลก แต่ยังหายใจ

ส้ฟ้า: ควบคุม the reapers โดยการยอมถวายตัวให้เป็น the solution พูดง่ายๆ คือตายกลายไปเป็นพลังงานควบคุม พวก the reapers จะกลับไป แต่ไม่แน่ว่าอนาคตจะกลับมาอีก

Synthesis: Shepard จะใช้พลังงานของตนเข้ารวมกับแสงที่ควบคุม the reapers ทำให้เกิดเผ่าพันธุ์ใหม่ที่รวมเครื่องจักรเข้ากับ organic เข้าด้วยกัน จะเห็นได้ว่าถ้าเลือกแบบนี้ตอนจบจะเห็นโจ๊กเกอร์กับอีดี้รอดอยู่บนดาวหนึ่ง แล้วตัวโจ๊กเกอร์จะมีแสงสีเขียวๆ คือเขาได้กลายเป็นกึ่งมนุษย์กึ่งเครื่องจักรแล้ว

ไม่ว่าจบแบบไหน สุดท้าย citadel และ mass relay จะถูกทำลายทั้งหมด เพราะอานุภาพของ the crucible มันแรงมาก ทำให้การติดต่อกันของแต่ละ galaxy เป็นไปไม่ได้ในช่วงหลังจากสิ้นสงคราม

โดยส่วนตัวผมเลือกสีส้มครับ คิดว่าน่าจะเป็นฉากจบที่ดีที่สุดเพราะ shepard ไม่ตาย (ไม่งั้นจะทนเก็บ war assesses มาทำไม) แต่บางคนก็บอกว่าฉากจบตามเนื้อเรื่องก็คือ synthesis เพราะในความฝันของ shepard ที่วิ่งไล่ตามเด็กน้อย ตอนฝันสุดท้าย shepard จะไปกอดเด็กน้อยแล้วไฟท่วมร่าง เป็นการบอกใบ้ถึงจบแบบ synthesis แต่ก็คงต้องรอดูต่อไป

ถ้าหากจะมีภาค 4 คิดว่าคงไม่เกี่ยวกับ Shepard แล้ว เพราะทีมงานตั้งใจสร้าง ไตรภาคของ Shepard ไม่ใช่ไตรภาคของ Mass effect และจักรวาลเกมนี้ยังมีอีกเยอะ ต้องรอดูต่อไปครับ ไม่แน่

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ขอย้ำว่า สปอยนะ
    อันนี้่คือ การจบแบบต่างๆ ในคลิปเดียว จะเห็นได้ว่า สีแดง กับสีน้ำเงิน จะมีโอกาสได้หลายแบบ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เล่นจบแล้วอยากกระโดด Drop kick หน้าจอ แล้วต้อด้วยตีเข่าฟันศอกตอกส้น เล่นมาตั้ง 3 ภาค

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    -..- กำลังติดตั้ง 555+

ตอนนั้นเล่นภาค2 ใกล้จะ จบแล้ว น้องดัน เซฟทับ ร้องเลยอุตส่าเสพเนื้อเรื่องมาตั้งนาน-..-

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มันมีจบแบบเดียวไม่ใช่หรอครับ เพราะตอนสุดท้ายมันก็จบคือ เป็นคนแก่เล่าเรื่อง Shepard ให้เด็กน้อยฟัง (ฮา)

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    Shepard เป็นตำนานแล้ว หรือคุณอยากให้ Shepard เป็นแค่ทหารธรรมดาคนหนึ่ง
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เราเป็นแฟน mass effect เล่นมาตั้งแต่ภาคแรก import save มาภาค2 แล้วลามไปถึงภาค 3 โคตรผูกพันกับมันมาก เพราะเนื่อเรื่องที่น่าติดตาม และระบบการเล่น ที่สนุก แต่ไอ้ฉากจบ เพียงแค่ไม่กี่นาทีกลับทำลาย ความรู้สึกดีๆที่มีให้เกมส์นี้ไปเลย เชพเพิร์ดตาย เราไม่ว่าหรอก แต่แบบ มันไม่อิ่มใจอ่ะ เหมือนกับว่าที่ผ่านมามันสูญเปล่า ยังไงยังงั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    งงเลย พระเอกเราสระชีพ ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่ตายมั่ง แบบว่าตายไปแล้วแบบภาค 2 อ่ะ แล้วก็โดนเรียกกลับมาฉีดสารกระตุ้นเซลเลือด ก็ผมเล่นภาค 2 ตอนเริ่ม มาถึงไม่ทันทำไร ยานโดนยิงตูมตาม เชพเพิด ปลิว กระเด็นไปนอกยานเลย ไม่พอไม่เร้าใจ สายออกซิเจนขาดอีก (ตายแน่ๆ) แล้วก็ต่อด้วย cutseen ฉีดสารกระตุ้นกับผ่าตัด แล้วมันก็กลับมาวิ่งเปรี้ยวได้เหมือนเดิม

ผมว่ามีภาค 4 นะ

Tags for this Thread