ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1

Exclamation ,, ตะลึง!ถ่ายติดวิญญาณโชเฟอร์ตุ๊กตุ๊กสุดชัด !!

ตะลึง!ถ่ายติดวิญญาณโชเฟอร์ตุ๊กตุ๊กสุดชัด !!

วันนี้ (19 มี.ค.) ผู้สื่อข่าวได้รับการเปิดเผยจากนายวีระ ภูลำไย อายุ 18 ปี ชาว ต.แหลมฟ้าฝ่า อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการว่า ได้ถ่ายภาพติดวิญญาณของลุงโชเฟอร์รถตุ๊กตุ๊กที่เกิดอุบัติเหตุถูกรถสองแถวชนเสียชีวิตไว้ได้ โดยมีหลักฐานเป็นภายถ่ายในโทรศัพท์มือถือ ยี่ห้อเจโฟน จึงรีบเดินทางไปพิสูจน์เรื่องราวลี้ลับทันที โดยพบว่าภาพถ่ายในโทรศัพท์มือถือของนายวีระเป็นภาพของชายสูงอายุ รูปร่างผอมสูง ไม่สวมเสื้อ นุ่งกางเกงขายาวสีดำ กำลังยืนเอามือเท้าสะเอว มองดูซากรถตุ๊กตุ๊กในสภาพพังยับเยิน

นายวีระ เล่าอย่างตื่นเต้นว่า ช่วงบ่ายวันที่ 13 มี.ค. ที่ผ่านมา ขณะที่ตนกับเพื่อนกำลังขี่รถ จยย.ไปหาพี่ชายที่บ้านพักย่านวัดแหลมใน ต.แหลมฟ้าผ่า มีคนโทรศัพท์มาบอกว่าเกิดอุบัติเหตุรถชนกันและมีผู้เสียชีวิต ที่บริเวณปากซอยอำเภอ หน้าสวนอาหารบุญชู หมู่ 6 ต.แหลมฟ้าผ่า ด้วยความที่อยู่ใกล้จุดเกิดเหตุ จึงชักชวนเพื่อนขี่รถ จยย.ไปดู แต่เมื่อไปถึงพบเพียงซากรถตุ๊กตุ๊กจอดอยู่ที่ริมถนน โดยไม่มีใครอยู่ในบริเวณจุดเกิดเหตุแม้แต่คนเดียว เบื้องต้นทราบว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจและหน่วยกู้ภัยได้เคลื่อนย้ายศพผู้เสียชีวิตออกไปแล้ว จึงหยิบโทรศัพท์มือถือออกมาถ่ายรูปรถตุ๊กตุ๊กไว้ 2 รูป เพื่อเก็บไปให้คนที่บ้านและเพื่อน ๆ ในกลุ่มดู

หนุ่มเมืองปากน้ำ เล่าต่อว่า หลังจากนั้นก็ไม่ได้เปิดภาพในโทรศัพท์มือถือ จนกระทั่งในช่วงเช้าวันนี้ตนได้หยิบโทรศัพท์มือถือออกมาดูเล่น เมื่อเปิดเข้าไปเห็นภาพรถที่ถ่ายไว้ในวันเกิดเหตุถึงกับต้องตกตะลึง เมื่อพบว่ามีชายยืนอยู่ข้างรถทั้งที่จำได้ว่าขณะที่ถ่ายรูปในวันเกิดเหตุไม่มีใครยืนอยู่ จึงรีบนำภาพในโทรศัพท์ไปให้เพื่อนๆ และแม่ค้าที่ตลาดดู ซึ่งทุกคนต่างพากันตกใจและพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าชายในภาพคือนายวิชา พริ้งชัยภูมิ โชเฟอร์รถตุ๊กตุ๊กที่ถูกรถชนเสียชีวิต เนื่องจากก่อนนายวิชา จะเสียชีวิต แม่ค้าในตลาดหลายคนเคยใช้บริการรถตุ๊กตุ๊กของลุงวิชาว่าจ้างให้ไปส่งตามที่ต่าง ๆ สร้างความตกตะลึงและทำให้ทุกคนที่ทราบเรื่องต่างพากันวิพากษ์วิจารณ์ไปต่าง ๆ นานา ถึงเรื่องราวอันน่าขนลุกในครั้งนี้

ต่อมาผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งว่านายกรกต พริ้งชัยภูมิ อายุ 27 ปี ลูกชายของลุงวิชาได้เดินทางเข้าพบ พ.ต.ท.จักรพงศ์ ขุนพรหม พงส.(สบ 3) สภ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ เพื่อขอเอกสารเกี่ยวกับการเสียชีวิตของบิดา จึงเดินทางไปที่โรงพัก พร้อมนายวีระ เจ้าของภาพถ่ายติดวิญญาณ เมื่อไปถึงนายวีระ ได้นำภาพถ่ายให้นายกรกต ดู ซึ่งทันทีที่เห็นภาพถ่ายในโทรศัพท์ นายกรกต ถึงกับร้องไห้ออกมา และยืนยันว่าชายคนดังกล่าวในภาพคือพ่อของตน สร้างความขนลุกขนพองให้กับทุกคนในโรงพักทั้งตำรวจที่เข้าเวรอยู่ รวมทั้งประชาชนที่มาติดต่อราชการด้วย

นายกรกต กล่าวว่า ชายที่ปรากฏในภาพถ่ายคือพ่อตนแน่นอน กางเกงที่สวมใส่ก็เป็นชุดที่พ่อสวมในวันเกิดเหตุ ส่วนภาพที่เห็นนั้นคิดว่าพ่อคงเป็นห่วงรถ เนื่องจากโดยปกติพ่อจะเป็นคนรักรถมาก จะล้างรถทั้งในช่วงเช้าและช่วงเย็นทุกวันหลังจากเลิกงาน เพราะเป็นรถที่ใช้หาเลี้ยงชีพมานานหลายปี พ่อคงอาลัยและเป็นห่วงรถจึงมาดูเป็นครั้งสุดท้าย.

Credit : Dailynews

p$ : ซ้ำผมขออภัยด้วยครับ !! -/\-"

p$$ : อ่านแล้วก็ขนลุกนะครับเนี่ยย เป็นความเชื่อส่วนตัวแล้วกันน๊ะ ไว้อาลัยแด่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ชัดไปแล้ว = =
    Nobody's Perfect

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    สยองโครตๆ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ได้ติดตามข่าวสานกันบ้างไหม ที่ติดคือคนครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    นั้นชาวบ้านครับไม่ใช่ผี ติดตามข่าวสารบ้างน่ะครับ

วิญญาณคนขับตุ๊กตุ๊ก แท้จริงเป็นชาวบ้าน < Clicks

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    ซํ้าเด้อ -*-
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ่อ คนนี่เอง

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    เค้าเป็นคนครับ เค้าออกมาแสดงตัวแล้ว
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    12
    สงสัย จขกท. ตกข่าว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    1. ข่าวซ้ำนะครับ

2. ตาลุงนั่นมาออกข่าวแล้วนะครับ เค้าเป็นคนไม่ใช่ผี เค้ารีบออกมาดู เลยใส่กางเกงตัวเดียว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ยืนอย่างหล่อ !

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ผี fake ครับ

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ,, ขอโทษครับ ผมก็ลงข่าวหลังจาก วันเกิดเหตุได้ไม่นาน - -'

ผมก็ไม่รู้ครับ ว่าหลังจากนั้น เค้าจะมีคน ออกมายอมรับว่า เป็นคนไม่ใช่ผี -..-"

ขอประทานโทษครับ

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ยืนซ่ะหล่อเชียว

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    ข่าวออกว่า จริงเค้าเป็น คนออกมาดูเหตุ การ์ แล้วก็เอาตัวจริงมาด้วย

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ดูยังไงก็ไม่เห็นเหมือนผี เลย = =

สุดท้ายก็เป็นอย่างที่คิดจิงๆว่าเป็นตาแก่คนนึง

ดูกันยังไงว่าเป็นผี
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.