ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Unhappy ปัญหาการ์ดจอ GTS 450 ผู้รู้ตอบทีครับ

ปัญหา การ์ดจอ GTS 450 คือปัญหานี้เป็นตั้งแต่ตัวก่อนพอเอาการ์ดไปเปลี่ยนเค้าก็ให้เอาตัวใหม่มา แต่พอเข้า windows ได้ตามปรกติ แต่พอเข้าเกมส์หรือลง โปรแกรม มันจะทำการ รีเครื่องแล้วเปิดใหม่ทันที

รูป

ผู้รู้เรื่องการ์ดช่วยตอบทีครับ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วไปเปลี่ยนมา 2 รอบแล้วอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZeroMaster : 20th March 2012 เมื่อ 16:03

กล่าวขอบคุณ
    36
    สรุปแล้วไม่มีใครแก้ของผมได้ใช่เปล่า ต้องลาโลกสินะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ยกไปร้านเลยครับแบบนี้ ที่รีแบบนี้ที่ผมเคยเจอก็เพราะ pus มันวูป กับ ขา cpu มันหัก งอ เอาไปเช็คที่ร้านเลยดีกว่าครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เข้าเกมแล้วรีเครื่อง เหมือนไฟไม่พอนะ

แต่ลงโปรแกรมแล้วรี มายรุ้อะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    รีตอนไหน ครับเวลาลงโปรแกรม

หรืออาจจะเป็นเพราะไวรัสในเครื่องก็ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ไวรัสนี้ไม่น่าเกี่ยวแล้วนะครับ บางทีเครื่องมันดับเองก็มีอะครับ ถ้าลงWindowsใหม่จะเกี่ยวรึเปล่าครับเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    โปรแกรมมันก็รีอยุแล้วหนิหลายโปรแกรมก็ไม่รีแต่ท่าเป็นโปรแกรมป้องกันไวรัสหนะต้องรีอยุแล้ว
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    36
    คือผมไม่ได้ลงโปรแกรมไวรัสอะครับ เช่น โปรแกรมไดเวอร์การ์ดจอของมันเองเลย ตัว GTS450

ปล.มันดับแล้วเปิดใหม่เอง ดับโดยที่เรายังไม่ได้ทำอะไรเลย เหมือนไฟดับ แต่พอลองเอาการ์ดจออื่นมาเสียบก็ใช้ได้เหมือนเดิม ลงวินโดใหม่มันจะหายเป็นปรกติรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZeroMaster : 22nd March 2012 เมื่อ 10:15

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ที่ว่าลองเอาการ์ดจอตัวอื่นมานี้ เอาการ์ดจออะไรมาลองเหรอครับ เป็นการ์ดจอที่ต้องใช้ไฟต่อเพิ่มเหมือนกันหรือเปล่า

ลงวินโดใหม่มันจะหายเป็นปรกติรึเปล่า? : ไม่หน้าจะเกี่ยวกันวินโดว์แล้วนะถ้าลองเอาการ์ดจอตัวอื่นมาใส่แล้วไม่เป็นนินา

สเปคคอมตัวเก่าของผมเป็น i3 550 แล้วก็จอ GTS450
    PSU: ติดเคส Gview ยังเอาอยู่เลยนะ

ส่วนตอนนี้เปลี่ยน cpu & MB ใหม่แล้ว PSU เลยเปลี่ยนเป็น Great Wall 600W แทน

ว่าแต่ PSU ของท่าน จขกท. ใช่ของอะไรอยู่เหรอครับ

การ์ดจอผมเบากว่าของท่านอีกแหะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 22nd March 2012 เมื่อ 11:10

กล่าวขอบคุณ
    36
    สเปคของผมนี้ CPU i5-2400 RAM 4GB PUS 650W WINNER

กล่าวขอบคุณ
    926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeroMaster อ่านกระทู้
    สเปคของผมนี้ CPU i5-2400 RAM 4GB PUS 650W WINNER
    แล้วการ์จอที่ลองเอาตัวอื่นมาใส่นี้ การ์ดจออะไรเหรอครับ

เรื่องพาวเวอร์คงจะตัดไปได้เลย หุหุ คงจะเป็นที่ตัวการ์จอหรือเปลาหว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปัญหาเรื่อง ความร้อน + UPS ต้องติดพัดลมเพิ่ม 2ตัว ใกล้ๆ การ์ด จอ ช่วย ดูดลมร้อนออก คะ หนู ใช้ อยู่ ยี่ห้อ กาแล็กซี่ ขนาดทำ แล้ว เล่น MASS Effect 3 ihvi 70+

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    แล้วการ์จอที่ลองเอาตัวอื่นมาใส่นี้ การ์ดจออะไรเหรอครับ

เรื่องพาวเวอร์คงจะตัดไปได้เลย หุหุ คงจะเป็นที่ตัวการ์จอหรือเปลาหว่า
    NVIDIA GeForce 8400GS

การ์ดจอพึ่งไปเปลี่ยนที่ร้านมาอะครับ คงไม่ใช่หรอก พึ่งไปเอามาเมื่อ2-3วันนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใช้โปรแกรม จูน ช่วย เปิด ความเร็ว พัดลม เป็น 60% ด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    926
    ผมคิดได้แค่สองอย่างอ่ะครับ ไม่ใช่ที่ Power Supply Unit ก็ตัวการ์ดจอ
    แต่เอา 8400GS มาใส่ไม่เป็นอะไร ซึ่ง 8400GS ไม่ต้องต่อไปเพิ่ม จึงไม่เกิดปัญหาอะไรขึ้น
    GTS450 พอเอามาใส่มันต้องต่อไฟเพิ่ม ก็เลยเกิดปัญหาขึ้นมาอาจจะมาจากตรงนี้แหละครับ
    ยกไปร้านที่ซื้อการ์ดจอมาทั้งเครื่องเลยง่ายดี >.<

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: