ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Post ช่วยจัดตารางสำหรับเล่นกล้ามให้ทีคับ

คือตอนนี้ ผมกำลังว่าง อยากจะมีกีฬาเล่น แล้วผมก็นึกขึ้นได้ว่าหุ่นไม่ค่อยดูดีเท่ารัย
    ผมเลยตัดสินใจที่จะไปเล่นกีฬาประเภทเพาะกาย นั่นก็คือเล่นกล้ามนั่นแหละครับ
    แต่พอดี ผมไปเล่นแรกๆ ผมเล่นมั่วไปหมด แต่หุ่นก็ยังไม่เฟริ์มซักที
    มีพี่เลี้ยงที่นั่นเขาบอกว่าต้องเล่นตามตารางครับ แต่ตารางของพี่เลี้ยง เห้ย เห็นแล้วจะบ้าตาย
    อยากจะให้ผู้รู้ช่วยจัดตารางเล่นกล้ามให้ผมทีครับ สำหรับมือใหม่เพิ่งหัดเล่น ครับ
    เอาตั้งแต่ วันจันทร์ - ศุกร์นะครับเพราะ ผมไม่รู้จะจัดตารางยังไง ผมทำไม่เป็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wergill : 21st March 2012 เมื่อ 14:59

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    การออกกำลังกายหรือ (ฟิตเนส)
    ต้องดูก่อนนะครับว่าคุณจะออกส่วนไหน แขน หรือ ขา ให้เลือกเอาซักอย่างครับ
    ถ้าเลือกแขนหละก็ ให้เล่นเฉพาะแขนไปเลย เล่นซัก 3-4 เซท..
    แต่อย่าฝืนกำลังเกินไปนะครับ คุณมือใหม่หนิ แต่สำหรับผมเล่นที่บ้านหน่ะครับ เล่นเฉพาะตอนกลางคืน

ปล.ถ้าอยากแขนแข็งแรง แนะนำหาเหล็กคล้ายๆดัมเบล ให้หามายกก่อนนอนทุกคืนครับ เอาให้ล้าสุดๆไปเลย เพราะพอตอนนอน มันจะช่วยฟื้นฟูำพลังให้เราฟิตตอนเช้า
    (แนะนำ เล่นตอนเย็นนะครับ ((ถ้าเล่นที่ฟิตเนส)) ระวังเกย์หละ ฟิตเนสมีเยอะ ! )

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [A]Zrecycle อ่านกระทู้
    การออกกำลังกายหรือ (ฟิตเนส)
    ต้องดูก่อนนะครับว่าคุณจะออกส่วนไหน แขน หรือ ขา ให้เลือกเอาซักอย่างครับ
    ถ้าเลือกแขนหละก็ ให้เล่นเฉพาะแขนไปเลย เล่นซัก 3-4 เซท..
    แต่อย่าฝืนกำลังเกินไปนะครับ คุณมือใหม่หนิ แต่สำหรับผมเล่นที่บ้านหน่ะครับ เล่นเฉพาะตอนกลางคืน

ปล.ถ้าอยากแขนแข็งแรง แนะนำหาเหล็กคล้ายๆดัมเบล ให้หามายกก่อนนอนทุกคืนครับ เอาให้ล้าสุดๆไปเลย เพราะพอตอนนอน มันจะช่วยฟื้นฟูำพลังให้เราฟิตตอนเช้า
    (แนะนำ เล่นตอนเย็นนะครับ ((ถ้าเล่นที่ฟิตเนส)) ระวังเกย์หละ ฟิตเนสมีเยอะ ! )
    จะลองดูละกันนะครับ

#ZenO in "TeknoMW3"
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,059
    ส่วนตัวผมก็ คิดเองเท่าที่ไหวนะครับ (กลางคืน Only)

ซิทอัพ - เซทละ 30 (ทำจนเมื่อยก็พอ มากสุดได้ 263)
    วิดพื้น - เซทละ 20 (ไม่ไหวก็เอาเซทละ 10 พอ)
    ยกดัมเบล - ของผม 10 โล ครั้งละ 50 ครับ
    แล้วก็จะมีท่าเสริมๆอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    24 ชั่วโมง
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ล่นตอนเย็นครับหายิมถูกๆไม่ต้องหรูแต่มีอุปกรณ์มาตรฐาน
    ควรเริ่มเล่นจากกล้ามเนื้อมัดใหญ่ก่อนดังตาราง
    วันจันทร์
    อก
    อังคาร
    ไหล่
    พุธ
    แขน
    พฤหัส
    ปีก
    ศุกร์ ท้อง
    เสา-อาทิตย์พัก
    ปล.หากได้ข้อมูลละเอียดเราคงต้องคุยกันยาวครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ฝึกแบบบากิครับ อิอิ

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363

ตามนี้ครับ รับรอง บึ้ก/// เผ่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yasintorn123 อ่านกระทู้

ตามนี้ครับ รับรอง บึ้ก/// เผ่น
    กล้ามส่วนไหนเนี่ย
    ผมว่าส่วนตูดเลยนะเนี่ยแบบแข็งเปลี้ยๆ

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เข้าฟิตเนสที่มันจะมี Trainer อะครับที่เค้าคอยสอน เดือนเดียวก็ออกครบแล้วครับ ถ้าหมั่นออกเป็นประจำทุกวัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    http://tuvayanon.net/index1.html มีครบลองหาอ่านดูครับ