ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 210 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123451353103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allzeninezsa อ่านกระทู้
    วันนี้ขอนำเสนอหนังเรื่องนึงที่ผมรอดูอยู่ หลายคนอาจจะรู้จักหนังเรื่องนี้ อีกหลายคนก็ยังไม่รู้

ประเทศไทยยังไม่มีที่ท่าจะเอาเข้าฉาย
    ผมดูแล้วขนลุกเลย
    I LOVE LINKIN PARK

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwin อ่านกระทู้
    ผมดูแล้วขนลุกเลย
    ผมดูกี่รอบก็ขนลุก อยากดูจัง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Pattaya City :D
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    พี่ตูนนนนนนนนนนนน T_T อรถถ กลับมาแล้ววววว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    อ๊อฟ อายุ 16 ปี

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thong-ut@hotmail.com อ่านกระทู้
    พี่ตูนนนนนนนนนนนน T_T อรถถ กลับมาแล้ววววว
    ยินดีต้อนรับกลับมาน้า อรรถ เมื่อกี้หงส์เราพึ่งชนะ มาเลเซีย 6-3 แหนะ

ปล . มีใครใช้โปรแกรมตัดต่อ วิดีโอ เป็นบ้างมั้ย อยากตัดต่อ ลูกยิง หงส์ทุกนัดๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    โฮ๊ะๆ แวะมาส่องง ^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมอาร์ม อายุ 18 ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    วันนี้( 17 กรกฎาคม 2554 )อย่าลืมดู รายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย นะครับ ช่อง โมเดิร์นไนน์ทีวี เวลา 22.30

แขกรับเชิญ คือ ร๊อบบี้ ฟาว์เลอร์ และชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์(จะดูแค่คนแรก อิอิ)

วู้ดดี้เกิดมาคุยสัปดาห์นี้ มีแต่ความพิเศษ แบบ 2 ขั้ว กีฬาร้อนๆ กับ การเมืองร้อนๆ แขกรับเชิญคนแรก กำลังเป็นที่กล่าวถึง สร้างปรากฏการณ์ใหม่ให้กับวงการกีฬาฟุตบอลไทยเลยก็ว่าได้ เมื่ออดีตศูนย์หน้าทีมชาติอังกฤษ และทีมลิเวอร์พูล ร๊อบบี้ ฟาว์เลอร์ ตกลงเซ็นสัญญากับทีมเมืองทอง หนองจอ ยูไนเต็ด เป็นเวลา 1 ปี ด้วยค่าตัว 20 ล้าน.....ว้าวๆๆๆ

วันนี้วู้ดดี้เลยต้องขอจับกระแส นั่งสนทนากับนักฟุตบอลระดับโลกกันหน่อยว่าเขาพร้อมและคิดยังไงกับเมืองไทย โดยร๊อบบี้ก็เปิดใจคุยด้วยอารมณ์ดี และเปิดเผยทุกอย่าง ?โดยส่วนตัวเคยเดินทางมาเมืองไทยเมื่อหลายปีก่อน ก็มีความประทับใจในเมืองไทย ผู้คนที่น่ารัก อารมณ์ดี สถานที่ท่องเที่ยวก็สวย อาหารอร่อย โดยเฉพาะ ผัดไทย ที่ผมชอบทานมาก ก็รู้สึกดีที่ได้กลับมาเมืองไทยอีกครั้ง ผมรักกีฬาฟุตบอลมาก ตอนที่ตัดสินใจว่าจะมาเมืองไทย มาเซ็นต์สัญญากับเมืองทอง ใช้เวลาแค่ 7 วันในการตัดสินใจแล้วก็เดินทางมาเลย โดยมีผู้จัดการเป็นคนดูแลทุกเรื่องให้ ผมไม้รู้มูลค่าของเงิน 20 ล้านหรอกว่ามันมากมายแค่ไหน ผู้จัดการของผมจะเป็นคนดูแลให้ทุกอย่าง ผมไม่ได้มองในตัวเงิน แต่มองถึงการได้กลับมาเล่นฟุตบอลอีกครั้ง ในขณะที่ร่างกายยังฟิตและพร้อมอยู่ แต่ก็ต้องยอมรับว่าด้วยอายุระดับผมก็ถือว่าเป็นขาลงของนักฟุตบอลแล้ว แต่ผมมีความมั่นใจว่าจะต้องช่วยทีมได้ เพราะผมเป็นนักฟุตบอลที่เคร่งครัดกับการฝึกซ้อม และฟิตร่างกายให้พร้อมเสมอ มีการตรวจเช็คร่างกายแล้วว่าฟิตมาก ก็เชื่อว่าจะทำประตูให้กับทีมได้ คิดว่าคงชนะบุรีรัมย์เอฟซีได้ ผมยังไม่ค่อยรู้ว่ามีทีมอะไรบ้าง แต่รู้ว่าบุรีรัมย์เป็นทีมที่เราต้องชนะให้ได้

คงต้องให้เวลาผมในการศึกษาภาษาไทย และข้อมูลทีมต่างๆ หน่อย

นอกจากนี้ร๊อบบี้ยังเผยต่ออีกว่า วางแผนปักหลักใช้ชีวิตที่เมืองไทย ?ตอนนี้ผมเดินทางมาคนเดียว แต่เดี๋ยวทุกอย่างลงตัวก็จะกลับไปรับครอบครัว มาอยู่ที่เมืองไทยด้วย ผมรักภรรยาของผมมาก ผมไม่เคยนอกใจเธอ และผมก็รักลูกๆ ทั้ง 4 คนมาก (พร้อมกับกดไอโฟนโชว์รูปลูกๆ ให้วู้ดดี้ดูใบหน้ายิ้มอย่างมีความสุข) วางแผนไว้วางคงจะย้ายมาใช้ชีวิตอยู่ที่เมืองไทยทั้งครอบครัวไปอีกยาวไม่มีกำหนด?

http://news.sodazaa.com

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Pattaya City :D
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมไม่ได้ดูแหะ เมื่อคืนผมดูชูวิทย์แล้วหลับไปก่อน 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    ลองหาดูย้อนหลังก็ได้ครับ ^^~

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    โอ้ว ว ว ผมสาวกลิเวอร์พลู คับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ชื่อ เปา ครับอายุ17ครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    Liverpool Fc เต้ย ครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    วู้ดดี้ ร็อบบี้ ฟาวเลอร์

ู^
    ^
    ดูนาทีที่ 06:46 นะครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    หม่อมเหยินเบิ้ล! จอมโหดรังแกเปรูสิบคนลิ่วชิงโคปา

อุรุกวัยผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศโคปา อเมริกา 2011 ได้สำเร็จหลัง หลุยส์ ซัวเรซ หัวหอกหม่อมเหยินเหมาคนเดียวสองประตูให้ทีมอัดเปรูที่เหลือสิบคนไป 2-0 ทำให้"จอมโหด"มีโอกาสสร้างประวัติศาสตร์ครองแชมป์รายการนี้มากสุดที่ 15 สมัย

เปิดฉากมาได้ 6 นาทีเปรูได้ฟรีคิกทางฝั่งซ้ายแต่บอลไม่ได้เปิดเข้าเขตโทษแต่ถูกจ่ายตั้งให้โยตุนวิ่งเข้ามาใส่เต็มข้อจากระยะ 30 กว่าหลาพุ่งต่ำไปเข้าซองมุสเลร่า

อีกสองนาทีถัดมา"จอมโหด"ได้ฟรีคิกทางกราบขวาเป็นฟอร์ลันที่ครอสเข้าไปแล้วบอลถูกสกัดหล่นมาเข้าทางปืนซัวเรซได้วอลเล่ย์หลุดกรอบ

อุรุกวัยบุกมากกว่าก็จริงแต่เกมสวนกลับของเปรูก็น่ากลัวใช่เล่น นาที 24 วาร์กาสกระชากบอลหลบลูกาโน่ทางด้านซ้ายก่อนเปิดบอลโค้งไปยังกรอบ 6 หลาแต่สองผู้เล่นของเปรูต่างเข้าชาร์จไม่ทันกันสักคน

เกมของคู่นี้ไม่สนุกตามคาดโอกาสยิงจังๆแทบไม่มีให้เห็นจนมาถึงช่วงท้ายครึ่งแรกนาที 43 ที่ฟอร์ลันเปิดฟรีคิกเข้ามาให้ลูกาโน่โขกชงข้ามแนวรับเปรูไปให้เปไรร่าซัดเสียบเสาแต่ลูกนี้ล้ำหน้าไปแล้ว

ครึ่งหลังหลังเล่นติ๊ดชึ่งกันอยู่นานในที่สุดก็มีประตูเกิดขึ้น เมื่อนาที 53 ฟอร์ลันได้จังหวะกระชากบอลหลบผู้เล่นเปรูมาส่องไกลด้วยเท้าซ้ายจากระยะ 25 หลาและเฟร์นานเดซพุ่งปัดสุดตัวบอลไม่ไปไหนไกลแล้วเป็นซัวเรซที่โชว์สัญชาตญาณนักล่าปรี่เข้าซ้ำมุมแคบไม่เหลือซาก "จอมโหด"นำ 1-0

เท่านั้นไม่พออีก 5 นาทีต่อมาอุรุกวัยทิ้งเป็น 2-0 จากจังหวะที่เปรูเติมเกมบุกขึ้นมาแล้วโดนตัดไว้ได้ก่อนที่เปไรร่าจ่ายบอลยาวทะลุให้ซัวเรซได้ควบบอลไปแตะหลบเฟร์นานเดซก่อนแปเข้าประตูแบบเชือดนิ่มๆ

เคราะห์ร้ายของเปรูยังไม่จบเมื่อนาที 68 กัปตันทีมอย่างวาร์กาสถูกใบแดงไล่ออกจากสนามหลังไปโดนโกอาเตสเข้าด้านหลังแล้วเผลอไปชักศอกเคาน์เตอร์ใส่กองหลังจอมโหดจนลงไปกองกับพื้น

ท้ายเกมนาที 83 เปรูหวิดได้ประตูตีไข่แตกเมื่อเกร์เรโร่ดาวยิงจากฮัมบวร์กได้โอกาสซัดเต็มข้อที่หน้าเขตโทษบอลพุ่งไปติดเซฟของมุสเลร่าแต่ด้วยความแรงทำให้บอลทะลักจนเกือบผ่านเส้นเข้าประตูยังดีที่นายด่านจอมโหดวิ่งกลับไปตะคลุบได้ทัน

จบเกมอุรุกวัยทุบเอาชนะเปรูที่เหลือสิบคนไป 2-0 เข้าไปตามล่าแชมป์สมัย 15 รอพบผู้ชนะระหว่างปารากวัยหรือเวเนซุเอล่าในรองชิงชนะเลิศ

สุดยอดไปเล้ยยยหม่อมเหยิน ปล.ผมเคยอยู่ LFC@JKG นะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    จัดหนักเลย ซัวเรส!!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    เอ็งคือตำนาน

ผมไม่ชอบเลยให้ตายสิ เห้อ การกระทำแย่ๆ ยังมายกย่องว่าเป็นตำนาน เห็นแล้วอยาก สบด

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้

ผมไม่ชอบเลยให้ตายสิ เห้อ การกระทำแย่ๆ ยังมายกย่องว่าเป็นตำนาน เห็นแล้วอยาก สบด
    เห็นด้วยอย่างยิ่้ง

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้

ก็มันใส่เสื้อ Rooney นั่นแหละ ถ้าเป็นเสื้อคนอื่น รูนี่คงไม่มายกย่องหรอก
    แต่ก็แค่นั้น ไม่เห็นเป็นตำนานอะไร ถ้ามันโดนรุมตื้บขึ้นมาจะทำไงน่ะ เหอะๆ แฟนหงส์ก็ผิดอีก หงส์เป็นข่าว รุมตื้บแฟนผี - -*

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ก็มันใส่เสื้อ Rooney นั่นแหละ ถ้าเป็นเสื้อคนอื่น รูนี่คงไม่มายกย่องหรอก
    แต่ก็แค่นั้น ไม่เห็นเป็นตำนานอะไร ถ้ามันโดนรุมตื้บขึ้นมาจะทำไงน่ะ เหอะๆ แฟนหงส์ก็ผิดอีก หงส์เป็นข่าว รุมตื้บแฟนผี - -*
    ถูก สงสัยไปปลุกผมมาโดนไปหลายเข็ม สมองไปละ รูน เอ้ย

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    พี่ครับ มีใครคิดเเบบผมมั่งอะพอ ตอเรส ออกไป ซัวเรส เข้ามาลิเวอร์พูลเล่นเก่งมากขึ้นเลย
    (ไม่พอใจใครผมขอโทษนะครับ)

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ไม่เกี่ยวกับตอร์เรสหรอกครับ แผนการทำทีมดีขึ้นมากต่างหากครับ ถึงตอร์เรสฟอร์มจะไม่พุ่งเหมือนช่วงแรกๆ แต่ก็ไม่ได้เกี่ยวกับตอร์เรสเลย

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    สมัครอีกครั้งครับ ชื่อเล่น ก๊อดครับ...

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    692
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    พี่ครับ มีใครคิดเเบบผมมั่งอะพอ ตอเรส ออกไป ซัวเรส เข้ามาลิเวอร์พูลเล่นเก่งมากขึ้นเลย
    (ไม่พอใจใครผมขอโทษนะครับ)
    ผมว่าที่ลิเวอร์พูลเล่นดีเพราะ ผู้จัดการทีมมากกว่า ตั้งแต่ลุงเคนเข้ามาอะำไรๆก็ดีขึ้น การทำทีมที่ดีอย่างเห็นได้ชัด ความเป็นมืออาชีพ ดูอย่างมักซี่ ตอนอยู่กับราฟา ป๋ารอย เล่นไม่ได้เรื่อง พอลุงเคนมาปรุบ เล่นเด่นเลย ส่วน ซัวเรสเข้ามาแล้ว หงส์ดีีขึ้น อันนี้ก็ไม่เถียงเพราะมันก็จริง แต่ผมกลัวว่าจะซ้ำรอยเดิมแบบตอร์เรส ฤดูกาลแรกอย่างเทพ พอหลังๆ เริ่มโดนจับได้เริ่มเน่าลงๆ เครดิตผมว่ายกให้ลุงเคนดีกว่า

48. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ยังไงผมก็ รักลิเวอร์พูล
    แล้ว ทีมเรา แข่ง กับ แมนยูวันไหนอะผมลืม

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: