ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

Exclamation วอคกิ้งเด๊ท จะอวสานแล้ว

จากกระทู้เก่าที่ปลิวไปพร้อมกับเมม เห็นมีคนบอก เวอร์ชั่นหนังสือนานกว่านี้กว่า

จะจบ แต่เผอิญพึ่งดูซีซั่น 2 ตอนที่ 13 มาเมื่อกี้ เห็นตอนต้นเรื่องบอก ไฟนอลซี

ซั่นละ -*- เลยงง เวอร์ชั่นหนังสือกับหนังคนละเวอร์ชั่นเหรอ แล้วทำไมดูแล้ว

เหมือนโดนตัดจบ อย่างไอ้เดลอยู่มาก็ต้องแต่แรกๆ แต่ดันตายเพระาดัน

ไปเดินมุมมืดกลางทุ่งหญ้า แล้วโดนซอมบี้ที่ไอ้เด็กฆ่าไม่ตายมาเจอซะงั้น ก็

เหมือนกับเพื่อนพระเอก อยู่มาต้องนาน ตายละ แต่ความจริงมันก็น่าจะตายต้อง

นานแล้วอะ เพราะเนื้อเรื่องความขัดแย้งของมันกับพระเอก โคตรยืดเยื้อจัง ส่วน

ไอ้ทีด๊อก ไอ้นี่โคตรของโคตรตัวประกอบปะเนี่ย ไหงบทแทบไม่ค่อยมี แล้ว

ก็วัยรุ่ยผู้ชายที่ตายในรถบ้าน มันลืมล็อคประตูรถบ้านไงวะงง ถึงได้แค่คลานไป

ที่ประตูรถ อยู่ดีๆซอมบี้เปิดประตูรถได้ซะงั้น แล้วก็ผู้หญิงที่อยู่กับแฟนเด็ก

จีน ไหงมันเป็นคนรั้งท้ายกลุ่ม ทั้งที่ความจริงคนรั้งท้ายกลุ่ม น่าจะเป็นเมีย

พระเอก เพราะมันมีปืน ก็เลยโดนซอมบี้ฉุดแขนไว้แล้วลากไปกินซะเลย ส่วนไอ้

ลูกพระเอกก็นะ ชอบทำตามใจตัวเองไปปะ ไม่ใช่เพราะมันไำง แม่มันถึงต้อง

ตามหาในบ้านอะ ถ้ามันไม่ชอบออกไปไหนตามลำพัง เรื่องคงไม่เป็นแบบนั้นอะ

อีเมียพระเอกก็พอกัน บุคลิกอีนี่โคตรน่ารำคาญ เอาแต่ใจเป็นบ้า เค้าจะหนีกัน

ละ ก็จะออกไปตามหาลูกคนเดียว ไอ้เจ้าของฟาร์ม ก็ไม่แพ้หน้า โคตรยึดติด

กับฟาร์มตัวเองเลย แหม๋ยิงซอมบี้โดยไม่ระวังหลังเลย ถ้าไม่ได้พระเอกช่วยไว้ก็

ตายห่าไปละ

ปล.แล้วตอนใกล้ๆจบ แอซซะซินครีด โผล่มาไงวะน่ะ ฉับเดีัยวซอมบี้ตาย

แถมลากโซ่ซอมบี้แขนขาดมา 2 ตัวอีก แล้วสถานที่ตอนจบ นั่นมันคุกหรือวัง

อะไรสักอย่างปะน่ะ แต่หนังซอมบี้เรื่องนี้แนวคิดแปลกดี เป็นซอมบี้ก็ได้โดยไม่

โดนกัด ถึงว่า ทำไมตอน 12 ตอนที่เพื่อนพระเอกกำลังจะตาย ทำไมมีนิมิต

ซอมบี้ขึ้นมา 2 รอบ แ้ล้วตอนขับรถยิงปืนโคตรเวอร์ ทำไมมันแม่นกันจัง รถวิ่ง

อยู่ ยิงโดนทุกตัว ไอ้ลูกซองนี่ยิ่งเข้าไปใหญ่ แล้วไอ้คนขับชอปเปอร์ ไอ้นี่น่า

จะโดนซอมบี้เกาะตัวนะ เพราะรถไม่มีที่กันอะไรเลย กลับวิ่งขับฝ่าซอมบี้ได้ดื้อๆ

ซะงั้น และสุดท้ายก็ไม่พูดถึงกลุ่มของไอ้เด็กวัยรุ่นที่จับมาได้จริงๆด้วย แล้ว

ตกลงไอ้พี่คนขับชอปเปอร์ตายไปยังเนี่ย เพราะตอนแรกๆโคตรลุ้นเลยว่า มันจะ

คว้าที่ตัดเลื่อยมาได้เปล่า แล้วพอกลับมาดูอีกที เหลือแต่แขนที่ขาด ซึ่งก็ไม่เข้า

ใจว่า มันตัดแขนตัวเองได้ หรือซอมบี้งาบไปกิน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MCPKMTMW1 : 22nd March 2012 เมื่อ 21:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

Wink

จะมี Season 3 อีกไหมครับ ถ้ามี Season 3 คงจะไปในคุกป่าวครับ

มันจะมีถึง Season ไหนครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 22nd March 2012 เมื่อ 23:10

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    จะมี Season 3 อีกไหมครับ ถ้ามี Season 3 คงจะไปในคุกป่าวครับ

มันจะมีถึง Season ไหนครับ 9
    ก็ซีซั่นหน้าไง ซีซั่น 3 น่าจะเป็นซีซั่นสุดท้าย เพราะตอนเริ่ม ซีซั่น 2 ตอนที่ 13 มันบอก ไฟนอลซีซั่น ละ แล้ว 9 นี่คืออะไรงง

ปล.สถานที่ตอนจบ ที่เห็นเป็นเงาลางๆ ดูแล้วเหมือนเป็นพระราชวัง ไม่ก็ คุก อะ คงไม่เป็นห้างสรรพสินค้า หรือสวนสนุกหรอก ก็ไม่ใช่ดาวออฟเดอะเด๊ท หรือ ซอมบี้แลนด์นิ

เนอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เเนื้อหาในนี้มีสปอยเยอะนะคร้าบ ~

ส่วนตัวผม หมั้นใส้ เมียพระเอกมาก ถึงมากที่สุด ****เป่าหูไปทั่ว เหมือนจะดีนะครับ แต่มันนี่ละ ที่ไปคุยกับเชนทำให้เชนไฟลุก คิดอยากฆ่าพระเอกขึ้นมาอีก และมันนี่แหละ เป่าหูพระเอกว่า เชนมันตัวอันตราย แหมไปมั่วกับคนนู้น คนนี่ ท้องแล้วจะทำแท้ง พระเอกยังรับได้ แต่พอรู้ว่าพระเอกฆ่า ไอ่เชนเพราะมันจะฆ่าตัวเองก่อน ทำเป็นรับไม่ได้ โครตหมั้นใส้ ไอ่คุณคารล์ ก็เหมือนกัน ฮ้าวปิด เลยนะ**** เรื่องนี้ก็ว่ามันแปลกเรื่องคนยิ่งปืนแม่นตั้งแต่ แอนเดรียนแล้วละครับ ตอนแรกยิงไม่โดนเลย พอยิงโดนซอบบี้ตัว 1 เท่านั้นแหละ ****เอ้ย สกิล Head shot + 99 ยิงมันทุกเม็ดเข้าหัวตลอด แค่นั้นไม่พอ ทักษะวิง 4x100 ทั้งวันทั้งคืน เดี่ยวๆล่อพี่เป็นฝูงฆ่าจนเหลือ ตัวเดียว คิดดูโครตโหด ส่วนพี่แดริล นี่พี่แกเจ๋งอยู่แล้วเวลาไปใหนมันระวังตัวไม่โดนง่ายๆหรอก อีกตัวที่ผมรำคาญ คือ ไอ่ซอสถั่วเหลือง(แม็คกี้) ****ทำพี่ตี๋ผมกากไปเลย ซีซั่น นี้ ซีซั่นก่อนนิ พี่แกอย่างเทพ สกิลวิ่ง 4x100 +เอาตัวรอด นี่อัะเต็มแม็ก พอมาภาคนี้เท่านั้นแหละ ง่อยแดรกซะงั้น ส่วนลุงเฮอร์เชล นี่ไม่กาก นะครับ ลุงแกมีสกิลกระสุนลม ยิงซอม 10กว่าตัวด้วยลูกซอง "โดยที่ไม่เติมกระสุน"เลย จนกระทั่งมาเติมตอนหลังที่พี่ริคมาช่วย อ๋อ อีกอย่างต้อนนี้พี่ ริคแกจะเข้าด้านมืดแล้ว แอบซะใจกับคำว่า "ผมช่วย ผมแก้ปัญหาให้ทุกคนในกลุ่ม หลายครั้ง แต่ทุกคนในกลุ่มก็ยังสร้างปัญหามาให้ผมแก้เรื่อยๆ" ประมาณนี้ละ จำไม่ค่อยได้ อ๋อส่วนเรื่องซอมบี้ ทุกคนนั้นติดเชื้อหมดแล้วครับ ตายเมื่ไหร่ก็เป็นซอมบี้ทันที แต่ถ้าถูกกัดจะทำให้เป็นไวขึ้น ก็รอดูกันว่า พอพี่ริคเข้าด้านมืดแล้ว จะกรากแบบ ชุด้านมืด หรือจะเทพแบบ บักแสงด้านมืด ~

ส่วนพี่ เชน นี่ตอนแรก ก็หมั้นใส้ เล็กๆนะ ว่า****โครตเลว แต่คิดไปคิดมา มันก็ต้องทำเพื่ออยู่รอด แถม****โครตเทพอีก ความสามารถเหมือน พี่ตี๋ + แดริว ฟิวชั่นกัน ยิ่งตอนจับคู่กับพระเอก ด้วยมุงเอ้ย ซอมบี้ก็ซอมบี้เถอะ "เละ" ไม่น่าไปสนใจ ลอรี่ กับ ไอ่เด็ก ทะลุถุงยาง เล้ย ไม่งั้นก็ได้โชว์โหดแล้ว (ตอนเลวไม่ตาย แต่พอเป็นคนดีขึ้นหน่อย บทส่งให้ตายซะอีก - . -)

ปล.พี่ริกมันจะรู้ไหมเนี้ย สาเหตุที่เพื่อนมันจะมาฆ่าตัวเองก็เพราะยัยเมียวตัวแสบ เนี้ยละ (ส่วนเรื่อง เครื่องบินถูกแล้วครับ มันตามเครื่องบินมา แต่ไปคนละทางกับฟาร์ม แต่มันผ่านหน้าฟาร์ม (ถึงจะบอกว่าหน้าแต่ก็ใกลที่เดียว) แล้วไอ่คุณริคก็ดันไปทะเลาะกันหน้าฟาร์มอีก ก็เลยเป็นแบบนี้ละ ฮ่ะ ฮ่ะ (ยัย แครอล นี่ก็เหมือนกัน ทำได้ทุกอย่าง ~ ยกเว้นประโยชน์ ถ่วงได้ ถ่วงดี ถ่วงไม่พอเป่าหู พี่แดริลอีก)

อ้อผมลิมเล่าฉากแรกที่ผมฮามากเลยครับ ฉากที่ซอมบี้ยกฝูงกันมาตรงถนน ตอนแรกพี่ริกแกส่องสไนไปเจอตัวหนึ่ง แล้วลุงแกใช้กล่องส่องทางใกลสักผักมันมาเป็นฝูง...พอลุงแกวางกล้องลงผี****เกือบจะอยู่หน้ามันแล้ว...ผมอยากรู้ว่าระยะแค่นี้เอ้งยังต้องใช้ สไน กับกล้องส่องดูอีกหรอกวะ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 24th March 2012 เมื่อ 19:51

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    มีดิครับ S3 จะมาตอนเดือนตุลาคม ทั้งเรื่องเกลียดลอรี่สุดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackop : 22nd March 2012 เมื่อ 22:42

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    มีสปอยนะ

- มีซ๊ซั่น 3 แต่ซีรี่ยังไม่จบดี ในซ๊ซ๊่น 3 คงจะมีเป็นตอนไฟนอลสั้นๆ 2-3 ตอน คำพูดของผู้กำกับในซีซํ่นแรก
    - โลเคชั่นต่อไปเป็น คุก
    - คนที่มาช่วยแอนเดรีย เป็นตัวละครใหม่ ชื่อ Michonne ใช้ดาบซามูไรเป็นอาวุธ สกิลติดตัวเธอไร้เทียมทานมาก และจะมีอีก 1 ตัว ชื่อ Governor โคตรเลว
    - ลำดับการตายของซีรี่เป็นไปตามคอมมิคผิดเพี้ยนเล็กน้อย แต่สาเหตุการตายต่างจากคอมมิค แต่ตัวละครบางตัวในคอมมิคไม่มีเหมือนกัน
    - ตามทฤษฏีของซอมบี้ สามารถรับเชื้อได้ทุกทาง ตั้งแต่โดนเลือดของซอมบี้ หรือหายใจใกล้ๆซอมบี้ หรือใช้ของที่ใช้ฆ่าซอมบี้ สามารถรับเชื้อได้หมด แต่จะกลายเป็นซอมบี้หรือทำให้เชื้อทำงานเจริญเติบโตได้ ต้องทำให้หัวใจหยุดเต้น ในเรื่องนี้หมอเจนเนอก็บอกพระเอกไว้ตั้งแต่ซีซั่นแรกว่าพวกพระเอกติดเชื้อหมดแล้ว(กระซิบ) รวมทั้งที่หมอทดลองให้ดูว่าเชื้อเริ่มทำงานทันทีเมื่อหัวใจหยุดเต้น โดยไม่ต้องโดนกัด จึงไม่แปลกที่จะเห้นว่าตายแล้วกลายเป็นซอมบี้
    - ซีซั่นหน้า ถ้าไม่ต่า่งจากคอมมิคมาก เนื้อเรื่อง dark มาก โหด ฉากฆ่ากันเป็นว่าเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย One2T : 22nd March 2012 เมื่อ 22:43

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    เออใช่ อีเมียพระเิอก ตอนซีซั่น 2 ตอน 13 ใกล้ๆจบ พอพระเอกเล่าว่า มันเป็นคนฆ่าเชน เมียมันเลิกกอด แล้วเป็นห่าอะไรก็ไม่รู้อะ แบบเหมือนไม่พอใจ

ปล.จะว่าไปแล้ว บุคลิกอีนี่ไม่ต่างจากตอน พอยชั่นเบร๊ค เลยปะเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MCPKMTMW1 : 22nd March 2012 เมื่อ 22:49

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    คอปเตอร์ ****เชี้ยยย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมว่ามันก็สนุกดีอยู่หรอกนะ
    ขอพูดหน่อยที่ตายโดยไม่โดนซอมบี้กัดแต่ว่ากลายเป็นซอมบี้
    เพราะว่าพวกเขาติดเชื้อมาจากCDCทุึกคนเลยคือถ้าตายคือเป็น
    พี่ของคนขับชอปเปอยังไม่ตายครับ
    คุณดูไม่เข้าใจหรอครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    พวกนายนี่ความจำแม่นแฮะ พอพวกนายพูดถึง ก็จำได้เลย เมียนักวิทยาศาสตร์นี่เอง ถ้าจำไม่ผิด เมียไม่ได้โดนกัดด้วยใช่ปะ ตายเฉยๆมั้ง จำไม่ได้ละ โคตรนาน แต่รู้ว่ามันเฝ้าดูเมียตัวเอง แล้วเมียก็ฟื้นมาเป็นซอมบี้

ปล.ความจริงอาจจะยังไม่อวสานนะ เราดูผิด -*- ตัวหนังสือที่เราเห็นมันบอก ไฟนอลของซีซั่นที่ 2 ไอ้เราก็รีบดู 555+

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    มีสปอยนะ

- มีซ๊ซั่น 3 แต่ซีรี่ยังไม่จบดี ในซ๊ซ๊่น 3 คงจะมีเป็นตอนไฟนอลสั้นๆ 2-3 ตอน คำพูดของผู้กำกับในซีซํ่นแรก
    - คนที่มาช่วยแอนเดรีย เป็นตัวละครใหม่ ชื่อ Michonne ใช้ดาบซามูไรเป็นอาวุธ สกิลติดตัวเธอไร้เทียมทานมาก และจะมีอีก 1 ตัว ชื่อ Governor โคตรเลว
    - ลำดับการตายของซีรี่เป็นไปตามคอมมิคผิดเพี้ยนเล็กน้อย แต่สาเหตุการตายต่างจากคอมมิค แต่ตัวละครบางตัวในคอมมิคไม่มีเหมือนกัน
    - ตามทฤษฏีของซอมบี้ สามารถรับเชื้อได้ทุกทาง ตั้งแต่โดนเลือดของซอมบี้ หรือหายใจใกล้ๆซอมบี้ หรือใช้ของที่ใช้ฆ่าซอมบี้ สามารถรับเชื้อได้หมด แต่จะกลายเป็นซอมบี้หรือทำให้เชื้อทำงานเจริญเติบโตได้ ต้องทำให้หัวใจหยุดเต้น ในเรื่องนี้หมอเจนเนอก็บอกพระเอกไว้ตั้งแต่ซีซั่นแรกว่าพวกพระเอกติดเชื้อหมดแล้ว(กระซิบ) รวมทั้งที่หมอทดลองให้ดูว่าเชื้อเริ่มทำงานทันทีเมื่อหัวใจหยุดเต้น โดยไม่ต้องโดนกัด จึงไม่แปลกที่จะเห้นว่าตายแล้วกลายเป็นซอมบี้
    - ซีซั่นหน้า ถ้าไม่ต่า่งจากคอมมิคมาก เนื้อเรื่อง dark มาก โหด ฉากฆ่ากันเป็นว่าเล่น
    พี่ครับ เเล้ว พี่ เเขนกุดในซีชั่นเเรก เเล้ว คนดำที่เคยช่วย ริกไว้ไปไหนเเล้วอะ
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ของขายดีต้องทำหลายๆตอน....

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kokore อ่านกระทู้
    พี่ครับ เเล้ว พี่ เเขนกุดในซีชั่นเเรก เเล้ว คนดำที่เคยช่วย ริกไว้ไปไหนเเล้วอะ
    ไปไหนไม่รุ้ แต่ใน Talking Dead เขาบอกไว้ว่า merl คนที่แขนขาด morgan คนที่ช่วยริค กับ duane ใครจำไมไ่ด้ จะได้เห็นในซ๊ซั่น 3

เรื่องที่ ลอรี่ มาสะบัดบึ้ง เห็นเขาบอกว่าเพราะ มันโกรธตัวเอง เธอทำให้เพื่อนฆ่ากันเอง (แล้วจะไปทำบึ้งใส่ริคทำไม)
    แต่หลายคนก็โหวตอยากให้ตายเป็ยรายจ่อไป ผมก็ด้วย แต่ สปอย --> ในซีซํ่น 3 ถ้าเป็นไปตามคอมมิค ยัยนี่จะตายเพระาโดนตัวละครอีกตัวยิง ตายสมใจอยาก

ปล. ซีซํ่น 3 จะมี 16 ep และเรื่องนี้อาจมีถึง ซีซํ่น 4 เพราะ โลชั่นต่อจากคุก คือเมือง W.D.C ถ้าเขาไม่ยัด ตัดเรื่องให้จบนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    ไปไหนไม่รุ้ แต่ใน Talking Dead เขาบอกไว้ว่า merl คนที่แขนขาด morgan คนที่ช่วยริค กับ duane ใครจำไมไ่ด้ จะได้เห็นในซ๊ซั่น 3

เรื่องที่ ลอรี่ มาสะบัดบึ้ง เห็นเขาบอกว่าเพราะ มันโกรธตัวเอง เธอทำให้เพื่อนฆ่ากันเอง (แล้วจะไปทำบึ้งใส่ริคทำไม)
    แต่หลายคนก็โหวตอยากให้ตายเป็ยรายจ่อไป ผมก็ด้วย แต่ สปอย --> ในซีซํ่น 3 ถ้าเป็นไปตามคอมมิค ยัยนี่จะตายเพระาโดนตัวละครอีกตัวยิง ตายสมใจอยาก

ปล. ซีซํ่น 3 จะมี 16 ep และเรื่องนี้อาจมีถึง ซีซํ่น 4 เพราะ โลชั่นต่อจากคุก คือเมือง W.D.C ถ้าเขาไม่ยัด ตัดเรื่องให้จบนะ
    เมียพระเอกเนี่ยนะจะตาย ไม่เคยเห็นหนังแนวไหน ทำให้ตัวละครหลักตาย โดยที่หนังยังไม่จบเลยอะ

ปล.แล้วใครคือ พี่แขนกุด กับ คนดำที่เคยช่วยไว้ นึกภาพไม่ออกเลยแฮะ ต้องแต่ไอ้เนื้อเรื่องฟาร์มเข้ามา เลยทำให้ลืมเนื้อเรื่องในเมืองซีซั่นแรกเกือบหมด ไอ้ทหารก็จำไม่ได้ละหายไปไหน ถ้าจำไม่ผิด ตอนที่หนีเข้าไปในรถถังอะ มีทหารติดต่อมาใช่ปะ หรือนั่นไม่ใช่ทหาร รู้แต่ว่ามันเอากล้องส่องมาที่พระเอกอะ แล้ว ฮ ที่บินมาตอน 13 ซีซั่น 2 จะสื่อถึงอะไรเนี่ย ที่เป็น ฮ บินอยู่ในเมือง หรือทำเป็นแค่เหตุการณ์นึง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    Spoil

เท่าที่อ่านใน comic Season หน้าน่าจะเป็นคุก Michonne คนที่ช่วย andrea ก็เป็นหนึ่งในนักโทษ

แต่ขออย่าให้เหมือนใน Comic มากเลยเพราะเข้าไปแล้วกลายเป็นคนฆ่ากันเอง โดน ซอมบี้กัดไม่ถึง 5 คนเลย

ที่เหลือยิงกันเองตาย กับ พวกนักโทษ

ส่วน Season 3 ที่บางคนคิดว่า เป็น Season สุดท้าย ผมว่ายากนะ เพราะว่า เดี๋ยวมันต้องมี ดราม่า ในคุก กับพวก เจ้าถิ่น(นักโทษ)

อย่างแน่นอน เหมือนตอนไป ฟาร์ม herschel ใหม่ๆ เพราะพระเอกเป็นตํารวจด้วยนักโทษคงไม่ยินดีนักหรอกที่จะให้มาอยู่ด้วย ที่นอน แน่นอนว่าพวกพระเอกต้องไปนอนในคุกอย่างแน่นอน

สาวๆอาจโดนนักโทษชวนไปเตะบอล อันนี้ตามที่ผมคาดเดานะครับ เพราะใน Comic มันเป็นแบบนี้ โดยส่วนตัวผมอยากให้มี Season ต่อไปอีก 4-5

เพราะใน Comic พวกพระเอก ยังต้องเดินทางไปสถานที่ใหม่ หรือเขต กักกันโรค แบบใน i am legend ซึ่งใน Comic ตอนนี้พระเอกก็กําลังหาสถานที่ปลอดภัยใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TRon : 23rd March 2012 เมื่อ 02:05
    D A F T P U N K

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คอปเตอร์ เเม่ง ลาก ผีดิบ มาถล่ม ฟาร์ม 555 ป.ล. เชน ตัดสกินเฮดเเล้วหล่อโฮก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    เเนื้อหาในนี้มีสปอยเยอะนะคร้าบ ~

ส่วนตัวผม หมั้นใส้ เมียพระเอกมาก ถึงมากที่สุด ****เป่าหูไปทั่ว เหมือนจะดีนะครับ แต่มันนี่ละ ที่ไปคุยกับเชนทำให้เชนไฟลุก คิดอยากฆ่าพระเอกขึ้นมาอีก และมันนี่แหละ เป่าหูพระเอกว่า เชนมันตัวอันตราย แหมไปมั่วกับคนนู้น คนนี่ ท้องแล้วจะทำแท้ง พระเอกยังรับได้ แต่พอรู้ว่าพระเอกฆ่า ไอ่เชนเพราะมันจะฆ่าตัวเองก่อน ทำเป็นรับไม่ได้ โครตหมั้นใส้ ไอ่คุณคารล์ ก็เหมือนกัน ฮ้าวปิด เลยนะ**** เรื่องนี้ก็ว่ามันแปลกเรื่องคนยิ่งปืนแม่นตั้งแต่ แอนเดรียนแล้วละครับ ตอนแรกยิงไม่โดนเลย พอยิงโดนซอบบี้ตัว 1 เท่านั้นแหละ ****เอ้ย สกิล Head shot + 99 ยิงมันทุกเม็ดเข้าหัวตลอด แค่นั้นไม่พอ ทักษะวิง 4x100 ทั้งวันทั้งคืน เดี่ยวๆล่อพี่เป็นฝูงฆ่าจนเหลือ ตัวเดียว คิดดูโครตโหด ส่วนพี่แดริล นี่พี่แกเจ๋งอยู่แล้วเวลาไปใหนมันระวังตัวไม่โดนง่ายๆหรอก อีกตัวที่ผมรำคาญ คือ ไอ่ซอสถั่วเหลือง(แม็คกี้) ****ทำพี่ตี๋ผมกากไปเลย ซีซั่น นี้ ซีซั่นก่อนนิ พี่แกอย่างเทพ สกิลวิ่ง 4x100 +เอาตัวรอด นี่อัะเต็มแม็ก พอมาภาคนี้เท่านั้นแหละ ง่อยแดรกซะงั้น ส่วนลุงเฮอร์เชล นี่ไม่กาก นะครับ ลุงแกมีสกิลกระสุนลม ยิงซอม 10กว่าตัวด้วยลูกซอง "โดยที่ไม่เติมกระสุน"เลย จนกระทั่งมาเติมตอนหลังที่พี่ริคมาช่วย อ๋อ อีกอย่างต้อนนี้พี่ ริคแกจะเข้าด้านมืดแล้ว แอบซะใจกับคำว่า "ผมช่วย ผมแก้ปัญหาให้ทุกคนในกลุ่ม หลายครั้ง แต่ทุกคนในกลุ่มก็ยังสร้างปัญหามาให้ผมแก้เรื่อยๆ" ประมาณนี้ละ จำไม่ค่อยได้ อ๋อส่วนเรื่องซอมบี้ ทุกคนนั้นติดเชื้อหมดแล้วครับ ตายเมื่ไหร่ก็เป็นซอมบี้ทันที แต่ถ้าถูกกัดจะทำให้เป็นไวขึ้น ก็รอดูกันว่า พอพี่ริคเข้าด้านมืดแล้ว จะกรากแบบ ชุด้านมืด หรือจะเทพแบบ บักแสงด้านมืด ~
    มัน ใช้เลย

ไอตอน พระ เอก ข่า เพื่อน โครตเศร้าเลย แหละ เพื่อนกันมานาน มาจบแบบนี้
    Manchester United

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ความจริง ฮ. มันไม่ได้ลากมาที่ฟาร์มหรอกแต่ซอมบี้มันเดินตามเสียงไปผ่านแถวๆฟาร์มระหว่างนั้น พี่แกก็ยิงเชนพอดี ซอมบี้ที่เดินอยู่แถวนั้นก็เลยตามเสียงปืนมา ถล่มฟาร์ม~~~~~~~~~

ปล. ลอรี่แม่มประสาท!! คาร์ลแม่มก็ฟายย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ขอให้ลอรี่ตายก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อยากดูต่อครับ หาลิ้งค์ไม่เจอ ส่วนเว็ปอื่น พี่แกล่อไป ss 6 ละยังไม่ถึงฟาร์มเลย ใครมีลิ้งค์ดูขอหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    สงสารเดล อะครับ T-T แต่ตอนนี้พระเอกก็โหดขึ้นนะ พี่แกบอกเลยว่าต่อไปนี้จะไม่มีประชาธิปไตยแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แล้ว 2พอลูกที่ช่วยพระเอกไว้ตอนแรกอยู่ไหนแล้วหละครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    คอปเตอร์ ****เชี้ยยย

555+ Yes !!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    คอปเตอร์ เเม่ง ลาก ผีดิบ มาถล่ม ฟาร์ม 555 ป.ล. เชน ตัดสกินเฮดเเล้วหล่อโฮก
    ผมไม่อยากให้ Shane ตาย เลยนะ เเต่หนังมันทำให้มาหักมุม โครตๆ

ตัดสกิน เท่ อีกเเบบ 555

เเต่จริงๆ ทั้งเเต่ S1

ไม่อยากให้ Amy ตายนะ ถ้า เธอไม่ตายน่าจะมีอะไร สนุกกว่านี้
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    มีสปอยนะ

ชอบซามูไรอะครับ ดูตัวอย่างแล้วเท่โครต ๆ เลี้ยงซอมบี้ไว้ดูเล่นอีก 2 ตัว ฮ่า ๆ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ขอขุดกระทู้หน่อยนะครับ

ผมเพิ่งดูจบครับ แฟนคลับเชนครับ เลว*****ชั่วดี ได้ใจครับ ชอบครับ มันเท่ เก่ง
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut