ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764

พักเรื่อง GTX ไว้ แล้วมาดู ตู้หยอดเหรียญมือหมุน!!

ญี่ปุ่นโชว์ “ตู้หยอดเหรียญมือหมุน” ใช้งานได้ขณะไฟดับ

ญี่ปุ่นโชว์เครื่องจำหน่ายสินค้าอัตโนมัติหรือตู้หยอดเหรียญ ที่ไม่ธรรมดาใช้งานได้แม้ขณะไฟฟ้าดับ โดยเป็นการพัฒนาของบริษัทที่ชื่อว่า Sanden ได้พบปัญหาว่าในขณะที่ไฟฟ้าดับไม่สามารถใช้งานตู้หยดเหรียญได้ จึงออกแบบมือหมุน Hand-Crank เพื่อปั่นไฟฟ้าจนกระทั่งมีไฟเตือนสีเขียวขึ้นมา ประมาณ 70 รอบก็สามารถกดจำหน่ายสินค้าได้ 6-7 ขวดต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง นับว่าเป็นความคิดที่ออกแบบมาอย่างง่ายๆ และใช้ประโยชน์ได้ดี แถมยังเป็นพลังงานที่สอาดช่วยลดภาวะโลกร้อนได้อีกด้วย

ปล.หมุด 70 รอบ จากจะกิน โค้ก ต้องเปลี่ยนเป็น M-150 ละมั้ง -*-

credit: http://www.itcomputerblog.com/
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กว่าจะได้ หายอยากพอดี

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ไฟดับน้ำในตู้ก็ไม่เย็นซิครับเเล้วไฟดับใครจะออกมาซื้อน้ำผมคนหนึ่งที่ไม่เคยเเถมยังเป็นตู้อีก

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    กว่าจะได้ดื่ม ทีเเรกจะเอา 1 กระป๋อง พอปั่นไปจนไฟเขียว สงสัยต้อง 2 กระป๋อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    ไฟดับน้ำในตู้ก็ไม่เย็นซิครับเเล้วไฟดับใครจะออกมาซื้อน้ำผมคนหนึ่งที่ไม่เคยเเถมยังเป็นตู้อีก
    เขาไม่มีน้ำเย็นอยู่เเล้วครับ มีเเต่น้ำร้อนที่ต้องใช้ไฟฟ้า เพราะอากาศบ้านเขาเย็นอยู่เเล้วครับ [จากประสบการณ์ที่เคยไปมา]

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    อยากจะบอกว่า ญี่ปปุ่นเค้าใช้มือและนิ้วเก่ง เรื่องแค่นี้คงจิ๊บๆ 5555555555555555555555555
    THIS IS SEMPITERNAL!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    จะซื้อทั้งที อย่าให้มีอุปสรรค
    เทคโนโลยีพี่ยุ่นเค้าพัฒนาได้เรื่อยเลยแฮะ ยอดๆ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    สรุปว่า เหนื่อย!!!!!! ฮ่าๆๆๆ

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าใช้บ่อยๆแข๊งแรงชัว หมุนซะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    น่าจะมีอุปกรณ์แบบนี้ขายเป็นพลังงานนะ แบบว่า หมุนจนได้กี่ w แล้วแลกมาเป็นเงิน
    ประมาณว่าอยากออกกำลังกาย ก็ไปเครื่องนี้ แถมได้เงิน

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    เขาไม่มีน้ำเย็นอยู่เเล้วครับ มีเเต่น้ำร้อนที่ต้องใช้ไฟฟ้า เพราะอากาศบ้านเขาเย็นอยู่เเล้วครับ [จากประสบการณ์ที่เคยไปมา]
    จริงด้วยแต่ถ้าหน้าร้อนมันก็ร้อนนะผมมีเพื่อนคุยกันแต่มันเรียนอยู่ญี่ปุ่นไวจะลองถามมันดูดีกว่า + +

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์สินะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    ทำมาเพื่อหนังแนว Survivor เวลาไฟดับยกเมือง อาหารไม่ค่อยมี ก็ปั่นตู้น้ำนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    มันยอดมากเลย

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    พอหมุดเส็จจากจะซื้อ 1 ต้องเอา 3 แล้วละ ทำให้บริษัทได้ไปเต็ม....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แถมยังเป็นพลังงานที่สอาดช่วยลดภาวะโลกร้อนได้อีกด้วย กดไล้ให้ทีนึงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โหดๆๆ คิดได้ไง