ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

อยากพูดภาษาอังกฤษได้ต้องทำไงบ้าง

คือผมเรียนวิศวะอะคับ อยากพูดภษาอังกฤษได้ เพื่อที่ในอนาคตจบไปจะได้ มีข้อได้เปรียบตอนหางาน เเต่ติดอยู่ที่ว่า ๓าษาอังกฤษผมไม่ค่อยจะดีเท่าไร
    ก็เเค่อ่านออกเขียนได้ ถูๆไถๆไปเท่านั้น ก็เลยอยากจะถามว่าควรจะเริ่มจากตรงไหนดีครับ

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    กล้าพูด อย่ากลัว แค่นี้เองครับ

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    เรียนผ่านเน็ตครับ ได้แน่นอนเพราะผมก็ฝึกเรียนอยู่ เพื่อนผมเรียนภาษาอังฏกษ์ (เรียนกับคอม) มันก็ได้นะ
    ขอให้คุณมีอย่างเดียว 1.ความตั้งใจ 2.อดทน
    3.ใฝ่ที่จะหาความรู้
    แค่นี้คุณก็จะเรียนได้แล้ว
    (ผมจะเรียนภาษารัฐเซีย)

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ฟัง ภาษาอังกฤษ บ่อยๆครับมันจะ ซึมซับ เข้าสมองโดยไม่รู้ตัว เช่นฟังเพลง ฝรั่ง

ผมเก่งภาษา อังกฤษ ได้เพราะ วิธีนี้แหล่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    ดูซีรี่ย์ ฝรั่งเยอะๆ

แล้วอ่านซับให้ทันครับ ฮ่าๆ
    War would end if the Dead could Return

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    พยายามกล้าพูดกล้าคุยกับฝรั่งก่อนครับ
    เพราะที่คุณเรียนๆศัพธ์ไปทั้งหลายไม่ค่อยจะได้ใช้เท่าไหร่ขอแค่คุณรู้ศัพธ์พื้นฐานพยายามเน้นเรื่องแกรมม่าดีกว่าครับเพราะถ้าเราอยากคุยกับฝรั่งรู้เรื่องควรศึกษาเรื่องแกรมม่ากับการออกเสียงให้ดีครับ
    ส่วนตัวผมคือเริ่มเรียนกับฝรั่งเลยอ่ะครับแล้วก็ฟังconversationของพวกฝรั่งอ่ะครับ

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    เห็นด้วยครับที่คุยกับ ฝรั่ง แต่ปัญหาอยู่ที่ หาฝรั่งจากไหน เอ๊ะ หรือว่าหาแฟนฝรั่งดี ^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เล่นเกมที่มีภาษาอังกฤษครับ แรกผมก็ไม่เข้าใจหรอกนะ แต่อ่านๆแล้วแปลเดาๆไปมันก็ชินเองอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ชวนชาวต่างชาติคุย ดีที่สุด
    สิ่งที่ควรมี คือ ความกล้า พูดผิดพูดถูก ก็พูดไปก่อน เขาไม่ซีเรียส แต่แค่ สื่อความหมายให้เขาได้ก็โอเค

ดูซีรีส์ฝรั่ง แบบไม่พากย์ไทย (ซับไตเติ้ลได้) ตอนแรก ๆ อาจจะฟังไม่รู้เรื่องเลยยยย แต่พอหูเราชิน มันจะเริ่มได้ยินว่าเขาพูดอะไรบ้าง แม้จะแปลความหมายไม่ได้
    ตรงไหนที่ได้ยินก็ลองพูดตาม ๆ เขาไป อย่าลืมดูความหมายด้วยล่ะว่าเขาพูดอะไรแปลว่าอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถ้าฝึกจากเพลง จะได้สำเนียงนะส่วนใหญ่ ถ้าอยากพูดได้เป็นประโยคผมฟังตามหนังเอา เปิดแบบ Audio : Eng/Thai, Sub: Eng
    ถ้าฝึกจริงๆพูดนี้ต้องเข้าไปลุยกะฝรั่งเลย
    ถึงจะแน่นเรื่องคำศัพท์แล้วไม่ได้ฝึกพูด ก็พูดไม่ออกเหมือนกัน (อันนี้เป็นกับตัว 55+)
    ถ้าจะได้ภาษาจริง ๆ ต้องไปอยู่เมืองนอกเลย เทพแน่ ซักเดือน หึ ๆ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เล่นเกมภาษา เกมทำเควส และ เจอคำที่อ่านไม่ออกก็แปลศัพท์ และก็เล่นบ่อยๆ ภาษาก็จะแน่น เยี่ยมเลยล่ะ ผมตอนเรียนไม่เคยสนใจเลยนะ แต่เล่นเกมภาษา บ่อย ตอนสอบก็ทำข้อสอบได้ Test ท้ายชั่วโมงก็ทำได้ เอาA ไปรับประทานสบายท้องเลย555+

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ถ้าไม่อยากลงทุนไปเรียนพิเศษก็นี่เลยครับ Rosetta Stone โปรแกรมสอนภาษาที่ดีที่สุดในโลก จะมีการฝึกออกเสียง ฝึกสะกด แล้วมีถามตอบให้ในตัว ลองหาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    เล่นเกมส์เยอะๆครับ พวกdota crysis2 หรือพวก GTAIV L.A.Noire COD พวกนี้จะเน้นไปทางด้านการสื่อสารการใช้ภาษาประมาณนี้
    โดยเฉพาะ L.A.Noire นี่มีการสืบสวนและจับผิด การดูปาก การสวบสวน เล่นแล้วน่าสนุกดีครับ
    ที่ผมรู้เรื่องอังกฤษก็เพราะเกมส์ซัก 70% แหละครับที่เหลือก็ได้จากการดูหนัง การฟังเพลง (ควรดูLyric ไปด้วย) และการเรียนรู้ในห้องเรียนครับ ^^"

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าอยากได้จริงๆ ผมแนะนำอ่าน-เขียน ศัพท์ครับใช้ได้จริง100% วิธีลองลงมาก็ฟังเพลงและดูซีรีย์ฝรั่งครับ และอย่างสุดท้ายสำคัญมากครับ คือ ใส่ใจครับ ถ้าไม่มีใจให้กับภาษา ภาษาก็จะไม่สอนคุณครับ >>> รักอ่านรักเขียนวิชาช่วย รักภาษา ภาษาสอนให้เก่งตาม รักอ่านรักเขียนรักสอนเราก็จะสามารถสอนคนให้ตามวิชา

L o V e You

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อยากเก่งอังกฤษ ก็ต้องกระแดะครับ
    อันนี้ไม่ได้กวนนะครับ ผมอยู่ Gifted อังกฤษ ผมกับเพื่อนทุกคนก็ทำกันครับ
    แล้วก็หมั่นดูหนังซับอังกฤษครับช่วยได้มาก

แล้วก็ถ้าอีกอย่างนึงครับ อย่าอาย ครับ

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    อยากเก่งภาษาใช่ไหมครับ งั้นจัดไป อิอิ + เห็นหน้าเห็นตากันด้วยและอย่าหนีฝรั่งล่ะ ไม่งั้นนายไม่เก่งนะ

http://omegle.com/

http://funyo.com/

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tundevil : 23rd March 2012 เมื่อ 23:16

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azwrithz อ่านกระทู้
    คือผมเรียนวิศวะอะคับ อยากพูดภษาอังกฤษได้ เพื่อที่ในอนาคตจบไปจะได้ มีข้อได้เปรียบตอนหางาน เเต่ติดอยู่ที่ว่า ๓าษาอังกฤษผมไม่ค่อยจะดีเท่าไร
    ก็เเค่อ่านออกเขียนได้ ถูๆไถๆไปเท่านั้น ก็เลยอยากจะถามว่าควรจะเริ่มจากตรงไหนดีครับ

คุณบอกว่าอยากได้เปรียบภาษาด้านงาน วิศวะ คุณก็ต้องเรียนรู้ศัพย์เฉพาะด้านไปเลยครับ แนะนำ เก่งแน่ๆ
    ถ้ามั่วแต่เสียเวลาไป เรียนอย่างอื่นที่ไม่ตรงสายเรามันจะเสียเวลาไปมากกว่าเก่านะคับ

เช่นว่า คุณเรียนวิศวะโยธา คุณจะต้องไปศึกษาศัพด้านโยธาเท่าที่มัมี ให้มากที่สุดครับ แล้วก็ลลองหา อะไรที่เกียวกับโยธาก่อสร้าง ที่เป็นสารคดีฝรั่ง หรือ หนังก็ได้แต่หายากหน่อย

แล้วก็ศึกษาพวกด้านธุรกิจไปด้วยนะคับ พวกพรีเซ็น เกี่ยวกับการพูดต่างๆนะคับ เพราะจะได้หางานง่ายขึ้นถ้าเราเก่งพูดด้วย

ลองดูนะครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้
    อยากเก่งภาษาใช่ไหมครับ งั้นจัดไป อิอิ + เห็นหน้าเห็นตากันด้วยและอย่าหนีฝรั่งล่ะ ไม่งั้นนายไม่เก่งนะ

อันที่2เห็นคนชักว่าวด้วย

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    พูด มัน ไม่มีไร มาก กล้าๆ ไว้ ผม เรียน กับ ครู ฝรั่ง ทุกวัน- - แต่ ติดอยู่อย่างเดียวที่เป็นประจำคือเวลาพูด มันนึงศัพท์ ไม่ออก คือ จบ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ฝึก oral ยากที่สุดแถมฝึกเองไม่ค่อยจะได้ครับต้องเจอของจริงเท่านั้น พวกเกมไรงี้ก็ช่วยได้บ้างแต่เอาจริงๆแล้วตอนพูด accent มันฝึกยากจริงๆต้องเรียนกับเจ้าของภาษาเท่านั้นแหละครับ ฝึกเองก็ได้สำเนียงไทยๆมา
    เพราะต่อให้พยายามพีคเสียงให้สูง มันก็เพี้ยนครับถ้าอยากรู้ตัวว่าเพี้ยนมั้ย็เปิดไมโครโฟนฟังเสียงตัวเองครับ ศัพท์แต่ละคำพีคกันคนละอย่างศัพท์บางคำ UN กับ USA ยังพีคเสียงไม่เหมือนกันเลย

เอาง่ายๆเลยแค่คำว่า interested ยังพีคเสียงกันไม่ถูกเลย(ไอ่แบบนี้มีสอนอยู่นะครับหาเรียนเอา ของผมเรียนที่ศาสนจักรเขาสอนฟรีครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 23rd March 2012 เมื่อ 23:48

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เล่นเกมส์แล้วเปิดซับ

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้

คุณ เอาอะไรให้ผม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมเข้าอันที่ 2 เห็น ฝรั่งนั่ง FAP อยู่ ซวยเลยตู

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถ้ามีเงินก็ เรียนต่อเมืองนอกเลย เดี๋ยวก็เป็นเอง ถ้ามี ญาติๆ อยู่เมืองนอกด้วยนะ - - หรือถ้าไม่สะดวก ก็ เรียน จากพวกฝรั่ง ปั่น จักรยานอะ เรียนตามโบส เพื่อนแม่ผมเรียนตามโบส พูดได้แล้วอะ -*-
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เล่นHon กับต่างประเทศ ได้ส่วนหนึ่ง(บางครั้งเจอเเบบเปิดไมค์คุยอีกก็ งง ไปซักพักถึงจะบรรลุ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ดูหนัง soundtrack ซับไทย รอบแรก
    รอบสองปิดซับ
    ฟังเพลงอังกฤษ หาคำแปล ฟังบ่อยๆ
    เล่นเกม เนี่ยแหละครับ 55