ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508

[CO-OP] Tom Clancy's Splinter Cell Conviction [HOW-TO][DIRECT-LINK/MF]

หยุดก่อน!! อ่านนิดนึงจ้ะ ^^

กระทู้นี้มี ตัวเกม,วิธีการเล่น,เเพท,เเละอื่น ๆ สำหรับให้เล่นได้ และมีที่ให้สำหรับนัดคุยกันได้ในการนัดเล่นกับคนในนี้ด้วยกันนะจ้ะ มีช่วงไว้สำหรับคำถามที่เจอบ่อย ๆ
    ลิ้งสิ่งของรายละเอียด ซึ่งบางอันผมอัพเอง บางอันก็นำของอื่นมาเเต่ให้เครดิต เเละเป็นลิ้งโยงไปยังกระทู้ของพี่ ๆ ที่เค้าอัพโหลดตัวเกมไว้เพื่อให้คนที่ยังไม่มีตัวเกม
    หรืออยากลองเล่น ได้โหลดมาเลนนะจ้ะ ^^ ขอบคุณจ้า

วิดีโอเเนะนำตัวเกมเล็ก ๆ น้อย ๆ =w=

SCEENSHOT

พูดถึงเกมกันสะหน่อยนึง -3-

โหมด Co-Op ในภาคนี้นั้น จะเป็นในส่วนของ Prologue Story หรือพูดง่ายๆ ก็คือเล่าถึงเหตุการณ์ก่อนที่ลุงแซมจะตามไปทวงแค้นนันเองครับเราจะได้รับบทเป็น 1 ใน 2 โคตรจารชน อันได้แก่ Archer ยอดสายลับจากอเมริกา และ Kestral ยอดจารชนจากรัสเซียทั้งสองต้องตามหาหัวรบที่ขโมยไป ก่อนที่จะถูกส่งขายในตลาดมืด ภารกิจในส่วนนี้นั้นจะมีอยู่ทั้งหมด 4 ภารกิจด้วยกันและคาดว่าต้องมีส่วนเกี่ยวข้องกับโหมดเนื้อเรื่องหลักด้วย

โหมด Co-Op นั้น อุดมการณ์ไปด้วยลูกเล่นใหม่ๆ มีอุปกรณ์ไฮเทคสาระพัดประโยชน์ให้ใช้ทางทีมผู้พัฒนาบอกว่า มันจะเสริมสร้างประสบการณ์ Co-Op ที่ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือนรวมถึงระบบ Mark and Execute ก็สามารถนำไปใช้ประโยชน์ในโหมดนี้ได้อย่างมากที่เห็นๆ ก็คือระบบการประหารคู่ คือ สั่งประหารพร้อมกันทั้ง 2 คน ในเวลาเดียวกันการร่วมมือร่วมใจกัน มีให้เห็นกันบ่อยๆ ในเกมนี้ อย่างเช่น เวลาคนนึงโดนยิงจนบาดเจ็บสาหัสอีกคนจะมากดปั๊มหัวใจให้ หรือประตูที่ต้องเปิดพร้อมกันทั้ง 2 คน สายลับทั้ง 2 ก็จะพร้อมใจกันเปิดประตู

สำหรับตัวเกมนั้นจะมีหลายโหมดนะครับ ทั้งโหมดลุยเนื้อเรื่องด้วย Face-off ที่ต่อสู้กันเอง เเละ Last-stand ที่ต้องป้องกันจุดยืนของตนเองไว้ ซึ่งรับประกันว่าไม่น่าเบื่อเเน่นอน

Minimum System Requirements

* Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7
    * Processor: 1.8 GHz Intel Core2 Duo or 2.4 GHz AMD Athlon X2 64
    * RAM: 1.5 GB Windows XP / 2 GB Windows Vista, Windows 7
    * Video Card: 256 MB DirectX 9.0c-compliant video card (512 MB recommended) (see supported list*)
    * Sound Card: DirectX 9.0c-compliant sound card
    * DirectX Version: DirectX 9.0c
    * Hard Drive Space: 10 GB

มาเริ่มวิธีการเล่นกันเลยดีกว่า!! HOW TO [Use Tunngle]

1.ลงตัวเกม Tom Clancy's Splinter Cell : Conviction หาโหลดได้จาก
    คลิ็กที่นี่ ของพี่ FRENY|GaMeR เป็น DIRECT-LINK
    คลิ็กที่นี่ ของพี่ InFiNiTy เป็นลิ้งจาก MF

2.ทำการลง แพท 1.03 คลิ็กที่นี่
    (มีเเคร็ก 1.03 อยู่ในตัวเเล้วนะครับ)

3.ทำการลงแพท 1.04 คลิ็กที่นี่
    (เเก้&อัพใหม่ให้ รอบที่ 2 เเล้วนะครับ ถ้ายังโหลดไม่ได้อีกสามารถหาจาก Google เเล้วใส่เเครกของอันนี้ได้นะครับ)
    ทำการลงไว้ที่ C:\Program Files\R.G. Mechanics\Splinter Cell - Conviction (ถ้าใครลงเกมส์ไว้ที่อื่นก็ลงแพทที่นั่น)

4.ทำการลง CRACK 1.0.4 (อาจจะทำให้เซฟหายได้) คลิ็กที่นี่
    ลิ้งสำรอง คลิ็กที่นี่ ของคุณ BlackReBle
    ทำการลงไว้ที่ C:\Program Files\R.G. Mechanics\Splinter Cell - Conviction\src\system (ถ้าใครลงเกมส์ไว้ที่อื่นก็ลงแครกที่นั่น)

5.ทำการโหลดโปรแกรม Tunngle จาก คลิ็กที่นี่

(ตอนนี้อาจจะมีคนเจอปัญหาเข้า Tunngle ไม่ได้เเต่ผมขอยืนยันว่าผมเข้าได้ ซึ่งตอนเเรกผมก็เจอปัญหานี้เเต่ก็เข้าซ้ำไปมาจนได้)

6. ไปที่โฟลเดอร์เกมส์ที่ลงแครก (เช่น Splinter Cell - Conviction\src\system) เปิดไฟล์ Skidrow.ini

7. ใส่ Username และ Password ของตัวเอง
    (มันจะเป็นชื่อในเกม ใส่ได้เลยจ้า)

8. ทำการสมัคร Tunngle

9. เข้าโปรแกรม Tunngle หลังจากลงเสร็จ

10. พิมพ์ใน search ว่า Splinter Cell

11. ทำการเลือก Splinter Cell Conviction
    (ไม่จำเป็นต้องเป็น Conviction เท่านั้น นะครับอยู่ในเซิฟใดขอเเค่คนที่จะเล่นอยู่ด้วยก็พอเเล้ว)

12. เข้าเกมส์

13. เลือก Co-op > Lan

14. เลือกเข้าห้องหรือจะสร้างห้องเองก็ได้

15. รอคนอื่นเข้าแล้ว เริ่มเล่นกันเลย !!

มุมเฮฮา สังคม ช่วยเหลือ 555 (เหมาหมด)

สำหรับใครอยากเล่นให้สนุกเราเเนะนำโปรเเกรม Skype ครับ
    สำหรับการคุยไมค์เพื่อการสื่อสารที่ดีในขณะการเล่นที่สนุกยิ่งขึ้น

หาได้จากเว็ปนี้เลยครับ (สมัครด้วยนา) เเล้วทิ้งชื่อไว้ในกระทู้นี้ได้เลยผมจะอัพขึ้นให้นะครับ!!
    โหลดได้ที่นี่ครับ คลิ็กที่นี่

รายชื่อผู้ใช้งาน Skype เเละพร้อมเล่นเกม!!
    ใครอยากเล่นเเอดกันได้เลยนะครับ!! เพราะยังไม่มีใครรู้จักใครเลย 555+

name: Themisstic
    Skypename: Themisstic
    E-mail:chawana_at_home@hotmail.com

name : Serseed
    Skypename: TheEagleOne
    E-mail:

name: Hiphop
    Skypename: hiphop_remix
    E-mail: hiphop_remix@hotmail.co.th

name:kama147811
    Skypename:kama147811
    E-mail:kama_147811@hotmail.com

name: non
    Skypename: evangelionnonz
    E-mail:non_l42@hotmail.co.th

Name : Hardcorewing
    Skype name : Hardcorewing
    E-mail : earth3159@hotmail.com

name: Fuse Fizser
    Skypename: Fuseusepower.Lastpower
    E-mail: oatwatc2009@hotmail.com

Name : JuNIoRKunG
    Skype Name : Purinatjr
    Email : purinatjr@hotmail.com

Name:insieme
    SkypeName:Kunattachai
    Email:insieme_p@hotmail.com

Name : KaKReapeR
    Name Skype : tleza002
    E-Mail : todsapon_03@hotmail.com

name: armza1150
    Skypename: KlongJek123
    E-mail: iamarmza1150@hotmail.com

Name : MisTerMaN
    Name Skype : Mr.Kuea
    E-Mail : mister_man_94@hotmail.com

Name : Andylaw
    Skype Name : Rainbowsix LawASSASSINS
    Email : sastra-moji@hotmail.co.th

Name : PrestoNxSlayer
    skypename : bacon.minecraft
    email : baconf1@gmail.com

Name : Pat
    skypename : pat-tanatorn
    email : patza852_@hotmail.com

name: pondzawww
    Skypename: PoSo+
    E-mail:gunoopoolnnop@gmail.com

name BeBoy2012
    skypename beboy2012_or_frank
    mail sahrat_ram@hotmail.co.th

name: YAKKhoo PLAY.Games
    Skypename: munwa001
    E-mail: readyman_217@windowslive.com

Name : DeathAdder
    Skype name : death_adderz
    E-mail : sukamolming@gmail.com

name: Smart
    Skype name: alcatraz4th
    e-mail : sukamol_smart@hotmail.com

name: Wingakaz
    Skypename: Wingakaz
    E-mail: KazWalker_Thekill@hotmail.co.th

name: famefane
    Skypename: famefane
    E-mail:fame13579@hotmail.com

ห้อง Hamachi ไว้สำหรับพูดคุยกัน!!

ชื่อห้อง : SCC-ROOM(1)
    พาส : 12345

ชื่อห้อง : SCC-ROOM(2)

ชื่อห้อง : SCC-ROOM(3)

( แนะนำให้ใช้ Skype นะครับ =w=)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackReBle อ่านกระทู้
    มายืนยันครับเล่นได้ 100 เปอเซ็นแต่ทางที่ดีหาเพือน
    คนไทยเล่นด้วยดีกว่าครับ เล่นกับฝรั่งแลคโหกกก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    มายืนยันให้ครับ แต่ผมลืม เซฟภาพมาให้ดูเล่นกับคุณ อะไรไม่รู้สนุกมากครับ แต่อยากให้พี่แก แอด skype มาจัง 55 สเต๊ป ดีมาก

เล่นได้ เจอห้อง 100% ครับไม่มั่ว ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hardcorewing อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ กับคุณ จขกท. สนุกมาก ใครจะเล่นเชิญเลยครับมันส์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bangzuzu อ่านกระทู้
    ผมขอแจก Save 100% นะครับ ผมเล่นจบไปแล้วรอบนึงจบผมก็ลบเกมทึ้ง พอมีเน็ตก็เลยหามาลงใหม่แต่ขี้เกียจเล่นเลย Hack Saveเล่น จะเล่น Co-op กับน้อง

นี้ Link

วิธีใช้

1. เก็บเซฟของคุณไว้ก่อน ที่อยู่เซฟเกม C:\Users\xxx\AppData\Local\storage\SKIDROW\2 (หมายเหตุ XXX คือชื่อของคุณ)

2. แยกไฟล์ที่ดาวน์โหลดไป จะเจอไฟล์ 6 ไฟล์ .7z 3 ไฟล์ และอื่นๆ อีก 3 ไฟล์

3. ไฟล์ที่ชื่อว่า sr-tcscc ให้ดึงโฟลเดอร์ src ให้ไปไว้ที่ C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher\Tom Clancy's Splinter Cell Conviction
    หรือที่ที่คุณลงเกม \Tom Clancy's Splinter Cell Conviction ถ้าใครเป็น Version 1.04 ให้ใช้ Crack 1.04 นะครับ

4. ไฟล์ที่ชื่อว่า sr-scmp แยกไฟล์ออกมา จะมี 3 ไฟล์ ให้ไปไว้ที่ C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher\Tom Clancy's Splinter Cell Conviction\src\หystem
    หรือที่ที่คุณลงเกม

5. 1.save และ 2.save ไปไว้ที่ C:\Users\xxx\AppData\Local\storage\SKIDROW\2 (หมายเหตุ XXX คือชื่อของคุณ) แนะนำให้ลบเซฟเก่าออกก่อน

6. นำไฟล์ Skidrow.ini ไปไว้ที่ C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher\Tom Clancy's Splinter Cell Conviction\src\system
    หรือที่ที่คุณลงเกม Tom Clancy's Splinter Cell Conviction\src\system
    คำถามที่น่าจะมีมา =w= (หากถามไว้จะตอบไว้ตรงนี้นะจ้ะ)

เล่นเเล้วมีการเเลคไมครับ?

ไม่ค่อยมีครับ เพราะถ้าเราเล่นกับคนไทยด้วยกันอาการเเลคหน่วงหรืออกระตุกจะน้อย เพราะเป็นคนไทยด้วยกัน เเต่ถ้าเล่นกับคนนอกละก็โอกาสจะเเลคหรือกระตุกจะมากเลยครับ

เล่นผ่านฮามาชิ (Hamachi)ได้ไหมครับ ?

ยังทำไม่ได้ครับ (หรือใครทำได้บอกด้วย เพราะผมทำไม่ได้)

เล่นเเบบ Co-op ได้สูงสุดกี่คนหรือครับเนี่ย?

ได้เเค่ 2 คนครับ เพราะต้องใช้ความสามัคคีสูง ทุกการเล่น ทุกโหมด ทั้งเนื้อเรื่อง,Face-off,Last-stand

เนื้อเรื่อง SPLINTER CELL: conviction 100%

(สำหรับผู้เล่นยังไม่จบ ไม่อยากเสียอารมณ์ในการเล่นอย่าอ่านน่ะจ้ะ)

คลิ้กที่นี่จ้ะ เครดิตโดยคุณ 9th TEARDROP

หากมีอะไรถาม หรืออะไรผิดพลาดก็บอกได้เลยนะครับ จะรีบเเก้เเละตอบให้ทันทีเลย!!!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUTcher : 7th August 2013 เมื่อ 21:32

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    น่าลองดูครับเล่นกับเพื่อนน่าสนุก
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ตรง Username กับ Password นี่ต้องเป็นของ Uplay รึเปล่าครับ ? ถ้าไม่ใช่ก็แปลว่า สมมติขึ้นมาเองได้เลยใช่ไหมครับ ?

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    กระทู้สวยมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อยากเล่นนะคับแต่เข้าfriendกับfind matchขึ้นthe splinter cell conviction server is not available at this timeตลอดเลยไม่รู้เปนอะไรสร้างห้องเพื่อนก็ดันไม่เห็นอีก-*-ไม่เข้าใจจริงๆ

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ****ดดดดดดด เเหล่มป้าดดด
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ driftdancer อ่านกระทู้
    ตรง Username กับ Password นี่ต้องเป็นของ Uplay รึเปล่าครับ ? ถ้าไม่ใช่ก็แปลว่า สมมติขึ้นมาเองได้เลยใช่ไหมครับ ?
    สร้างเองได้เลยครับผม ^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shadowfrost อ่านกระทู้
    อยากเล่นนะคับแต่เข้าfriendกับfind matchขึ้นthe splinter cell conviction server is not available at this timeตลอดเลยไม่รู้เปนอะไรสร้างห้องเพื่อนก็ดันไม่เห็นอีก-*-ไม่เข้าใจจริงๆ
    ตอนเล่นผมก็ปรกตินะครับ เข้า Co-op LAN เห็นทั้งห้องฝรั่งเเละของเราเลย เเต่ถ้าไม่เห็นก็รีใหม่ก็เห็นเเล้วน่ะครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    น่าเล่นมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    หามานานนับปีขอขอบคุณ คุณ AUTCHER ด้วยครับอยากลอง CO-OP มานานมากแล้ว มีวิธี CO-OP RAIN BOW SIX ไหมครับ ภาค 2 น่ะพอดีอยากลองเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    ตอนเล่นผมก็ปรกตินะครับ เข้า Co-op LAN เห็นทั้งห้องฝรั่งเเละของเราเลย เเต่ถ้าไม่เห็นก็รีใหม่ก็เห็นเเล้วน่ะครับ -*-
    ฝรั่งนี่ผมเคยเหนห้องนะแต่ผมนัดกับเพื่อนดันไม่เหนเพื่อนอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณมากครับ ทำได้เสร็จแล้วผมจะมายืนยัน อยาก Thank สัดล้านครั้ง 555

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shadowfrost อ่านกระทู้
    ฝรั่งนี่ผมเคยเหนห้องนะแต่ผมนัดกับเพื่อนดันไม่เหนเพื่อนอะคับ
    งั้นมาลองกันหน่อยครับ ถ้าลงถูกวิธีถูกต้อง ก็เล่นกันได้เเล้วครับ ถ้ามีอะไรเชิญห้อง Hamachi ได้เลยครับ เพื่อนรอเล่นมีอยู่อีก

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แพท 1.04 ลิ้งเสียป่ะครับ ไมผม โหลดไม่ได้ ?

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    แพท 1.04 ลิ้งเสียป่ะครับ ไมผม โหลดไม่ได้ ?
    ยังโหลดได้อยู่นะครับ เพิ่งอัพไปไม่ถึง 4 ชั่วโมงเลยครับ =w=*

ถ้าเสียจริงเดียวอัพให้ใหม่ครับ เเล้วถ้าไม่ได้จริง ๆ หาเเพทจากกูเกิ้ล เเต่ใส Crack ทางนี้ก็ได้ครับลองมาเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    งั้นมาลองกันหน่อยครับ ถ้าลงถูกวิธีถูกต้อง ก็เล่นกันได้เเล้วครับ ถ้ามีอะไรเชิญห้อง Hamachi ได้เลยครับ เพื่อนรอเล่นมีอยู่อีก

ห้องเตมอ่ะคับT^Tเดียวขอลองหน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    525
    ห้องเตมอ่ะคับT^Tเดียวขอลองหน่อยคับ
    เเนะนำให้ใช้ Skpe ครับ!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    SKYPE อะไรอะแล้วก็แพช 1.04 มันโหลดไม่ได้ไม่รู้ทำไม

กล่าวขอบคุณ
    8
    เเนะนำให้ใช้ Skpe ครับ!
    จะลองเฉยๆคับว่าจะได้ป่าว(เล่นแต่ts3 -3-)

กล่าวขอบคุณ
    525
    จะลองเฉยๆคับว่าจะได้ป่าว(เล่นแต่ts3 -3-)
    =w=* TS3 มันใหญ่เกินไปน่ะฮะ เเถม Skype มันเสถียนด้านเสียงมากกว่า เพราะคุยกับคู่เล่นอยู่ 2 คน

75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    น่าสนแบบสุดๆ

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    ใช้่Hamachi แทน Tunngle ได้ไหมครับ
    : Bless or Death :

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seagamer อ่านกระทู้
    ใช้่Hamachi แทน Tunngle ได้ไหมครับ
    ต้องทดลองดูครับ เเต่ผมทดลองเเล้วทำไม่ได้อ่ะครับ T^T

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: