ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186

Binary Domain จากทีมพัฒนาเกมซีรี่ย์ Yakuza เตรียมลงPC เดือนหน้า

มีข่าวลือมาให้แฟนๆ ชาว PC ได้ลุ้นกันอีกแล้ว เมื่อทางเว็บไซต์ Kotaku ได้รายงานว่าทาง Sega เตรียมนำ Binary Domain
    เกม Action TPS สุดมันส์จากทีมพัฒนาเกมซีรี่ย์ Yakuza ที่พึ่งวางจำหน่ายบน PS3 และ Xbox 360 ไปเมื่อเดือนที่แล้ว มาให้ชาว PC ได้มันส์กันด้วย ทางเว็บไซต์ Kotaku
    ได้รายงานเตรียมวางจำหน่านในเดือนเมษายนนี้ งานนี้จะชัวร์หรือมั่วนิ่ม ต้องคอยติดตามกันต่อไปจ้า

Gameplay Preview

ข้อมูลจาก www.online-station.net & http://kotaku.com
    :] ถ้าซ่ำก็ขออภัยด้วยน่า
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตกใจตอนแรกคิดว่า Yakuza จะลง PC

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ตกใจตอนแรกคิดว่า Yakuza จะลง PC
    ลงก็ดีน่า อยากเล่นอยู่เหมือนกันไม่เคยเล่นดูแต่คลิป
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    น่าเล่นมากคับ

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    น่าเล่นครับ อยากให้ Yakuza ลง PC T^T
    [IMG][/IMG]

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    น่าหนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เดือนไหนครับ..รออยู่

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ไม่รู้นะ ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าเกมสมัยก่อนๆนู้นนนนนนแล้วอ่ะ ที่เครื่อง PS 1 หรือเกม FR ตลับอ่ะ ผมคิดว่าภาพมันสมดุลกันดีนะ แบบ..กราฟฟิคไม่ดีเท่าเกมยุคนนี้ก็จริง แต่ภาพมันสมดุลกันทั้งตัวละคร ภาพพื้นหลัง จะเป็นแบบเดียวกันหมด แต่พอมาหลังๆยุคของเกม PC เกม Xbox 360 อะไรเนี่ย ผมรู้สึกว่ามันไม่สมดุลกันเลยอ่ะ คือสังเกตุมาหลายเกมละ ไม่สมดุลกันจริงๆ บางเกมจะเน้นลายละเอียดที่ตัวละครโคตรๆ แต่พอภาพพื้นหลังเนี่ยจะดูด้อยกว่าเห็นได้ชัดจริงๆ ไม่ก็ภาพพื้นหลังดูเวอร์มาก แต่พอตัวละครกราฟฟิคดันด้อยกว่าซะงั้น ผมคิดว่า (ความเห็นส่วนตัวนะ) ถ้าจะให้เป็นเกมที่ดีที่สุดหรือเล่นแล้วมันดูไม่ขัดๆ น่าจะสมดุลทั้งหมดแม่ม LOL สุดท้ายผมไม่ได้เป็นคนสร้างเกม จึงไม่รู้หรอกว่ามันยากแค่ไหนกว่าจะทำมาได้ มีให้เล่นก็เล่นไปละกัน 55555+ สรุปคือ คนทำเกมสุดยอดกันทุกคนครับ

^ ^

ปล. ไม่มาม่านะ แหะๆ ความเห็นส่วนตัวผมน่ะ มีไรโต้แย้งได้ครับ

^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 648
    นั่นสิ นึกว่า Yakuza ลง PC

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ว้าววว..น่าสนใจมากครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krillsuskriss อ่านกระทู้
    ไม่รู้นะ ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าเกมสมัยก่อนๆนู้นนนนนนแล้วอ่ะ ที่เครื่อง PS 1 หรือเกม FR ตลับอ่ะ ผมคิดว่าภาพมันสมดุลกันดีนะ แบบ..กราฟฟิคไม่ดีเท่าเกมยุคนนี้ก็จริง แต่ภาพมันสมดุลกันทั้งตัวละคร ภาพพื้นหลัง จะเป็นแบบเดียวกันหมด แต่พอมาหลังๆยุคของเกม PC เกม Xbox 360 อะไรเนี่ย ผมรู้สึกว่ามันไม่สมดุลกันเลยอ่ะ คือสังเกตุมาหลายเกมละ ไม่สมดุลกันจริงๆ บางเกมจะเน้นลายละเอียดที่ตัวละครโคตรๆ แต่พอภาพพื้นหลังเนี่ยจะดูด้อยกว่าเห็นได้ชัดจริงๆ ไม่ก็ภาพพื้นหลังดูเวอร์มาก แต่พอตัวละครกราฟฟิคดันด้อยกว่าซะงั้น ผมคิดว่า (ความเห็นส่วนตัวนะ) ถ้าจะให้เป็นเกมที่ดีที่สุดหรือเล่นแล้วมันดูไม่ขัดๆ น่าจะสมดุลทั้งหมดแม่ม LOL สุดท้ายผมไม่ได้เป็นคนสร้างเกม จึงไม่รู้หรอกว่ามันยากแค่ไหนกว่าจะทำมาได้ มีให้เล่นก็เล่นไปละกัน 55555+ สรุปคือ คนทำเกมสุดยอดกันทุกคนครับ

^ ^

ปล. ไม่มาม่านะ แหะๆ ความเห็นส่วนตัวผมน่ะ มีไรโต้แย้งได้ครับ

^ ^"
    สมัยแฟมิคอมมันเป็นภาพดอทอย่างเดียว มันไม่มีเอนจิ้น มันเลยดูสมดุลมั้ง

แต่สมัยนี้มันต้องดูอะไรหลายๆอย่าง ทั้งเอนจิ้น เครื่องเกมที่จะลง การกินทรพยากรเครื่อง

อย่างถ้าให้GTA 4 มีโมเดลตัวละครดีเท่าไฟนอลมันก็คงไม่ไหวกินทรัพยากรเครื่องเกิน แล้วเอนจิ้นคงทำภาพไม่ได้ด้วย

กลับกัน ไฟนอลก็คงทำเมืองละเอียดๆแบบGTA 4ไม่ได้ ลองนึกถึงไฟนอล10กับ12ก็ได้ จะเห็นว่ากราฟฟิคโพลีก้อนต่างๆ12มันดรอปกว่า10เพื่อให้แมพมันกว้างขึ้น

ไม่ได้มาม่านะครับ แค่แสดงความคิดเห็นในความคิดของผม

คงต้องรอยุคps6มั้งภาพถึงจะเนียนสุดๆ 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมว่าเคยมีคนลงข่าวนี้แล้วนะครับ อีกอย่าง ไม่ใช่ข่าวลือครับ ลงจริงๆครับผม ช่วยแก้ข่าวด้วยนะครับ ^^
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เท่าที่ได้เล่นบน xbox คล้ายๆเกมส์ลูกผสมหลายๆเกมส์ด้วยกัน vanquish + gear of war
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    PC ตอนแรก อดไปแล้ว เค้าใจดีให้อีก สนับสนุนของแท้กันด้วยนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Panzery อ่านกระทู้
    ว่างั้นแหละ ถ้า ลง อะ โอ้ มัน ****ดดดด

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    สมัยแฟมิคอมมันเป็นภาพดอทอย่างเดียว มันไม่มีเอนจิ้น มันเลยดูสมดุลมั้ง

แต่สมัยนี้มันต้องดูอะไรหลายๆอย่าง ทั้งเอนจิ้น เครื่องเกมที่จะลง การกินทรพยากรเครื่อง

อย่างถ้าให้GTA 4 มีโมเดลตัวละครดีเท่าไฟนอลมันก็คงไม่ไหวกินทรัพยากรเครื่องเกิน แล้วเอนจิ้นคงทำภาพไม่ได้ด้วย

กลับกัน ไฟนอลก็คงทำเมืองละเอียดๆแบบGTA 4ไม่ได้ ลองนึกถึงไฟนอล10กับ12ก็ได้ จะเห็นว่ากราฟฟิคโพลีก้อนต่างๆ12มันดรอปกว่า10เพื่อให้แมพมันกว้างขึ้น

ไม่ได้มาม่านะครับ แค่แสดงความคิดเห็นในความคิดของผม

คงต้องรอยุคps6มั้งภาพถึงจะเนียนสุดๆ 555
    เห็นด้วยครับท่าน LOL ขนาด PES ก็ยังไม่ถือว่าสมดุลเลยนะท่าน สังเกตุคนดูขนาด PES 2012 ยังเป็นเหลี่ยมๆ มีหักมุมเลย เอาเป็นว่าเล่นแล้วหนุกเป็นพอ

ผมว่าถ้าเกมไหนทำให้ความสมดุลทั้งโมเดลตัวละคร กับพื้นหลังนะครับ ผมว่าต้องเป็นสุดยอดเกมแน่ๆ แถมยังคงกินสเปคเครื่องบานเลย LOL

ว่าแล้วก็อยากเห็น GTA V จริงๆ ว่าจะมีความสมดุลใกล้เคียง ไล่เลี่ยกันรึเปล่า LOL

^ ^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 25th March 2012 เมื่อ 15:54

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าเล่นแท้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    Yakuza 3 เล่นแล้วไม่มันส์เลย เกมส์นี้มันส์กว่าเยอะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB