ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 397

งงกับกรุ๊ปเลือดตัวเอง

คือใบแจ้งเกิดขอบงผมเป็นกรุ๊ปโอ ตรวจที่ รพ. แถวบ้านก็เป็นโอ ทั้งครอบครัวผมก็ โอ กันทุกคน แต่ตอนที่ผมไปบริจาคโลหิต ตรวจได้เอ 2รอบเลยครับ พยาบาลเขาก็คอนเฟิร์มว่าตรวจไม่พลาดแน่นอน แล้วตกลงผมกรุ๊ปไหนกันแน่ครับ????

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ฮ่าๆๆเหมือนผมตอนแรกคนตรวจบอกกรุ๊ปบีอีก3ปีต่อมากรุ๊ปเอซะงั้น

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อตรายเเบบนี้ถึงตายนะครับ ผมก็เป็นตอนนี้ผมยังไม่เเน่ใจเหมือนกันผมมีสองกรุ๊ป BเเละABอันไหนกันเเน่ว่าจะไปตรวจให้มันเด็จขาดเหมือนกันตรวจไม่เหมือนกันเลยซักที่

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ไปตรวจ ที่โรงพยาบาลอีกรอบน่าจะดีนะคับ ถ้ามีอุบัติเหตุอะไรขึ้นมาให้เลือดผิดกรุ๊ป มีผลถึงตายเลยนะคับ

ใต้ต้นมะขาม บ้านยายทอง
    กล่าวขอบคุณ
    3,263
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    พ่อแม่ผม เอ กับ บี แต่ผม โอ ผมก็งง 5555

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ถ้าพ่อแม่เป็น O เราจะ O ไปด้วยเป็นอื่นไม่ได้ครับ เพราะ O คือยีนด้อย+ด้อย i+i = O ผมว่าพยาบาลตรวจผิดครับมันเกิดได้กับการตรวจเลือดเพราะไม่ได้ตรวจลึกไงครับ ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lampard อ่านกระทู้
    พ่อแม่ผม เอ กับ บี แต่ผม โอ ผมก็งง 5555
    แบบนี้มีโอกาสได้แน่ครับ เพราะ พ่อกับแม่คุณเป็น แฝง คือ Ai กับ Bi จึงทำให้ i จับคู่กันกลายเป็น O
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzio : 25th March 2012 เมื่อ 16:12
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    1
    กรุ๊ปเลือดมันเปลี่ยนกันได้มั้งคับ ฮ่าๆๆๆ
    อาจเกิดจากการกลายพันธุ์ ตอนนี้
    ตุณคือยอดมนุษย์ ขำๆๆครับไม่ต้องคิดมากยึดเอาตามบัตรประชาชนก้อพอครับผมเวลาฉุกเฉินจะได้ทันเวลา
    “••”

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    คนพันธุ์กรุ๊ป!!!
    THANK ------------- LIKE / LOAD -------------- LOVE

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enzio อ่านกระทู้
    ถ้าพ่อแม่เป็น O เราจะ O ไปด้วยเป็นอื่นไม่ได้ครับ เพราะ O คือยีนด้อย+ด้อย i+i = O ผมว่าพยาบาลตรวจผิดครับมันเกิดได้กับการตรวจเลือดเพราะไม่ได้ตรวจลึกไงครับ ^ ^

แบบนี้มีโอกาสได้แน่ครับ เพราะ พ่อกับแม่คุณเป็น แฝง คือ Ai กับ Bi จึงทำให้ i จับคู่กันกลายเป็น O

ใช่ครับ ถูกต้องที่สุด ถ้าจะให้ถูกกว่านี้ O ต้อง II(ไอใหญ่)

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ใครกรุ็ปABมั้งขอเสียงหน่อย
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมเหมือนท่านเลยนะ ตอนเกิดใบแจ้งที่โรงพยาบาลเป็น กรุ๊ป O พอไปบริจาคเลือดเป็นกรุ๊ป B

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    - -ใครเลือดกรุ๊ป B บ้างครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมเลือดกรุ๊ป AB แต่พ่อแม่ A กับ O กำลังงงอยู่ตามหลักมันเป็นไปไม่ได้ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาเกิดไม่ใช่ AB ผมตายแน่ - -
    ผมแนะนำว่าถ้าเป็นผลประโยชน์เลือกใช้ O เถอะครับตอนเกิดอุบัติเหตุเขาจะได้หากรุ๊ป O มาให้ ชัวที่สุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เหมือนผมเลย ตอนแรกในใบเกิด O ไปเจาะเลือดหมอบอกเป็น A ไม่ตรงกับในใบเกิด

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    มีหลายกรุ๊ปมาก มันเป็นได้ไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ครับผม สำหรับผมก็ขอแนะนำเรื่องกรุ๊ปเลือดหน่อยนะครับ

สำหรับคนกรุปเลือด A จะแบ่งออกเป็น 2 ชนิดคือ เอแท้ และ เอพาหะ
    กรุป B ก็เช่นกัน คือ บีแท้ และ บีพาหะ
    ส่วนกรุป O และ AB จะมีอยู่เพียงอย่างเดียวคือ โอแท้ และ เอบีแท้

ถ้าพ่อคุณเลือดกรุป เอ แม่คุณกรุป บี จะมีลูกได้ทั้งหมด 4 กรุ๊ปเลือดเลยครับ

A+A = A(แท้หรือพาหะ),O
    B+B = B(แท้หรือพาหะ),O
    AB+AB = A(แท้),B(แท้),AB
    A+B = AB,O
    O+O = O
    A+O = A(พาหะ),O
    B+O = B(พาหะ),O

สำหรับ กรุ๊ปเลือดพาหะ คือ กรุ๊ปเลือดที่มีแอนติเจนของกรุปเลือด O แฝงอยู่นั่นเอง จึงไม่แปลกว่า ทำไมลูกบางคน กรุ๊ปเลือดจึงเหมือนพ่อ+แม่

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พ่อA แม่ B ผมเลยกลายมาเป็น AB